BackStreet Boys FanClub ^o^

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi Gai_Maxx, 5/1/06.

1. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Thật không ? Nếu được share cho anh em với nhé bác GM.
    @ Bây giờ ai ra Album mà chẳng có cái tặng kèm. Đến VN mình còn có nữa là ...

2. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Bữa nay đọc báo Tuổi trẻ thấy nói BSB đã lưu diễn ở các nước châu Á xong và đang trở về nước!!!Không biết VN này thiếu cái gì mà BSB không thèm hát ở đây mặc dù đã hát ở Thái Lan,Singapo.....

Mấy bác mua đĩa làm gì,lên mạng down nhạc về,bài nào chẳng có!!!Noi gương fan club của LP đi,hãy down chứ đừng mua gì hết!!!

3. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Thiếu thì nhiều xong cái công nghệ in sao đĩa lậu thì không thiếu (thừa nữa là khác). Nếu BSB đến VN thì chắc là các đầu nậu sẽ có một đợt làm ăn tốt đây >_<

4. JohnCena05

JohnCena05 C O N T R A Lão Làng GVN

Về vụ này thì ... nhà ai có Computer thì mới lên mạng down về nghe chứ dạng như tui " nhà nghèo ba má keo " lấy đâu ra PC . :(( :((
    Tui đăng kí trước tiên nhá :D

5. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

....Thãm chưa kìa....Mà cần gì phải có PC thì mới Down được cơ chứ...Ra mí quá Net wen wen...Down về 1 máy nào đó,nói bà chủ đừng xóa,để con nghe là oki thui chứ có gì đâu...
    @Còn cái dụ Clip của BSB dành cho Fan thì có lẽ các bác phải chờ lâu đóa...Vì tui mới biết phải sau đợt lưu diễn này BSB mới phát cái Album này cho các Fan...Chắc khá lâu::(

6. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Đâu cần phải có PC mới down về được. Kiếm cái máy MP3 đi -> Nghe nhạc mát trời luôn (vài trăm k chứ mấy)
    @ Uh, trước tiên nhưng phải sau tôi đấy nhé.

7. JohnCena05

JohnCena05 C O N T R A Lão Làng GVN

Hiện nay đang có một số tin đồn rằng trong tương lai các thành viên BSB sẽ lại tách ra hoạt động riêng :(( :(( .Nếu có thật thì sẽ là một tin buồn cho các fan BSB đây . Chẳng bít thực hư ra sao nữa

8. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Vụ này chắc chắn trước sau gì cũng sẽ xảy ra. Lo lắng làm gì khi bất cứ một boyband nào rồi cũng phải như thế. Mà sao Brian không thử ra Album solo nhỉ ?

9. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

....Bác chán sống gòi sao mà dám nói thế trong khi tui là 1 Crazy Fan của BSb hử:x....Tui ko bao giờ đồng í cái chiện bất kì 1 thành viên nào tách ra hát solo...Nếu tách ra hát Solo thì ban nhạc đó sẽ tan rã chắc chắn...Như vậy con đâu là BSB của tui nữa hả:((...Bác cứ lấy ví dụ 2 Boyband như BoyZone (kẻ cạnh tranh số 1 của BSB mí năm trước ) và WestLife (đứa kon thừa kế quá sức íu đuối của dòng nhạc Pop) thì biết,chỉ sau khi 1 thành viên ra Album Solo tức thì nhóm sẽ lục đục và tan rã...Nói chi xa,như BoyZone- 1 BoyBand tui chỉ thít sau BSB- chỉ ngay sau khi RonanKeating ra 1 bài Solo thì nhóm bay mất xác...bay giờ chỉ còn kỉ niệm và tiếc nuối...Lúc trước,có 1 số người ví von BoyZone sẽ là những người kế thừa cho The Beast...thế nhưng kết quả như các bác đã biết...Còn WL,tuy tui ko thít nhóm này mấy nhưng cũng là 1 dẫn chứng cụ thể cho việc này...Ngoài ra còn có NSyn- 1 nhóm Rock có nét giống BSB nhất mà tui từng thấy- cũng đã banh càng sau khí Justin ra đi...
    ....Đấy,bao nhiu thôi cũng đủ để các Fan của BSB phải thót tim bao lần...mà nhứt là 3-4 năm trước sau khi BSB ngừng hát,tui nghe trên MTV nói là BSB tan rã...iu thui,tui và hơn 3000Fan của BSB trong MTV Asian dừơng như chết lặng::(...Và rất may sau đó đã nghe được BSB sẽ típ tục hát sau khi có những trục trặc thì tụi nó tổ chức nhìu bữa Party tại nhìu nước có Fan của BSB (rất tiếc trong đó ko có VN )...Vì vậy,mỗi khi nghe BSB tan rã là tui điên cai đầu...Nhưng tui hi vọng,với Album mới và phong cách mới...BSb sẽ trở lại phong độ của ngày trước và típ tục thống lĩnh âm nhạc thế giới :D

10. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Tôi cũng muốn thế lắm chứ. Nhưng Mong muốn là 1 chuyện, còn sự thật cuộc sống nó có chiều lòng người hay không thì lại là chuyện khác. Mà nếu 1 thành viên thực sự có tiềm năng thì đừng quá ích kỉ khi không cho phép anh ta thử sức mình.
    @ N'SYN không phải là nhóm Rock gì đâu mà cũng là Boyband thôi cậu ạ. Band này cùng với BSB có thể gọi là anh em. BSB là 1 bản nháp để nhà sản xuất tung ra bản sau ... Và bản sau thường hoàn chỉnh hơn bản trước . OK ? Nhưng NSYN đã bất đồng với NSX nên ...

11. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

...Chài,NSyn ko phải là nhơm rock à???Chán bác thế,NSyn là 1 nhóm nhạc rock hay còn gọi là 1 Rock Band....Nhạc của nhóm hát là thể loại Slow Rock-hay kòn gọi là Rock lãng mạng-đó cũng là dòng nhạc của BSB đã hát và đang hát...Bác tưởng Rock chỉ có rống cổ lên mà hát như mí thằng điên mới gọi là Rock à...bác nhầm to nhá,Rock có 2 dòng nhạc:Hard Rock và Slow Rock...Hard Rock là những bài hát có cường độ mạnh về nhạc và cũng như giọng hát của ca sĩ phải cực khỏe và có độ vang lớn...Còn Slow Rock là những bài nhạc Rock nhưng có giai điệu muợt hơn và nhẹ nhàng hơn...Vì vậy có nhìu người ko phân biệt được giữa Slow Rock và Pop...Tôi sẽ đưa 2 vi dụ tiu bỉu,bác hãy nghe bất kì bài hát nào của BSB hay NSyn và nghe típ bất kì bài hát nào kủa WeftLife hay @1 chảng hạn...Sẽ thấy sự khác nhau đặc trưng giữa các bài hát với nhau:D...Vì vậy,BSB và NSyn là những nhóm nhạc Rock nhưng dòng nhạc của họ hoàn toàn thiên về Slow Rock chứ ko phải là Hard Rock...Tuy nhiên 1 số nhóm nhạc hát cả 2 dòng nhạc Slow Rock và Hard Rock như Linkin Park,Bon Jovi....Vì vậy,nếu là 1 Fan của BSB thì phải biết rõ nhóm nhạc mình iu thít đang hát dòng nhạc gì...Nhưng vì Slow Rock nghe khá êm tai vì vậy có nhìu người tưởng nhầm đó là Pop...Thậm chí có Mem Post bài trong Topic này cho rằng BSB là 1 nhóm nhạc theo phong cách Teen-Pop...Nhạc Teen-Pop là 1 trong những dòng nhạc tui ghét nhứt vì tui thấy nó kon nit sao sao í (theo í bản thân tui thôi nhá:D)...Tui có thể liệt kê 1 vài nhóm nhạc theo phong cách Teen-Pop cho các bác tham khảo,và các bác sẽ thấy sự khác nhau rõ rệt giữa Teen-Pop và Slow Rock như:Vega Boys (có bài Bomd bomd bomd),nhóm TeenBox,và nhóm nhạc theo phong cách Teen-Pop tiu bỉu nhứt mà trong số các bác ít ai ko biết đó là nhóm nhạc lừng danh 1 thời Aqua...Aqua là 1 trong những nhóm nhạc theo phong cách Teen-Pop thành công nhất (dù tôi ko thít cái Teen-Pop tí nào nhưng cũng phải công nhận nhóm Aqua thật sự quá hay)...Nhóm có 1 số bài hát theo phong cách Teen-Pop đặc trưng và rất nổi tiếng như:BabieGirls,Doctor Jonh,Happy Boys And Happy Girls...Đó là những hỉu bít khá bao quát của tui về 1 số dòng nhạc...Hi vọng sẽ giúp các bác phần nào đó xác định được các dòng nhạc mà đôi khi ta nhầm lẫn:D

12. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

VN thiếu tiền chứ còn thiếu gì nữa :devil:

13. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Tôi khẳng định rằng N'SYN không phải là nhóm chuyên hát Rock mà chủ yếu là hát Pop và Dance thôi. Còn WL thì chuyên hát nhạc Ballad, tôi thì thích nghe mấy bản nhạc Dance của BSB hơn. Còn bài Ballad mà tôi thích nhất của BSB là bài "Show me the meaning of being lonely"
    @ Nếu mà phân biệt H-Rock với S-Rock như thế thì ai cũng có thể nói được mà ...
    @ Thế cậu nghĩ mấy cái danh hiệu về nhạc Pop mà BSB nhận được là do người ta trao nhầm à ::)

14. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

...Này nhá,BSB đúng là 1 nhóm nhạc Rock theo phong cách Slow,nhưng ko hoàn toàn là SlowRock...Nhạc họ hát là 1 kỉu nhạc pha trộn giữa nhìu dóng nhạc...Rock nè,Pop nè,Pop Dance,Ballad,R&B và đôi khí chơi cả Hip-Hop:D...Chính vì vậy nếu nói BSB là 1 nhóm nhạc nào như Pop hay Rock hoàn toàn là ko đúng...Chính vì vậy mà BSB đã tìm cho mình cái Style riêng...Nghe 1 bài hát thì ta rất dễ nhận ra bài hát đó là của BSB...Tuy nhiên nếu bác chú í nghe hết Album mới của nhóm thì sẽ thấy 1 sự thay đổi khá lớn trong cách hát của BSB...Những bài như Over Her,Unloved...mang 1 giọng Slow Rock thuần túy...khá giống với ông vua nhạc Rock MJ....:D..bác về xem lại đi,coi tui nói đúng ko???

15. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Ý tôi cũng là như thế đấy. Mấy Album gần đây của BSB khá phong phú về thể loại nhạc. Chắc là họ đã chán Pop và muốn tìm tới 1 chân trời khác mới hơn...

16. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

Chắc là thế họ cũng đã chán pop roài mặc dù đây là thể loại đã mang đến vinh quang cho họ ::)

17. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

...nói như thế thì ko hoàn toàn sai nhưng cũng ko hoàn toàn đúng...vì nhắc tới BSB,những người thít họ lại biết đến họ với phong cách Rock hơn là Pop...Và bản thân tôi cũng vậy:D...1 phần vì tui thít Slow Rock hơn Pop,1 phần vì ảnh hưởng bới những đứa bạn cùng Fan Club...Tụi nó nói rất hay và đúng nên mình phải công nhận thui:D..............Mà nì,nghe đâu,năm nay BSB sẽ cho ra thêm 1 Album nữa thì phải???Nếu như thế thì hay quá...Album Never Gone đã quá hay gòi,ko biết Album sắp tới còn hay cỡ nào nữa...thiệt háo hức quá ::)

18. tranphukiet

tranphukiet Youtube Master Race

Back street boy thích nhất là bài get down nghe xung phải biết nhưng vẫn thích westlife hơn .

Save mp cái đê Save mp cái đê Save mp cái đê Save mp cái đê Save mp cái đê .

19. Deunan No.1

Deunan No.1 Youtube Master Race

Nghe bài ai quăng đít that way hay vãi , cứ tưởng disband rồi không ngờ còn định trở lại à , có ra cái album nào không anh em share đi .

20. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

...Đây là BSB Fan Club chứ ko phải là WestLife fan Club nhá::(....Đừng nhầm,WestLife thì chỉ có mầy bài quần đi quần lại...Mà tôi ko thít WL vì nghe sến quá::(...Lại ko nhó phần nhảy nhót nên xem chán như gián...WL cũng gần giống @1 nhưng @1 ít ra cũng có vũ điệu...Còn WF hiền như đất...Thua xa BSB cả về mặt phong cách bỉu diễn lẫn tiếng tăm::)