Baldr's Gate 2 Throne ò Bhaal !! Help

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lecongbang, 20/2/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Tui chịu thua, ko nhớ được có cái gì tăng CHA vĩnh viễn lên 25 cả . Chỉ có mấy cái tăng tạm thời thui . Ah muh bác Pal còn nhớ code của cái tã đó ko ? Cái tã đó + 1 cái quần ở Bridge District + 1 cái gì đó ở bản TOB . Tui cần cái đó để hợp thành bộ giáp + mấy loại tên + cung đó nhưng wên mất tiêu code rùi .

2. Pal

Pal Dragon Quest

@morale: code của bọn nó tôi cũng quên rồi :P, mà bác dùng trainer đưa nó vào ấy.

Còn vụ Cha thì thêm một gợi ý nữa nhé: đó là cái Rod of Terror ở Gate District :P

3. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Tui không biết cái này nhưng tui có thể làm chỉ số này lên 24 : 1 là chiếc nhẫn, hai là cái kiếm Blade of Rose và cái áo Nuynh's cloack. Mỗi vật này + 2 cho Charisma.

4. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ: không phải mặc đồ tăng CHA (vĩnh viễn mà :P )

5. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

heh, tui đọc thấy là cái Rod of Terror đó là trừ CHA đó chứ . Đọc thấy trong game nói thế => ko dám dùng . Chẳng lẽ sau khi còn 0 CHA thì nó nhảy lên 25 ?

6. Pal

Pal Dragon Quest

@morale: gần đúng, cố lên :P

Hint: kếp hợp 2 món đồ đó :P

7. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Chịu, ai muh rỗi hơi chơi lại cái game mất thời gian đó + lấy CHA 25 để làm gì . Lúc đầu chỉ cần lấy được cái Ring tăng CHA lên 18 là được rùi . Sau đó deo cho 1 NPC => xong việc, mọi thứ vẫn như cũ => Lúc đầu giảm CHA min là tốt nhất, tăng cho các chỉ số khác . Tui ko có trainer của game này đâu, bác có bít chỗ nào cho down trainer thì bảo tui .

8. Pal

Pal Dragon Quest

@morale: tôi vẫn chơi game đó thường xuyên đó thôi, có nhiều cách để chơi trò này lắm, không sợ chán đâu.

CHA 25 thì có vài tác dụng: một là mình sẽ trở thành một trong những sinh vật quyến rũ nhất trong trò chơi (mặc dù Cha trong game này chả có tác dụng mấy), hai là đồ mình mua vào sẽ rẻ hơn, ba là mình không phải dùng cái Ring 18 Cha kia nữa (đeo 2 cái Ring of Gaxx vào cho nó máu :P )

9. unholy fire

unholy fire Mega Man

He he ! Bác Pal nói 2 cái ring of GAXX à !? Thế bác có bít cách kiếm 2 cái đó kô ? Em chỉ bít kiếm có 1 cái ở DOCK mà thôi ... Làm gì có hai cái ??? Trừ phi có cheat hay hack gì gì đó thì được ...

Nếu được mong bác chỉ em làm sao lấy 2 cái RING đó đi nhá ... THanks

10. Pal

Pal Dragon Quest

@unholy: yeah, trước khi đánh nhau với Gaxx thì steal nó là được :P

11. kongming

kongming Youtube Master Race

Số nhà 52, ngách 233/27/48 Ngõ 175 Đường Xuân Thuỷ
    He he Hay đấy nhỉ. Có bác nào biết cách giết con trùm tầng 5 cua Watcher keep dễ nhất không .Thắc mắc thì hỏi tui đây nè. Hơi bị hay đó.

12. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Tui có cách : 1) thief's snape và 2) Summon skeleton cấp> 15, con trùm đó cóc làm gì được bọn skeleton đó hết á,đánh chẳng mất giọt nào cả.

13. Pal

Pal Dragon Quest

@kongminh: cách của bác là gì vậy?

Đánh nó mất mấy round?

14. kongming

Hi hi hi. Tui đánh nó bằng gậy độc(poison). Hơi bị hiệu quả đấy. Bác chỉ phải chống nó một lần đầu với 3hay 4 quân gì đó. Nếu muốn tăng level thì giết xong lại gặp nhưng hơi bị nguy hiểm đấy.
    Mà ko biết các bác có luyện lên được con Deve ko nhỉ. Con đó mạnh lắm( con đỏ mạnh hơn con xanh và nhiều phép hơn). Một mình con đó có thể giết rồng ngon ơ mà chẳng mất máu nào.
    Thế các bác biết cách giết Demi lich lhiệu quả nhất là gì ko???????????????

15. Pal

Pal Dragon Quest

@kongminh: gậy độc là gậy nào vậy?

Mà cụ thể bác đánh chết nó trong mấy round vậy?

Planetar mạnh hơn Deva, nhưng Deva lại giỏi về mặt đánh nhau với Undead. Và cả 2 con không thể một mình giết rồng được.

Cách giết con Demi-lich hiệu quả nhất là sử dụng Spell Immunity

16. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Có ai biết con deva biết bắn cung không ? con đó có thể đánh nhau với rồng đấy ( tui chưa dám chắc đâu).TO Pal : Spell immunity thì chỉ xài vài vòng được thôi, chưa chắc đã giết được nó....không hiểu sao khi gặp con demi lich này, mage của tui chơi Spell immunity rồi vào đánh nó, sau đó cho mấy thằng khác vào đánh cùng thì bị nó nhốt lại mới tức chứ.

17. Pal

Pal Dragon Quest

@lính vũ trụ:

Hình như là 1 round/level, và phải là Immunity: Abjurance cơ (nói chung là cái Immunity đầu tiên ấy)

Hình như Deva không thể sử dụng cung được, điều này tôi khẳng định đó.

18. kongming

Gửi bác Pal:
    Trùi ui. cái gậy độc mà cũng không biết ư. Ở cửa một ông sẽ có 6 cái chìa khoá để lấy 6 cây gậy, gồm có: gậy hồi sinh, gậy độc, gậy lửa, gậy băng, và hai cây gậy nữa nhưng tui ko nhớ tính chất. Ông cứ thử đi nhé. Có gì hỏi tui. Quên mất,gậy độc là cây gậy màu xanh ý.
    Thêm một câu hỏi: Có au hay dùng Vonicia(kong nhớ rõ tên lắm đâo nhé, là con bị trói để treo cổ ý) để điều khiển xương không. Hiệu quả mà vui phết đấy.NHớ thử và trả lời tui nhé.

19. kongming

Gửi Pal:
    Quên chưa trả lời hết.Đánh Demi-lich thì dùng Korgan mà đánh. Trước khi vào dùng phép Bereck(nếu cần thì tôi sẽ xem kỹ tên lại) phép mà ngay ban đầu đã có. Dung khoảng hai lần thì thịt được.NHưng nhớ là phải có đồ cộng năm thì đánh mới đã(Búa Thunderbolt +5)he hehhe êhhhehhêhhhehhehhe

20. morale

morale Mr & Ms Pac-Man

Bác phải nói tên tiếng anh của nó chứ . Cứ như thế thì ai biết được . Còn bác Demi lich thì tui cứ summon mấy cái kiếm cho nó vây con đó vào + bác Minsc + bác Paladin duy nhất ( quên tên rồi ) cầm cái kiếm Cavalier gì đó +5 ở con Red Dragon là con Lich xong phim sớm thui muh .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.