Baldur's Gate II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi swordsaint, 11/7/06.

1. Parky

Parky Youtube Master Race

+:D cai soft đó là bittorrent 6.0 mà cũng tùy vào link tụi nó up nũa nếu link gồm nhiều file thì bản 6.0 này cho phép tải những file mình cần còn cái ông dùng nó tải hết ko cho chọn
    +tui down mất chừng 4 ngày baldur's gate2:soa + tob
    +nếu nhà ở quận 12 lết ra huỳnh gia mà mua nhưng nói trước đĩa ở đó rởm lắm mua về hay bị lỗi :whew:

2. dung_maiculy

dung_maiculy Donkey Kong Lão Làng GVN

thế có pác nào ở tphcm còn BG2 ko cho share em với . Giờ ko tìm đâu ra dc hết .

3. voduyhai

voduyhai Persian Prince Lão Làng GVN

Hỏi Unknown thữ coi được ko? Được thì DVD ra.

4. stduc5491

stduc5491 Donkey Kong

Vừa down xong cái BG2. Đang bí ở chỗ dụ thằng golem mở cửa hầm cho mình. Tui lấy được cục activate stone mà q cần rồi, quay lại chỗ thằng golem nói chuyện thì nó bảo đang busy :|, ko hỉu có phải bug ko đây +_+

5. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Tình hình là khi chuyện đó xảy ra thì chỉ có 2 cách:

1/ Load game.
    2/ Ra khỏi khu vực, rồi quay trở lại.

Cái trò "appear busy" rất khó chịu. Chỉ có thể thử 2 cách kia nhiều lần và hy vọng nó hết thôi... =((

6. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

đang download cái baldur's gate2:soa + tob... hơn 3GB, chơi để xem tại sao mà nó dc đánh giá cao đến vậy :D
    trước chỉ chơi gothic với TES, chưa chơi game nào theo luật D&D cả. chơi cái NWN thấy nó cứ thế nào..
    mà nghe nói là baldur's gate 3 bị cancel rùi thì phải, tên của nó dc lấy làm bản mở rộng của NWN 2

7. Jenkins

Jenkins Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Đang có mấy trang direct cho down Baldur đây. Mà là rapid nhé :|. Ai cần thì cho cái tên cái.

Vật quá Blue ơi. Còn Icewind Dale 2 không thì burn cho tôi 1 cái. Down rapid lâu thấy ông nội luôn. Dạo này down cả đống về mà chưa có thời gian down lại Fallout, Planscape với Baldur nữa :(.

Nhân tiện, có ai còn Daggerfall không -.-?

8. Bluelion

Tiếc là trò đó thì tôi lại ko có =(( Vốn ko ưa nó cho lắm. Sao ko thử dl bằng torrent? Rapid chừng nào mới xong chớ?

9. Jenkins

File up lên rapid đc cắt nhỏ :">. Mỗi part down tốn gần 1h nên tính ra rất nhanh. Phải cái down xong 1 part là ngồi chờ 100 phút rapid mới cho down tiếp.

Không biết xài torrent. Chỉ biết xài mIrc thôi -.-

10. Bluelion

Đó chính là lý do tớ ko bao giờ down = rapid. DL thì ko sợ tốn thời giờ, nhưng mà ko có khả năng ngồi đếm 100 p để down tiếp =((

Torrent thì ko nhanh bằng nhưng được cái có thể để yên đó cả đêm khỏi phải bận tâm ;))

11. knightboss

knightboss T.E.T.Я.I.S

chết mất down hơn 3gb về máy mà khi cài thì toàn tiếng pháp , tây ban nha , ý với đức thì làm sao mà chơi đây:((:((:(( ngay khi bước vào set char mà kô hiểu nó + cái gì thì thua:-s:-s:-s . ai có bản patch tiếng anh thì up cho mình với thakns nhiều lắm:hug:

12. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Bác bluelion có biết mần răng mà tớ đánh Multi_player toàn bị crash khỏi game khi join ko? Mà mấy cái types connection MPlayer với Modem là gì thế?

13. supernoob13

supernoob13 T.E.T.Я.I.S

___Vật vã thật , cái BG còn có nhiều người biết , còn thằng Planescape Torment thì thua luôn ::( đang tính tính lập topic về nó mà thấy cụt vòi quá :((
    ___Ở GameVN này hết khoảng hơn 90% người ko biết PT ::( nhiều thằng nghe quảng cáo là hay cũng ráng mà down về , nhưng chơi rồi thì chê dở ( mà mấy thằng này ko dám nói thằng ra vì nó đc đánh giá là game hay +_+ ) , có ít tay nào mà ngồi từ từ đọc hết cái thoại của nhân vật ::( trong Planescape có 1 cái quái thai ( đặc trưng của nó ) là khi đối thoại với các NPC thì ko nhất thiết có cùng 1 mẩu thoại , cái này chơi sẽ rõ hơn ;nhưng trên hết là ra sau BG1 nhưng ra trc' BG2 nên cái combat cool hơn BG1 nhưng kém BG 2 :| đó cũng là điểm mà BG2 ăn hơn PT (đa số gamer thích cái màn đánh đấm , spell này , nhưng mà ai có đọc qua mấy cái manual hay là người chơi D&D trên tabletop sẽ thích PT hơn)
    ___Cảm giác khi chơi cái BG còn thấy nó hơi hướm của mấy cái fantasy , chứ chơi Planescape thấy nó mature hơn nhiều , cả cái sự phức tạp của cái universe của nó nữa so với BG thì nó phong phú hơn nhiều.

14. Jenkins

PT đang chơi hỏng mẹ nó disc 4 :|. Mà thời đấy net VN cứ như là dial-up nên tịt -.- Để chừng nào rảnh down lại.

15. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cái này hình như update Patch của nó hết thì phải :|
    Nhân tiên em có link Dỉect của BG I nè bác nào hứng khởi thi ngồi down :
    http://old-games.ru/game/1158.html

16. hflufly

hflufly Donkey Kong

cho em xin cấu hình trò này
    thank you

17. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Nhẹ hều : 1.1GHZ, Ram 256, card 8 là chơi + load đều nhanh !

18. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

làm gì mà đòi cấu hình cao thế, chỉ cần 300Mhz, ram 32M là chơi được rồi he he

19. hflufly

hflufly Donkey Kong

cho em hỏi trò nay đánh nhau kiểu fantasy hay gothic vậy mấy anh

20. Bluelion

Kiểu DnD, ko giống fantasy mà cũng ko giống gothic. Nói ra giao diện nó gần giống Diablo nhưng điều khiển được 6 người 1 lúc.