Auditon,SDO cái nào hay hơn?

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi zngocquyenz, 15/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Dù VTC cóa ra sao thì cũng cam chịu thui, bởi vì au là 1 trò hay, ko thể vì VTC mà bỏ au đc. .

2. [T]ieu[G]iao

[T]ieu[G]iao The Warrior of Light

Câu Trã Lời Ngắn Gọn T.T ...... Đừng Chữi Em
    Cã 2 GAME Đều Như Nhau :|

3. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Au đa dạng và phong phú hơn, lượng người chơi Au nhiều hơn, nhưng hiện nay có lẽ Au đang giảm và SDO đang tăng về số lượng người, nếu VTC cứ trên đà tăng giá thế này thì sẽ không còn ai chơi AU nữa :|

4. vien99

vien99 The Warrior of Light

Mặc dù ghét (nếu ko không mún nói là căm thù +_+) VTC, nhưng dù sao thì vẫn thích Au hơn, ở SDO thấy cái gì đó có vẻ như giống Au, có lẽ vì do chơi Au trước nên khi qua SDo cứ có cảm giác như đấy là bản sao của Au, tóm lại là ko thích SDO lắm, Au linh hoạt hơn

5. squall_vn9x

squall_vn9x Youtube Master Race

Quả thực là Au có thể nhìn đc điệu nhảy của mình. Nhưng thử nghĩ mà xem, cái kiểu nhảy rời rạc, ko liền mạch thì theo tui, thà đừng nhìn còn hơn :|. Còn SDO dù ko xem mình nhảy đc, nhưng chúng ta vẫn có thể save replay rồi xem cũng được mà? Đến lúc đấy, xem cái nào dance chất hơn ;;)?
    Còn vụ nhạc của 2 game này cũng vậy. Các bài nhạc trong Au nếu hay thì đa phần là rất chậm, nhảy ko hứng. Còn trong SDO thì nhạc hầu hết đều khá hay rải rác từ dễ đến khó, noob hay pro đều có thể nghe nhạc hay. Hơn nữa SDO lại có thể chỉnh cấp độ nhạc, 1 chế độ quá hay.
    Về phần gameplay thì Au lại nhỉnh hơn. Au có chế độ nhảy đa dạng, lại khá dễ. SDO thì mỗi bài lại có 1 form cố định, ko đổi ~~~> nhảy bài nào nhiều thì pro bài đấy, thế nên có người combo max 1 bài lv6 nhưng lại ko qua nổi 1 bài lv5 =)).
    Còn về phần thời trang thì tui nghĩ cả 2 game đều ngang nhau, rất đa dạng và game nào cũng có cái đẹp của nó :"> nên tui nghĩ phần này ko nên so sánh nhiều.
    Còn về qui cách phục vụ thì LW hơn hẳn VTC. Cái này ko cần nói chắc mọi ng` cũng hiểu :D.

====> Dù mọi người nghĩ thế nào thì tui vẫn kết SDO hơn.
    P/s: Sắp tới còn ra Burst a Fever, chắc phải chơi thử quá ;)).

6. squall_vn9x

squall_vn9x Youtube Master Race

Tui thì tui so sánh tạm thế này nhé:
    _Đầu tiên là về khoản dancing. Tui nói thật 1 câu chân tình thế này: Au có thể vừa chơi vừa xem mình nhảy, nhưng mà nhảy theo kiểu rời rạc, ko liền mạch thì thà đừng xem còn hơn :|. Còn SDO dù ko xem đc ngay nhưng khi save replay rồi xem lại, các bạn sẽ có cảm giác rằng mình đang xem 1 vũ công thực thụ nhảy chứ ko phải con robot đang chuyển từ skill này sang skill khác như Au. Đến lúc đấy thì xem game nào dancing chất hơn ;;)?
    _Tiếp theo là đến phần âm nhạc. Trong Au thì đa phần các bài hay đền khá chậm, tầm <130 ~~~> nghe nhạc hay nhưng nhảy ko hứng thì cũng vứt. SDO thì các bản nhạc hầu hết đền hay và đc rải rác từ dễ đến khó, phù hợp với tất cả gamer, từ noob đến pro. Thêm nữa SDO lại có thể chỉnh cấp độ của bài hát 1 option quá hay còn gì?
    _Gameplay thì Au lại nhỉnh hơn. Au có nhiều kiểu nhảy, cách chơi đa dạng, dễ dàng. SDO thì lại có hơi ít kiểu nhảy (1 phần do chưa update hết, ver. 5.0 hứa hẹn sẽ có Showtime mode khá hấp dẫn), mỗi bài lại có 1 form cố định. Nói nôm na là nhảy nhiều bài nào thì pro bài đấy. Đó chính là lý do mà có người combo max đc 1 bài lv6 mà lại ko qua khỏi 1 bài lv5 =)).
    _ Cuối cùng là về dịch vụ và việc chăm sóc khách hàng. Có lẽ khỏi cần nói gì nhiều, rất nhiều người kêu rằng "VTC hút máu người" khi giá đồ + vcoin tăng cao đột biến trong bản update vừa rồi, server thì giờ nào cũng lag... Nhưng tui thì tui chưa nghe ai phàn nàn về LW cả ;)).
    ===> Tui thì tui vẫn kết SDO hơn
    P/s: Sắp tới LW sẽ có thêm game Burst a Fever, chắc cũng phải thử qua ;)).

