Aoe Of Shang

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi boy_alway_lucktn, 26/9/04.

1. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

tui ko đồng ý là shang yếu ở đơi 3 đâu à , hi` hi` , với lợi thế dân rẻ , ta có thể thấy là shang lên đời khá sớm , phải ko mọi người , do vậy , tại sao ko thể xài lạc đà shang ?
    tui rất hay xài lạc đà shang , nói chung là ổn , ko được bằng lạc đà Persian hay carth , ko chạy nhanh như lạc đà Pal , nhưng nói chung là ổn ,chăn dân cũng thú lắm , lại ko sợ ngựa chém, he` he` .
    còn lại , sau đó ta có thể thủ bằng cung A , hay cung R đều được cả , nhưng tui hay thủ bằng cung A hơn , Shang cung A cũng xài được , tầm xa 7+2 chứ có ít đâu !

2. An Sat Truy Hinh

hì hì , tui hoàn toàn đòng ý với bác này , nói về lạc đà thì đúng là chăn dân ko bằng ngựa C tại att của nó có 6+4 thui , nhưng mà chăn thì cũng ác phít , nói thiệt là cầm Shang , tui chỉ sợ nhà đối diện là Assy hay Yamôt thui , chứ còn lại thì ko sợ ngụa gỗ cuấcc wân còn lại , vivới lợi thế lên đời nhanh , mình có lạc đà , họ chắc gì đã có ngựa tên, cái nì tui đảm bảo à , chỉ trừ khi trình chênh lệch nhau we' . Lúc đó thì khỏi phải nói , do mún có cung R thì cần phải nâng cáp bánh xe mà .
    Còn tầm nhìn của lạc đà thì đã có ngựa dò , có sao đâu mà!

3. An Sat Truy Hinh

tui mà lên đời sớm thì cũng hay mass lạc đà , ly' do ư: we' dễ , xuất lạc đà rẻ hơn C nhìu , nói là lạc đà rẻ hơn C có 20 gold , như vậy thì xuất 4 con lạc đà gần bằng 3 con C , mà ban đầu thì như vậy là ngon roai` , còn nó dùng xiên ư , he` he` , mặc kệ noá , ko qwan trọng , vác xiên sang nhà , tui chỉ cần 2 =>3 con phù thuỷ thủ nhà là OK , trừ xiên Macce ra là tui sợ , còn lại ko an thua đâu , cần thiết xuất 5 con phù thuỷ luôn , he` , ko bít đã có ai chống xiên bằng phù thuỷ chưa nhỉ? Cực kì hiệu wả lun à nha .
    Còn xiên nhà nó ư , trui` , cái bọn rùa dấy sao ngăn nổi lạc đà chan dân , ke` ke` . Phải o mọi người ?

4. An Sat Truy Hinh

hi` hi` , tui đồng ý với bác , đánh minoan đầu cánh hoặc phoni đầu cấnh em toần chiến lạc đà thui, em thích chơi phoni lắm đó , tại ngày xưa em trưởng thành từ wẩyđá nên hay thiu' gỗ trầm trọng lắm , nên sau này em chỉ đánh đucợ wân vàng thui , hu hu , ko khắc phục được nhuợc điểm thiếu gỗ do ép đời ngày xưa , đầu cánh thì cứ lạc đà mà chiến , tất nhiên trừ Assy ra , quân Assy thì em chả dại gì chơi lạc đà, vì dân nó chạ nhanh nên nó lên dời cũng nhanh lém .
    Hic , em đánh còn kém lắm , cầm Shang mà xuất 28 phu thì cứ phải 12:00 em mới kick lên đời được , em mà đánh lạc đà thì thường chỉ đánh 24 dân thui , cho nó nhanh !

