Aura Kingdom NA beta test 16/12

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Ming, 11/12/13.

1. trungvip10b1

trungvip10b1 Mr & Ms Pac-Man

Sao mình ko thấy thông báo gì nhỉ ? Stress test bắt đầu từ khi nào và đến ngày bao nhiêu thì kết thúc hả pác?

2. matkiencan

matkiencan Dragon Quest

Định chơi thử mà hết CB rồi àh :surrender:

3. AegisX

AegisX C O N T R A

Xem trong cái phần Redeem CB key ấy nó có hiện cái thời gian kết thúc CB nên tui mới biết là sáng nay hết CB. Còn lịch mở OB thì xem trên forum nó . CB => stress test ( tầm 1 tuần ) ==> OB
    Hiện đang stress test kô cần key vẫn chơi đc nên ai muốn chơi thì vào chơi test game đi :)

4. Ming

Ming Fire in the hole!

Đang stress test đó, ai chưa test game có thể vào thoải mái, đợt này chắc tầm vài ngày, lượng người chơi thật sự muốn test thì họ đã có key và test từ đợt CB rồi.

5. .Cal

.Cal Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình update toàn bị stopped. Thử cả 2 cách ở page 1 rồi mà vẫn k đc. Ai còn cách nào k :-s?

6. Ming

Ming Fire in the hole!

Xài WTFast update thử đi bạn.

7. trungvip10b1

Để chào đón năm mới 2014 cũng nhân tiên làm topic sôi nổi hơn chút, mềnh xin mạn phép post vài tấm hình kỉ niệm trong temple of eidolon, mong các pác nhẹ tay :7onion:

Đầu tiên là con rồng với quả skill hoành tráng "Cửu long hội tụ" mà 1 pác trong topic có nhắc qua, đúng con này không pác :1cool_dribble:

Tiếp sau là bé tên Kotonoha nhìn rất dễ thương :3cool_adore: bé mà đứng ngay bên ngoài cùng tay phải ở màn hình loading :4cool_beauty:

Và cuối cùng là 1 em da xạm rất là sexy, nhìn vào thấy tên ẻm là Uzuriel (ôi vòng 1:7cool_extreme_sexy_)

Hiện giờ mình biết mỗi 2 cách để lấy eidolon mới đó là:
    1. Đi Temple of Eidolon 6 tiếng 1 phát cực may mắn thì rớt Key fragment, 10 cái Key fragment + 20 Medium Experience Cryst = 1 key eidolon.

2. Tích cực cày bừa làm daily quest hàng ngày nhận Ancient Eidolon Fragment :5cool_ops: xong chạy ra Traveler Merchant mua cái Eidolon soul, 1 cái soul đó ghép với 30 cục Ancient Eidolon Fragment = 1 Key fragment :6cool_beat_shot:

- Lấy máy tính ra bấm: 1 ngày 1 char được 5 Ancient Eidolon Fragment (có cách nào kiếm nhiều hơn ko các pác nhỉ?), 1 acc được tối đa 3 char (?) => 3x5=15 mỗi ngày được 15 Ancient Eidolon Fragment:9cool_haha:
    1 key eidolon cần 10 Key fragment = 10*30 = 300 Ancient Eidolon Fragment ~ 300/15 = 20 ngày :8cool_cry:

- Nhưng biết đâu số may đi cách 1 lại kiếm được Key fragment là tiết kiệm 30 Ancient Eidolon Fragment rồi :6cool_smile:.

Chết tí nữa quên có 1 vấn đề là soul của 1 số Eidolon ko thấy trong shop của NPC Traveler Merchant, tiêu biểu là 3 em trên :6cool_surrender:

3. Eidolon Energy Crystal x 75 cái ghép với 1 Hero Emblem ra được Unindentified Summoning Device thêm 1 cơ hội với cách 1 :5cool_big_smile:

Hiện giờ mình chỉ biết chừng đó mong được các pác chỉ thêm cách :5cool_big_smile:
    Xem trên youtube có 1 pác lên 50 mở hòm 50 trong Temple of Eidolon đánh xong Eidolon là được 2 item 1 lần lên chắc có nhiều cơ hội hơn (?) :6cool_smile:

8. BloodyJustice

BloodyJustice Legend of Zelda

chuẩn rồi đó, con rồng Quekulan là 1 trong số những Eidolon đặc biệt khi ko chỉ đánh mà nó còn có chức năng cưỡi (giống con báo Eidolon mua từ Diamond Pack), tuy nhiên lưu ý 1 điểm là Eidolon xài để mount thì sẽ có tgian nhất định (khoảng hơn 1 phút nếu mình ko nhầm).