7. Tan8/6Online

Tan8/6Online Dragon Quest

nghe mấy bạn so sánh như vậy mình thấy mấy bạn hâm mộ SĐÔ đến vậy sao còn ở lại topic au làm gì::)

8. Tetsusaiga

Au bị ghét chẳng wa là tại lũ VTC thui . (game ko cóa tội nhưng thằng phát hành game đáng bị chém)

9. Serebi1

Serebi1 Lights Go On Moderator

CHưa chơi SDO nhưng không biết :|
    Nhưng VTC cứ đà này mà phát triển thì sẽ wa SDO xem thử ::)

10. lady sov

lady sov Youtube Master Race

Au thi` rất hay..chỉ tội rơi vào tay bọn fát hành game nhảm shit thui..thử xem nếu au dc LW fát hành thì chắc sướng lắm đây..SDO chơi nhảm nhưng hình đẹp..cái nào cũng như nhau

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Nói đi nói lại thì vẫn kết Au nhất, ai muốn bỏ Au thì cứ bỏ đi, chơi game chỉ để thư giãn thôi mà đừng lôi mấy cái vấn đề rắc rôi này vào mà thêm mệt

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Vẫn kết Au nhứt , ai muốn chơi SDO thì cứ chơi .....

13. z_girl_Z

z_girl_Z Youtube Master Race

Chòi ơi. Au giờ chán lắm. Kiểu gì mà không thể nhảy nổi. Các bạn chơi SDO thử xem, không chán như các bạn nghĩ đâu.SDO nè:
    1. Đồ họa đẹp nha'!!
    2. Thời trang 'xịn' hơn au nhe'
    3. Kiểu nhảy tuy chỉ có một nhưng rất khó, không dễ như au đâu!!!
    4. Nhạc cũng hay nà
    5. Live world phục vụ tận tình hơn k0 cẩu thả như vtc đâu.
    6. Hơn nữa mạng cũng dỡ lag hơn au.
    7.Đồ "rá" rẻ hơn au d0a'.
    Tuy vậy nhưng SDO dc cái tải bản cập nhật lâu we', chờ mỏi cả người.
    Lúc đầu mình cũng chả thjx choi SDO, nhưng dần dần thi` nó hay hơn đây'. Nếu có ai chơi SDO thi` khi nèo vô chơi với mình nhe'. Nick game: z*girl*Z.
    http://liveworld.com.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=15

