[APPLE] Thảo luận - Hỏi đáp - Tư vấn chung

Thảo luận trong 'iOS' bắt đầu bởi Soujirou Kaneyoshi, 2/4/09.

1. khoimad

khoimad Dragon Quest

tắt là sao bạn :-?? , giúp mình vớii , mình làm không được :|

2. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Máy tớ Iphone 2G 3.1.3 .Sao t cài Chaos ring với FF2 vào đều ko chơi dc nhỉ .... bấm vào ứng dụng nó nháy 1 cái rồi thoát ra . :(

3. [A1]Lexus

[A1]Lexus Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn ơi mình gà cho mình hỏi mình vô mún cài yahoo cho iphone mà nó hướng dẫn là cài bằng app store mà mình ko có tài khoản đó ,mình thử đăng ký nhưng ko đc . Ai có lòng cho mình mượng TK dùng với đc ko, Thanks

4. HeoSuaXongDzoLua

HeoSuaXongDzoLua Legend of Zelda

Tháo ra cài lại xem :D. Đôi khi có mấy cái ứng dụng lúc down về là nó đã bị lỗi rồi.

Nếu máy đã jailbreak thì vào zoha.vn mà down thôi.
    Hoặc down tại đây: http://www.mediafire.com/?hvmzymzrj1h

5. fray92

fray92 Legend of Zelda

Xài phần mềm BookShelf.
    Có thể cho ebook từ computer vào máy thông qua 2 cách (cả 2 cách đều yêu cầu có kết nối internet cho iphone/itouch):
    - Cách 1: Sử dụng wifi kết nối iPhone/iTouch với phần mềm SelfServer trên computer để chuyển ebook từ computer sang iPhone.
    - Cách 2: Sử dụng computer upload file lên dropbox sau đó truy cập vào dropbox và down xuống.
    Ngoài ra còn có thể down sách từ một số server, shop của nó có cái miễn phí có cái tính tiền nhưng hầu như là không có Tiếng Việt.

BookShelf đọc được các định dạng prc, epub không có DRM (tức là chưa mã hóa) nếu mã hóa thì có thể xài phần mềm riêng để bẻ mã, cái này cực dễ không khó.

Cơ chế làm việc của BookShelf là nó sẽ down ebook từ Selfserver hoặc Dropbox về máy sau đó encode lại (rất nhanh) vì vậy những file có mã hóa thì phải bẻ trước khi down về. Đã thử với hơn chục ebook Tiếng Việt không lỗi font chút nào, Tiếng Anh thì càng không có lỗi. Chưa thử với các thứ tiếng Lào, Nhật, Trung, Hàn...

Ngoài ra có thể xài mật mã lock nguyên cả folder hay lock từng file lẻ.
    File bị lock sẽ bị hide đi nên có thể vô tư cóp ebook *** vào mà không sợ bạn gái, em gái, các thể loại gái... phát hiện.

Nhược điểm:
    - File ebook cóp vào không thể đổi tên :| Chỉ có thể làm 1 việc duy nhất là di chuyển từ folder này sang folder khác. Vì vậy nếu muốn chỉnh thông tin của ebook thì kiến nghị nên xài "calibre - E-book management" - convert hết sang epub chỉnh tên/cover/tên tác giả/tags và đồng thời phát hiện ra cả file đã bị DRM luôn.
    - Cả cái folder được tạo ra cũng không đổi tên được luôn :|
    - Thi thoảng bị crash, gặp trường hợp này thì đầu tiên là ra menu chính của BookShelf, sau đó ra menu chính của Iphone và reboot lại máy là ok.
    - Không hiểu sao rate trên itune store thấp vê lùa :-w Mình xài thấy ngon vê lùa cơ mà =((

Chỉnh sửa cuối: 15/5/10
  6. Hakbit

Cài lại vài lần ,down lại 2 lần rồi cơ bác ah :( . khổ tâm :(

p/s : đọc truyện tớ thấy cái Kindle hay hơn chứ ,copy book offline dc chỉ ban đầu cần wifi để log thôi sau ko cần . Coi dc prc :-?

7. HeoSuaXongDzoLua

HeoSuaXongDzoLua Legend of Zelda

Rất cám ơn bạn. :D.
    Đang check ứng dụng đó.
    Mình thấy cái hay của nó là cho upload lên server của nó để down về iphone, nhưng các book trả tiền thì dân Việt có máu lắm cũng khó thực hiện việc đó được (vì hạn chế nhiều mặt), cái này mình sẽ học hỏi :D.
    Cái tích hợp luôn việc đặt pass rất hay :>.
    Vì cộng đồng iphone Việt không ít, nên có những ứng dụng có các chức năng tương tự các phần mềm khác nhưng ngôn ngữ tiếng Việt, có đảm bảo là hút khách không nhỉ :-? ?
    Cho hỏi chung là nếu đọc sách/truyện thì thể loại nào thịnh nhất nhỉ?
    Heo thì cho thể loại "giáo dục giới tính" - no sex - sẽ rất hay :P.

