anh em vô đây thảo luận cách kiếm gold nhanh nhất

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi qqanhqq, 15/9/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. little fox

little fox C O N T R A

Kinh nghiệm cá nhân:
    Ép lên 6 rồi thì tắt đi thoát ra. Cho món +0 vào làm mồi 1 lần, lên +1 rồi thì đổi +6 vào, nếu hụt thì lại cho +1 vào rồi đổi +6. Từ +7 lên +8 thì dùng đồ +0 làm mồi 2 lần, tức là đồ +0 up lên +1,+2 rồi cho +7 vào. Mình ép thế này trung bình 5 món lên 4 xịt 1. Lên 9,10 cũng mồi 2 lần, lên 9 rate cao hơn 8 chỉ tội cái có cái khoản -1 xuống +7. Enhance tầm 1-2h sáng trở đi, chiều và tối dễ xịt lắm.
    P/s: share kinh nghiệm cá nhân, ai có ý kiến thì cũng đừng ném đá nhé.

2. Attlan

Attlan Youtube Master Race

kiếm tiền nhanh = cách bán đồ đổ +8 thôi lần kiếm đc dc ít nhấ 600 god

3. masseffect

masseffect Legend of Zelda

Bạn bán cái gì mà 600g 1 món ghê thế :-o.Vũ khí epic cũng đâu lên tới giá đó

4. KaTaKy

KaTaKy The Warrior of Light

Kiếm đồ magic ép lên +7, rã ra rồi bán Comet Dust là cách kiếm tiền dễ nhất và đỡ mệt :-<

5. caothủcôđơn

caothủcôđơn Donkey Kong

mình kiếm tiền = cách đi dun chăm chỉ nhăt. từng copper :-<

6. masseffect

masseffect Legend of Zelda

Mình rã cách nào cũng xịt hết.+7 +8 gì bay hết.Chưa bao giờ ra dc cái Dust gì đó.
    Cho nên giờ mình thà ép lên bán còn hơn đi rã :))

7. dvhhd1

dvhhd1 Youtube Master Race

vâng làm giàu không khó ... liều một tý là giàu ngay , mình mua 2 món + 10 2 món + 11 ép đc 2 cái lên 12 bán đc 2k gold giàu ngay \m/

8. †flytosky†

†flytosky† Esport News

mình toàn ép +9 +10 +11 rồi đem bán ...

9. thientuvosau92

thientuvosau92 Mr & Ms Pac-Man

ơ, mình đọc mấy bài trả lời trên mới biết +8 khó vậy đấy. Thực ra mình toàn đạp từ 1 lên 8 liên tục luôn, khi xịt thì đừng run tay. Mình đã có 2 acc, 1 FU, 1 Acrobat đều có sét blue +8 hết mà. thức ra đập liền một mạch lên 8 mình thấy không bị mất đồ mấy

10. little fox

little fox C O N T R A

Cái trò này đã xịt mà đập liên tiếp như bạn thì bạn cũng lucky thật đấy. Mình thấy trò này ko như mấy trò khác mà ép cho xịt rồi cho đồ vào ép tiếp đâu. Mỗi lần nó xịt là xịt cho liên tiếp luôn, nên đã xịt là out ra, ép lại từ đầu.

11. TheKiller1110

TheKiller1110 Youtube Master Race

Đúng đấy, tui dính chưởng vài lần rồi, đập 3 cái rare lvl 24 +8 lên +9 nổ cả 3 :|
    Có lúc ép 2 cái magic +7 lên +8 thì đều đc, cho luôn cái rare +6 lên +7 thì nổ luôn b-(

12. thientuvosau92

thientuvosau92 Mr & Ms Pac-Man

hix, nếu thế đúng là may thật, Mình toàn đạp liên tiếp thui, lên 9 thì toàn xịt chứ lên 8 thì thường xuyên. ak lên 9 đk 1 lần thành công đó là đạp cái kia lên 8 nhưng lần đó xịt, tức quá lấy cái khác đpaj lên 9 lun @@

13. Ming

Ming Fire in the hole!

+ lên 9 10 thì đơn giản thôi chứ có cái gì đâu, từ khi biết cách ép lên 10 tôi làm ko dưới 10 cây và phá cũng đến 3-4 cái blue + 11 rồi :)) . Về sau lười vì đập tốn time quá ( mồi chài đồ nhiều ).

14. t7ragon3ow

t7ragon3ow Donkey Kong

Đây , em có 1 cách enchant đồ , mới test vài lần nhưng cũng thấy khá hiệu quả. Đập tầm 10 món thì lên 5-6 món gì đó +10 ^^

1->6 thì cứ phang bừa đi.
    6->8 thì hên xui hay dùng cách sau cũng được.

