Audition Offline

Thảo luận trong 'Các phiên bản khác' bắt đầu bởi khachphieudu, 25/12/06.

1. Sign Of Death

Sign Of Death Mr & Ms Pac-Man

Bạn copy thư mục php qua ổ C để cho nó có cái đường dẫn là C:\php là xong
    Chúc thành công

2. pression

pression Youtube Master Race

Từ bài viết của khachphieudu
    Mèn ơi, 120MB, chắc do có nhiều công cụ để quản lý server nên nó nặng khiếp, chuẩn bị down về.Mà trong này có Web luôn à, nó bị làm sao

Cái này tớ down về rồi chẳng có cái gì trong đó sài được cả. có mấy trang web tiếng tàu với cái file audition nặng 120mb click vào đó là báo lỗi. bà con khỏi down mất công.
    <br>
    PHP Warning: PHP Startup: Unable to load dynamic library 'c:\php\ext\php_mssql.dll' - The specified module could not be found. in Unknown on line 0 PHP Warning: PHP Startup: Unable to load dynamic library 'c:\php\ext\php_mysql.dll' - The specified module could not be found. in Unknown on line 0

Vào cái mục đăng ký http://localhost/web/reg.php > đăng ký xong ấn OK thì nó hiện cái dòng:

PHP Warning: PHP Startup: Unable to load dynamic library 'c:\php\ext\php_mssql.dll' - The specified module could not be found. in Unknown on line 0 PHP Warning: PHP Startup: Unable to load dynamic library 'c:\php\ext\php_mysql.dll' - The specified module could not be found. in Unknown on line 0
    cái này bạn cài đặt lại php vào đường dẫn c:\php rồi mở web lên chạy thử xem có thể hết báo lỗi rồi đó.

3. pression

Phòng games của tớ chơi Audition 1.7 cũng rất ổn chạy được gần một tháng rồi đó, chạy với client full down bên ragezone. mặc dù mua đồ còn hạn chế đang cố gắng tìm hiểu nó và khắc phục. bà con nào chưa làm được thì xem kỹ lại bài hướng dẫn của khachlangdu là làm được thôi. chậm mà chắc. tớ cũng đã thử nhiều server rồi cái nào cũng chạy nhưng mức độ ổn định khác nhau. server của khachlangdu up lên chạy cũng ok lắm.

4. pression

Xin lỗi ông khachphieudu đừng giận vì tui gõ khachlangdu nhe vì tui nghĩ cũng gần giống nhau.

5. cyberman1503

cyberman1503 Mario & Luigi

cha trên spam dễ sợ >_<

mấy bác cho em hỏi về vụ làm web, sao em đăng kí là nó lại ra bảng thông báo ko conect đựoc với SQL server???
    mà cài đặt cái PHP ấy phải chọn dạng web server nào vậy, nó cho nhiều kiểu server quá:

Các file đính kèm:

6. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Bạn đừng dùng bản 5.x, nó không gói kèm các file thư viện dùng để kết nối đến MySQL đâu, bạn dùng bản PHP 4.x đấy, download file cài đặt setup.exe là đủ rồi, nó sẽ tự chọn server và tạo luôn đường dẫn là C:\PHP luôn, các bạn không cần phải chỉnh sửa gì nữa cả.Đừng download loại file ZIP nha, cấu hình mệt lắm, Webserver trên WinXP là IIS4+

@pression:Sao cậu không up cách hướng dẫn tạo LAN cho mọi người luôn đi, ít ai có điều kiện thử lắm, cám ơn bạn nhiều

7. pression

Xin lỗi bác Cyberman1503 nghe lời bác em không Span gì nữa đâu.

8. khacduy1208

khacduy1208 Youtube Master Race

theo mình,có thể sử dụng server 1.7 để chạy AUoff client 1.75

9. nglekhoi

nglekhoi Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hè hè , down về cậu có thấy cái file .exe đó không , file cài đặt đấy . Sở dĩ nó không chạy được là do có những ký tự đặc biệt như ô vuông , hình chữ nhật , dấu chấm hỏi (mà thực ra đó là chữ trung quốc) , cậu chỉ cần xóa mấy cái chữ đó đi hay rename nó là xong .

10. võ thánh

võ thánh Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi cái version 1.6 mod 1.75 thực ra là version mấy dzậy ?có cách nào add nhạc không:cool:

11. rebon1991

rebon1991 Mr & Ms Pac-Man

xin hoi em da cai duoc au 1.6 nhung khi vao choi mo 5 file theo huong dan vao thi no nhay 2 lan roi tro ve man hinh win dow co phai do card em yeu qua ko ram em tren 256. mong nhan duoc su tra loi .

