AOE có hay ko?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi wama, 27/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Asteiner

Asteiner Donkey Kong

AOE hử! khỏi phải nói cũng đây là một trò không thể bỏ wa rùi. Rất hay đối với năm 2000-2001. Tuy vậy nhưng trò này sản xuất ra sớm wá nên vẫn còn chưa được đẹp lém so với các trò chiến thuật mới hiện nay. Nhưng sao lại hỏi AOE có hay không? Bạn cứ chơi thử đi rùi sẽ biết. Chứ hỏi vậy thì mỗi người có 1 ý kiến thì đâu biết được ai đúng, ai sai. Hay, dở thì tuỳ thuộc vào bạn mà thui.

2. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

theo như mình biết thì game này là game đầu tiên của nhiều game chiến thuật hiện nay và có nhiều điều hay vào thời nó ra đời, do chính hãng Mic sản xuất, game này hay cực kì vì đồ họa quá tuyệt và chất lượng hình ảnh chi tiết sắc xảo, nhưng nói chung là chất lượng tồi, vì nó ko như những game khác về chế độ chơi, bạn khó chơi thắng Com, mà chỉ thắng khi chơi cheat vài lần cho quen, chứ mới chơi rất khó thắng đấy!
    còn những game khác thì tương đối dễ hơnm một chút, và AOE có quá nhiều Unit nhưng cẳhng cócái nào dặc sắc hay riêng biệt và còn các quốc gia dều mang chung 1 tính chất chẳng có gì khacs nhau, tốt nhất bạn nên chơi W3 hay AOM thì hay hơn đấy

3. bach_long_ma2002

bach_long_ma2002 Mr & Ms Pac-Man

game này đúng là game hay nhưng bây giờ thì lỗi thời quá rồi ......Trời ơi bây giò mà còn có người chơi AOE..lêu lêu

4. LanhDienNhan99

LanhDienNhan99 Youtube Master Race

Mấy bác chơi bản AOE:drawn of modern world chưa vậy ,tui thấy nó khá hay đó,đánh rất khó AI cùa nó rất khó,chơi cấp độ 10,+3 đội liên minh thí có die thội.

5. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

lêu lêu cái giè ko chơi thì thôi sở thích của mỗi người mỗi khác sao ép được mà tôi thấy hầu như chỉ có vài trò có thể ngang AOE thôi ah`

6. ĐỨC-HẠNH

ĐỨC-HẠNH Youtube Master Race

Trong lòng của một người nào đó đã xa rồi.
    Cho thêm Parasite EVE vào nữa đi, tôi chơi cái này rồi, hay lắm nhưng hơi khó trong cách đi và giải mã do tôi chơi bản tiếng nhật

7. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

AOE hay vì đơn giản, dễ tập, máy cấu hình yếu cũng chơi được, và PHỔ BIẾN. Thế thôi. Chứ so với bây giờ thì trò này ko nên xếp vào loại hay. Dở là đằng khác. Xin lỗi bỏ wá cho, các bác mà chỉ biết cắm đầu khen AOE thì các bác là gà, hoặc các bác là ếch ngồi đáy giếng ko biết trò nào hay dở!

8. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

trò này là trò gì thế có thể cho tớ biết tí về trò này không

9. Dartimen

Dartimen Mr & Ms Pac-Man

hờ... AOE thì cũng hay nhưng so với các game bây giờ thì kém rồi, già rồi thì cũng phải nhường chỗ cho bọn khác chứ... nếu mà ai chưa có AOE thì đừng mua AOE làm gì cả, thích thì mua Age of Mythology hoặc là Empire Earth thôi

10. do_ai_biet_la_ai

do_ai_biet_la_ai Youtube Master Race

Để đánh giá về các phiên bản FF không chỉ dựa vào hình ảnh ,âm thanh ,cốt truyện ,gameplay của chúng để so sánh với nhau,bởi dĩ nhiên FFVII làm sao sánh được FFX,Tifa làm sao sánh được Yuna...Theo em nên xét cả về thời điểm phát hành,bởi lẽ xét về fan hâm mộ không khéo FFVII còn hơn FFX đấy chứ.Mỗi phiên bản FF đều mang cái hay,cái đẹp riêng,ví như FFIX có nội dung sâu sắc,FFX có mối tình lãng mạn...đúng ko nào.
    Còn về bình chọn ư?Em xin bình chọn tất cả,bởi FF nào cũng hay,cũng tuyệt cả.Bà con có đồng ý với em ko nào(Hihi)

11. do_ai_biet_la_ai

Năm 2002,em là một fan cuồng nhiệt của Diablo(từ bản Expension,Bandur gate,Fury...)đều ngốn tất.Nhưng chơi hoài thì cũng về nước .Chán quá phải đổi trò gì đại loại như thế thôi.Sau khi nhờ mấy đứa bạn tư vấn,chúng nó bảo nên xài FFVIII,hay cực,Diablo chỉ đáng xách dép(Cho mình sorry các fan Diablo nhé).Lúc đó mình cũng bực,làm quái có game gì hay bằng Diablơc chứ.Thế là một tuần không ăn sáng ,đọc truyện(Khổ quá) đẻ mua các FF kia.Vừa xem đoạn phim giới thiệu,chu choa mê li chết đi luôn.Khi vào chơi,quái,sao bọn kia chỉ thấy nói chuyên ,chẳng thấy oánh nhau gì hết,thật chán chẳng muốn chết .Nhưng rồi tìm hiểu một lúc cũng hiểu ra cách chơi(bây giờ mới thấy bọn bạn nó nói đúng).Rồi đến cái FFIX,mình phải mất 1 tuần mới hiểu cách xái giả lập.Đến FFX,FFX-2 mình phải ra quán chơi(Nhà nghèo lam gì có money để mua PS2).Thật là,FF có súc hút như...ma tuý với con nghiện(Hình như câu này ko hay lắm).FF muôn năm!

