ArcheAge Fantasy Sandbox MMO ( phiên bản NA - Trion )

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi pleasebean, 24/7/14.

?

Các bác thống nhất chơi phe nào nhé

1. Nuian và Elves

81 phiếu
    55.5%
  2. Firran và Harani

65 phiếu
    44.5%
  1. xXSmILeXx

xXSmILeXx Donkey Kong Lão Làng GVN

Bác nào ở Gò Vấp ko, cho em mang ổ qua chép với, down 50Kb/s tới tết mới xong ....

2. Ming

Ming Fire in the hole!

Đẹt, mới đâu mình down max speed 1.6 mbs, đang phởn thì đc tầm 50% nó down xuống còn 40 kbs :( , để bao h mình down xong mình up lên 4share hoặc fshare cho các bác.

Hình như càng về đêm tốc độ down mới đc cải thiện.

3. Saggit

Saggit Fire in the hole! Lão Làng GVN

down bản ko từ launcher ko biết có lỗi ko, nếu ko thì phiền bạn up lên 4share, xài sim viettel nên acc vip 4share có 10k/tháng :2cool_sexy_girl:

sẵn ai tư vấn hộ build healer đc ko, mới đi làm nên bận quá ko có thời gian ngồi mò mẫm nhiều đc.

đang tính build kiểu này http://archeagedatabase.net/us/calc/20434

Chỉnh sửa cuối: 26/7/14
  4. pleasebean

pleasebean Legend of Zelda

Healer mà mi đi bỏ witchcraft vô làm gì rứa :4cool_hungry:

5. Saggit

Saggit Fire in the hole! Lão Làng GVN

thì bởi thế mới nhờ tư vấn dùm :4cool_hungry:

6. Ming

Ming Fire in the hole!

Thì đấy, quan trọng là down client ngoài ko biết chạy game có bị lỗi ko, chứ giống cái AION NA hồi trước thì mệt.

Bác bean cho hỏi gói founder pack có ảnh hưởng gì nhiều đến game ko, nghe nói là được chơi trước free gamer 4 ngày, còn ko hiểu cái day patron status là gì.

7. pleasebean

8. yuna1698

yuna1698 Legend of Zelda

Ai cha ngon ah nha, game phải đông cộng đồng việt như vậy chơi mới máu hehe.

9. 0din

0din C O N T R A

Hoho build thử dùm mình char siêu tank, không cần giết người làm sao mà đánh ko chết là được. Có lẽ lấy Defense + Vitalism + songcraft

10. pleasebean

^ Của bác đây build cù nhầy vô đối vì là tank ko cần damg to nên có thể sài wand + shield để tăng hiệu ứng heal, passive heal + 50% heal of stack mettle + self heal đường vital + 2 skill bất tử 20s chỉ sợ hết mana ko sợ hết hp.
    http://archeagedatabase.net/us/calc/20451

11. 0din

0din C O N T R A

Tưởng có class Caretaker hay Templar gì đó đang xem mấy class đó trâu bò hơn,

12. Ming

Ming Fire in the hole!

A mà build caretaker hay Templar thì chỉ có vài skill để đánh nhau, mà mấy skill này còn cooldown lâu, build vậy giống 1 con support tank hơn là tank, lao vào càn có khi chúng nó còn chẳng thèm đánh =)).

13. 0din

0din C O N T R A

14. Ming

Ming Fire in the hole!

15. pleasebean

Templar + Caretaker là 2 build dành cho healer + support chứ ko phải tank. Đặc biệt Templar hoàn toàn ở thế bị động train cực mệt vì skill đánh nào cũng có cooldown.

