Animax bị cắt trên SCTV Analog (Truyền hình cáp)

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Loc, 6/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. emcuaalin

emcuaalin Legend of Zelda

SCTV và HTVC nó cắt thẳng tay rồi :(( Bên VnSharing cũng làm dữ lắm ( cả mình nữa ) GIờ mỗi lần mở TV cứ quen tay bấm kênh Animax nhưng bấm xong mới nhớ ra là nó đã "die" rồi :((

2. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

ở vn thì có bắt trực tiếp được các kênh nước ngoài đâu, toàn qua đài truyền hình mà, họ cho cái gì xem cái đó :D

3. adol

adol Youtube Master Race

Mình mặc dù ít coi Animax nhưng mà mất nó h cũng bùn ghê :(. Hồi đó nhờ coi Animax nên trúng giải thưởng của nó là áo thun+poster Tears to Tiara và Fullmetal Alchemist Brotherhood+sổ nhật ký.

Animax ơi em đã ra đi rồi còn đâu~~ Nạn nhân tiếp theo của nhà đài Vịt Nam chắc sẽ là NHK World

4. Top fool

Top fool T.E.T.Я.I.S

Hôm trước lúc cắt kênh nó có chạy thông báo hay công bố ở đâu không?:-/ Nếu không có thì là vi phạm hợp đồng rồi :|.

5. Hoshino

Hoshino Youtube Master Race

cái sctv toàn kênh tiếng việt của chính nó làm là chính. =.=, mấy kênh khác trong và ngoài nước chả có là bao

6. Tình Là Niềm Đau

Tình Là Niềm Đau Mega Man

nói thật cáp thì cáp chứ coi dc cũng chả có bao nhiu đài tui hầu như mở TV chỉ coi 4 đài chính còn lại toàn đồ gì đâu ko chả coi dc bao lâu:| mua đầu thu của nó về để trưng chắc :|

7. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

h chỉ còn cách coi manga/ anime qua internet thôi :((:(( tụi SCTV trước thấy có thấy nhiều kênh hay nên mới lắp :( vậy mà h nó cắt hết kênh hay rồi . kiểu này khéo nó cắt luôn Star movie , Hbo luôn :((
    cái avatar của bác là của anime nào thế ? 2 em nữ mi nhau hay nhỉ ;))

8. Tiger-tank

chán quá ko có animax xem rồi :( ko biết trang chủ của nó có cho xem ko
    cái hình của bác là của anime nào vậy ? giới thiệu đi ;))

9. Loc

Loc Mario & Luigi

Giờ mình cũng chán đây này, gần Tết rảnh rỗi mà không có Animax xem cho đỡ buồn

10. tarinku

tarinku Youtube Master Race

còn tớ đã chán rồi đêm đêm ác mộng thì nằm thấy hai thằng nhà đài ép mọi ng nhất định phải mua cái đầu thu tồn ko cũ rích đầy bụi ho khan đó nữa nếu ko nó sẽ cắt sạch hết đài của nước ng chỉ để lại những kenh của hai tên giặc đài đó thôi lú đó tớ sợ quá>:)>:)>:):((:((:((:((:((:((nêu đành phải mua cái đầu thu nó ki đem về nhà thì bật lên bỗng dưng nó thấy trở thành quái vật máy rồi sau đó nó chạy tới chỗ có tiền và gần như là nhai tiền thật uống tiền ảo tớ ng nó lại thì bị nó phun mựa vào mắt mình đến ki mắt thấy sáng rồi chạy đến trụ sở âm u phòng tối của hai tên giặc đài đó thì thấy quái vật đầu thu chạy về từ rất nhiều nhà rồi chạy đến hai trụ sở âm u phòng tối đó>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)vô trong hai lần bị phát hiện + bị đá ra ngb-(b-( trong cơn ác mộng phút cuối tớ cảm thấy mình gần như tuyệt vọng:(=((=((:((:((:((:((lúc tớ cảm thấy mình đanh cười,cười trong sự tức giận rất nhiều mà mình ko thể hình dung dc đến lúc giật mình tỉnh dậy tớ cảm thấy minmh thật là buồn chán và vẫn cứ cười gần như là cười tức
    thật quá đáng ki hai thằng giặc đài đó cứ hành hạ chúng ta mãi mà chẳng cần chạm tới vậy thì ng 27,28/2 mình nhất định phải đi nhất định sẽ hợp sức với VNS:x:x:x:x>:D<>:D<

11. Tiger-tank

à các bác có biết hình avatar của bác tình là trong anime nào ko ;)) 2 em mi nhau hay phết ;))
    rồi sắp tới 2 thằng đó nó còn cắt nữa :((:(( chỉ còn cách coi qua mạng thôi :((:((

