[ARCHIVE] Trao đổi về Rome Total War

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi RichterRosenheim, 28/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. congato7641

congato7641 Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái thằng lính Arcani của 3 nhà rome có cái điểm mạnh gì vậy. Sao thấy nó đắt mà đánh dở quá. Cái thằng lính mà cầm 2 cái kiếm và mặc áo choàng bịt mặt ấy.

2. I don know

I don know Mr & Ms Pac-Man

Quân nì chuyên đi móc lốp ý muh.

3. Jacky_Knight_90

Jacky_Knight_90 Mr & Ms Pac-Man

Đánh bằng Arcani thì hay đấy, nhưng mà thấy 1 thằng chết thì tiếc đứt ruột :-S

4. games&games

games&games C O N T R A

em thấy mấy đạo phalanx chậm wa ko cơ động = wân cũa rome khi đánh nhau dể bị cung ngựa thịt wá

5. Chamoisking

Chamoisking C O N T R A

Bọn Armoured Hoplites, Spartan, Silver Shield... thì mới thực sự mạnh, chống cung tốt lắm. Cho bắn hết cả thùng tên cũng chỉ giết được 1 phần 8 đạo.
    Còn mấy chú Militia Hoplites hay Levy Pikeman thì chỉ được cái lập đội hình phalanx thôi chứ đem ra ăn cung tên thì gục hết cả đám.

6. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

quân này có thể nằm xuống đất ẩn mình được dùng để bất ngờ cưỡng bức tường đối phương.

Đến gần sát bên cũng không thấy bọn nó nhé trừ phi đi ngang wa hoặc bọn nó động thủ

7. unbelievable

unbelievable C O N T R A

ai giúp em đánh trận này với(((((())))))

Các file đính kèm:

8. Jacky_Knight_90

Đưa Hastati, Tharce lên giữ trên thành, nó chỉ có 1 thang thôi mà, tập trung vào cái thang đó. 2 đội phaxlax thì cho thủ ngay cửa, bật chế độ guard mà chờ, ko cho tụi quân nó chiếm cổng thành để khi quân nó vào thì đổ dầu tiêu diệt ( cách duy nhất để thắng ). Còn 2 đội phóng lao thì cho cơ động hay giữ plank của hoplie.........Vậy là giải quyết xong bọn Greek :))

9. games&games

games&games C O N T R A

trời ơi đội carthage yếu như sên đánh với rome dùng đông hơn vẫn thua mà có voi nữa chớ mới tức chớ lính ngựa thì mới tông vào đội phong lao có 1 cái đã chạy rùi còn bộ bịnh thì ẹo đánh solo với đội kỵ binh cũa rome dù 2 đánh 1 mà vẫn thua >.< thất vọng nhất là voi chả làm ăn đc gì mới và trận chưa gì đã chạy mà lại toàn tồng vào phe ta ko mà đáng nói là nó tông phe ta thì chết liền mà em tông vào phe dịch thì chả thằng nào chết vậy mới ấm ức chớ:(( mà em lại rất thích chơi voi:(

10. Jacky_Knight_90

Voi thì cho vào phía sau đội hình. Khi quân chúng nó gần steady thì cho xông thẳng vào, bảo đảm quân Rome chạy té khói.Thấy quân phóng lao hay quân cung của nó thì bạn lo núp voi đi là vừa, để nó run amok thì hơi đáng buồn cho quân ta đó. Àh quân của Carthage phải lên đội phaxlax mới nên đụng với quân Rome, tụi swordman hay spearman đem đánh với Rome thì cứ như châu chấu đá xe thôi nên đừng có đánh ngay mặt trận, núp vào thành thủ có lí hơn.

11. games&games

games&games C O N T R A

vậy hả cảm ơn bạn nhé mình cũng có đạo phaxlax cấp dầu rùi hiện đang tín báo thù nhưng voi cấp đầu thấy ko thật sự tốt nêu ko biết có nên xài ko mà cho hỏi steady là gì thật sợ ko hiểu lắm ý bạn nói là khi nó nhào vào đánh nhau hết thì mình cho voi ra hả nếu như vậy thì đội hình của mình cũng sẽ dính theo thì sau

cái thứ 2 nếu có đạo phãlax đem đi đánh chỗ xa thì làm sau ma bỗ sung đc lính mới vì xung wanh ít có thành nào dân 6k lắm

12. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

đánh trước khi nó đánh bạn. Bạn dùng 1 đạo nhỏ chạy ra dụ nó lại gần thành, rùi ngồi đợi tháp canh tỉa từng unit. Mình hay chơi kiểu này vì Mac hay bị tụi Hy Lạp và Rome đánh lắm. Đánh kiểu này rất hiệu quả, có lần thịt gần hết cả đạo quân lớn của nó.

