Anime OST video and related stuff

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuluc88, 18/7/09.

1. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

có bishounen mà ko có bishoujo thì cũng drop nhanh gọn =.= mình xem cứ thấy bệnh bệnh thế nào ý :((

2. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Tengen Toppa Gurren Lagann

Sub: Tiếng Việt
    Nơi down file gốc: http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=91210
    Khởi chiếu: 01.04.2007 till 30.09.2007
    Công ty sản xuất: GAINAX...
    Thể loại: Action, Comedy, Mecha, Sci-Fi
    Rating: 8.88/10 (AniDB), 8.97/10 (MAL), 9.25/10 (tớ)

Ngày đó, ở Trái đất này, con người đều phải chui rúc sống ở sâu dưới lòng đất. Simon, 1 cậu bé thuộc 1 ngôi làng trong 1 lần đào hang mở rộng làng đã tìm được 1 cái chìa khóa nhỏ nhỏ hình mũi khoan, nó chính là chìa khóa kích hoạt 1 con robot hình mặt người ko to lắm nhưng phát huy sức mạnh tinh thần rất kinh khủng. 1 con robot to khổng lồ rơi xuống làng cậu phá hoại đủ thứ, thế là với sức mạnh ý chí cậu, "đại ca" Kamina cùng cô gái Yoko(cô đang đuổi theo đánh nhau với con robot khổng lồ) cùng đẩ bay con robot lên tận trên bề mặt. Từ đây câu chuyện đầy bi hài và tinh thần shounen chống lại cái ác của họ bắt đầu.

Though: 1 bộ được coi là epic, vào cái lúc nó ra, mọi film khác dường như bị lu mờ đi (ít ra là với tớ, trừ lucky star với Seto no Hanayome thuộc thể loại hài hẳn thì ko nói). Nếu cậu lên MAL theo link trên kai xem sẽ thấy đã có 31923 người vote mà số điểm của nó nằm ở 8.97, 1 con số rất cao. Phong cách nhạc OST rock của GAINAX hoàn toàn làm hài lòng tớ (có ấn tượng từ cái series FLCL cơ). Tớ vốn dĩ rất ghét cái thể loại robot mà có mặt nhìn như người hoặc trông cổ quái, khùng khùng nhưng vẫn ko thể nào cưỡng lại được series này, chủ yếu là vì cốt truyện quá hay của nó, tưởng chừng chỉ là fighting, comedy nhưng rồi nó làm tớ thực sự bất ngờ khi có những đoạn cảm động khiến tớ rơm rớm nước mắt ...(damn it, nhắc lại lại nhớ cái ED!).
    Tóm lại, cậu là con trai? Cậu chưa xem film này? Such a waste! Hãy xem đi! Và nếu xem xong cậu bảo "film giở ẹc chả có gì hay" thì tốt nhất là qua Thailand cho các bác sĩ bên đó làm việc của họ!

DOWNLOAD
    Xong

Mấy ep đầu Senchou cut hết OP-ED để riêng ra nên xem sẽ ko thấy OP-ED đừng lấy làm lạ, tớ sẽ up OP-ED sau.
    Convert xong 15 ep rồi nhưng cái thằng khỉ mediafire giờ như nó giới hạn mạng megavnn ấy, up được có ~200Kbps tức khoảng gần 30KB/s >.<

Chỉnh sửa cuối: 23/3/10
  3. karjn_l0v3

karjn_l0v3 snake, snake, snaaaake

Tại sao chỉ có Akatsuki là có ánh sáng thì mình ko rõ, nhưng mà nó là thủ đô, dành cho tầng lớp thượng lưu, nên có lẽ đặc biệt hơn chút.
    Kòn hổ phách trong mắt của Lag thì theo như kí ức của nó với mẹ nó, nó bị bệnh gì đấy mà mẹ nó phải gắn kon mắt hổ phách này vào mới chữa đc. Bệnh gì thì ... chắc chờ mấy Ep sau ;))
    KOi xong tập 5 thấy buồn quá, chưa có Ep 6 gì cả :((

4. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Mùa Fall mới bắt đầu có 5 tuần :))
    Film dạng Letter Bee này tớ có kinh nghiệm là chờ tầm 8-9 ep (2 tháng) xem 1 lần cho sướng ^_^
    bố khỉ nó cái Mediafire up chậm quá !
    Cả tối qua mà up được có ep 13 bakemonogatari !
    Trong khi mình convert xong 15 ep Tengen toppa với 15 ep Darker than Black ss1 luôn rồi >.<

5. Mad_Dog

Mad_Dog Mr & Ms Pac-Man

Sẽ làm lại luôn cái OVA của Letter Bee, có Sub Việt rùi.
    Hơi ớn vì Klein của A4VF vừa bảo là tạm thời có việc gì đấy ko làm Anime nữa, ko biết tạm thời hay đi luôn.
    Đi luôn một cái là Letter Bee cũng ... >.<

6. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Chả sao hết, Klein là của A4VF, cậu ấy bận thì còn có Tifa và vài người nữa giúp ấy mà, thiếu nữa thì tớ giúp luôn, tớ chơi nhiều với bên A4VF và bộ đó cũng được, giúp cũng chả sao :))
    Mà A4VF drop là Clip-sub nhảy vào liền hà :))
    hồi đầu clip-sub cũng làm đấy chứ ... nhưng nhìn kỹ lại hóa ra là làm lộn cái OVa mà tưởng làm ep1 thế là nhường A4VF luôn :))

7. karjn_l0v3

Uh, hy vọng có người giúp >.<
    Tại thấy chỗ Translator, Timeing rùi Encode toàn là Klein làm cr, chỉ có cái Karaoke là Tifa, nên cứ sợ :-ss
    Nếu có người làm tiếp thì Ok ;))

Mà cậu bik cái Anime này hay ko nhỉ:
    http://a4vfansub.com/blog/category/akane-iro/
    Đang Down lại bộ Seto no Hanayome bên Clip-Sub về Encode vs koi lại, vui vãi :))

8. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Biết, Akane-iro ... toàn Seiyuu hàng khủng nhưng mờ nó là harem hài 1 chút ấy mà
    Cũng hơi thiên về romance. Tớ nản nên cũng chưa coi hết, mới coi tới ep 6 thôi

9. karjn_l0v3

Èo, nếu thế thui, ko chơi.
    Đang kiếm mấy cái đại Slice-of-life vs Comedy đại loại như Seto, Minami, vs Tegami Bachi, ko bik có bộ nào như thế mà hay ko nhỉ :-?

10. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Đúng ý mình rồi :P, thanks Karjn nhá :))

11. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Slice-of-life thì nhiều bộ hay lắm nhưng mà điên điên như seto thì ko nhiều lắm
    Mấy bộ ko điên điên:
    Lucky star (tớ up hết bản cho PSP rồi)
    K-on (bên topic movie for PSP có rồi, bản 4:3 though, đang dụ dỗ Tifa làm lại bản DVD nhưng cậu ấy đang lười, chờ nhiều nhiều làm 1 lượt)
    Aria (tớ đang sub, chạy ngầm though)
    GA Geijutsuka Art Design Class (tớ đang sub nó, chạy ngầm thôi, mỗi ngày làm tầm 2-3 chục line sub)
    Nyankoi (mùa này, đang ra, hài và cho đến giờ là tớ rất thích)
    Hidamari sketch và Hidamari sketch 360 (cũng được nhưng tớ ko thích mấy cái art lúc mặt tụi nhân vật vuông ra, còn thì good slice-of-life)
    Ichigo mashimaro (mới xem vài ep nhưng thấy cũng khá hay)
    School Rumble (epic school-life, slice-of-life, must-watch!)
    Azumanga Daioh (cũng nằm trong lớp là slice-of-life anime hay với tớ)
    Mahoraba ~ hearful day (good for heart :)) )
    Welcome to NHK, nghe nói là hay nhưng chưa xem
    Keroro Gunsou :)) siêu phẩm long anime :)) (tớ có up 3 ep cho PSP lên đây rồi, nhìn thử xem, tớ mà kiếm được raw là sub ngay, tiếc là tìm raw khó quá)
    toAru Kagaku no Railgun đang chiếu, hiện tại thì toàn slice of life thôi nhưng đến cuối sẽ có đánh nhau to
    ...