14. z_girl_Z

z_girl_Z Youtube Master Race

Au ha? Chòi ơi!! Au h chan' lém ah`!! Vô SDO chơi thử đi mấy bạn , ko chán đâu, dảm bảo d0a'. SDO nè:
    1. Thời trang đẹp,"xịn" hơn au nhe'!!!:wink:
    2. Đồ "rá" rẻ hơn nhìu.
    3. Đồ họa cũng băt' mắt hơn .
    4. Live world phục vụ tận tình hơn, ko cẩu thả như vtc đâu.X(
    5. tuy chỉ có một kiểu nhảy nhưng ko hề dễ nhu au đâu nhe', khó hơn rât' nhiu`.
    6.SDO còn có dancing pad nữa, nhảy hay lém cơ.:D
    7.Mạng cũng ko lag như au.
    8.Bạn còn có thể "thay đổi" chính hinh` dáng của mình tùy theo việc ban co thường xuyên nhảy SDO hay ko?
    9. Bạn c0a' thể có những hành động biểu cảm như: kiss, hi, hello,hit,kick....
    nói cung la` nhiu` lem'.
    10. Nhạc của SDO trong 1 bài thi` co' đoạn nhanh, đoạn chậm, ko đều đều như au đâu, ma cũng ko fai dễ như beat up cua au đâu nhe'!!
    11. Hơn nữa bạn cũng ko phải kick hoạt tài khoản = cách truy cập vao Y!Mail, ban chỉ cân dăng kí thành công là bạn có thể chơi dc rui`.
    Tuy vậy SDO thi` ra bản cập nhật lâu hơn au, nhưng cũng ko có vấn đề j may cả. Minh` hồi tr cũng ko thjx chơi SDO, nhưng h thj` khac r0aj`.:x
    Vô đây tải SDO nhe' các bạn:
    http://liveworld.com.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=15

15. duydivicay

duydivicay Legend of Zelda

Bạn nói đúng, SDO hơn Au ở những điểm bạn nói. Au cũng có nhiều điểm hay nhưng thằng dog VTC nó làm tan nát Au rồi
    P/S: Bạn giở từ điển tiếng Việt xem có từ nào là "rá rẻ", "c0a", "thjx", "r0aj", "nhiu" "lem". Nếu có thì bạn giải nghĩa cho mình với, mình học không giỏi tiếng Việt lắm

16. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Chà , jờ cũng nhìu người chơi Au nhãy . Thực tình mà nói Au hay chổ nào tui ko biết , nói SDO có 1 kiểu nhảy , nhìn wa Au quả thật nhìu kỉu nhãi lắm mà để coi , ko 4k thì 8k rơi vo tay VTC chọn nhạc bừa , nói thật chơi AU có nhìu bài ko hỉu nhãi sao luôn .
    SDO bây jờ chưa = Au đơn jản vì phần tiếp thị của SDO còn non , các tiết mục roadshow thì chưa = AU , với lại theo tui được biết (9 trên 10 thằng) , đa số ko chơi SDO vì nó quá kó o_O
    http://www.liveworld.com.vn/forum/announcement.php?f=9 còn đây là thông tin bản cập nhập típ của SDO ;)) , ko sớm thì muộn SDO cũng lên ..

17. black_rose2005

black_rose2005 Dragon Quest

Bên tám lạng, kẻ nửa cân, cứ chia nhau mà giữ khách hàng, riêng mình thì là fan của Au, cũng chẳng ca tụng gì Au, chỉ vì gắn bó với nó lâu rồi, kô thích thay đổi mà thôi, còn SDO cũng thấy mọi người chơi, nhưng mờ không được HOT như Au, ý kiến mình thôi, tại quán mình chẳng ai chới SDO cả ^^

18. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Kiểu này thì trong một thời gian nữa thì gamer au ==> SDO mất thôi. Nhưng thật sự thì Au vẫn hay hơn SDO nhiều, ai muốn bỏ thì bỏ tôi kết Au thôi:D

19. Tetsusaiga

Ai wa SDO thì wa, còn ta ta cứ chung thủy với au thui, kệ mịe tụi VTC, au đâu cóa tội mắc mớ gì phải bỏ chứ .

20. ĐAC

ĐAC Mr & Ms Pac-Man

Thía té ra chơi AU chỉ vì đồ đẹp thui a? T_T
    Từ hồi tui bắt đầu choi đến giờ, vẫn mặc 1 bộ duy nhất, quần tây áo sơ mi tóc chẻ mái, toàn đồ Den chả tốn tí VCoin nào.
    Tui chơi AU chỉ vì tính sôi động, các bước nhảy đẹp, tính giao lưu... Chứ chỉ vì mấy bộ đồ dòm cho đẹp mắt thì chắc cũng bỏ AU lâu rùi.
    Nhưng đúng là cái VTC ép nguời quá đáng về vụ VCoin, mà tui thấy AU Hàn bản offline cũng có VCoin (tính bằng đon vị khác), nhưng không cần đổi bằng tiền mà chi cần đổi từ Den wa thôi. Nên tui nghĩ bản AU Hàn Online cũng thế. T_T
    Tui thề không tốn 1 cắc nào vì cái trò VCoin vớ vỉn đó. T_T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.