[Auto ai.ipf] AkCrazy và AkFT

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi JokerB, 20/12/09.

1. AegisX

AegisX C O N T R A

HT khỏi phải đôi co với loại người ấy chi cho mệt. Mình tuy không rành hay pro gì về AI nhưng nhìn code cũng biết code khác nhau ntn . Còn vấn ề dịch thì xin lỗi chỉ cần ai giỏi về C++ và hiểu về GE tí cũng dịch được.Người ta thương mại là thương mại bản riêng chứ có phải xài bản của SB đâu mà choi choi lên vậy nhỉ .
    P/S thx HT về cái auto . Auto chạy good lắm :D

2. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

vào phán như chánh án rồi đến lúc hớ lại đánh trống lảng chả thấy tiếp tục đả động j đến bản quyền. :|

@long huynh: sửa lại hot key đi sếp, f9 em dùng ko quen, xa tít. Nút ctrl dùng nhiều chỗ lắm, sao ko để sang right ctrl. ;))
    Chậc. Bỏ qua vụ tìm font với bộ gõ thì Việt hóa j mà 2 đêm nhỉ long huynh? 20 phút thôy. :">

3. JokerB

JokerB Youtube Master Race

tập đi =)) hotkey thì tự sửa đc mà, sửa trong hotkey.xml ý, cho nó thành phím khác theo ý mình :)
    Thôi kệ nó đi, dây vào nó lại nhặng lên rách ruột.
    Nếu tìm đc đủ bàn phím thì cho thành auto 5 skill đánh luôn ấy chứ >"< hết chỗ vả lại đánh đến 2 skill đã thấy được rồi, có lẽ cố thêm 1 skill nữa thôi, nhiều quá k đủ mana mà skill ấy chứ :D

4. BO_17

BO_17 Youtube Master Race

hơ sao tớ chép cái bản free vào mà ko xài dc vậy hải tặc

5. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Bạn sang topic của zeronet down thêm ge.exe nữa nhét vào release là xong.

6. JokerB

Có luôn ge.exe roài mà :) Bạn nói rõ hơn đi, k sài đc ở bước nào, vì có ng` vẫn sài dc mà :(

7. HeyHiAll

HeyHiAll Youtube Master Race

Ec. Tui là Kiệt đây.
    Cái AI tui viết (Ak Crazy Hunter và Ak Fighter Pro) khác hoàn toàn cái NUTKUNG. Làm sao có thể nghĩ rằng tui phát triển từ NUTKUNG được. Trí tưởng tượng hơi quá đáng đấy.
    Thử tìm xem trong lib.scp của tui có dùng hàm Sleep() quá trời như NUTKUNG không. Đó là điều khác nhau mà bất cứ người nào biết dùng Notepad của Windows đều có thể kiểm tra được, không cần phải có kiến thức gì về lập trình hết.

Còn AI do tui viết, tui muốn cho thì cho, muốn bán thì bán, chẳng người nào có quyền can thiệp vào chuyện đó hết. Hải Tặc bán là đã được sự đồng ý trước của tui rồi. Các AI tui viết được Hải Tặc việt hóa đi để dễ hiểu hơn.

Nói thật là vì dùng NUTKUNG khó chịu quá, nên tui phải viết lại theo ý tui.
    Dù sao cũng cám ơn tác giả NUTKUNG, vì đó là cái AI đầu tiên tui xài khi bắt đầu chơi vGE Open Beta.

Tiện đây cũng cám ơn Liberi và B0Tay đã cung cấp một số hiểu biết cơ bản về cách làm AI cho GE nói chung, không riêng gì vGE, trên một forum khác, nhưng hiên nay forum đó đã close rồi. Trước khi vào forum đó tui chẳng biết AI là gì hết.

Có bản tui cho xài free đó, người nào nghi ngờ tui sửa từ NUTKUNG, cứ tự nhiên tải về mà kiểm tra những điều tui vừa nói ở trên.
    Chưa biết, chưa kiểm tra, thì đừng nói lung tung.

Còn việc tui bán AI tui viết, thì cũng giống như người ta bán item trong game thôi. Người ta mất công mất sức đánh Boss, làm Q để kiếm Item. Tại sao lại bắt người ta phải share free item họ kiếm được cho mọi người cùng xài. Một điều rất đơn giản như vậy mà sao nhiều người lại không hiểu nổi.

8. HeyHiAll

Đây là link tui cho download bản free tử rất lâu rồi, trực tiếp từ trang web của tui. Có hướng dẫn nhanh cách sử dụng. Phiên bản này xài chung Hotkey với NUTKUNG để mọi người dễ sử dụng hơn. Trong các phiên bản sau, Hotkey khác nhiều rồi.
    Link download trực tiếp: http://www.midiutility.com/AutoGE.htm

9. HeyHiAll

Tui viết AI kiểu dành riêng cho các loại team khác nhau.
    NUTKUNG viết kiểu một AI cho tất cả các kiểu team, tất cả các kiểu nhân vật.