16. 0din

0din C O N T R A

Hoho yên tâm tư vấn cho sao trâu bò là được, còn train là việc của mấy đứa em :D Từ trước đến giờ ko solo bao h , chỉ không hiểu có mấy cái Q solo hay gì đó có làm nổi hay không thôi :D

17. pleasebean

Ờ vậy thì cái Templar là trâu bò hạng nhất nhì game rồi đấy tương tự với Caretaker or Cleric, chả thằng nào khùng đến độ đi solo 1v1 với cái bình hp di động, 1vs2 cù nhầy chờ viện binh. Templar tốt khi đi dun hoặc trong các group nhỏ vì Vital ko có khả năng heal aoe mạnh. Caretaker và Cleric tốt cho mass pvp Siege vì khả năng ultimate support từ heal aoe,def,spd,atk,atk speed của songcraft có passive tăng bán kính effect tận 25m + khả năng tank heal từ vital nhưng tốn mana.

Còn 1 điểm rất quan trọng nữa là Labor Point game này dựa vào LP rất nhiều craft, gather đến cả report bot cũng sài LP đồ craft rất mạnh thậm chí còn hơn cả đồ drop từ dun hay raid. Farm có thể sài chung đc nên ai mua patron status có lòng hảo tâm thì share farm sài chung vì có những loại cây chỉ trồng đc ở private farm ko trồng đc ở public farm, đem ra ngoài trồng lậu thì tụi trộm vặt nó lụm.

Train lv thì từ map 30 đến khi max lv tránh tình trạng đi lẽ đi solo vì 2 phe train chung 1 map + Q nhiều và khó đi càng đông càng tốt, 1 Raid max đến 50 mạng tha hồ mà invite, tương tự khi đi trade cần có tổ chức đi 1 - 2 chuyến cho đông để bảo kê trade pack vì về sau đi trade = đường biển nên 1 khi chết là bay về đất liền phải tốn 5m mới chạy ra lại đc khi đó đã muộn, chưa kể trường hợp gặp thủy quái kraken đột xuất.

Chỉnh sửa cuối: 27/7/14
  18. Ming

Ming Fire in the hole!

A build defender thì nên kết hợp với Battlerage hoặc Shadowcraft , battlerage có vài skill giảm dmg với parry chance, shadowcraft có nhiều stun với invi,back stab.

1 con tanker mà ko có khả năng disable mạnh, càn lướt hay uy hiếp được đối thủ thì vào combat gần như là chúng nó sẽ bỏ qua chẳng thèm đánh, lần đầu chưa biết hoặc gặp gà thì có thể nó đánh mình đấy nhưng từ lần thứ 2 thì nó sẽ rút kn, chưa kể bọn pro nó nhìn tên class là đủ hiểu cách build. Tương tự như đánh LoL mà vác con AD lên top build max giáp thì vào combat rất phế, gây dmg ko đc nhiều mà disable với khả năng càn lướt ko có bao nhiêu.

Quan trọng là phong cách chơi nữa, build Templar ko quấy rồi đc ai nhưng nếu càn lên mà hút đc agro thì ngon, còn nếu nó ko đánh mình thì mình chuyển qua role làm buff cho đồng đội, mà nghe nói bản NA mấy cái buff HP bị nerf hết nên chỉ riêng cái bảng Vitalism ko biết là có giữ mạng đc cho đồng đội hay ko.

19. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

down về chỗ nào thế mấy bác ? trước có vọc bên RU, mà delay ghê quá nên quit, giờ có NA thì ngon rồi

20. pleasebean

Archer mà gặp mấy thằng tank nó ngán đến tận não :2onion16: damg bắn vô nó ko bao nhiêu mà nó cứ lấn lấn tới chạy còn ko kịp, may mắn bắn nó gần chết nó bật bất tử lên đứng cười trong nước mắt :cuteonion37: nhưng nếu đi theo số đông thì archer cực mạnh vì khả năng bắn xa nhất game. Trước chơi RU pvp với 1 lão tank build như paladin bắn hơn nữa ống mana mà hắn éo xi nhê gì gặp cái map hẹp nữa thì xác cmn định.

Download https://glyph.trionworlds.com/account/profile/manage-game!input.action?dd=1 Đăng ký acc, kím key, redeem key xong nó mới cho down.

Chỉnh sửa cuối: 27/7/14