12. tinhve11

tinhve11 Youtube Master Race

::( hix . Sao mình tìm hoài các bài viết mà chẳng ai trã lời được lỗi đã có 1 người từng bị như mình .
    Mình cài Au bình thường
    Lập web và tạo acc ok
    tạo 3 database ok
    chạy 5 chương trình ok
    nhưng khi vào audition ( đã sữa ở phần target bằng cách copy giống như hướng dẫn ) nó lại tắt 1 cách đột ngột và chưa vào được phần login::(

Mình đã thử cài bản au off này ở nơi khác thì lại chạy vào được phần login nhưng mới nhảy được nửa bản thì lại bị out ra ngoài ( cứ xem là nhảy gần tới FN dù nhạc nhanh hay chậm gì vẫn thế )

Pro nào có thể giúp mình sữa được 2 lỗi trên nhĩ

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Lỗi trên có lẽ là do máy yếu quá chăng. (thỉnh thoảng tui cũng bị).

To khachphieudu: U Up dùm cái WebAu lên Server khác được không? Tui không Download trên Rapishade được, cái lỗi không đăng kí được mà tui gặp nằm trong phần WebAu. T_T

14. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Những vấn đề Out giữa chừng thường là do
    - Client và Server không trùng phiên bản với nhau
    - Client không kết nối được với Server.Thường là do khi nhập dòng Target /t3... bạn không chịu cách 1 khoảng trắng
    - Tài khoản đăng nhập không hợp lệ
    - Ram và VGA yếu, đặc biệt là Ram, 1 cây Ram 512 sau khi chạy hết 5 file server nó chỉ còn vỏn vẹn vài MB
    - WinXP của bạn nó đã bị bệnh nặng, cần tút lại từ đầu
    -Khi chạy 5 file server cần để ý là nó thông báo cái gì, chỉ khi nó báo OK Ready hết thì mới được, có error trong đó là không ổn rồi.
    - Và những lỗi chưa biết

15. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Mình dùng Net ở quán nên có nhiều bất tiện, không dễ Up lên được.Lưu ý khi download các link trên Rapid bạn phải tắt hết các chương trình hỗ trợ download, down bình thường, mặc dù hơi chậm.

Cách hay hơn là trong các chương trình hỗ trợ down luôn có 1 phím nóng để ngăn chặn download tạm thời, ví dụ như IDM bạn giữ phím Alt vào và click vào link, nó sẽ không download, bạn cần hoàn tất các thủ tục như click vào Free, điền vào mã số bí mật, khi nhấn nút download, lúc này bạn hãy thả phím Alt ra, IDM sẽ download được từ IDM ổn định hơn. Các chương trình khác cũng có, bạn vào phần Option kiếm sẽ biết được phím nóng thôi

Cài WebAu cần 3 nhân tố Database, PHP, ISS, và Web phải chạy tốt, không cần server

16. .vn1876362

.vn1876362 Youtube Master Race

Hix, ai cho xin lại cái link down Client với, down hoài ko được ::(

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À, xin lỗi, tui nói nhầm, ý tui là Up cái WebAu lên Host khác ấy. Host Rapisade tui không down được.

Cái lỗi tui gặp là không đăng kì được, cứ hễ đăng kí thì nó báo lỗi (hum qua quên Copy cái lỗi), chỉ biết là nó báo sai mysql_pconnect hay gì đó, trong File config.inc.php, trong thư mục include của WebAu.

Khi tui dùng Notepad mở ra xem thì thấy thế này:
    Cái dòng in đậm là dòng nó báo lỗi lệnh.

18. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Hì hì DAC ơi, ngôn ngữ SQL tui biết chứ. Cái Web đã được config hết rồi, đừng chỉnh sửa lại nữa sẽ bị error đấy.
    Có lẽ là do chưa tạo account ragezone trong database và chưa set Permission all cho tài khoản ragezone.Nhớ tạo thêm tài khoản root với password là rỗng để mỗi lần dễ kiểm tra database

Lưu ý nè nha, dùng SQLyog để tạo và set account thôi thì chưa đủ đâu.Cậu còn phải vào MySQl command gõ các dòng SET PASSWORD mà mình ghi ở trang đầu đấy.Đến lúc đó sẽ hết báo lỗi thôi.

Mà lưu ý thêm là dùng PHP 4x à nha, phiên bản PHP 5 nó không có gói kèm các thư viện với MYSQL nên cũng không kết nối được

19. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Ấy chết, theo mình nhớ thì cái WebAu do mình Up lên là cái của phiên bản 1.6.Cái này nó dùng tài khoản root để kết nối tới MySQL mà, làm sao có ragezone trong đó được,file config.inc.php này không biết của cái Web nào. Có lẽ bạn hãy sửa lại tài khoản là root, pass là rỗng

Còn cái Web của Cimed 16MB mà mình Up lên đó chưa có test nên chưa biết, nhưng có lẽ chắc mẻm là bạn đang hỏi về cái này rồi

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không biết nữa, cái bản AU Off là tui nhờ người ta Down, mà nó là AU 1.7.

Còn đây là bài hướng dẫn cài, tui đã đính kèm đó, xem thử nó là thế nào.

Tui đã làm Y chang không sót cái gì, chỉ khác là cái PHP không rõ là 4 hay 5, vì bản tui dùng nó ghi 4, trong khi hướng dẫn lại bảo là 5. T_T

Các file đính kèm: