[ARCHIVE] Trao đổi về Rome Total War

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi RichterRosenheim, 28/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Keilyforever

Keilyforever Dragon Quest

seleucid mới vào phải pt như thế nào nhỉ ? trước giờ chưa chơi seleu -.-" vừa vào phát nó đã từ 4 phía wánh tới thật là khốn nạn -.-"

2. rocxman800

rocxman800 Dragon Quest

để tạo bệnh dịch dể lắm đừng xây hệ thống thoát nước làm gì để thành phố dơ bẩn dể có dịch lắm ^^ mà mình thấy ko nên làm vậy vì khi có dịch lính xuất thành ko dc mà nhập thành củng ko xong ko nên chơi nhất là khi cần quân để đánh

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

không nhớ rõ lắm vì lâu rồi, nhưng thủ trên, đánh sang trái, rồi vòng lại sang phải/trên. Đến gần bờ biển hi lạp thì dừng lại, và cũng đừng tham đánh với bọn Egypt vì mấy con chariot của nó khỏe hơn mình. Đánh xong hai mặt trên/trái thì có voi -> xử egypt. Xong bọn này thì quân ta vô đối :'>. Nhớ ko nhầm thì Seleu có melee chariot, hơi khó dùng nhưng cố mà sử dụng vì nó rẻ + đánh với cavalry hiệu quả cao, dùng xử lý đám ngựa cung ở khu vực đấy khá tốt.

4. rocxman800

rocxman800 Dragon Quest

đừng bao vờ đập tui ở trên mà dồn quân đập ai cập ngay lúc đầu vì ai cập là kẻ thù chính còn các nước kế bên chỉ cần mua quân thủ thôi vì bon nó lúc này còn yếu ko dám đem nhìu quân đánh đâu và có vài nước còn wa ta xin dc trade nửa nên tạm thời đập thằng ai cập trước vì nếu để về sau ai cập nó kinh khủng lắm đội nào củng full quân đánh ko lại nó còn lúc đầu nó rất ít quân đập liên tục ngay turn đầu thấy nó có quân là mua chuộc ngay ko để nó có nhìu quân cứ thế mà đập mình dùng cach này chỉ trong 8 năm đả thịt xong ai cập còn bọn tép riu kia làm thịt nhanh gọn thế là mình bá chủ vùng đó chuẩn bị nhăm nhe wa bán đảo hi lạp

5. Kronpas1997

Các thành phố của Ai cập quá xa nhau, muốn kinh tế phát triển hiệu quả phải chiếm được vùng châu thổ sông Nil. Từ vị trí xuất phát của Seul biết bao lâu mới đánh nổi đến đấy ko :|? Trong khi đấy đánh sang trái chiếm được một loạt thành phố của Greek, tiền vào như nước :). Quân Egypt cơ động kém lắm, về sau có phát triển đc cũng ko sợ, chứ để mấy con ngựa cung phía trên quấy cho thì khó chịu vô cùng.

6. NapoleonBonapart

NapoleonBonapart Mr & Ms Pac-Man

Từ Seulusisc có thể đánh dọc theo bờ Địa Trung Hải, chiếm các thành lớn như Jerusalem rồi xuống châu thổ sông Nile chứ có sao đâu chị Kron. Em lại thấy đánh sang trái khó khăn hơn vì Seul chỉ có 1 thành ở bán đảo thổ, chỗ tập trung nhiều kỳ quan, quân đội sẽ đẻ không kịp để đánh Greek. Còn đường từ chình quốc qua đến bên đó cũng đâu có gần, lại toàn đồi núi không à. Lớ sớ thằng Pontus nó lại cho 1 trận biển người thì hấp hối ngay.

7. Kronpas1997

Quên mấy cái wonder à? Sang trái được 3 cái, xuống dưới được 1, tùy nghi lựa chọn nhé. Mà thu nhập tính theo số city + số port, đảm bảo đánh sang trái được nhiều hơn. Greek lúc đấy còn chí chóe với Brutii và Mace chán chê, ko lên quân nổi đâu.