Còn mấy bộ hơi điên thì cứ kiếm hàng của SHAFT, bảo đảm nói nhiều, ít hình và khùng khùng :))
    Sayounara zetsubou sensei (3 season rồi) (700-1k lines sub per ep :)) )
    Bakemonogatari (good one, tớ có up rồi, Nadeko is superb cute!)
    Paniponi Dash (same as SZS :)) số line sub 1 ep ko thua j và cũng khá khùng khùng)

full Metal Panic: fumoffu cũng tính là hơi loạn loạn :)), xem rất vui, 1 trong những best comedy tớ từng xem, nó có 2 season khác thì là đánh nhau đấy nhé, có mỗi season này tập trung hài thôi

12. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Có comedy ko hả bác :-s ??? 30 charrrrrrrrrrrrr

13. vuluc88

vuluc88 Mega Man

slice-of-life mà ko có yếu tố comedy thì = liều thuốc ngủ :))

Edit: à quên, còn cái seitokai no ichizon tớ đang sub nữa!
    Thêm bộ Penguin Musume heart cũng khá được !
    Kemeko Deluxe cũng hài hài mà cũng hơi khùng khùng, ngay sau cái darker than black với tengen toppa và Gundam Seed tớ sẽ convert up ngay cái Kemeko này!

14. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Updated ep 13 Bakemonogatari
    Boin boin ;;)
    từ ep 13 tới ep 15 nó chiếu trên web cast nên chất lượng ko tốt là điều ko thể tránh khỏi, có lẽ phải chời BD ra đến đây thì mới có file đẹp được!

[spoil]
    Bakemono Gatari

Thể loại : supernatural, comedy, school life ...
    Độ dài : 15 ep, ~24mins / 1 ep (dự kiến, 12 ep đầu chiếu TV, 3 ep cuối chiếu trên mạng)
    sub : Eng
    Producer : SHAFT (sayounara zetsubo sensei)
    Temp Rating : 8.75(AniDB), 8.38 (MAL), 9.5 (tớ)​

Câu chuyện xoay quanh Koyomi Araragi, 1 nam học sinh cấp 3. Cậu đã từng bị biến thành vampire nhưng đã được cứu khỏi. Đó là phần trước bạn phải đọc novel, còn trong film này thì chỉ bắt đầu từ sau đó với các cuộc gặp gỡ của cậu và những học sinh khác có hiện tượng thần bí như ở arc 1 là 1 cô gái tên Senjougahara nhẹ tẫng, ko có tí cân nặng nào. (có vẻ cô sẽ là nữ chính của series với tính cách khá thú vị, tớ rất thích)

UPDATE ep 13 06/11/09
    [/spoil]

15. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Cái này mình xem hết rồi, kết thúc cũng được nhưng mình vẫn thấy ức chế làm sao ấy b-(

16. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Update ep 4->12 Tengen toppa Gurren Lagann
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=13396084&postcount=942
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Update ep 09->12 Elfen Lied
    Sắp xong ... còn ... 2 ep nữa thì phải, trong đó 1 cái là OVA

[spoil]
    Elfen Lied

Sub: tiếng Việt
    Khởi chiếu: 25.07.2004 till 17.10.2004
    Công ty sản xuất: Sunrise
    Thể loại: Action, Drama, Ecchi, Horror, Romance, Psychological
    Rating: 8.29/10 (AniDB), 8.31/10 (MAL), 8.5/10 (tớ)

Những cô bé có đột biến là có sừng ở đầu có một thứ siêu năng lực đó là những bàn tay vô hình, mấy bàn tay này có thể cắt xén người như 1 tờ giấy và có thể bảo vệ chủ nhân hoàn hảo. 1 trung tâm bắt giữ, nghiên cứu và giam cầm những cô bé này. Cho đến 1 ngày Nyu (Lucy) thoát ra nhưng bị bắn nên mất trí nhớ và dạt vào gặp Kouta. Và rồi câu chuyện của những cô bé biến dị này cũng như quá khứ của Lucy(Nyuu) và Kouta dần sáng tỏ.