Hiện nay khi xài Jack, tui dùng "Ak Jack Pro", khi xài Pháp Sư, tui dùng "Ak PhapSu Pro". Cả hai phiên bản này chưa bán và chưa cho người nào hết.
    Nói qua tính năng để thấy NUTKUNG không hề có những tính năng như vậy:

1/Jack Pro: Xây trụ, súng, pháo theo tọa độ chính xác, hình vuông hoặc một đường thẳng, khoảng cách giữa các trụ, súng, pháo thay đổi được theo ý người dùng, từ rất gần, cách nhau khoảng 40, đến rất xa, cách nhau khoảng 1000. Xây rất ngay hàng thẳng lối. Phiên bản này có cho Hải Tặc xài để đóng góp ý kiến.

2/Pháp Sư Pro: có thể có 3 pháp sư trong team. Ba pháp sư này có khả năng bay (levitation) độc lập, chuyển stance độc lập để bay ko phụ thuộc nhau. Khi rớt stance được chuyển tự động một cách độc lập, nhưng vẫn giữ được Leader (Đội Trưởng) theo lựa chọn của người dùng. Có thể chạy lùa quái gom lại một đám đông rồi mới đánh để phát huy các skill đánh đám đông của pháp sư.

10. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

sao mình ấn Shift 6 rồi mà scout nó vẫn không buff nhỉ , à cho mình hỏi về phần buff của các char khác như mus buff CON , Gracielo buff BW , làm sao đễ chỉnh auto buff 2 loại trên nhỉ

11. JokerB

Bạn à, bất cứ phiên bản nào của bác Kiệt thì các nhân vật đều không buff hay sử dụng vật phẩm luôn mà phải sau thời gian đã định nó mới buff, scout buff thế sinh lực thì bạn chỉnh cho đúng stance và đúng lựa chọn mình muốn buff, sau mỗi 600s nó sẽ buff, vì thế lần đầu tiên hãy thực hiện mọi việc = tay :)
    À còn về việc Gra k buff BW thì vì lúc dùng bản AkCrazy mình k chơi Gra nên k thêm job nó vào :D

12. JokerB

Hí hí h mới để ý là khi pack có lỗi nên k chạy đc ai.ipf :D
    Ai đã down và k dùng đc vui lòng down lại nhé :D
    Link ở bài 1 hoặc là Link này

LINk DOWNLoad

13. minhtan303

minhtan303 Youtube Master Race

Anh ơi ! Bản auto xài được nhưng em cần cái co tầm đánh 1000 mà kiếm hoài không ra . Anh có không làm on chỉ cho em , em cảm on rất nhiều .:)

14. Mr.????

Mr.???? Legend of Zelda

Joker ơi tại sao ko ấn shift + w, s, x được ?
    Mà dùng wiz ko buff được PF à, đây là cái quan trọng nhất của wiz khi àk mà. Bạn có thể sửa lại hộ tí chút ở cái bản free đó đc ko ? :( Chỉ cần cho wizz buff PF được là ngon hơn nutkung nhiều rồi.

15. JokerB

kể cả bản pro cũng k buff đc PF, bởi lẽ buff PF thì k ăn máu đc,k ăn doping đc, k nhả đạn đc, do vậy tính thực tế nó k cao..
    Sry :D, nếu muốn PF đc thì đành sài nutkungx thôi ^^
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tầm đánh nhỏ nhất của bản AkCrazy là 1000 mà bạn :)

16. luzlie

luzlie The Warrior of Light

^dùng auto skill để buff pf đc ko anh :-?

17. busulu1990

busulu1990 Mr & Ms Pac-Man

^chưa thử nhưng chắc là ko,vì buff PF phải nhấn F1,F2,F3 để buff cho từng char :)

18. chen

chen Youtube Master Race

Với 1 em emelia/ETS thì vừa pf vừa có heal máu rất cần thiết cho raid, afk

19. Huntress

Huntress Legend of Zelda

Sao dùng AkCrazy lag vậy nhỉ, iem chơi chưa bao giờ lag thế này, thế mà dùng nó thì lag cứ gọi là...
    Copy 1 bản gốc ra chạy thì bthường, chạy bản có AkCrazy thì lag k load đc kênh

20. JokerB

Có lẽ máy bạn quá yếu :)
    Bởi lẽ cách viết của Akiet k dùng 1 sleep nào trong Ai cả, do vậy mà auto k gặp nhiều lỗi ngớ ngẩn như Nutkung, nhưng hệ quả phụ là làm cho Computer phải chạy khổ sở hơn :D
    Theo mình thấy thì ngốn tài nguyên máy hơn khoảng gần 10% so với Nutkungx