8. rocxman800

rocxman800 Dragon Quest

tui chọn 1 vì ít mà chắc còn hơn là nhìu mà bi đập 3 mặt nhất là ai cập tui ghét bọn nó lắm nên muc tiêu là ai cập^^

9. I don know

I don know Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi Seleu cũng chọn cách này, nhưng trade đc với bọn Greek sau khi war nên tiền vô như nc hà, còn bọn Ai cập bọn nó dồn hết sức đánh mình, mình cứ xây phalanx thủ thành, bọnChariot mà char thì :cool:

10. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

cho tui hỏi, vào chỗ để ambush rùi nhưng mà sao để đánh bất ngờ, tại khi quân nó tới, chọn đánh thì ko còn bất ngờ nữa.

11. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

voi thì thành nào của Seleucid mà chả có, có điều là nhà ngựa cấp cuối mới có

12. NapoleonBonapart

Sướng thế cơ à, chả phải như bạn Catharge chỉ ở Châu Phi mới có voi. Nhưng vẫn ghét quân Seul là bộ binh chơi phalanx, em ghét nhất kiểu đội hình này (tuy nó có lợi thật) vì ít cơ động quá. Bộ binh phải cơ động như đám Gaul mới sướng.
    Hay bây giờ anh em bình chọn bộ binh, kỵ binh, cung thủ của thằng nào là đánh sướng nhất nhé.

13. Keilyforever

Keilyforever Dragon Quest

bộ binh ;)) vì các thằng kia có cho vào nhiều cách mấy mà ko có bộ thì cũng thua, vấn đề là thời gian .

14. NapoleonBonapart

Không, ý em là bộ, kỵ, cung của faction nào là mạnh nhất ý.
    _Em bỏ phiếu cho urbancohort của La Mã và cung của Gaul (cái thằng 2 turn ấy). Còn kỵ binh thì bọn Scythia, đám NobleArcher (ngựa cung).

15. JediDarkLord

Seleucid mạnh nhất trò đấy cứ thử tưởng tượng 8 đạo voi áo giáp đi cùng 4 đạo ngựa áo giáp thì thằng nào đỡ nổi, chỉ tội là ko đánh thành được mà bao vây rồi chiếm thôi. Tui thử chơi kiểu đó 1 lần rồi, thắng liên tục nên chán quá bỏ

16. NapoleonBonapart

Em cũng có lần thử xài ngựa cung Scythia, đánh đâu thắng đó. Cũng chán mà bỏ, nhưng quân em chắc không khủng bằng quân của Jedi đâu. Lính bác như thế tiền đâu mà upkeep ví lại tiền đâu mà đẻ.

17. rocxman800

rocxman800 Dragon Quest

ai nói với ông bon gaul cơ động nhất cơ động nhất là quân của la mã có thể đập nhau trên mọi địa hình di chuyển nhanh mà vì thế tui thường hay chơi những đội có quân gần giống như la mã như Seleusid có phalanx mà có cả bộ binh la mã nửa có nhìu cách đánh cho mình chọn lựa

18. I don know

I don know Mr & Ms Pac-Man

Bộ binh cơ động nhất thì đúng là của Rome, mà bọn này rất dễ điều khiển, chả như bọn mọi.

19. JediDarkLord

chỉ có 1 đạo đó thôi chứ ko đủ tiền xây đạo thứ 2, được cái voi khó chết nên ào vô trước, ngựa chỉ truy đuổi nên ko chết hoặc chết ít nên ko phải retrain nhiều

20. NapoleonBonapart

To Rocxman:Đúng là Seul có cả quân giống Rome nhưng chỉ có 1 loại à. Hình như là thằng Cohort gì đó, nhưng như thế là quá ít, không đủ lựa chọn.
    To Jedi: à, sao bác lại để nhiều đội voi chung 1 quân đoàn nhỉ, mấy con voi dễ bị run amok lắm. 1 đội chạy là đám kia chạy tán loạn à.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.