8. fray92

fray92 Legend of Zelda

Về nguồn ebook thì không phải lo.
    Mình toàn lên thư viện ebook hoặc search google ra các ebook cần đọc rồi về xài calibre (chương trình này thậm chí convert cả PDF) để convert qua epub tiện thể tinh chỉnh hết các dữ liệu kèm theo như tên/cover/tên tác giả...
    Cái này nên chỉnh sẵn trên comp vì khi cop vào BookShelf là cái ebook đó chỉ có thể đọc + move qua lại giữa các folder thôi, đây là 1 điểm khá ngu của cái app này còn lại thì các cái khác của BookShelf đều ổn.
    Đặt pass thì quả thực là rất hay ;))

Ipad đọc truyện còn sướng hơn. Không chỉ tiểu thuyết mà cả manga T_T

Chỉnh sửa cuối: 15/5/10
  9. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

máy mình trước h chạy hay chơi game đều rất bình thường....chẳng hiểu sao dạo này bị cái bug oái ăm ! mặc dù cột sóng vẫn đầy nhưng người khác điện lại thì lại không liên lạc được hoặc ngoài vùng phủ sóng. sms thì nt cỡ 15' sau mới nhận được...đã thử làm sim mới và lắp sim vào máy khác (máy khác vẫn đt và sms bình thường)....up lên FW 3.1.3 rồi nhưng hình như vẫn gặp tình trạng này...mấy bác có biết cách nào khắc phục bug này không ? nản quá, chẳng lẽ bây giờ phải bán máy đổi cái khác sao :(
    P/s : máy mình là iphone 2g

10. fray92

fray92 Legend of Zelda

2G là iphone đời đầu, chắc là do dạo này mạng 3G bắt đầu phủ sóng ở Việt Nam nên nó gây nhiễu tín hiệu đó.
    Đã thử tắt hết bluetooth, wifi và reboot lại máy chưa? :-?

11. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

tắt hết rồi và thử hết mọi cách rồi...hix...làm hại bi h chẳng dám cài cái gì bằng cydia...cứ như là đt đập đá được trang bị camera :-s

12. minh9ftmn

minh9ftmn Mr & Ms Pac-Man

sao có chuyện này đc :-/..........................................

13. dragon290513

dragon290513 ◄ Carnival Of Rust ►

iphone 2g làm gì có 3g để mà bị nhiễu sóng với tín hiệu gì :|

14. moonlight1102

moonlight1102 Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi chút . Tình hình hôm nọ em cop nhạc vào con 3gs của em, chỉ trỏ linh tinh thế nào nó update lên OS 3.1.3 em nghe nói có chương trình jaibreak unlock iphone 3.1.3 5.12.01 dùng để unlock bản OS 3.1.3 của iphone . Em nghe nói muốn unlock được bản 3.1.3 thì phải là OS cũ . thế giờ nỡ tay update lên 3.1.3 rồi thì có unlock được nữa hay không ? Cảm ơn mọi ý kiến quan tâm của các bác .

15. Hakbit

Tớ định restore máy 1 cái mà đang muốn giữ lại data trong 1 app (dạng diary) thì làm thế nào bây giờ nhỉ ? thnks

16. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Các bạn cho hỏi mình mới mua con 3gs để chơi game ip , nhưng tình hình là chưa biết game gì hay cả :D , các bạn có thể recommend cho mình các game hay của iphone ko.
    mình prefer các game có kiểu chơi train luyện level ấy , mình ko thích thể loại game như chaos ring ( hôm wa mới down về vào chơi lát rồi delete luôn )
    thanks các bạn nhé

17. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

^
    Inotia 2 :>

18. ZicZic

ZicZic T.E.T.Я.I.S

Nếu thích đọc truyện text trên IP thì xài Kindle là ok nhất, đọc tốt font các file prc, ko bị lỗi tiếng Việt, thêm chế độ lock quay giúp nằm nghiêng ngửa kiểu gì màn hình cũng ko xoay. Load file nhanh (file Vietpharse 12 Mb load vài s là vào đọc đc) chuyển trang mịn, ưng đọc file nào thì chép trực tiếp vào folder của nó rồi đọc, ko thì down trên mang về cũng ok........xài rồi khen thêm.

........Nhân tiện ai có PM Giả lập GBA trên IP (FW 3.1.x trở lên) thì cho mình xin.

19. fray92

fray92 Legend of Zelda

Axion! Mới thấy nó được Apple chọn là App of the Week tuần qua xong. Chơi hay phết.
    Còn game này nữa cũng kiểu train lấy tiền mua đồ xịn mà không biết hợp gu không Cartoon War Gunner.

20. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

^ Cartoon war gunner chơi theo kiểu endless không cốt truyện. Mình chơi đến màn 150 nản quá chả chơi nữa :(