13. Jacky_Knight_90

@aragon : đánh cách đó lâu lắm, thời gian đâu mà chơi. Đánh 1 trận có khi mất cả buổi. Mệt. Cách đó dùng khi quân nó đông gấp 10 quân mình thì có lí hơn. Chứ thế trận trên kia quân nó với quan mình tỉ lệ chừng 3:1 thôi. Thủ cửa là vừa.

@games&games : steady là tinh thần của quân đó. Bạn thử đội hình Carthadian đi : 5 phanlax, 4 carvalry, 2 elephant, 2 cơ động ( bảo vệ cánh phanlax) . Đầu tiên đưa đội phanlax ra mặt trước, 2 quân cơ động ra 2 bên để bảo vệ cánh, ngựa, voi cho ra cánh phía sau. Khi quân nó đẩy lên đụng phanlax, cho voi mình thịt đám ngựa đánh cánh (nếu có), nếu gặp ngựa phóng lao thì hi sinh 1 đội ngựa đuổi theo nó. Khi quân nó đã bị kẹt do phanlax thì cho ngựa lên dẹp cung( nếu có), voi dẹp ngựa rồi cho tất cả đánh thẳng vào sau lưng quân chúng nó....... nếu chúng có heavy carvalry thì cho voi lên trước.

14. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Voi đời đầu thì dùng làm gì !:| Hèn chi tui cứ thắc mắc sao mà voi nó dễ chạy thế ! Xài Armoured Elephant thử xem, dí La Mã chạy xịt khói ! Nhưng đừng có mà dí vào Spartan Hoplites nhé !=))

15. games&games

games&games C O N T R A

vậy a` thế chẳc phải carthage wá yếu đơi đầu rùi từ bộ binh đến kỵ binh cả voi nua đều yếu nhưng sên ko biết về sau thì thế nào chớ thủ đô carthage của em bị rome chiếm rui :(( giờ chỉ còn lại vài thành nhỏ chiếm đc nhưng làm đc gì lính cấp cao nhất cũng chỉ là swordman :| đánh dấm gì đc hĩ dành ra đi wa đôi ai cập vậy
    a` wên cho em hỏi thêm 1 câu nữa gi em nhập mã "process_cq settlement" nó báo err vậy em nhập ko đúng chỗ nào vậy em chỉ đc có 2 mã add_money 20000 và toggle_fow còn lại dều báo err hết ko hiu tại sao

16. JediDarkLord

chế độ Guard có ý nghĩa gì vậy mí bro quả thật chơi đến Med 2 roài mà ko hiểu nó có tác dụng gì

17. taiboinew

taiboinew Mr & Ms Pac-Man

Bác đánh kiểu gì mà để bọn Roma nó mạnh vậy ?:o
    đánh Carthage phải up War Elephans càng nhanh càng tốt ? không thì train Poeni Infantry có Phanlanx mà trụ ... bọn kị binh đâu có tồi lắm ? Long Shied Carvaly Speed cao đánh thọc hậu rất tốt đâu tệ như bác nói !
    Đánh Carthage lúc đầu phải giữ cho được Sicily nếu không để bọn Roma nói kéo đến thì mệt ... tốt nhất vừa vào đánh ngay Thành Greek dân đông mà có tường đá có thể trụ được ... nếu tự tin thì dập ngay Massia của Roma :wink:
    chờ cho Carthage có voi xin rồi thì Roman phải quì gối !:D
    Guard mode đơn giản là giữ vững đội hình khối khi chiến đấu và không truy kích khi đối phương bỏ chạy ... cái này cũng chẳng tác dụng mấy có lẽ chỉ tiện phòng thủ !
    kể cả Sp bị tông trực diện cũng toi ngay ? AE có giáp trâu 10 HP ... Sp phải chọc 10 phát mới chết trong khi AE khua một cái là SP bay vèo vèo :D

18. JediDarkLord

thực chống voi chỉ cần 2 đạo phalanx hợp lại và đừng để tạt hông là đủ roài. SH mà bị tạt hông hay đi riêng lẻ AH tông 1 phát là chạy hết ráo

cái chế độ guard hình như là để khi lính mình chạm lính địch thì đánh á

19. Chamoisking

Chamoisking C O N T R A

Dùng voi sướng nhất là có thể bắn tên bất cứ lúc nào, range xa, nhiều tên. Cho 1 đạo voi bắn hết tên cũng giết được kha khá phalanx rồi. Voi lại chạy nhanh nên không sợ phalanx đuổi kịp.
    Nhưng nếu tính về hiệu quả thì voi quá mắc, trừ phi không có lính nào mạnh thì mới dùng voi làm chủ lực.

20. games&games

games&games C O N T R A

mình đem hết lính ra đánh rome ai de thua ko những ko đc gì mà còn bị nó đánh lại nữa rui tao ra 1 đôi wân như nhưng còn thì bị nó đánh rùi thua

cho hỏi voi cấp 2 thì cần bao nhiu dân cho hỏi luôn cái mã process_cq settlement dùng để wân hết nhà phải nhập như thế nào mình nhập mã đó mà nó báo err hoài

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.