Anime OST video and related stuff

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuluc88, 18/7/09.

1. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Update ep 5,6 Ga-rei zero

[spoil]
    Ga-rei Zero

Thể loại : action, monster, super power, tragedy
    Độ dài : 13 eps (~23 mins/1ep)
    Sub : Eng
    Producer : AIC Spirits(Viper's Creed), asread(Shuffle, Minami ke ss2 và ss3)
    Trang chủ : http://www.ga-rei.jp/top.html
    Rating : 7.77(AniDB), 8.11(MAL), 9 (tớ)
    OST : OP và PV cho bài OP đã được up ở pack01.part1.

Đây là prequel tức là kể về câu chuyện xảy ra trước trong manga. Kể về cuộc gặp gỡ và quan hệ giữa Kagura và Yomi, nếu đọc truyện thì ngay từ đầu các bạn đã thấy 2 người là kẻ thù. 2 người bọn họ thuộc 2 nhà chuyên đi tiêu diệt những sinh vật thuộc dạng spirit (có hẳn 1 tổ chức do chính phủ lập ra đấy nhé, 2 nhà này làm việc cho nhà nước). Vì nếu nói thêm sẽ spoil nên tốt nhất là để các bạn xem.

Nhận xét : đây là 1 trong những film mà tớ đánh giá là hay nhất mùa fall năm ngoái. Các cảnh hành động rất khá, miêu tả nhân vật cũng rất được. Dù 1 trong 2 hãng đồng sản xuất là cái hãng làm minamike ss2, ss3 - who made the great series into very normal-typical series- nhưng bộ này làm rất được. Vào ngày đó, sau tuần thứ 1 xem xong ep 1, mọi người ko ai ko "WTF" hay "WTH" or "the hell is going on" với cái cốt truyện tập 1. Và ngay tiếp nối tuần sau người ta lại tiếp tục 1 lần nữa những câu nói trên :)) (tất nhiên tớ cũng ko ngoại lệ).
    Nhạc OP và ED film này đều hay, tớ cũng đã post ở pack 01.
    Cái duy nhất tớ chê film này đó là thiết kế 3D mấy con quái vật, nhưng mà dù sao thì cũng ko wan trọng lắm vì mấy con đó chỉ là .... tiểu tốt :))

review is comming .... but not so soon

[/spoil]

2. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Update ep 1,2 Inuyasha the Final Act
    đổi ep 1, bản trước là tớ tự làm 1 mình, cái này đã có thêm editor và karaoke effect của nhóm 2o7

[spoil]
    Sẽ làm ... j chứ Keroro Gunsou là bộ long series mình thích nhất cho đến giờ !

Inuyasha the Final Act

Sub: Vie-sub
    Website: INUYASHA
    Công chiếu: tháng 10
    Studio: Sunrise (Gundam, Cowboy Bebop)
    Đạo diễn: Yasunao Aoki (Yakitate!!Japan)
    Seiyuu: Houko Kuwashima, Kappei Yamaguchi, Kouji Tsujitani, Kumiko Watanabe, Satsuki Yukino
    Thể loại: Action, adventure, fantasy, romance
    Rating: 7.5/10 (tớ)

Phần cuối của phiên bản anime dựa trên manga Inuyasha của Rumiko Takahashi, chuyển thế từ vol.36 tới vol.56 (tập cuối). Nữ sinh trung học Higurashi Kagome sau khi bị yêu quái lôi xuống cái giếng cạn sau nhà phát hiện mình đã bị đưa về thời Chiến quốc và tái sinh trong cơ thể cô là 1 viên ngọc quyền năng mà bất cứ yêu quái nào thời đó cũng thèm muốn. Trong 1 trận chiến viên ngọc bị vỡ thành nhiều mảnh phân tán khắp Nhật Bản, và Kagome phải hợp sức với bán yêu Inuyasha (cũng là 1 kẻ muốn có sức mạnh của ngọc) để tìm lại tất cả các mảnh vỡ trước khi chúng rơi vào tay kẻ xấu.

Though: 1 trong 2 project tớ làm kỳ này. Từ ep 2 có cộng tác thêm với 2o7. Nhìn chung film được and ... damn it .... lại phải chứng kiến cảnh chết của Kagura ngay ep 2 >.< OP được, ED hay, tớ rất thích cái ED. Đúng là bộ Inuyasha vẫn luôn là bộ có OP-ED rất hợp taste tớ.

