anh trai tớ đấy

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi c0ngchuapr0, 11/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. c0ngchuapr0

c0ngchuapr0 Mr & Ms Pac-Man

anh mình 23 tuổi năm nay ra trường ,đi làm rùi chắc năm sau sẽ cưới vợ nhà có 3 anh chị em ,chị gái năm nay cũng lên xe hoa tuy sống ở quê nhưng nếp quê ảnh hưởng kô nhiều từ nhỏ ai cũng có tính tự lập và quyết đoán của riêng mình cũng chưa có ai làm cha mẹ phiền lòng đến mức phải can thiệp vào lối sống hay quyết định cả nên bản thân gặp phải chuyện này (kô biết có phải do mình trẻ người non dạ kô) mà cảm thấy nhiều thứ sụp đổ mà chẳng làm gì được thực ra thì mình ích kĩ đâu có thể nghĩ cho chị ly nhiều thế mà đầu tiên mình cảm thấy rất uất ức (chẳng hiểu tại sao) lúc nào trong đầu cũng đặt ra câu hỏi :anh mình là người thế sao? từ nhỏ anh mình rất thương mình và mình cũng vậy ,có thể nói 19 năm được sinh ra và lớn lên thì anh ấy là người ảnh hưởng đến mình nhiều nhất .cảm thấy cái gì anh ấy nói cũng đúng ,mọi điều anh ấy làm đều đáng cho mình học tập còn nhớ hồi năm ngoái khi anh mình đưa mình đi nhập học ĐH trên đường 2 anh em bị xe đâm giữa trưa chẳng có 1 ai cái xe cán 2 anh em thì chạy mất anh ấy đã chẳng ngần ngại mà cõng mình đi tìm người cứu dù anh ấy cũng bị thương đâu có nhẹ ....

từ hôm biết chuyện ấy ,anh mình chẳng tỏ thái độ gì chỉ xin mình đừng nói với GF của anh ấy 2 anh em gặp nhau cả ngày mà chẳng ai nói với nhau câu nào vừa rồi tớ có lên blog của mình định vào blog của bạn anh ấy để hỏi ý kiến thì thấy blog của anh ấy có entry mới (anh mình bỏ viết blog lâu rồi) tớ kô đủ can đảm để đọc hết đại loại chỉ là anh ấy tự chửi mình ,chửi vì cái chuyện ''xấu xa'' ấy sao lại để cho em gái biết và vô tình làm tớ bị tổn thương vì 1 hình tượng ông anh đẹp đẽ ngày nào kô còn nữa bây giờ tớ rối lắm và chỉ biết ngồi khóc ,tớ thương anh tớ ,tớ muốn anh tớ là 1 người đàng hoàng ,có cuộc sống lành mạnh chứ kô phải như vậy ...

2. ilv

ilv Youtube Master Race

Đó bạn thấy chưa, a bạn thương bạn vậy mà bạn lại nỡ nói những câu xúc phạm nặng nề a mình (sv, bt, não rỗng, rác rưởi, kinh tởm). Rồi còn đòi chém đòi giết. Bạn chửi chưa đã còn lôi lên forum cho người khác chửi anh bạn là chó. Bạn vừa lòng chưa. Tôi phát biểu có hơi ănngj lời, mod nếu cần chém cứ chém. Mà thật tình tôi thấy a bạn có lỗi đến mức phải chửi vậy sao???

3. IamClone

IamClone Donkey Kong

thì cái chị Ly kia yêu anh của bạn ấy như vậy mà anh bạn ấy lại đối xử như thế đấy. Với lại, bạn ấy không chửi anh mình trực tiếp, mà là chửi những kẻ phản bội người yêu. Anh bạn ấy chẳng may rơi vào cái nhóm người đấy nên bạn ấy mới khó xử, cũng như suy nghĩ của bạn ấy về cả 2 vấn đề cần được thay đổi lại cho phù hợp.

4. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Anh em chung một mái nhà,sống chung hơn 20 năm trời nó làm bao nhiêu chuyện tốt,che chở bảo bọc cho tiền ăn quà ngắm trộm đi tắm không nhớ,ngồi nhớ mấy cái thứ thương thiên hại lý,ngồi tưởng tượng " nghe nói " rồi cứ khinh bỉ với khinh thường

kinh nhờ...