12. summoner12345

summoner12345 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ko phải anime đâu bạn hiền, visual novel đấy :-"
    Và cụ thể là cái này nè: http://vndb.org/v776 (bé bên trên là trap đấy, ko phải girl đâu ;)))
    Mà ko hiểu sao có nhiều bạn thích kênh animax này thế nhỉ, nghe dub E chói tai bỏ mợ và đa số lại là anime cũ nữa :|. Down anime fansub về xem ko sướng hơn sao ? :|

13. panda23

panda23 Donkey Kong

tại ko có tiền xài mạng trọn gói nên ôm tivi thôi.
    xài mạng ít thì ít coi phim nên lên tivi thấy phim nào cũng mới.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/10
  14. tarinku

thế đấy bây h lại còn có tin xấu do mấy bạn VNS thông báo là đầu thu của hai thằng nhà đài đó chẳng có animax gì cả sốc nặng lại còn ép mọi ng phải thêm tiền nếu như muốn coi đài animax nhưng ko thể nói cái gì là chắc chắng nếu như chúng ta đưa tiền cho hai thằng nhà đài đó cả vậy đấy h nghe tin xấu đó xong mấy ng sau bị cảm,đau đầu + gặp ác mộng lần 2 về hai thằng nhà đài đó lên nắm quyền rồi bắt đầu nảy sinh ý định tàn sát hết đài ngoại lẫn đài nội ko phải của hai thằng nhà đài đó bây h tớ cảm thấy mình thật là khổ sở vì những cơn ác mộng do hai thằng nhà đài đó gây ra bây h tớ chỉ muốn đòi lại đài animax thì tớ mới thực sự cảm thấy yên lòng đang bị bệnh nhưng vẫn cố gắn thông báo

15. Loc

Loc Mario & Luigi

^^^
    ^^^
    Cái quỷ gì vậy, có thật không đó. Nến vậy nó cắt luôn kênh Animax thật à, kinh khủng thật

16. tarinku

đến ngày 27,28/2 tớ sẽ đi phỏng vấn mấy chú đại sứ nhật bản nêu có cấp trên của hai thằng nhà đài kia thình chúng ta sẽ hỏi tội của hai thằng nhà đài đó cơ hội của chúng ta chỉ có 1 nên tớ ko thể đễ dàng bỏ qua dc

17. Tiger-tank

tin chính xác ko đó , chẳng lẽ mua đầu thu của tụi nó vẫn ko có à :-o đúng là tụi giặc đài :((:((

18. nhocmegameonline

nhocmegameonline Dragon Quest

bạn nào có link xem animax online ko ?

link chất chất vào nhé ;;)

19. mr_nhox_shock

mr_nhox_shock The Warrior of Light Lão Làng GVN

tình hình là mình đã có được cái mail của ông giám đốc HTVC:
    leduchung@htv.com.vn
    các bạn hãy gửi thư vào hộp mail này để cùg nhau giúp animax quay trở lại nào,gửi càng nhiều càng tốt nha,ai nhận được mail trả lời thì cứ post nội dung trả lời lên đây,không có animax chán quá

Chỉnh sửa cuối: 16/2/10
  20. tarinku

có mấy ae chúng ta tại đây làm sao thuyết phục hai gã giám đốc tham lam đó chứ cần phải thông báo cho mấy ae bên gamek,ganethu.net bt chuyện này mới dc chứ để cho hai thằng giặc đài đó lừa gạt cả dân làng gamethu cả nước VN chúng ta sao dc bạn muốn thông báo cùng tớ ko chứ ko thể để cho hai gã giám đốc độc quyền đó lừa gạt cả dân làng gamethu cả nước VN chúng ta dc thông báo diễn đàn lẫn thông báo chính thức vấn đề là giải thích cho mọi ng hiểu là dc hoặc chép câu viết của tớ ở trang số 3 ấy cho mấy bạn gamethu ở trang khác cùng xem cùng hiểu và ý thức dc vấn đề ngiêm trọng đó cho cả làng gamethu chúng ta:-o:-onếu xong rồi,chúng ta sẽ đến chuyện tập hợp lực lượng

buồn quá:(:(:(:(hai thằng giặc đài đó thật là nhẫn tâm tấn công nhà dân>:)>:)>:)muốn đòi tiền chuộc chẳng cần chạm tay gì cả đúng tụi giặc đài ép tiền mua đầu thu cướp của dân làng,hai thằng giặc đài tham quan đáng ghét
    buồn quá đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.