Assassins Creed (c) Ubisoft For PCCCCCCCCCCCCCCCCCC

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi hoang_296, 29/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bladegun

Bladegun Youtube Master Race

Bạn mua đĩa game bản xịn đó ở đâu zậy??Tui cũng ở tpHCM nè,chỉ dùm để khi nào tui...điên vì down mà chơi hok đc cái game này thì ra mua:cool:.Bữa giờ tốn mấy ngày down 2 bản game đó về(1 bản reloaded,1 bản repack reloaded và đều có grapphic 4/4,detail 4/4).tui lần lượt cài cả 2 bản,crack rồi vào game bình thường.Chỉnh mức max setting,chạy game ko giật,chỉ mỗi tội randdom crash,cả 2 bản cài vào đều bị như zậy(hoặc đứng game rồi restar máy,hoặc out ra màn hình win rồi hiện thông báo don't send :x).Chỉnh mức min setting cũng bị.Lên net tìm bản xịn nhưng cuối cùng thấy bản xịn cũng chính là bản repack reload mà tui đã down về--->chẳng hiểu nổi:whew:.Xem nát topic này cuối cùng mới hiểu mình ko phải người duy nhất:devil:-->nhưng vẫn kô hiểu tại sao bản xin mà vẫn bị crash,mà lai có người bị có người kô bị(điển hình ng máy xịn thì bị,ng máy yếu hơn chút lại vi vu:-/ ).Ai có thể giải đáp thắc mắc này của tui thì xin giúp dùm.Cám ơn bạn rất nhiều::).AH,mỗi lần cài game tui đều instal luôn bản patch 1.02 mới ra của game,tất nhiên cũng crack luôn 2 file DX9 và DX10 ver 1.02 tương ứng.Có ai chơi hoàn tất game(ko gặp lổi crash) mà ko cần up lên bản 1.02 ko zậy?
    Cấu hình máy tui: Main P35-DS3
    RAM Cosair 1Gb bus 800 (2 thanh dual chanel)
    Nvidia Geforce 8600GT 256Mb ddr3
    Win Xp SP2
    Cpu core 2 dual E6550 2.33Ghz
    DirectX 9.0c
    p/s:vì muốn bạn nào giúp đỡ dùm tui có thêm thông tin đầy đủ về tình trạng của tui nên nói hơi bị dài,thông cảm dùm.Cám ơn các bạn rất nhiều::)

2. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Ra Thúy Vi mua đó bạn, mắc chút mà chơi ok không bị crash

3. minhtri595

minhtri595 The Warrior of Light

nếu bạn Bladegun chê mắc thì gần đó có Lâm Bá ở Bùi Thị Xuân bán 20k/DVD, mình đã mua 1 bản và về nước mà ko hề crash gì

4. Bladegun

Cám ơn 2 bạn ^^.Nhưng xem ra chỉ còn cách mua đĩa thôi sao???Người bán đĩa cũng chỉ là down trên mạng xuống như mọi người thôi mà.Sao họ lại có bản ngon,mà mình lại ko tìm đc hỉ???Công sức và thời gian bỏ ra tìm kiếm,lùng sục trên net tin rằng cũng ko đến nổi thua họ.HIc...,1 đĩa 20k >_<...,bữa giờ tui down game off cũng nhiều,có những game hot khó down mà cuối cùng vẫn giải quyết đc.Chỉ chịu chết với cái thằng này.Tui nghĩ game này nhiều ng muốn chơi trước hết ko phải do những yếu tố gì ghê gớm hấp dẫn,mà chính là vì nó...khó chơi dc 1 cách suôn sẽ do có nhiều lỗi nên tạo tâm lý kích thích gamer,"càng khó chơi ta càng phải chơi" ^o^.Cuối cùng nếu vẫn ko ai giúp đc lời giải thích hay cái link down bản "xịn thật sự" của nó thì đành mua đĩa zậy >_<
    P/S: mà các bạn chơi game ko bị crash (từ những bản game xịn bạn mua về hoặc down về) là chơi bằng phiên bản mấy zậy?Có phải up lên phiên bản 1.02 kô??

5. minhtri595

hi hi
    chỗ nào mình ko biết chứ chỗ Lâm Bá mình hỏi họ tải torrent ở đâu thì họ ko nói bảo là private tracker.
    Nói chung lúc tải game bạn phải coi comment về cái torrent đó coi có phải bản fake ko (nếu xài torrent, mà đa số là vậy)

6. silv3r

silv3r Donkey Kong

Thiết nghĩ về phần gameplay của AC thấy nhàm thật , cứ lặp đi lặp lại cách thu thập ìnormation để kill trùm .

Nhưng game này lại mang 1 cốt truyện hay và gợi ý tò mò lắm ý .