em gái mình mà thế,mình phát hiện phải bóp cổ vặt lông...nách của nó...
    nói chung làm em gái,biết thằng anh nó sở khanh thì cũng chỉ dừng ở mức khuyên bảo thôi,miễn sao nó không phải dạng cầm thú cả em gái cũng đè ra hiếp jâm là được.Nếu nó lại là một thằng anh quan tâm đến em gái thì chứng tỏ trừ tính sở khanh ra nó cũng còn mặt tốt của mình ( Hơn 20 năm trời trong mắt chủ topic là 1 thằng anh hoàn hảo,thế là ok rồi,nó không hãm mình thì thôi ),cứ khinh khinh thế này rồi để trong bụng cũng chả làm được gì thằng anh,mà thằng anh thì cứ nhơn nhơn sống thì cũng thế ;))
    Mai này gặp nhau khó khăn ngoài xã hội hay tiền bạc,đi kêu đi nhờ ai ? Kêu cái thằng mình khinh bỏ mẹ đi được à ? Hay là chạy vạy vay tiền bên ngoài
    Thương bà chị dâu thì cứ nói thẳng cho bà ấy nghe,còn yêu tiếp hay không là quyền của bà ấy...

5. [mask]mars

[mask]mars Dragon Quest Lão Làng GVN

Tao nói rõ ràng vậy mày còn ko hiểu thì để tao giải thích cho nghe .
    Mày chúc tao lấy đc 1 đứa con gái như thê , ờ mày chúc thì tao nhận nhưng tao lấy nó hay ko lại là chuyện khác , rồi tao chúc lại mày cứu đc đứa hư hỏng như thế vì tao tự cảm thấy 2 bọn mày rất giống nhau . Tao chấp nhận lời chúc của mày còn mày hất văng lời chúc tao tao đi , vậy là ko đc . Rồi xem nào , ah người gân lên đầu tiên là mày chứ nhỉ , mày xoắn tao trước cơ mà .
    Rồi , giải thích rất rõ ràng , ko hiểu nữa thì đúng là đầu ... hơi đần 1 tý .

6. thanhbuoi85

thanhbuoi85 Youtube Master Race

Thế đứa nào nói con gái như vậy là bình thường,tâm lý là vậy thì sao bây giờ trở mặt lại nói là đứa hư hỏng nhỉ,tự tát vào mặt mình à,mày nói chuyện sao chả nhất quán gì thế.Thế tại sao k chịu cưới loại gái như thế,cho tao biết với.Thứ nữa,tao với con đó giống nhau chỗ nào,tính đặt điều cho tao à,dẫn chứng ra đi,k thì ngậm miệng lại nhờ,tao thấy mày càng nói càng lộ cái ngu của mày thì đúng hơn.Cái đống lý sự cùn ,cãi cố càng cãi càng lộ cái ngu ra như mày thì tao thua,tao đúng là k đủ trình để hiểu.Ok?:):):)

7. [mask]mars

Mày bị não hả thanhbuoi85 ?
    Tao nói bình thường là nói về sự phổ biến của việc này , còn mày hiểu là đứa con gái đó bình thường (theo nghĩa đạo đức), chứng tỏ khả năng đọc hiểu của mày quá tầm thường , mày đưa dẫn chứng xem câu nào tao nói đứa con gái đó là trong sáng , là bình thường (theo nghĩa đạo đức). Đúng là với trình độ đọc hiểu của mày còn lâu mới hiểu tao đang nói gì . Đi trị não cạn đi rồi vào đây.

8. thanhbuoi85

Đây thưa bố,bố thông minh lắm.Nói với cái hạng lấp liếm,ngụy biện như mày tao cóc thèm nói nữa,mất công gõ chữ mỏi tay,thằng nào não cạn thì cũng rõ rành rành rồi.Nhảm ruồi.
    P/s:Con gái bây giờ phổ biến theo như ý bố ấy nói thì là trước khi lấy chồng thì đêm hôm trước ngủ với người yêu cũ,bố ấy nói đó là điều phổ biến=))=))=))=)).Bó tay với cái hạng ăn nói ngu ngốc này,muốn lấp liếm thì cũng lấp liếm sao cho nó dễ nghe 1 chút[-X[-X[-X

9. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

2 ông MM và thanhbuoi85 có tranh luận thì dùng từ nhã nhặn 1 tí, việc gì phải hở tí là ngu rồi não thế?
    Còn nếu muốn chửi nhau thì kéo vào profile mà chửi, loãng hết cả topic của người ta :|

10. IamClone

IamClone Donkey Kong

@thanhbuoi85: bác [mask]mars lỡ miệng thôi. Nếu không thì cũng là cách nhìn nhận của bác ấy về phụ nữ hiện nay. Bác ấy kêu chuyện đó không có gì lạ, không có nghĩa là bác ấy chấp nhận cưới người như vậy. Bác ấy kêu như thế là tốt, tức là tốt cho người con gái, về mặt tâm lý (dù có hơi suy diễn)
    @[mask]mars: Bác lỡ lời thì bác kia cũng nổi nóng nhất thời thôi, có gì mà phải chửi qua chửi lại như thế, bỏ qua một tí có sao đâu.
    PS:....Kiểu này sắp có án mạng rồi ..... hi vọng không đổ thêm dầu vào lửa :(

11. [mask]mars

đẹt mợ , mày vẫn ko hiểu câu nói của tao , có cần chậm hiểu thế ko ?
    Từ câu đó mà mày suy ra tao nói đứa con gái đó trong sáng , bình thường , tao nói điều đó tốt là tốt cho con đó , sẽ giúp nó ko còn tơ vương thằng ng` yêu cũ nữa . Chứ với 1 đứa ngủ với ng` yêu thì nó là hư hỏng rồi .Giải thích với thằng não cạn như mày khó vãi l** vì mày có hiểu tao nói gì l** đâu .
    Tao có khẳng định tất cả bọn con gái đó đều ngủ với ng` yêu cũ ko , tao nói điều đó chẳng có gì là lạ nữa vì đã có nhiều đứa như thứ . Mày ko chấp nhân được thì thôi còn xoắn tao làm l** gì .

edit: chưa biết 2 bài trên :
    @IamClone : ý tớ đúng là như vậy .
    Nếu tên kia ko dùng từ mày tao và có ý war trước tôi đã ko như thế.

12. thanhbuoi85

ai chả hiểu ý mày là gì,khỏi phải lấp liếm nữa,tao cũng chả thèm quan tâm mày làm gì,tao nói "mày tao" chả có gì xúc phạm mày cả,còn thằng chê người khác não rồi ngu là mày chứ k phải là tao,tao dừng ở đây,k muốn mất thời gian với thằng như mày.

13. [mask]mars

You lose .......................................... còn bày đặt nói lời cuối =))

14. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

thời h` toàn " tinh - tiền " nên ae cũng phải tranh thủ " thu lại tí vốn " 1 chút đỉnh chứ :'>
    chủ thớt khoan hãy phán xét anh trai vội. Hãy trải qua 1 tháng học quân sự đi rồi sẽ thấy.........

anh cậu qua đêm với ai hôk quan trọng, quan trọng là người anh cậu cưới.

15. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

Trai có bạn rồi :|... tớ thì giống cái link tớ đưa ấy. Người ta nói 9 người 10 ý mà, bác ko đồng tình thì bác có thể đưa ra quan điểm khác :D.

xin tí rep đi bác ;;)
    bác chịu khó quay lại bài đó sau đó xuống khoảng 2~3 post xem giùm em cái link rồi cho ý kiến quan điểm ạ :|..... đánh gía thì như link em đã đưa ;;)...

16. La-xGirlBuCC

La-xGirlBuCC Youtube Master Race

Nhiều thằng trong này tư tưởng vcl ra . Thằng siêu Na mếc thì khoe chuyện anh phang phập ngoai tình . ĐCM tao úm cho 1 trong số những thằng chồng hoặc người yêu của người yêu cũ thằng anh mày ấy , nó sẽ bắt thằng anh mày tại trận , chụp ảnh post lên trang sex và hành hạ đủ kiểu
    Còn ông bạn Mask mar thì tôi éo hiểu ông nghĩ gì luôn mà comment ra được 1 câu vãi chầy như vậy . Ông nghe ở đâu hay tư tưởng ông thoáng đến mức đó . Còn trường hợp nữa là ông là người trong cuộc nên ngụy biện cho cái sai trái của mình :-w

17. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

bác đi thanh thản

mặc dù bác nói đúng, em ủng hộ

18. [mask]mars

Tui đọc ở Vnexpress mục Tâm sự, ko biết có phải bọn nhà báo ăn ốc nói ăn cua biển nó chém gió nhưng đã đọc thì coi như thật đi .
    Ông bạn nick rất lạ đấy , clone của ai vậy , bài trên kia ông nói đúng đấy , tính tôi thoáng lắm , yêu là cưới , ghét thì bỏ . ok .

19. La-xGirlBuCC

La-xGirlBuCC Youtube Master Race

Biết ông là người có tài nên tôi nói với ông thái độ khác xa với thằng Siêu na Mếc
    Ông làm như vậy thiệt thân ông thôi . Mà ông tưởng cưới xin xong bảo bỏ là bỏ à . nản . Lần đầu tiên thấy có người tin Tâm Sự Vnexpress =)) . toàn bịa ra thôi ông à

20. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Dờ người.Thằng anh của mình thì là chuyện của nó, liên quan khỉ gì đến mình mà cứ phải bám vào cắn cho bằng được vậy ::).Khổ thân.
    Giãy giụa đi....vô tư.Mình coi bằng cái mắt muỗi
    Mà nói thật chứ úm cái gì chứ úm cứ như mấy thằng trẻ con đầu phố nhà mình nói chuyện với nhau chán thật 3:-o.Mất hứng

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.