-Lưu ý cách 2 của bạn: Travelling Merchant hiện tại ở 2 maps Cresent Hill và Cactara Forest chỉ bán souls của 1 vài Eidolons chứ ko phải đầy đủ các loại, có lẽ sau này mở thêm map thì sẽ có những Merchant khác nữa.

-Lưu ý cách 3: khi summon Eidolon thì tất cả những ng đánh sẽ nhận đc 1 cái hòm (yêu cầu tối thiểu phải đánh đc con eidolon 1% nhé), mở ra có cơ hội nhận đc key fragment, thế nên trc khi summon nên kêu gọi anh em bạn bè lại rồi mỗi ng vả nó 1 hit, ko phải tham lam làm gì vì game nó chia đều thành quả lao động, đừng đánh quá tay mà ng khác ko đc gì.

-Bổ sung thêm cách 4: khi guild lên lvl4 sẽ nhận đc Guild Hall, nói nôm na là Lãnh Địa riêng của guild. Guild Hall game này làm rất rộng (chắc để sau này update thêm gì đó), chẳng khác 1 map bt khi có tất cả NPCs trong đó. Ngoài ra trong guild Hall cũng sẽ xuất hiện Eidolon summon theo thời gian nhất định trong ngày (giống kiểu arena time) và chỉ có các thành viên guild đó đánh đc, đương nhiên sẽ có cơ hội nhận đc key hoặc fragment giống eidolon bt.

-Bổ sung cách 5: Lv 50 dungeon Otherworld Skandia thỉnh thoảng ngoài boss ra sẽ xuất hiện vài eidolons ngẫu nhiên để đánh. Yêu cầu lvl50 để vào và 3h sẽ reset 1 lần.

P/S: hiện tại đa số mọi ng vẫn xài Sigrun do đó là Eidolon cao nhất từ Q cho nhưng lại ko biết cách để tiến hóa nó do nguyên liệu yêu cầu key. Cách đơn giản nhất là tạo 1 char mới cày lên 25 làm Q để đc key Sigrun sau đó bỏ vào kho Shared, như vậy là đơn giản nhất, nhanh hơn nhiều so với kiểu farm key truyền thống.
    Theo tin tức khi OBT sẽ có thêm 2 em Eidolons đc add vào hệ thống Q là Aelius và Gigas nữa.

Chỉnh sửa cuối: 1/1/14
    trungvip10b1 thích bài này.
  9. trungvip10b1

^ Cảm ơn pác BloodyJustice nhiều :9cool_haha:

Không ngờ ẻm Quekulan ngoài skill hoành tráng lại còn cưỡi được nữa, giá 1 key fragment của em này chắc nhiều xiền lắm :5cool_still_dreamin. Hi vọng OBT cưỡi được 1 ẻm :5cool_still_dreamin

Nghe chú ý của pác mình mới thấy tầm quan trọng của cộng đồng trong việc kiếm các em Eidolon xịn :9cool_haha:, hi vọng OBT các đại ka GVN mình sẽ làm thành 1 guild :5cool_big_smile: xong làm 1 quả toàn guild cưỡi Quekulan đi dạo server cho hoành tráng :7onion51: (nửa đêm mới ngủ dậy post bài có phần hơi mơ mộng tí các pác thông cảm :cuteonion31:)