12. do_ai_biet_la_ai

Kỉ lục trẻ lâu nhất dành cho Edea
    Kỉ lục về hai vợ chông chênh lệch tuổi tác nhất(Nhìn mặt)duong nhiên là Cid và Edea
    Kỉ lục về sợ nước nhất thuộc về mấy cây xuong rồng(Thử bắn Water vào chúng xem)
    Kỉ lục về sức khoẻ nhất là Squall(Bị phi băng xuyên người mà chỉ hoi choáng).
    Nhân vật nữ yêu nhiều người nhất là Rinoa(Squall & Seifer)
    Kỉ lục về mơ ngủ thì chắc chắn là Squall
    Kỉ lục về chức vụ:Quistis,mới 18 tuổi mà dã lên ch?c lãnh d?o Seed
    Kỉ lục về ngôi trường đổ nát nhất:Trabia Garden,bị cho mấy quả tên lửa còn gì

13. do_ai_biet_la_ai

Tình yêu đẹp nhất khi nó có một kết thúc dang dở
    Cặp đẹp đôi nhất là Yuna và Tidus.Tôi thích cặp này ở FFX thôi ,chứ cái kiểu anh dã trở về với em đây tôi ko thích.Thử ngẫm xem,môt ngựời man trọng trách tiêu diệt Sin,một người luôn tự đặt cho mình những câu hỏi về bản thân mình,họ cùng sát cánh bên nhau cho sự nghiệp giải phóng loài người.Thành công thường đi đôi với sự mất mát,nụ cười luôn di cùng những giọt nước mắt(Nghe giống phim Hàn quá trời).
    Hai người đã viết lên một bản tình ca lãng mạn về tình yêu ,về sự hi sinh,khác với những bản khác thường có một nụ cười hạnh phúc cuối game.
    Đây vẫn là một kết cục có hậu cho 2 người

14. do_ai_biet_la_ai

Hay quá đi chứ còn gì.Thử xem có mấy trò mà chơi đi chơi lại ko chán như thế cơ chứ.Chơi thì dễ nhưng chơi giỏi thì khó,nào là phải biết các mẹo,biết thế mạnh từng quân,xem quân nào kị quân nào.
    Ko tin hả?chơi thử đi sẽ khoai ngay thôi mà

15. do_ai_biet_la_ai

Trở thành nhân vật nào à?khó trả lời quá.Tuy nhiên,mình là kẻ nói nhiều nên thích trở thành nhân vật có vẻ trầm lặng,có việc gì khó khăn tự mình giải quyết chứ ko nhờ đến người khác(Hơi bảo thủ đấy)Xem nào,mình là boy nên chắc chắn ko chọn Quistis hay Paine rồi,Auron thì hơi già(35 tuổi)...Chậc ,vậy chỉ còn mỗi anh chàng Squall nữa thui.đấy là lựa chọn của tôi,các bạn nghĩ sao

16. mắt quỷ kyo

vũ khí cuối:Linear Launcher
    CỰC MẠNH chỉ có 2 từ này mới diễn tả hết ý nghĩa của cây Linear Laucher này Magnum bắn Alexia tới 6 phát mới chết còn nó chỉ cần 1 cú là tiễn Alexia về trời ngay Rocket laucher chẳng bắn trên không được nên nó vô địch
    nơi xuất hiện:điểm cuối cùng tại RECV
    cách lấy:Tự động cho bạn lấy bắn trùm,cách còn lại chưa biết

17. mat_troi_lanh

mat_troi_lanh Youtube Master Race

Chít thật đấy em đang định viết bài trong topic khác nhưng nhìn lại thấy nó ở bên này. Em xoá đi ko được đành viết mấy nhời xin lỗi các bác nhé! :D

18. mắt quỷ kyo

ủa sao tớ pót bên Dynasty Warrious sao lại bay qua đây hả trời

19. mắt quỷ kyo

khoan khoan tính tới chuyện cộng điểm đã để vài hôm xem sao đã hình như tớ thấy cái nguồn hình tớ lấy làm tư liệu có hơi không được ổn lắm chờ ít bữa chắc chắn 100% là không có gì đã rồi hãy tính

20. mắt quỷ kyo

rùi tớ đã xác định rõ về tào nhân rồi đúng là tớ chưa luyện thằng này nên không biết Lv11 của nó cũng giống lắm o.kie đây là số diểm cho mấy you
    Poseidal:6 điểm(câu 1 và 2 trả lời rất đầy đủ)
    Squallt:4 điểm (đáng thương thật phải chi you trả lời sớm hơn Poseidal thì you đã lấy trọn 10 điểm rồi câu 3 vẫn còn thiếu 2 thằng câu 5 thì đủ cả rồi)
    bác LS tặng số Ẽp bằng số điểm nha

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.