ban` chien thuat, ban` chien thuat....

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi langgiangboyz, 4/12/03.

1. ca com

ca com Mario & Luigi

Vào nhà đồng minh làm thì ổn rồi,trong đấy dc bảo vệ cẩn mật chỉ mỗi tội là ít đất quá thôi.

2. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Cũng ko ít lắm đâu chỉ cần ổn định kinh tế thôi,rồi sẽ đẻ qwân ra làm chỗ khác cũng dc mà cần nhất là mình có 1 chỗ làm tài nguyên ổn định thì phát triển lại mấy hồi

3. ca com

ca com Mario & Luigi

Nếu mà đã đánh với đồng minh mà thấy hai bên ngang bằng nhau thì mình phải đi chiếm và làm hết các bãi vàng ở giũa bản đồ đi,sang làm dc ở nhà nó thì càng tốt,đánh đông mà có nhiều vàng thì lợi lắm đấy.

4. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Cái đó là điều hiển nhiên rùi,đến gà cũng biết điều đó á.Không chiếm dc nhiều vàng thì thua là cái chắc,kể cả mình ko cần vàng cũng cứ đào ko cho qwân địch lấy mà.Đời 3 thì vàng ko qwan trọng nhưng nếu đã lên đời 4 rùi thì đào vàng càng nhanh càng tốt ko thì cầm chắc phần thua á

5. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Có những quân khônng cần vàng đến khổ sở như thế đâu, vì có quân gỗ quân vàng mà, nhưng thế mạnh chủ yếu của quân đời 4 là quân vàng mà, nên cứ nghĩ là không vàng thì không sống nổi. Ai có dám dùng cung T không? Lúc hết vàng mà dùng cung T nhanh tôi tin là cũng hiệu quả lắm đấy, nhưng phải là người biết nhìn xa trông rộng một tí cơ.

6. Ninja

Ninja C O N T R A

Theo tớ thì ai có nhiều vàng là người đấy thắng, lính vàng vừa khoẻ, vừa nhanh, quá thuận tiện còn gì nữa!

7. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Quân vàng thường mạnh hơn quân gỗ,điều này chắc là phải biết rồi.Nhưng chưa hẳn có nhiều vàng mà thắng đâu nha.Với quân gỗ nó mà đánh bền thì cũng mệt đầy.Cứ lấy gỗ đổi vàng cho đến khi hết vàng thì bên kia tèo ngay.Nên đánh quân vàng phải rứt điểm nhanh gọn chứ để rề rà rách chuyện lắm.Cách đào vàng hiệu quả là xây 2,3 cái nhà chính quanh bài vàng,cách này đào rất nhanh chỉ cấn 3,4 phút là bãi vàng bay cái vèo.Đào vàng càng nhanh càng tốt quân nào yếu thì nhiệm vụ đi đào vàng.
    Đánh với đông đội nếu phối hợp tốt bao giờ nó cũng chừa cho mình một chỗ sẵn sàng cho mình sinh sống chứ ko sợ là ko có chỗ.Nhất là thằng nào ở bên trong đã phát triển trâu rồi lúc đó đủ khản năng bảo vệ nhưng cũng nên có quân ngay để hỗ trợ.

8. ca com

ca com Mario & Luigi

Đánh mà ko có vàng thì quả là rất thiệt thòi.Mạc dù mình có quân ngựa gỗ đễ mua,đẻ ra nhiều và nhanh nhưg ko thể chống lại những quân mua phải dùng đến vàng dc như bắn đá,pháo bẹt.Vì thế việc đi chiếm vàng là điều cấp thiết.Nên cho quân đi đao` vàng ngay khi quân đã đủ mạnh để tự thủ ở nhà.Nên đi lấy những mỏ vàng trong nhà của địch ấy,làm thế địch sẽ phải đi ra xa lấy vàng ta đễ tập kích hơn,nên cho quân canh các bãi vàng từ trước.

9. Ninja

Ninja C O N T R A

Theo tớ thì ta nên cho đi đào vàng từ đời 2 là hay nhất vì như thế thì lên đời 3 sẽ có nhiều thứ cần đến nó!

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Ấy,ko nên như thề,ta cứ để cho đến bao giờ ấn lên đời 3 rồi hãy cho nông dân đi đào vì nếu cho đi đào từ trước thì lấy đâu ra nông dân làm thịt và chặt gỗ bây giờ,khó đánh lắm đấy.

11. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Cái này thì công nhận với chú. Đây là cách hay nhất vì đời 2 thì không cần đến vàng mà, chỉ từ đời 3 mới cần cho nâng cấp và mua quân thôi. Ngay cả quân vàng tôi cũng lấy vàng từ khi ấn lên đời 3 chứ không sớm hơn. Đánh quân vàng hay gỗ thì cũng cần vàng nhưng mà số lượn dân lấy vàng là bao nhiêu thôi chứ ngu mới lấy vàng sớm mà chết vì lên đời muộn.

12. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

theo tui thì lúc chuẩn bị kick đời 3 thì khai thác vàng thì vừa
    cho 5 thằng làm thì tẹt ga
    chỉ cần hạn chế nd làm gỗ lại la xong
    >:-D< >:-D< >:-D<

13. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Theo kinh nghiệm của tui thì khi ấn lên đời 3 hãy lấy 4 thằng đi ăn vàng là được rồi ,nhưng đó là tui đẻ tới 28 dân lận chứ nếu bác nào đẻ dân ít quá thì khó khăn lắm đa vì số dân làm lương và gỗ kô đủ chu cấp cho đời 3 đẻ quân thì dễ F10 lắm đó
    Nếu thấy kô đủ dân thì tốt nhất là khai thác ít thôi đủ để nâng cấp còn lại dân cứ làm food và wood để đời 3 lấy lính gỗ đánh cũng được không nhất thiết phải ăn vàng nhiều để rồi ôm vàng mà chết luôn hehe

14. nataliehq

vậy theo Ryoma thì liệu lên đời 3 thì có đc bn vàng để chơi lạc đà hay ngựa C ??
    cách này chỉ áp dụng khi chơi cung A thui Ryoma à ! [-(
    dzậy sao bác ko đẻ nd trong lúc lên đời. Tui thường lên đời 3 là có 30->32 nd tuỳ theo lượng thịt vì lúc lên đời 3 xong thì thừa khoảng 800 thịt->nên tận dụng để đẻ dân để đời 3 có nhiều tài nguyên mà đánh chứ !!!
    Tui có lần chơi 4 nd làm vàng mà ko đủ để 2 quân chập đánh->20 con ngựa C của tụi nó đánh bại đạo ngựa C của tui để rùi 3 con tràn vào phá ruộng và mỏ gỗ. May mà tui chạy dân kịp ko thì F10 rùi.

Các bác nên rút kinh nghiệm là vừa !

15. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Xem ra Cacom có khi còn hiểu biết hơn cái ông Ninja ấy nhỉ.Lấy vàng từ đời 2 chủ yếu là quân dùng ngựa C hoặc lạc đà,cái bọn lấy gỗ kia ko cần lắm.Lên đời 3 song rồi mới đi đào vàng là đương nhiên rồi nhưng mà với các quân dùng ngựa C hoặc lạc đà mà ko phải Yamato thì phải tầm 6,7 con nông dân với đủ.Chơi cung A thì cũng phải 4,5 con vì sẽ sinh pháo mình cung A ko thể chới được mãi đâu.Với Yamato thì 5 con đào vào là đủ.Quân dùng ngựa cũng nên có nhưng tiên có BS gần bài vàng thì tốt hơn ko nên tốn kém.Nhưng cũng chỉ nên 1,2 con đào để nâng cấp cho ngựa thôi.Sau đó thì tăng dần theo sỗ nhà BL,BK ta xây chắc là cũng ko thừa được người nào đánh mà để thừa tài nguyên thì phải xem xét lại.

16. ca com

ca com Mario & Luigi

Nếu cho đào vàng sớm như thế thì lấy gỗ đâu đẻ mà xây nhà chứ,ngưởi ta phải cxó đủ nhà mua quân còn các ông tình lên đời rồi mới đẻ nd ra để chặt gỗ thì có phải muộn rồi ko.Đẻ cho nd làm gỗ đến khi lên đời thì lúc ấy thừa gỗ để xây nhà rồi còn gì,ấn lên đời thgì cho 3/4 nd làm gỗ đi đào vàng là đẹp nhất.

17. Ninja

Ninja C O N T R A

Theo tớ thì ta không thể áp dụng lối chơi cho nhau được, các cậu cứ noi là lấy lúc đó là ngu nhưng tình thế lúc đấy là cần thì sao. Cứ ngồi 1 chỗ mà nói thì ai cũng nói được, lấy lúc nào thì kệ, lên đời vẫn kịp là được đúng không, không ép nhau được! Còn phải tuỳ vào tình hinh địch lúc đó nữa chứ, nó mà chậm thì thư thư cũng được, tất nhiên đó là những trận đánh vui!

18. nataliehq

Ko thể như thế được đâu Ninja !
    Đánh vui hay ko cũng phải cố hết sức chứ ! (trừ khi gặp gà)
    Có như dzậy thì trình độ mới ko giảm sút được còn vàng thì phải khai thác sớm 1 chút vì biết đâu nó lên chậm là do khai thác vàng ?
    Nếu dzậy thì khi bác ra ăn vàng đã thấy bâu nhâu toàn nd của nó đang ăn vàng nhà mình rùi !

19. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Sao lại lấy vàng lúc nào thì lấy được.Lúc nào nên lấy và lúc nào ko nên lấy thế mới quan trọng chứ như bác nói thì còn bàn đến làm gì nữa chứ.
    Đánh vui thì có thể thoải mái hơn một tý lúc này ko nghĩ chuyên ăn thua nữa mà làm sao cho vui ve là được.Cũng có thể thả ra cho đối phương thắng một trận(nếu mình thắng quá nhiều) còn ko thì cứ đánh đúng thực lực của mình.Chứ lúc nào đâm đầu vào đế chế đầu cũng căng như dây thì mệt lắm.

20. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Tôi không khoái kiểu chơi mà quá nhiều lỗi do mình không tập trung, như thế thì chơi làm quái gì, giải trí à? Tôi luôn chơi hết sức mình vì đó là sự tôn trọng với đối thủ mà cũng bởi bọn nó không phải là gà cho minh giết.
    Lấy vàng thì đương nhiên là phải bắt đầu từ lúc lên đời 3 thôi, vì trong lúc lên đời cũng không đẻ quân nào dùng vàng được. Nếu quân vàng thì nên là 5 chú, còn gỗ thì chỉ 1 hoặc 2 chú thôi.