Ấn tượng đầu về Heroes V

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi heroes_of_might, 11/5/06.

1. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Yêu cầu cao? Con gfx5200 của tui chạy ở AGP1X mà còn chạy smooth (800x600) mà yêu cầu cao????

2. Vikor

Vikor Youtube Master Race

Sao mình cài game xong vào chơi thì thấy chuyển động của chuột kỳ kỳ làm sao , nó cứ giật giật và chậm rì kô tự nhiên gì cả hay là cấu hình máy mình yếu...Mấy bác có bị như vậy kô ,bác nào biết chỉ mình cách khắc phục với !!!!

3. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Thường thì lỗi kiểu đó là do máy chưa đủ mạnh để chơi mượt mà. Máy của bạn cấu hình thế nào?

4. Hanhmem

Hanhmem Youtube Master Race

Hic! ,nhà em không có nét!các bác silent death,Arabia ,goliath ,Samanosuke Akechi ,Supreme Archangel ,heroes_of_might,các bác down rồi ,có bác nào nhà ở Hà Nội không.Vui lòng cho em cái địa chỉ nhà các bác ,Để em có thể vác ổ cứng đến cop được không.Xin đa tạ .Em đang trọ ở Mỹ Đình

5. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Tôi tưởng tầm này thì đĩa H5 bày bán khắp nơi rồi chứ , chạy ra mua 1 cái là xong . Mấy hôm toàn cắm đầu vào đọc Naruto , mình cũng phục mình thật , đọc 1 lèo hơn 300 Chapter , đến hôm nay mới bỏ H5 ra chơi được . Ấn tượng đầu tiên : chơi trò này có cảm giác nhạc nền hơi buồn ngủ ( ko biết các thành khác thế nào chứ Inferno thì tôi thấy vậy ) . Về độ khó : quân canh đường thì ko mạnh nhưng quân địch thì khủng luôn , tôi chơi Map nhỏ nhất trong số những Map Single có sẵn ở cấp độ Heroic , có dùng đến Save Load rồi mà cũng phải đến Day 2 Week 3 Month 2 mới dọn xong , nếu chơi mấy cái Map lớn có khi 4,5 month quá . Về Hero , lai giữa H3 và H4 , Hero tham gia chiến trận đánh ầm ầm giống H4 nhưng được cái bất tử giống H3 . Chính điều này khiến cho mình có cảm giác Magic tấn công hình như là hơi vô dụng với những quái vật LV cao , dùng Magic thà óanh bình thường còn hiệu quả hơn . Được , cần 1 , 2 tuần đánh Offline đã để biết hết các loại quân và nghiên cứu chiến thuật , rồi chiến Online , H5 cũng thú vị phết.

6. Arabia

Tôi tưởng tầm này thì đĩa H5 bày bán khắp nơi rồi chứ , chạy ra mua 1 cái là xong . Mấy hôm toàn cắm đầu vào đọc Naruto , mình cũng phục mình thật , đọc 1 lèo hơn 300 Chapter , đến hôm nay mới bỏ H5 ra chơi được . Ấn tượng đầu tiên : chơi trò này có cảm giác nhạc nền hơi buồn ngủ ( ko biết các thành khác thế nào chứ Inferno thì tôi thấy vậy ) . Về độ khó : quân canh đường thì ko mạnh nhưng quân địch thì khủng luôn , tôi chơi Map nhỏ nhất trong số những Map Single có sẵn ở cấp độ Heroic , có dùng đến Save Load rồi mà cũng phải đến Day 2 Week 3 Month 2 mới dọn xong , nếu chơi mấy cái Map lớn có khi 4,5 month quá . Về Hero , lai giữa H3 và H4 , Hero tham gia chiến trận đánh ầm ầm giống H4 nhưng được cái bất tử giống H3 . Chính điều này khiến cho mình có cảm giác Magic tấn công hình như là hơi vô dụng với những quái vật LV cao , dùng Magic thà óanh bình thường còn hiệu quả hơn . Được , cần 1 , 2 tuần đánh Offline đã để biết hết các loại quân và nghiên cứu chiến thuật , rồi chiến Online , H5 cũng thú vị phết.

7. Arabia

Bực thật , lại mất công sửa lại bài viết .

8. Arabia

#@$! , toàn thành mấy bài giống hệt nhau . Sory mọi người .

9. heroes_of_might

Độ khó của HoMM5 thì chắc chắn sẽ cao hơn nhiều so với 3 và 4 rồi. Thể hiện rõ nhất là tốc độ tăng quân sau hàng tuần của địch. Quân mọc ra sau mỗi tháng cũng nhiều và đối thủ của mình thì còn nhiều hơn. Tôi chưa chơi single map nhiều vì đang tập trung đánh campaign. Khó nhất có lẽ là trận đánh cái Demon Gate ở phần cuối Haven Campaign.

10. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Tội nghiệp chơi bản Demo đây mà.
    Ko ngờ Ubi chơi cái trò láu cá này,demo thì đòi cấu hình phát khiếp trong khi bản chính thức thì ko kinh dị như nó hù.May mà vừa rồi hết tiền ko thì chết đuối lỗ chân trâu vì lời hù dọa của Ubi rồi.

