Anime - Manga for PSP - ⑨ is nice

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuluc88, 9/1/11.

1. anh33

anh33 Donkey Kong

@lovan: cái gundam seed destiny sao ep 17 18 là đuôi MKV nhỉ :-|

2. SSStar

SSStar Youtube Master Race

@xZeddyx: như tớ viết trong post đầu tiên, tớ chỉ thắc mắc ve screen resolution của mấy bộ anime mà Misaka đã post có thể xem trên Ipod ko chứ không hề có ý định vào topic cho PSP mà tìm anime cho IPod, tớ cũng biết đọc nên chắc chắn biết đây la topic cho PSP.Nếu như đây la Topic cá nhân của dành riêng cho một số bạn như xZeddyx ,khi mà một khách vãng lai như tớ đặt câu hỏi mà làm các cậu khó chịu đến thế thì cho tớ xin lỗi :))

3. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

@lovan:thế mi làm cái dragon đi ta không làm nữa \m/

4. clone2412

clone2412 C O N T R A

Ai xem rồi cho mình hỏi phát:
    - Bộ Kore wa Zombie Desuka với Dragon Crisis có cảnh nhạy cảm không? Định tan học ra quán xem với convert luôn.

5. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

lại sửng cồ rồi, đọc kĩ lại đi, thằng này không có bất cứ câu nào bảo rằng là đây khó chịu nhé, chỉ nhắc nhở suông nhẹ là bạn đừng có vào đây bàn luận hay đòi hỏi anime cho ipod thôi |-), ấy thế mà cậu lại là người sửng cồ lên, tự ái cao nhỉ ? Bất cứ member nào tham gia cái forum này cũng có cái quyền được nói, tự hạ thấp mình thì đó là chuyện riêng của bạn =), đừng có lấy cái lý do mình là "khách vãng lai" mà đem ra xoắn đểu, trông nó khôi hài lắm. Còn cái xin lỗi đấy thì rút lại đi, xin lỗi kiểu bố thí thì đừng "xin", nghe nó cao ngạo và đạo đức giả lắm cậu à :)
    ============

^Vô tư, Dragon Crisis ecchi thì có, nhưng chẳng có lộ boobs, pantsu đâu, một bộ comedy - action đúng nghĩa.
    Còn cái "Chú là Zombie à?" Thì có censored ecchi stuffs, gore thì không có censored =).
    VPSP số Tết này tớ có làm 1 bài Full Preview anime của mùa này đấy.

Chỉnh sửa cuối: 11/1/11
  6. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

@SSStar: tớ encode cho PSP còn hệ máy khác như ipod,ipad hay PC mà cũng xem ổn thì càng tốt :))

7. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Ps : Trái bom cuối cùng :))

Sora No Otoshimono: Forte Bluray Version​

Mã:
    Tựa Romaji: Sora no Otoshimono: Forte 
    Tựa Kanji: そらのおとしものf (フォルテ) 
    Thể loại: Androids, Angels, Boing, Comedy, Contemporary  
    Fantasy, [B][COLOR="Red"]Ecchi[/COLOR][/B], Fantasy, [B][COLOR="Red"]Harem[/COLOR][/B], [B][COLOR="Red"]Large Breasts[/COLOR][/B], Manga, [B][COLOR="Red"]Pantsu[/COLOR][/B],  
    Shounen, Slapstick, Small Breasts, Violent Retribution for Accidental 
    Infringement 
    Phát Sóng: 02.10.2010 tới 18.12.2010 
    Số Tập: 12 
    Sub : Việt

Bản : Bluray ( Uncen nên giúp mắt sáng hơn )

Fansub : [URL="http://gxfansub.com/"]GenX[/URL] &[URL="http://wayafansub.johnphan.info/"]Waya[/URL]

8. SSStar

SSStar Youtube Master Race

Cậu mới là người cần đọc kĩ lại các post của tôi ấy, tôi khônh hề vào đây để hỏi xin anime cho ipod nhé,tôi chỉ hỏi Míaka về việc encode anime của cậu ấy thôi. Theo tôi biết thì việc post bài về việc encode trong topic này là không hề phạm luật vậy việc quái gì cậu phải "nhắc nhở " tôi theo như lời cậu nói. Cậu nói mọi member đều có quyền tham gia bàn luận vậy việc cậu "nhắc nhở "khi người đang bàn luận chứng tỏ rằng cậu coi cậu có quyền hạn hơn các member khác??cậu gọi tôi là đạo đức giả vậy cậu gọi cậu là gì??. Bớt kiêu ngạo đi bro, tôi biết cậu giỏi (thông qua cái post về encode ở trên kia:D) tuy nhiên tôn trọng người khác cũng không thừa đâu