5. An Sat Truy Hinh

Em hoàn toàn đồng ý với bác về vấn đề này , tui em lên ko được nhanh như bác, em chỉ lên ở phút 13 , và em cũng chỉ đẻ được 22 dân thui , ( hu hu , kém we' ) nhưng cũng đủ gòi , với 4 con lạc đà , em chém chít nhà hit ở phút 16 , tất nhiên là họ lên sau em gòi ( sau em 30 s ) , niu' ko thì chít với họ , và tất nhiên là lạc đà đã có + 1 att và 1 def .
    thực sự Shang là một dân tộc khá mạnh , tuy nhiên chỉ mạnh với ai có khả năng phát huy sức mạnh của nó ,cũng như vậy cho nhìu dân tộc khác , sẽ rất mạnh với người bit' phát huy

6. An Sat Truy Hinh

đúng vậy , chỗ em cấm chơi Scout , ko những thía , còn cấm cả chơi wẩy đá , axeman hay cung T , làm em chả bít chơi gì cả , cái gì lên dời là em đánh kém lắm , ko ăn được , ko chơi Scout còn được , chứ ko wẩy + .... thì pó tay !

7. Ga`Vi.tWar

Ga`Vi.tWar Youtube Master Race

Tại sao chú ansattruyhinh chỉ nghĩ đi tân người ta thì thích thôi hề hề.. không nghĩ đến lúc bị người ta tẩn lại thì sẽ ra sao hả? Chơi AOE theo tôi nên biết cả công và thủ mới được. Dân Shang bị chăn thì khó chạy thoát lắm, thêm nữa do dân yếu nên làm gỗ chậm (chính xác là chậm ở thời điểm chặt cho cây đổ) do đó thường lại phải mất nhiều dân cho làm gỗ, bị địch săn phải bắt dân chạy thì rất dễ gặp phải cảnh thiếu gỗ xây BS hoặc BN. Các loại quân của shang nói chung đều kém về giáp nên ngoài lợi thế có thể lên đời và có quân nhanh ra, khó nói là shang có lợi nhiều so với các loại quân khác. Tuy nhiên nếu multi mà có shang thì rất lợi khi mình đi quấy rối sớm cho đồng đội phát triển - Điều này là lợi thế không phải bàn cãi.

8. thandongah

thandongah Youtube Master Race

shang lên đời 4 mà yếu ah?chỉ thua mỗi hitte,roman,pamylran nữa thôi.đúng là con gà

9. Bush&Bin

Bush&Bin Youtube Master Race

shang mà thua roman àh, mang ngựa đạp đi chiến còn ngựa C(hoặc cung A) ở nhà thủ thì roman thua là cái chắc, mặc dù ngựa đạp của shang không mạnh bằng roman:hug:

10. ACM

ACM Youtube Master Race

Shang lên đời bốn đáng ngựa đôi hay chứ, nông dân rẻ, tiềm lực dồi dào... vẫn mạnh mà ^^

11. dis.di

dis.di Youtube Master Race

pal *** vỡ *** shang :devil:

shang đầu đời 4 vẫn mạnh vì nó dễ limit quân lên 200 sớm nhưng càng về sau thì...

12. DenyFreecess

DenyFreecess Donkey Kong

Các bác có vẻ thích đánh Shang thế nhỉ. Em đánh Shang cũng được nhưng cứ vào Shang là ức chế. Shang đời 3 đánh lạc đà, cố gắng chăn nhiều dân lên cái bánh xe rồi lên đời 4 luôn chơi ngựa đôi luôn chứ còn lên cung A làm gì.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À có mấy cái thằng cầm quấn Shang gà lắm. Lúc vào nó Shang em Palmyran, nó kêu quit đê. Phút 12 nó quit ??? Hahahaha.

13. dungwin

dungwin Youtube Master Race

:devil::devil::devil::devil:
    Shang lên đời nhanh bằng persian không bác:-s:-s:-s
    em xem quai' co^? bên Thái Bình woanhs Per 8'23s kick 3 vs 16 dân đấy...
    mà trận đó còn lỗi...
    riêng em chơi persian nhanh nhất là 9'34 kick 3 vs 20 dân ( chết 1 dân phút 2)=((