11. jackychun

jackychun Mega Man

Có 2 điểm tôi thấy hơi khó chịu, 1 là ko thấy ngày tháng nó ở chỗ khỉ nào cả. Lúc chơi mình cần biết khi nào hết tuần để canh lấy quân hoặc đi đánh thì cứ chịu chết, chỉ lúc nào nó thông báo mới biết. Cái menu hình tròn rất gọn gàng nhưng lại bỏ luôn cột ngày tháng -_-
    Cái thứ 2 là các nhà xây dựng trong thành ko hiện lên hết ngay, buộc phải xây nhà này mới xuất hiện nhà khác. Điều này rất khó đối với người mới chơi vì ko biết cần nhà gì để xây và cần bao nhiêu tài nguyên. Sao ko làm giống H3 có phải tiện hơn ko chứ?
    Còn lại thì mọi thứ khá ổn. Bản demo chạy giật tung khói mà qua bản chính chạy rất mượt mà. Chiến trường cảm giác nhỏ hơn, một số quái vật tạo hình quá xấu (điển hình là con gargoyle của thành academy, ko hiểu là cái thể loại gì nữa.

12. Hanhmem

Hanhmem Youtube Master Race

X( X( Có bác nào chỉ cho em chỗ bán đĩa HEROES V được không(ở Hà Nội)!Chỉ cần tên đường phố thôi !Hu Hu ! Em đi hỏi mãi mà chẳng có

13. dark_tran_lionheart

dark_tran_lionheart Donkey Kong

Có ngày mà bạn , cái vòng tròng ở cái chỗ END TURN đó , nó có 7 thanh màu , mỗi ngày nó sẽ sáng lên 1 thanh
    Còn về xây nhà thì mình cũng cảm thấy thế , không thấy nó ghi để xây nhà nào thì cần nhà nào nhà nào

14. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

@hanhmem: 149C Đội Cấn có rồi đó bạn
    Cái trò này hơi dị cái là quân ra nhiều ít, mạnh yếu theo tuần hay sao ấy. Để ý cái tên của từng tuần xem. Đọc trong manual cũng thấy bảo thế

15. heroes_of_might

Quân nó không những ra nhiều mà là ra quá nhiều. Nhất là chế độ Heroic campaign quân hàng tuần ra khủng khiếp luôn. Cả quân đứng dọc đường lẫn quân địch.

16. silent death

silent death Donkey Kong

Ngày tháng thì nhìn click chuột phải vào biểu tượng end turn (cái hình tròn to có vẽ cái đồng hồ cát). Còn vòng tròn xung quanh nó chia là 7 phần là 7 ngày trong tuần.
    Không có gì quái dị cả. Nếu là tuần của 1 loại quân nào thì quân đó sẽ có growth tăng nhiều hơn bình thường, nên sẽ tạo được nhiều quân hơn. Cái này bản Heroes nào chẳng có. Còn bọn comp nó tăng quân thế nào tùy theo độ khó thì không rõ.
    Về phần này thì những ai mới làm quen với bản này thì đúng là hơi khó. Anh heroes_of_might làm cái hướng dẫn xây nhà đi anh ;-)

17. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

@silent death: hì, Heroes thì mình amateur lém. Mấy bản trước cũng có chơi nhưng không để ý, bi giờ mới bít :P

18. junior.jr

junior.jr Mr & Ms Pac-Man

Bác nên nghiên cứu kỹ game trước , tất cả các thiếu sót mà bác nói đều có trong game nhưng bác chưa tìm ra thôi, ví dụ như cái ô vòng tròn có 7 khúc cho 7 ngày trong tuần. Muốn xem tất cả các loại nhà thì vào phần xây dựng, nhấn vào biểu tượng cuộn giấy ở góc dưới bên phải sẽ hiện ra tất cả các nhà và yêu cầu...
    Chiến trường cũng khá lờn vì không như bản H3, bản H5 kô có quân nào đi hết cả chiến trường. Còn nếu bác học môn kiến trúc Gothic sẻ thấy con gargoyle đó là bình thường...
    Chỉ có thiếu sót là khi đánh nhau zoom quá xa, các quân đều nhìn nhỏ nhỏ hơi khó chịu

19. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

game này ra lửa đỏ 54 Nguyễn Phong Sắc hoặc 558 Nguyễn Chí Thanh là có rồi, may mà mình mới mua máy hehe, chỉnh setting lên max chạy vẫn tít sướng quá, chưa có thời gian nghiên cứu nhưng cảm nhận ban đầu có vẻ giống heroes 4 (oánh nhau thì lại lai heroes 3), à sau khi cân nhắc tui đã mua con 6600 non GT 256 cho rẻ hehehe, chơi cũng tít rồi.Bản này mình phải cài thử cái máy cũ xem sao nhỡ đâu chạy được

20. silent death

silent death Donkey Kong

Game này mới ra nên có nhiều chỗ anh em chưa biết nên lắm khi tưởng thiếu. Ai biết gì thì post lên, sau này sẽ làm thành 1 topic hướng dẫn cụ thể hơn.
    Trong battlefield cũng có thể zoom và điều chỉnh góc quay camera như ngoài adventure map vậy.