9. XzeddyX

lolz, sau 3-4 post giữa cậu và misaka, chỉ toàn câu mồi về ipod, tôi mới nhắc nhẹ cậu 1 câu là đừng bàn về việc anime for ipod, mà giờ đã xù lông lên, thế ai ở đây là thằng khơi màu căng thẳng? Chữ "nhắc nhở" cậu để trong ngoặc kép là có ý gì? Tại sao cậu vẫn cứ nhất quyết gán ghép cho tôi cái "quyền hạn hơn member khác"? Rớt xuống giùm tôi đi, cậu đang suy nghĩ theo hướng cá nhân rồi đấy.

Cái quyền nhắc nhở người khác không được bàn luận quá chủ đề của topic là quyền của tất cả member ở đây, tại sao tôi mở lời nhắc "riêng" cậu thì bị cho là có "quyền hạn", cậu càng nói càng khiến tôi trông cậu như 1 thằng con nít đang giận lãy vì bị nhắc nhở trước mọi người vậy.

Đúng, tôi có thể có kiến thức nhiều hơn cậu, nhưng không có nghĩa là tôi có "quyền hạn" ở cái topic này, cậu vẫn cứ tự kỉ tự hạ thấp mình và đề cao, tâng bốc tôi lên mây rồi lại viện lý do đấy để xoắn tôi. Cậu nên nhìn lại mình 1 chút đi cậu à, ở đời không phải lúc nào cũng phải lấy cái lý do mình là newbie, là thằng ít hiểu biết, sau đấy lại tự kỉ và lấy cái lý đấy để đi xoắn đểu người khác đâu. Nên tự tin vào mình một chút, có thể cậu là 1 new member của forum, nhưng nếu cậu có lý thì ở đây chẳng có thằng nào dám xoắn hay nhắc nhở cậu đâu.

Còn về riêng tôi. Tôi cao ngạo? Xin cậu cứ dẫn chứng bất cứ câu nói "cao ngạo" nào của tôi ra đây, tôi sẽ ngồi hầu anh trong profile của tôi. Chứ hiện giờ trước mặt tôi, người đang tranh luận với tôi không ai khác ngoài một người có tính tự ái cao nhưng lại rất tự kỉ, chỉ vì 1 lời nhắc nhở mà lại gây căng thẳng như vậy.

10. gamepsp2008

mình thấy mấy chuyện đó chẳng có gì lớn lao mà 2 người làm cho nóng lên mỗi người nhịn không nói gì thì người kia cũng im
    chẳng mất mác gì

11. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

ngoài lề gundam tý , banagher mà vào tình huống này chắc cũng tèo ;))

[spoil]

[/spoil]

12. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Này nhé ... tớ mới có ko lên 1 buổi mà lùm xùm hơi bị nhiều đâý...
    Ngắn gọn có 1 số điểm sau:
    1. Ko recommend encode ra 480p vì cho đến giờ tớ chỉ nghĩ ra các lý do để "không" chứ ko nghĩ ra lý do j để "nên". Còn chuyện ai encode và có người down thì tớ kệ. Update thì tớ vẫn update vì theo như mấy cuộc bàn luận là PSP có thể chiếu (dù nó vô nghĩa vcl ra).
    2. Ko giải quyết cho các vụ xin xỏ, nhờ vả này nọ về việc lấy bản trong đây xem trên ipod, PC ... còn thêm nữa về mấy cái đó thì tớ nhờ mod del cho nó nhẹ.
    3. Up lên mediafire thì hãy dùng winrar nén lại và cho recovery record vào. Cách làm thì hình như topic game của Karjn có, ko thì hãy google. Ko phải PSP nó "đỏng đảnh" ko xem được đâu mà là vì cái file nó corrupt(hỏng, thiếu data) đấy. Đoạn đó kể cả xem trên PC cũng sẽ bị vỡ hình.
    4. Freezing hiện tại là 4:3 ... đừng làm 16:9 cho nó xấu
    5. Phân biệt đối xử nhưng mà cái nào của nhón LK làm tớ ko update đâu!

13. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

14. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Xin xỏ, nhờ vả, vân vân và vân vân I don't care
    Bất kể là cái j ko liên quan đến PSP!
    Chuyện tự nhiên ko biết (và hình như là ko có) PSP rồi vào đây hỏi lăng xăng qua ipod đã là ridiculous lắm rồi!
    Như cái trên là cái WTF j ...
    À BTW nói thẳng thêm luôn là tớ có thành kiến với Apple và những người dùng nó!

Nhớ lại còn có cái post nào đó của ai đó bảo là down về xem trên PC cho nhẹ nữa cơ ...

Chỉnh sửa cuối: 12/1/11
  15. gamepsp2008

@karjn cái pokemon movie 13 bác có làm không
    nếu không thì mình ôm luôn :))

16. karjn_l0v3

karjn_l0v3 snake, snake, snaaaake

Đương nhiên là có, và sau này ổn định rồi thì làm nốt cái tv series sau.

17. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

có thành kiến về gì thì tớ không biết,nhưng câu chuyện nó 1 đằng,hỏi xem bản có sẵn xem được không để down nó có khác việc hỏi xem film này hay không để down :-?
    và câu chuyện tự nó đã dừng từ buổi trưa đến chiều lại có thằng đặt điều là xin bản cho ipod ,vâng chính xác từ tớ dùng đấy ,cố tình gây war thì 8-}
    theo tớ biết thì 1 con người bị người khác nói sai về cái mình nói ra họ sẽ có phản ứng lại,và với mức độ nào thì tùy người,họ nói 1 đằng nhưng bị người khác bảo là nói kiểu khác thì chả nhẽ phải im nhận là mình nói thế,và theo tớ thì tớ encode cho PSP và tớ tung lên mạng còn member có làm gì với sản phẩm của tớ tớ không quan tâm,down về xong vứt đi hay không thèm liếc nhìn thì với tớ cũng không quan trọng,huống hồ là có thể xem được trên hệ máy khác :-?
    và với cậu,vuluc có thẻ cậu không thích làm anime cho PSP mà 480p
    cho tớ xin nói lần cuối tớ làm bản 480p thì tớ biết rất nhiều cái không nên nhưng là sở thích của tớ và cái không nên đấy thì tớ biết ,1 ep nó encode hay up đều lâu gấp 2 3 lần 1 ep 272p,và cái đấy tớ chịu,
    tớ chỉ đưa link lên và cái link nó không biểu hiện nặng hay nhẹ trên topic mà có thể làm chậm hay ảnh hưởng gì dến topic cả,vì down hay không là quyền mọi người
    và tất cả những bộ tớ làm 480p hầu như không phải là bộ hiếm hoi hay bộ chỉ riêng mình tớ ôm như kiểu bắt mọi người down bản 480p mà tớ làm đều là bộ có các cậu khác đã làm rồi
    và những cái lùm xùm quanh chuyện 480p này theo tớ biết là cậu rất khó chịu ,nhưng xin lỗi tớ nói luôn làm là việc của tớ còn việc gây khó chịu cho cậu chắc không phải bắt đầu vì có mem làm bản 480p đưa lên topic của cậu chứ :-? nó có cái gì đặc biệt làm cậu khó chịu ngoài dung lượng cao hay cậu khó chịu vì có con đỉa đói thích war làm lùm xùm quanh cái việc tớ encode 480p trong topic
    nếu cậu có lý do gì ngoài việc bản đấy nặng về dung lượng mà ảnh hưởng đến topic thì tớ xin không làm 480p nữa,vì những cái không nên đều tớ chịu chứ ai chịu,có ảnh hưởng đến ai việc tớ encode 480p không ngoài việc tớ đặt ôm có khi cùng lúc nhưng toàn post lên sau mọi người do encode và up lâu
    và tớ đã hứa với cậu tớ không war trong topic của cậu nữa và tớ vẫn giữ lời ,còn việc tớ làm 480p nó là sở thích,tớ chả cần phải chúng minh nó đẹp hơn hay không đẹp hơn nữa
    cứ ví dụ giờ nhà tớ có con laptop 1240x720pixe thì tớ thích làm bản 1920x1080pixe tớ xem và post cho những người màn 1240x720 xem là cũng có vấn đề:-?tất cả những người có sở thích xem film full HD đều có màn full HD để xem ,mà có tên cứ thích viện lý do màn PSP nó không thể hiện hết 720x480 để thể hiện cai hiểu biết nông cạn của hắn về PSP,chưa xem trên PSP chỉ xem trên PC mà cứ thích chém về việc màn hình hiển thị của PSP này nọ 8-}
    nên cái việc viện lý do 480x272 của PSP nó không hiển thịu được hết 720x480 của con đỉa thích war nào tớ kệ mịa nó và đấy là do nó cố tình war,còn từ lý do đấy nó sang lý do khác thì tớ không biết,do con người nó thế tớ không cấm được :(,vì cái dạng từng nói với Dinosouchi :"nhắc nhở nhẹ nhàng là khởi nguồn của flame war " (tháng 10 năm ngoái) và cũng con người đấy cứ bô bô trách nhiệm 1 member với "chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng" thì chả khác dek gì tự vả vào mồm là "đi đâu tao cũng thích war"