DOWNLOAD
    [/spoil]

3. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

eo cái Garei coi Manga hay bao nhiu thì qua Anime lại thấy ngược lại :|

4. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

mình đồng ý với bạn nhưng cũng có nhiều người ngược lại với bạn =.=

5. karjn_l0v3

karjn_l0v3 snake, snake, snaaaake

Ủa sao thấy nhân vật đâu có giống đâu =.='
    Tiện thể, cái Letter Bee để mình làm cho, mới koi Ep, thấy Art quá đẹp, cũng khá ổn ;))

6. karjn_l0v3

Mới mò qua ben A4VF Down thấy nhiều Anime quá. Đang Down thêm cái Sayonara Zetsubou Sensei, koi thấy bệnh vãi 8-}
    Mà cái Darker Than Black đấy nội dung nó nói về cái gì ấy nhỉ, thấy có 4 Eps rùi mà tớ chưa Down.

Đống Anime mùa Đông này:

Đang để í 4 cái là Dance in the Vampire Bund, Hanamaru Kingdergarten, Qwaser of Stigmata, Baka to Test to Shoukanjuu vs Hidden God. Chờ hi nào nó ra vs có Sub phải ráng Down về koi ;))

7. taykiemquy

đồng ý với bác vụ này :)) à mà cho mình xin trang chủ của AV4F với ...à mà cái bộ Chu-Brall cũng đáng quan tâm lắm :))... nhất là với dân ecchi :))

8. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Ờ tớ là 1 trong số đó đây :))

giở sang page trước tớ có để cho Karjn trang chủ A4VF ấy

@Karjn:
    Thông tin đầy đủ hơn những bộ ra mùa đông: http://www.sickos-alliance.net/anime/list-nhung-bo-anime-se-co-mat-vao-mua-dong-2009-2010
    Trailer tháng rồi: cho những bộ sắp tới: http://www.sickos-alliance.net/anime/trailers-ahoy-nhung-anime-trailers-dang-chu-y-cua-thang-10

Có 2 bộ tớ đã đọc manga:
    Qwaser: anh main chính rất là ngầu, summon ra cây lưỡi hái(?) rất kinh dị, đánh nhau rất ghê ... có điều ... để hồi mana anh ấy phải bú con gái :))
    Omamori Himari: cái này cũng ecchi, harem tá lả :)) em chính là 1 ... con mèo thì phải :)) Bảo vệ thằng main khỏi các spirit khác

Còn
    Ookami kakushi: đọc tóm tắt thì nó là dựa theo visual novel trên PSP :))

Dance in vampire Bund .... chưa đọc truyện tốt nhất ko nên đọc, để chờ xem film hết hẵng đọc :)) Cái trailer của nó ngầu phết :))
    [video]UmOEHatpuEA[/video]

Hidamari sketch: ... well good slice-of-life nhưng tớ vẫn chưa xem hết 2 phần trước nên phần này chắc vẫn down về ngâm chờ xem xong 2 phần trước tính.

À cái darker than black mà mới có 4 tập đang ra đấy là season 2 đấy :))
    xem đi ... là bộ được các forum tâng bốc tới trời xanh hay nhất mùa này :))
    Cũng 1 phần là do cái season 1 của nó ngầu!

9. mehoathinh

mehoathinh Youtube Master Race

Ah....có doremon được nén sẵn lại òy....chắc cho vô đt lun quá...^^....
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    àh.....ai có OST của Trở dìa quá khứ cho mình xin yh ^^...mấy bản đó hay mà hok bít tên ....hỳhỳ

10. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

Sayonara Zetsubou Sensei thì bệnh khỏi nói rồi :)) nói chung là khá là hài :))...còn Letter Bee thì art đẹp thấy..khung cảnh toàn ban đêm là chính ^^ đc cái bé niche nhìn cũng moe...năm sau có vẻ Saimoe sẽ hấp dẫn đây

còn cái Darker than Black cái ss1 down về rồi mà mới xem đến ep 8 thôi...bộ này nên xem....thấy nhiều bro khen bộ này lắm..karjn thử down ss1 về xem thử coi