Có ai đã unlock dc 2 cái computer của 2 đứa tiến sĩ kia chưa :'> , 1/2 câu chuyện nằm ở 2 cái comp đó đấy :'>

7. Bladegun

Heheheh,Đúng là ở hiền gặp lành,công sức mấy đêm bỏ ra đã kô uổng phí ^^.Cuối cùng tui cũng phát hiện ra lỗi crash trong trường hợp của tui rồi >_<.Thì ra nguyên nhân là do chương trình Bitdefender của tui,khi chơi phải để chế độ gamemode hoặc tắt Bitdefender đi thì sẽ ko bị crash nữa.Làm mấy ngày nay tui ko hiểu đc tại sao cấu hình máy nhiều bạn cũng như tui mà chơi vẫn bt,mà lai cùng bản game xịn như nhau ^^.Một số chương trình như Bitdefender hay Kaspersky co thể gặp lỗi tương tự khi chơi đang chơi một số game đòi hỏi cấu hình cao.Hi vọng điều này sẽ giúp đc những bạn nào gặp trường hợp như tui.Bản game assassins 's creed repack reloaded đúng là bản xịn.Bạn nào chưa biết có thể an tâm tìm dơn bản này về chơi,have a good time ^^.

8. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Vây bác nào biết kiểu giật hình trong game không, tôi card 8600 ddr3, 2G ram 800 core 2 chơi trong thành thì rất thoải mái, chạy ra ngoài thành lên ngựa thì máy giật tung người, cứ chạy vài bước thì khựng một cái, còn tệ hơn cả phim quay chậm

9. silv3r

silv3r Donkey Kong

Cái này là lỗi crash mà bất kì ai chơi cũng gặp phải

Bác lên trang gamespot mà down bản patch fix lỗi này về , chơi là dc ngay thôi .

10. hoanthien92

hoanthien92 T.E.T.Я.I.S

Ở nhà mình chạy dường như chơi từ đầu đến cuối chưa bị Crash lần nào, mình chơi bản repack ấy và chẳng up lên 1.02 gì cả ::)

Cấu hình máy nhf mình cũng same same bạn thui, thậm chí thua bạn nữa ấy chứ :whew:

- Cpu E4300 1.8 Ghz
    - 2 Gb Ram bus 667
    - 8800 GTS 640 Mb :devil:

11. ping203

ping203 Legend of Zelda

Mình chơi có bị sao đâu nhỉ, có lẽ chơi trên XP cài nhiều soft có nhiều lib bị xung đột version của dll, chứ chơi trên Vista không bao giờ bị như Gear of war :D

12. h3ll4ngel

h3ll4ngel Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mình chơi cũng đâu bị crash mặc dù cấu hình cùi (up pacth uj) vả lại mình mua đĩa chỗ mình .
    Nghe nói bản nào mà các mục texure hay detail có mức 4 là bản xịn còn bản đểu có 3 mức thoai à ^^!

13. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

bản bị leak chỉ có 3, còn bản xịn thì tới 4...hình nhẹ hơn và đẹp hơn bản leak nhiều

14. minhtri595

hơ, mình xài ATI 2600XT max tất cả trừ AA, res 800x600 có bị vậy đâu.
    game vẫn đều, chỉ có vô thành, chỗ đông người thì thi thoảng bị lag

15. merrouge

merrouge Youtube Master Race

Mình chơi chả gặp lỗi này bao giờ cả . Chạy mượt mà ko giựt tí nào cả . Máy cạc 9600GT thui , Ram 4gb bus 800, Main asus P5K-SE , chíp E7200 . :D
    Đoạn sau khi giết Al Mualim thì đi tiếp như thế nào các bác ? Lúc trở về thế giới hiện thực hai đứa kia nó đi ra cửa biến mất còn em ở lại ::( đi lang thang trong phòng mà chẳng biết làm gì tiếp theo cả X( . Ẹc L-)

16. TDK2006

TDK2006 Mr & Ms Pac-Man

TO MEROUGE : à hình như khúc đó là về nước rồi, bác cứ đi loanh hoanh trong phòng dùng mắt đại bàng nhình các ký tự lạ trong phòng, d0ặc biệt là phòng ngủ (trên tường ) sau đó sẽ hiện chữ lên là hết game---> sau khi hết chữ nó sẽ cho bạn quay lại tại ví trí tring phòng tiếp bây giờ thích thì cứ đi loanh haonh tiếp, thích gì xem đó hoặc mở máy vi tính ra xem. sau khi đã chán thì lại cái máy aminus nằm lên đó nó sẽ cho bạn replay lại các vòng nào mà bạn thích . HẾT

17. snow angel

snow angel Dragon Quest

Cái bản Patch 1.02 cài xong có cần chơi lại từ đầu kô mọi người :-/

18. silv3r

silv3r Donkey Kong

Thư ký Lucy trong game cũng là 1 assassin đấy :'> , nói cách khác là người phe mình .

Phần tiếp theo chắc sẽ nói rõ hơn về tập đoàn assassin hiện tại , và những kẻ muốn lấy thông tin về Altair :'>

@merrouge : Unlock 2 cái máy tính ra để xem tin nhắn , hiểu phần nào câu chuyện hơn ::)

19. h3ll4ngel

h3ll4ngel Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Ko chơi lại đâu ^^!Yên Tâm:hug:

20. merrouge

merrouge Youtube Master Race

Thanks hum wa post xong thì tìm được lun :D. Dù sao cũng phải thanks các bác nhỉ . nhiệt tình với anh em :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.