tớ chỉ nói thế thôi và để khẳng định tớ làm 480p là tớ làm xem theo ý thích và tiện tớ up,tớ chả làm để chứng minh hay so sánh nó hơn nhau cái gì cả
    thế nếu cậu có yêu cầu việc tớ làm tớ bản 480p để xem riêng ,và tớ up lên phải là bản 272p thì để tớ bỏ time ra encode lại mấy series đấy,vì nói thẳng mấy anime tớ đã down và làm đang xem trên PSP đều 480p hết rồi

18. Lovan

Lovan Donkey Kong

hic lại tiếp tục rồi... ông a up thì cứ up a vuluc cứ up là đc rồi.
    a nào cần bản cho loại khác thì a add yahoo e vào nếu đc e làm giúp cho này :Lovan_night
    @anh33: a ui cái đó e xin của a sinpas_ren ấy mà đợi mấy hôm nữa e up cả lên chỗ đấy mới đên 21 thì phải. có vài ep a ấy up nhầm
    đang up dragon

19. clone2412

clone2412 C O N T R A

Kore wa Zombie Desu ka?

[​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 01
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 02
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 03
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 04
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 05
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 06
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 07
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 08
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 09
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 10
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 11
    [​IMG][Anime][A4VF]Kore wa Zombie Desu ka? ep 12

Complete

Chỉnh sửa cuối: 29/4/11
  20. XzeddyX

lolz, lại vớ vẩn rồi, lấy ví dụ thật vãi, anh biết cái topic này là topic convert để xem trên cái gì không mà cứ tối ngày bô bô cái mồm lên cái từ "hiểu biết nông cạn" tự vả mồm thì cũng nên đóng cửa kín lại trong nhà mà vả chứ :-<. Các thông số màn hình, resolution, số điểm ảnh cũng như các limit, giới hạn encode cho 1 file video trên psp đều có đầy info trên mạng, có thằng lại dư hơi làm thì cứ làm, tôi có phản đối gì đâu nhỉ ? Nhìn lại các bài của tôi đi, tôi có phản đối? Tôi chỉ viết hẳn 1 bài phân tích lý do tại sao thôi, còn việc ai muốn làm hay ai muốn down thì tôi có care?

Tôi có ý kiến là cách convert của chú nó bullsh1t một đống rất rõ ràng, HD không ra HD, xem trên handheld cụ thể là PSP cũng chả ra hồn, ratio thì không khớp với source. Nữa nạc nữa mỡ mà cứ khoái bô bô cái từ "Xem HD trên PSP" =). Tôi có ý kiến và nêu vấn đề thế thôi, nhưng tôi không phản đối việc anh làm, anh muốn làm thì cứ làm, tôi nói cái lý do của tối để mọi người cùng đọc và lựa chọn đúng thì kệ tôi chứ, tại sao lại có thằng thích flame với tôi thế nhỉ :-<. Vụ 480p lần trước, người flame với chú không phải tôi, và lần đấy tôi cũng chả care ngồi giải thích tại sao không nên làm hay dơn bản "480p" của chú làm gì cả.

Tự nhiên đâu lòi ra 1 chú flame với mình =), thằng nào thích flame thì tôi không biết, nhưng hiện giờ tôi chỉ thấy 1 thằng kiến thức cũng như cử chỉ như 1 đứa trẻ ranh đang bị spoil giãy đành đạch trước mặt tôi thôi. À mà này, mình "nhắc nhỏ" bạn trước nhé, lần trước ăn thẻ rồi thì lần này cũng cố nhịn giùm mình nhé, văng tục hay dùng mỹt ừ mà bị ăn points nữa thì không tốt đâu, dù gì cũng đầu năm mà nhỉ ? :)

Còn vụ Ipod thì ai cũng có cặp mắt để đọc chữ cả cậu à, đừng cố lừa dối mình, không tốt đâu.