Về anime mùa đông thì có mình cái Omamori là mình quen mặt nên cũng ko biết nên xem bộ nào..chẹp....BTW cái Chu-Bra có về là bệnh hoạn nhất mùa này

Google rồi type A4vfansub vào...bên clip-sub cũng có khá nhiều bộ..chất lượng cũng khá lắm :)

11. taykiemquy

hic...ngó cái trailer ở trên thì mức độ sexy, máu me và bạo lực chả thua kém EfenLaid bao nhiu :|

12. karjn_l0v3

Uhm, cũng thích mấy MC mà có tóc bạc í, nhìn khá cool ;))

Chờ Film này cũng là vì Game đấy :))
    Cái Vampire bạo lực máu me, nhìn khoái thật, chỉ có vài cảnh hơi ... Gì mà kon nhỏ vampire ấy đã cởi trần, mà boots biết gì đâu chả có gì cả 8-} Film này vừa có Vampire, vừa có người sói, ko ik có phải theo hơi Underworld ko ;))

Sayonara Zetsubou Sensei mới koi đc 2 EP đầu, bệnh khỏi chê, đc cái là hài =))
    Letter Bee ra đc 5 Ep rùi, koi đã mắt thật, khung cảnh nó ban đêm vì ... mấy thành phố trong Film, ngoài thủ đô Akatsuki đc chiếu sáng bằng mặt trời nhân tạo ra, thì các thành phố khác đều ko bao h có ánh sáng mặt trời.
    Koi cái Film này cảm động vs hay phết :x
    Ôi cái bài ED của Film nghe hay thật >.<

SS1 của Darker Than Black bên A4VF nó dịch Full rùi mà nhỉ.
    Để hồi Down nguyện bộ về koi xem.

13. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Tớ convert xong thử 2 ep darker than black 1 rồi, tối về convert nốt !

14. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

vuluc ơi, cậu làm hộ tớ bộ 07 ghost được ko :D, thấy bộ đấy cũng hay nhưng trên pspiso là link MU với chất lượng xấu quá :(

15. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Bộ đó tớ còn chưa xem nữa :))
    Chưa thấy ai khen nên nó cũng chìm vào quên lãng với tớ :))
    hồi nó sắp ra thấy trailer cũng kha khá though

16. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

Bộ đó có mấy thằng main mà sao nhìn thằng nào cũng hơi hơi mùi shounen-ai nên tớ ko biết có xem tiếp hay ko đây :| bộ này sub-viet bên a4vf làm đến tập 8 rồi :|

vốn xưa nay người sói với ma cà rồng là kẻ thù của nhau rồi chả riêng gì Underwold rồi..nhưng mà ko biết sao tớ ko có cảm tình với bộ này lắm :) thik kiểu giống Canaan với Darker than Black hơn^^
    Bộ Letter Bee thì màu sắc nhìn đẹp quá :) cảnh đêm + với màu bộ đồng phục màu tímnhìn nhìn cool :)...btw vẫn chưa biết lý do vì sao chỉ có mỗi thủ đô mới có ánh sáng..hay vốn dĩ là thế rồi + cái mắt hổ phách của Lag nữa :)

17. Exel_light

Exel_light Mario & Luigi

7 Ghost...cái bộ tớ tưởng có bishounen thì sẽ hay lắm ,với cả Opening với mấy ep đầu cũng có tí ác liệt nhưng ai dè sau khi xem các tập về sau hơi đuối......MC cú tưởng phải mạnh lắm ai dè đánh địch toàn thua mà phải nhờ đến đám 7 ghost
    quả thật ko ai khen nổi cũng phải......
    mà thật sự mình đú đc đến ep 24 cũng lạ...=-=!

18. vuluc88

vuluc88 Mega Man

bishounen thì hay chỗ nào hả cậu ;))
    Mấy film mà có bishounen là dấu hiệu của shoujo-anime ... cái mà 1 thằng con trai khó có thể thấy hay :))

19. taykiemquy

ờ.....bác nói đúng, còn tui thì tui thuộc loại dị ứng với shoujo nên bộ đó là drop ngay từ ep 3

20. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Thế à, mình xem mấy ep đầu cũng thấy hay hay, hóa ra ông mc yếu thế à b-( thế thì thôi vậy =((