Though: lúc xem xong tớ chỉ có thể thốt lên epic. 1 bộ horror đầu tiên mà tớ xem và dù là khá nặng nề nhưng hay thì vẫn là hay. Xây dựng nhân vật khá tốt và cái ending thực sự làm tớ buồn và nuối tiếc, đã 3 năm kể từ khi tớ xem nhưng tớ vẫn ko ngừng mong chờ trong vô vọng 1 ss2! Bài OP là 1 trong những fav của tớ và tớ tin là có rất nhiều người thích bài này.

Chú ý: có chứa nudity, đầu rơi máu chảy nên có lẽ là nên 14+ hẵng xem :))

DOWNLOAD
    Updating

[/spoil]

17. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

bác up nhanh dữ =.=...ah còn vụ K-on DVD thì tính sao...tớ chỉ có bản TVsize xem ko thik lắm :( mà ngại tìm link down lại quá

18. vuluc88

vuluc88 Mega Man

Darker than Black: Kuro no Keiyakusha (ss1)

Sub: Tiếng Việt
    Nơi down file gốc: http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=67479
    Khởi chiếu: 06.04.2007 till 28.09.2007
    Công ty sản xuất: BONES
    Thể loại: Action, Mystery, Drama, Sci-Fi, a bit tragedy
    Rating: 8.26/10 (AniDB), 8.34/10 (MAL), 8.00/10 (tớ)

10 năm trước ở Tokyo xuất hiện 1 vùng gọi là "Hell's Gate", đồng thời cũng là sự xuất hiện của các Contractor(người thực hiện giao kèo) trên khắp thế giới. Những người này mỗi người có 1 siêu năng lực riêng và sau khi thi triển năng lực đó thì anh ta (cô ta) phải làm 1 cái gì đó theo như giao kèo như hút thuốc, uống rượu, bẻ gãy ngón tay của mình, xếp mấy hòn đá thẳng hàng...
    Nhân vật chính là 1 anh chàng bí hiểm làm cho tổ chức bí mật, anh chuyên nhận nhiệm vụ trên giao và thực hiện, người ta nói contractor là lũ vô cảm, chỉ hành động để có lợi cho mình nhưng anh nhân vật chính qua mấy nhiệm vụ đã thể hiện dần điều đó là ko đúng.
    Sự thật về các contractor từ đâu mà ra, sự xuất hiện của Hell's Gate, tổ chức bí ẩn mà anh main char đang làm ... tất cả vẫn còn là bí ẩn vì ... tớ mới xem đến ep 8 :))

Though: Cho đến giờ, ep 8, thì ko thấy impressive lắm, nhưng mà thấy mọi người thần tượng nó lắm nên hy vọng mấy ep cuối sẽ epic. OP được, ED hay, action nói chung là vừa vừa, ko nhiều lắm. 8 ep tớ coi thì cứ khoảng 1-2 ep là về cuộc đời 1 contractor nào đó mà Hei (main char) gặp hay đấu hay j j đó trong 1 nhiệm vụ của anh. Công nhận là xây dựng quá khứ, cuộc đời của 1 contractor hay, thương em Havoc quá cơ! Tóm lại để xem xong có thể sẽ viết tiếp cảm nhận

DOWNLOAD
    End ss1

19. vuluc88

vuluc88 Mega Man

À có nói Tifa rồi ... tại hồi đang làm lại bản wide screen thì máy ổ cứng cậu ấy chết nên mất hết. Tớ đang tính với cậu ấy remake lại sau khi có bản Blue-ray hết luôn, giờ hình như nó có tới ep 6 hay 8 Blue-ray j đó. Đương nhiên tớ sẽ convert ra PSP, chứ còn muốn bản Wide Screen hay Blue-ray Eng thì tớ có sẵn từ lâu rồi :))

20. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

hôm nào share link đc ko :) sub gì cũng đc hết á..trong máy chỉ bản TV size xem ức chế quá..giờ muốn sưu tầm lại mà ngại :)