10. BloodyJustice

skills của Quelkulan khó né, nhưng nhược điểm là eidolon này khá yếu sinh lý cả trong công lẫn thủ, do đây là Eidolon thiên về hướng support. Nên ai mà muốn eidolon dmg to hay tank khỏe thì chắc ko đầu tư vào e này. Mình thấy đa phần eidolon dạng người skills hay hơn eidolons dạng thú, cơ mà ko cưỡi đc :)) Gì chứ tưởng tượng cưỡi Uzuriel thì thấy hài vãi :))

11. trungvip10b1

Cơ mà hôm nay đi loanh quanh thấy tận 2 pác cầm Quelkulan, 1 pác 29 1 pác 50, dắt ẻm đi vòng quanh thấy rất là bá :4onion7: dự là 2 char này cùng 1 acc, ước gì được như anh ấy :cuteonion31:

Mà làm sao mà họ kiểm key fragment của Quelkulan nhanh vậy hả pác Justice, chẳng nhẽ gặp may liên tọi:cuteonion51:, tỉ lệ eidolon ra trong Skandia có nhiều ko pác? lười cày mãi ko lên nổi 50:cuteonion53:

12. ptthieny

ptthieny Mega Man

game này xong test nó reset hết đúng ko mấy pác thấy nó bảo trên face là vậy

13. TheCrownClown

TheCrownClown Donkey Kong Lão Làng GVN

Cho mình hỏi VN mình có guild ko, chơi 1 mình hơi chán :6cool_smile:

14. AegisX

AegisX C O N T R A

Oh hóa ra dun bên này không phải reset theo h cố đình mà là reset theo kiểu mình finish nó lúc nào thì sau x time sẽ reset àh

15. BloodyJustice

thì đã bảo cày lên 50 đi dun 50 có random ra Eidolon mà, tuy là random nhưng farm be bét thì vẫn ngon hon chờ Temple 6h :)) Đôi khi là nhờ cả bạn bè góp key fragment cho nữa, vì dù sao h vẫn là test nên items cho nhau thoải mái mà, vậy mà vẫn có những thằng dở suốt ngày rao bán loạn cả lên. Mình xem eidolon thì chọn skills rồi mới đến hình dạng, mà như vậy thì ưng toàn eidolon hình người nên trông chả hầm hố lắm. À quên còn 1 cách hên xui nữa kiếm Eidolon fragment, đấy là khi Link con eidolon đến Gaia thì sẽ thỉnh thoảng đc, hnay mình vừa đc 1 cái xong :))
    P/S: guild mình tạm thời full 64/64 rồi nhé, ae thông cảm :)

16. Ming

Ming Fire in the hole!

Ko, time reset dungeon theo giờ chẵn ( tính theo GMT của bọn nó, hiện tại thì time đang GMT + 8 lệch 1h so với VN ), còn Temple Eidolon thì reset vào 0h, 6h, 12h, 18h, 24h.

Về sau còn mấy cái dun reset 3 tiếng 1 lần nữa thì phải.

Nếu làm thêm char trong acc để farm Eidolon Fragment thì cố gắng cày lên 55 để chạy đc thêm cái dimension 55 các kiểu , class thì nên chọn Guardian sub Bard ( ko cần đồ vẫn kill boss trong Temple khỏe =)) , mỗi tội đánh hơi lâu thôi ). Còn bác nào trâu bò thì cày tầm chục con 4x ( Dual Blade sub Bard ) mang vào cày eldolon temple 50 tầm 1 tuần thì kiểu gì chả có vài cái key.

17. BloodyJustice

ai chơi TW với HK cho mình hỏi game này có guild war hay siege ko nhỉ?

- - - Updated - - -

ai chơi TW với HK cho mình hỏi game này có guild war hay siege ko nhỉ?

18. Undersword

Undersword Legend of Zelda

trâu bò quá @@. không hợp em :5cool_big_smile:

19. BloodyJustice

clip full về Sky Tower cho ae xem chơi :5cool_big_smile:
    [video=youtube;cUvS5LJ52i0]http://www.youtube.com/watch?v=cUvS5LJ52i0[/video]

20. nnquang2007

nnquang2007 Youtube Master Race

Sắp ra open anh em gvn có làm cái guild để pt ko nhẩy :D