Cách của em là thế này, em mới test trên những cây vũ khí rare ( Chuyển wa epic nên đồ rare +8 đem đập +10 bán ^^)

1: Escape -> Escape Current Location -> Chạy ngay đến BlackSmith -> Click liên tục vào Quest - Back (Tầm 4,5 lần hoặc hơn) -> Click liền vào Enchant -> Chọn ngay đồ và Enchant ngay lập tức. -> Để ý khi cây bar đập đồ gần xong -> Nhấn nút Escape hoặc click chuột vào "Cancel" (Làm sao mà đồ vẫn đập chứ đừng để bị cancel nhé =.=")

(Nếu có bị disconet do click vào Quest-Back quá nhiều thì log lại)

2: Khi bạn đã đập thành công hoặc ............ fail thì cũng ráng chịu nhá :)) đâu phải 100% hehe

3: Muốn đập tiếp, vì lúc nãy nhấn Escape Current location rồi, nên giờ sẽ ko click được nữa -> CHạy ra khỏi làng và vô lại Town. Làm y như thế.

4: Nếu muốn gặp BlackSmith nhanh hơn thì dùng thằng Warp trong làng cho lẹ ^^.

5: Chúc các bác may mắn ha'ha'.

6: Ai đập đồ theo cách này thành công nhiều thì nhớ hậu tạ cho em -> Nick: T7ragon3ow

(Em mới làm được vài món thôi : Ancient Quiver+10, Goblin Quiver +10, 3 Goblin Longbow +10 (2 cây lên 11 rồi tụt lại 10 ^^) ... và vài món rare +8 đem bán vớ vẩn

15. nhokbjanh

nhokbjanh Mr & Ms Pac-Man

thấy kiếm tiền săn rough agate ở Core master bán là lẹ nhất , thỉnh thoảng cũng phải đi Abyss kiếm dc trang sức bán 1 món cũng khoảng 40-50g , mà mình thấy nếu có tiền thì cũng tiêu vào ép epic thôi --> nghèo trở lại :))

16. loveyounot

loveyounot Mr & Ms Pac-Man

Cách này của bác có vẻ mê tín nhỉ=))=)).Mình cũng test mấy cách mồi đồ thì có vẻ thành công khá cao. Theo kinh nghiệm khuyến khích mua đồ cùi về mồi, mất thời gian tý nhưng mà khó bị Destroy :D

17. t7ragon3ow

t7ragon3ow Donkey Kong

ha'ha'
    thì test mà ...... làm màu mè , nó lên thì mừng thôi ^^ ....... ai biết được ha'ha'

18. qqanhqq

qqanhqq Youtube Master Race

anh em lam thế nào chứ tớ thấy cày comet dust chỉ lỗ !!!!!
    mất khoang 1siver cho 4 đồ magic lên +7 chưa kể xịt + 80siver phí rã đồ là gần 1G, đồ magic +7 thì chỉ 1comet dust là cùng
    1comet dust trong Ah =khoang 80siver tính ra là lỗ
    chỉ blue mới đc comet dust nhiều !!! tớ đã test 4 đồ blue +7 đc 80comet dust nhưng mất 70 rough agate +2G ép đồ !!!
    tính ra tính vào !!1 LỖ~~~~~~~~~~~~~=))

19. little fox

little fox C O N T R A

Đồ magic +8 thì rate ra Comet Dust cao hơn, mình thấy ít khi xịt lắm, lúc ra 1, lúc ra 1 cục CD, thi thoảng ra cục +6 cho đồ lv 24 và cả đồ lv 40 =)).
    Mà nói chung chả ai farm tiền bằng CD cả, trong TH mua cho lẹ. Nhặt đồ về, ngại treo shop thì đập chơi đỡ phi shop thôi.

20. t7ragon3ow

t7ragon3ow Donkey Kong

Cày nhiều tiền thì người nào biết giữ tiền thì giàu thôi ^^

Em cày cho lắm tiền, rốt cuộc bi cái Quiver nó ám ...... mất 1k3gold với nó T_T . Trong khi đập lên Ancient Quiver +10 mất chỉ có 150g.......

Đâp op ko ra được P att , tốn cả 1k3 gold .... nhờ thằng bạn đập đc op lại ra P att , nhưng ko kèm theo AGI :(( ko bit chơi nổi với nó nữa ko hay từ bỏ đây :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.