Avatar trong con mắt của 1 game thủ! GAMEKE...C!

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi conmabequa, 1/1/10.

1. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Ủa tớ có nói là render đến 1000 năm sao mà lôi bài tớ vào?:| Đó là bài của tkhchicobo mà....:)) Cái thông tin đó mình đọc cũng lâu rồi (cách đây 1-2 năm gì đó) nhưng mình có thể khẳng định là chắc chắn thời gian render ra 1 frame gốc của nó với những bộ phim dùng kỹ xảo ko dưới 10~15h... Quả thực mình cũng không rõ lắm về cái đoạn bạn bảo gửi lênh render rồi 1 phút sau có 1 RAW frame là như thế nào luôn...:-?

To tkhchicobo: Có 3 điều mình cần sửa chút với bạn...1 là render 1s không đến 60 frame đâu....2 là 1 studio nhưng ko có nghĩa là chỉ dúng hệ thống mà đôi khi là nhiều hơn để render,và 1 phim đôi khi là nhờ đến 2-3 studio để render cho nhanh(như TF2 là nhờ 3 studio) và render chỉ cần những đoạn kỹ xảo nên nó không đến 1000 năm như bạn nói đâu....và cái cuối cùng mình bảo đọc không ngạc nhiên mà chỉ buồn cười chính là cái bài phân tích AVATAR dưới mắt 1 game thủ....:))

2.  Aoi 

Aoi  Donkey Kong

Tính thế nào thì cũng phải vài trăm năm, ko chém gió thì là cái đinh gì? Hay dùng 1 tỉ máy để render cho kịp =)

3. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Vậy mình dẫn chứng lại bài của Tommy và nếu không nhầm thì nó được lấy từ blog của đd M.Bay...trừ phi là M.Bay chém gió....:))

Rendering times

* If you rendered the entire movie on a modern home PC, you would have had to start the renders 16,000 years ago (when cave paintings like the Hall of Bulls were being made) to finish for this year’s premiere!
    * A single imax shot in the movie (df250) would have taken almost 3 years to render on a top of the line home PC running nonstop.
    * IMAX frame render times: As high as 72 hours per frame!

Như bạn thấy là IMAX phải đến tận 72h cho 1 frame cho nên cũng không ngạc nhiên nếu bản cinema thông thường mất đến 15h-20h cho 1 frame....Vậy hóa ra M.Bay còn chém bão chứ chẳng phải chém gió đâu....:)) Mà mình chẳng bảo ngay trên còn gì, thứ nhất nó render ở đây chỉ là render những đoạn dùng kỹ xảo chứ đoạn ko có kỹ xảo thì nó render làm gì hả bạn....thứ 2 là nó nhờ 2 -3 studio làm cùng lúc (và đôi khi là 1 studio có đến nhiều server để render) thì đương nhiên ko đến hàng trăm năm đâu...:))

Anyway, vừa đi xem AVATAR hôm nay...Nói chung là sau khi nhấc @$$ ra khỏi rạp thì thấy thỏa mãn...Tuy cảm giác thấy thiếu thiếu cái gì đó nhưng thỏa mãn...:D Phim này không mua Blu-ray về xem lại hơi phí....

Chỉnh sửa cuối: 9/1/10