Baldr's Gate 2 Throne ò Bhaal !! Help

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lecongbang, 20/2/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Cái gì? ở bản cũ SoA, lever của Edwin (thằng mage của tui) khi đi tới hang của bọn Drow đã có lever là 20 rồi đấy. Biết tại sao không ? Bác Pal có biết thằng lấy da người mà bác có thể tóm nó được ở căn nhà hoang ở Bridge không? bác sao khi dí theo nó xuống dưới nhà thì cố nói chuyện với nó, sau đó bác sẽ được 30000 EXP nhờ bác phát hiện ra. Và cái hay nhất là bác sẽ được hoài điểm luôn nhờ lổi của bản này: thằng lột da người ấy sẽ đi qua lại và bác chỉ việc nói chuyện với nó là có điểm ngay:p

2. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Cho tui hỏi nhé: tui có một cái tủ chưa mở được ở chỗ đánh con Lich và giải cứu linh hồn của một đứa con gái ( nếu chưa nhớ ra thì là ở vùng đất cuả thằng vua monk ấy). Ở đó có 4 cột nhấn 2 lần mỗi cột thì hiện ra các loại quái vật:lửa, băng, điện, và độc. tuy tui nhấn cả 4 cột và dẹp hết các loại quái vật nhưng vẫn không mở được cái tủ đó?

3. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ:

_ Edwin level 20: đó là do bác có bản TOB rồi thôi.
    _ Vụ thằng tanner: cũ quá rồi, tôi biết nhiều chỗ xịn hơn cơ :P
    _ Cái cửa đấy phải về sau (lúc bác tìm cách đột nhập vào nhà của Balthazar ấy) thì mới vào được cơ (theo như tôi biết)

4. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Và tui còn một thứ mà không biết làm gì với nó cả: cái sọ con lich mà mình kiếm được ở hang Drow: nó bảo là phải nhập cái sọ đó với thứ gì đó Evil mà tui kiếm mà hông ra.

5. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: cái sọ đó nhập với cái gì thì tôi quên mất rồi, về xem lại đã :P

6. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Hình như cái đó dùng để update thanh katana muh có phép Restoration ( once per day ) hay sao ấy . Cái đó dùng lợi phết nhưng tui thích thanh The Answer hơn

7. r9

r9 Youtube Master Race

toi moi choi BDG2 :SOA,
    xin cac bac chi giao cach dat bay cua thief the nao de chung no bi dinh,chu em dat mai ma chang co cong dung gi ca!!
    voi ca nghi dem nhieu co bi tru diem gi ko?

8. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Cứ đặt bẫy thui . Khi nào nó phải bảo là succeed thì mới được . Đặt xong ở 1 nơi nào đó rùi ra dụ địch vào => Bọn nó dính ngay thui . Bẫy sẽ trở thành tên và gây ra 1 lượng damage khá lớn . Nên cho cái Set Trap skill nhìu vào, 100 thì là tốt nhất

9. DuongHoaiNam

DuongHoaiNam Donkey Kong

Trò này ở đây vậy và nó nằm trong hệ mấy gì thế sao mà mấy người bàn luật dữ vậy

10. r9

r9 Youtube Master Race

em con thac mac nua la: cho bon no nghi dem (8h) nhieu thi co bị tru diem gi ko?

11. net_spawner

net_spawner Mr & Ms Pac-Man

không

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

e hèm, tui có một mẹo chơi thief có thể xài bẫy hoài được luôn: Các bác có biết thằng Bounty hunter Yoshimo không ?Cài bẫy cuả nó xong thì đuổi ra khỏi nhóm nhé rồi mời nó quay trở lại thì bẫy cuả nó tự động có lại.Tui không biết cách này có xài với imomen hay Nalia được không nữa?

13. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Quan trọng là ko dùng cheat keys để đuổi nó ra thì chỉ có cách là thu thêm NPC mới . Vả lại, u có thể Dual nó lên 1 cái class mới ( chỉ thấy làm được Fighter thui ) , làm được nửa chừng thì cancel, bẫy của nó cũng có lại đầy đủ như ban đầu

14. Pal

Pal Dragon Quest

@Duong Hoai Nam: nó là game RPG hay nhất trên PC đó :P

@lính vũ trụ: tôi còn có cách cho nó gài bẫy trong trận chiến cơ :P

Có bác nào biết cách làm cho nhân vật của mình có 25 Charisma không? Không dùng cheat hay editor nhé :P

15. DuongHoaiNam

DuongHoaiNam Donkey Kong

Nè các bạn có thể cho mình cái tên hoàn chỉnh của game này không
    Trò này có lâu chưa vậy sao không thây mọi người nhắc đến từ trước đến nay

16. r9

r9 Youtube Master Race

ten game la : Baldur's Gate (moi nhat la Baldur's Gate II)
    tro nay rat noi tieng day! (hinh nhu dc nhat nam 2000 hay la 2001 ve the loai game nhap vai ma) ..cach choi kieu nhu Diablo nhung phuc tap & nhieu thu hon!

17. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Bác Pal có cách nào làm được như thế vậy ? Tui chỉ thấy có mỗi 1 cách là tạo ra các skill book bằng cheat rùi dùng nó thui . Muh có bác nào tìm thấy 1 quyển nào trong Baldur's Gate II ko nhỉ ? Tui tìm đỏ cả mắt ra muh vẫn ko thấy .

Nếu bác nào chơi cả Baldur's Gate I thì lấy được cả cái tã ( boy only ) ( tạm gọi như thế ) + mấy thứ tương tự trong bản SOA và TOB thì đem đổi được bộ giáp tăng strength kinh dị . Tui lấy được nhưng wên mất code của mấy thứ đồ đó rùi . Bác nào nhớ thì chỉ hộ cái

Tui tìm được cả 1 cái scroll phép Summon Cow rơi xuống người enemy ( ko tránh được, hehe, phép tui hay dùng nhất + hiệu quả nhất trong đống phép level 2 vô dụng ) đây, có bác nào tìm được chưa ?

18. Pal

Pal Dragon Quest

@morale: cái phép cow đấy phải tự add vào, còn trong game không có :P .

Cái "tã" mà bác nói thật ra là một cái quần vàng đấy chứ :P .

Cách lấy 25 CHA: rất đơn giản, gợi ý: bác cần có 2 vật, một vật ở Waukeen Promenade và vật thứ 2 ở Gate District :P

19. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

à, thì ra là cái nhẫn tăng Charisma lên 18 và cái còn lại là gì ? nếu bác nói ra tui có thể làm chỉ số này tăng lên 27 được đấy. Mà cái chỉ số này giúp mình được gì?

20. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: làm gì có, 25 là max rồi, mà tôi làm cho nó tăng lên vĩnh viễn cơ :P . Cũng chả ảnh hưởng mấy, nhưng vui phết :P

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.