Arcuz 2 - Game mini dành cho các bạn thích thể loại RPG

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi DavinciD, 7/10/11.

1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nói thiệt tui cày đến Lv120 rồi mà còn dư đến 29 Skill Point không dùng đến (chưa kể những Skill tăng linh tinh), cũng chẳng cần tăng Skill vũ khí. Không phải do Build sai nên yếu quá, mà lệ thuộc quá nhiều vào Cheat (Bug) cho nên gà thôi, không tin Up Save lên tui dùng chính cái Save đó đánh Boss cho xem. ;))

Một số Skill quan trọng cần có:

Berserk: Cái này cực kỳ cần thiết khi đấu Boss, vũ khí có Damage càng cao thì càng hỗ trợ tốt.
    Fire Elemental: Ở Lv3 tạo ra 3 cục lửa bay quanh mình sát thương cho tất cả địch ở chung quanh. Có cái này kết hợp thêm Berserk thì...
    Sprint: Tăng cả tốc độ di chuyển lẫn tốc độ đánh.
    Life Force: Giúp tăng cột Max HP/MP, nhưng sau khi dùng thì nhớ bơm máu cho đầy. Cái này không cần tăng gấp, để sau này gặp Boss mạnh mới phải tăng.
    Assassin: Tăng Damage khi tấn công từ sau lưng, cái này rất hiệu quả khi đánh Boss, đập cho nó Break rồi vòng ngay ra sau lưng mà dập.
    Master of Defense: Vừa giúp tăng Def vừa có khả năng tăng máu khi Block đòn.
    Enlightenment: Cái này không rõ tác dụng lắm nhưng hình như tăng thuộc tính Element.

Tuyệt chiêu dùng để tấn công thì nên đi theo đường Hurricane, đơn giản vì nó Multi-Hit. Đường Force Wave thì mạnh hơn nhưng thường nó chỉ có 1 Hit cho nên trúng thì ăn hết, trật thì mất cả chì lẫn chài, muốn đi đường này thì phải Pro một chút.

Còn lại thích tăng thế nào cũng được. =))

Chiến lược đánh Boss thì đơn giản thôi, trước hết là dùng Axe vì nó Damage cao nhất và phá giáp nhanh nhất. Vào trận thì đập cho giáp gần banh (không cần đánh xáp lá cà liên tục, vào gõ 1 cái rồi né), khi giáp gần banh thì dùng liên tục Fire Elemental, Sprint, Berserk, phá giáp rồi tấn công liên tục vào sau lưng, có Sprint hỗ trợ rồi nên tốc độ đánh cũng được cải thiện rất nhiều. Có thể xài Skill liên tục (Level thấp thì Hurricane, Level cao thì Summon Storm). Summon Storm cực kỳ hiệu quả khi đánh trùm, nếu xài đúng cách thì 1 lần có thể dễ dàng lấy đi khoảng hơn 1/3 tới 2/3 cột máu của Boss. Nhưng cái bất lợi khi dùng Summon Storm là không phá giáp được (do Bug hay Lag gì đó mà khi dùng Summon Storm đánh trùm thấy không phá giáp được), bởi vậy nếu dùng quá sớm nhiều khi chỉ lấy được khoảng 1/10 máu Boss thôi.

Còn bản chuẩn không hiểu thế nào là chuẩn, hầu hết các trang Web Online đều cập nhật bản cuối là 1.46, bản này chỉ có mỗi cái lỗi là không làm được Poem Quest, muốn làm thì phải chơi bản trước đó là 1.45, tui đã Up lên trên kia rồi.

2. pauldl

pauldl Youtube Master Race

bạn ơi ! sao mà mình ép cây rìu ....rớt ...nó mất sạch luôn ! không còn dòng nào nữa hết ! mất lun fire4 huhu !!!!!!

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Đương nhiên rồi, khi ép đồ mà bị rớt là mất tất cả thuộc tính mà, có điều Level+ (mỗi trang bị có thể nâng lên +5) của trang bị nếu ép thất bại thì vẫn được giữ thì phải.

4. monkey3101

monkey3101 Mario & Luigi

=.= , Tui chơi lại nick mới , không hiểu sao đến lúc đánh con trùm sau con beholder , mất tôi cái field gì gì đấy, k unseal được cái portal ở cái dun 26 , chỉ tui cái

5. pauldl

thanks bạn nhiều nè ! mà level+ la mình ép 3 viên bless soul với cục vàng vàng phải không? ép lên lv mấy thí sẽ không bị mất hết thuộc tính vậy bạn ?

6. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không phải, trang bị có 2 cách ép, một là ép lên Attribute, ép cách này thì sẽ tăng các loại Attribute nhưng nếu thất bại thì tất cả Attribute mà trang bị đó đang có sẽ mất hết. Hai là ép lên Level Equipment bằng cách ép bằng 1 Bless + 1 Soul + 1 Holy, ép cách này nếu rớt thì sẽ không mất gì cả, còn nếu thành công thì sẽ thêm dấu + vào trước tên món đồ.

2 cách ép này không có liên quan gì đến nhau nhé, tức là không có cách nào tránh bị mất Attribute khi ép Attribute thất bại. Bi bạn ép đồ, mở bảng hướng dẫn ra (nhấn vào dấu "?" trong bảng ép đồ), trang số III, IV, và V là hướng dẫn ép Attribute, nó có ghi chú rõ dòng "Notice: Failed composition will cause all Attribute lose of the Item!!!". Bảng số VI là hướng dẫn ép Level Equipment, chỉ có tác dụng tăng Damage/Defense thôi (trang sức không được cách này vì nó không có chỉ số).

Tất nhiên có cách Cheat để ép thành công 100% nhưng mà tui sẽ không chỉ cách Cheat vì tui ghét nhất loại người chơi kiểu này, nếu cần thì chờ người khác chỉ cho hoặc tự mò trong Topic này có nói tới rồi.

Chỉnh sửa cuối: 22/2/12
  7. pauldl

Ừ ! games flash thôi ! thích nên mới chơi ...mới đam mê ! cheat thì không có những cảm giác rớt đồ ..hay sung sướng khi lượm được đồ ngon đâu ! :) mình hộ chuyện không cheat ! mình mới lv53 ...không biết khi nào mới lên 120 như mọi người được !!!!

8. monkey3101

monkey3101 Mario & Luigi

Done game khi không dùng cheat ! =.= Về sau chỉ biết kiếm slime mà đánh kiếm item + Dijn thôi .... Mong chờ Arcuz 3

9. kunimuzik

kunimuzik Youtube Master Race

cho mình hỏi tí sao mấy cái skill backstab I II III ko cho vào thanh skill được vậy

10. kunimuzik

kunimuzik Youtube Master Race

đánh xong tầng 43 thì làm gì nứa đây mọi người

11. Quynh_531

Quynh_531 Youtube Master Race

cònaai quan tâm cho m hỏi là làm sao sử dụng dịch chuyển vậy, mình đánh xong D7 nên nó tự cho về làng + chuyển sang chap IV, muốn đến D7 đánh tiếp ko lẽ lại chạy bộ? @@
    mình có thử đứng lên cái chỗ ở đầu vào C1 ấn back space nó save thôi chứ ko dịch chuyển đc, nếu các bạn biết chỉ mình với nha

12. Trần Dũng 1506

Trần Dũng 1506 Mr & Ms Pac-Man

woa, game hay ra phết đó bạn ơi, mình đã chơi qua Arcuz 2 trên cái trang mini game nào đó k phải armor, nhưng thấy cũng hay :7onion68::7onion68:

13. DavinciD

DavinciD Youtube Master Race

Không ngờ topic này vẫn có người còn quan tâm nhỉ . Hôm giờ yahoo mình có nhiều người tới hỏi về game arcuz này quá . Vài bữa nữa mình sẽ lập topic mới nói đầy đủ hơn về game arcuz 2 này . Nếu được các bạn hãy vào xem nhé.

14. noobdaika

noobdaika Youtube Master Race

Game này hay! Down về chơi hết cả tết vẫn chưa xong
    Tiện thể cho mình góp ý nhé
    Skill Charge Slash damge cực khủng đấy. Charge cho đến khi vừa nổ thì nhả tay ra liền. Càng đúng thời điểm nổ damge càng cao
    Nổ lần 1 (Charge Slash I) damge x10. Nổ lần 2 (Charge Slash II) có thêm crit có khi damge x100
    Từ lv20 có thể giết được tất (100%). Slime phang 1 fát là lên dĩa (1 cách giết slime hay)
    Test thử xem !!!
    Chắc mình là người đăng cuối cùng rồi nhỉ :))

15. Moon Princess

Moon Princess Tứ Hải Huynh Đệ Lão Làng GVN

chầc, topic có lâu rùi mà giờ mình mới biết game này, quả thật chơi rất hay!!

16. thinh3000

thinh3000 Mr & Ms Pac-Man

tớ cảm thấy hay hơn mấy game setup :D

17. dungdinua

dungdinua Youtube Master Race

ủa game này chơi onl trên web lun hả mấy bác :7cool_feel_good:

18. tomreci01

tomreci01 Youtube Master Race

games này chơi trên pc hay trên mobile thế mấy bác ,tại ko thấy dc hình nên hơi khó

19. zZ_Skydragon_Zz

zZ_Skydragon_Zz T.E.T.Я.I.S

-PC, cũng khá, dạng cày cuốc(khoai lắm :-s), 5x, cầm 1 set búa băng, thêm cây búa cam 4 crit 4 atk 4 ice, đánh baal vẫn chật vật :-s. Theo mình thì lúc đầu cứ max cái skill xoay xoay(hình như là blade storm :-? ), nếu xài búa thì break armor xong xoay 1 cái có thêm damage từ đánh sau lưng nữa thì 2 hit là boss chết( nếu mình yếu, mạnh thì chỉ 1 lần break là đủ....), xong max dòng dual weapon, đánh cứ như lính cơ động @@!!!. Ah, ai ko tìm đc link down thì tìm trong topic của mình, cũng box này, bản offline( ad ;)) )

20. dungdinua

dungdinua Youtube Master Race

lâu lâu chơi lại dạng này thấy hơi oải oải chút :3cool_embarrassed: ko bằng mấy thằng RPG 3D giờ :6cool_ah: