Bạn chơi trò nào dài nhất , trò nào ngắn nhất?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 6/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

diablo hay???? Cũng chỉ đến thế mà thôi, khi đã giải hết quest rồi thì cũng chán, vì nó có ít bí mật wá. Chẳng wa nó là action-RPG, chơi mới ko chán.

2. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

ơi ói ời các bác mê FINAL FANTASY ƠI cái tên này chê FF này cái tên này quả thật là không biết thưởng thức game các bác ơi , còn you có biết trò FINAL FANTASY hay đến cỡ nào không , nó có thể cứu cả một hãng sấp bị SẠC đấy SIRALLAMON ạ chắc you bị !!!!!!!!!!! sao không mà dám chê FF thế hả , về xem lại thần kinh đi rồi mà lên đây rồi nói chuyên tiếp !!!!!!!!!!!!!

3. huynhminhyntd

cậu bé vo danh !!!!!!! cậu chơi về nước FINAL FANASY 8 mà mất một trăm tiếng là khá đấy nhưng cho tui hỏi nhưng sao con số nó tròn thế cậu có sạo không đấy ?????????? nhưng trong một thời gian dài như rứa cậu làm gì mà để sức strengh chỉ có hai trăm a tui chỉ cần có mấy chục tiếng là có một sức str 255 rồi dễ lắm cậu cứ đi devord khả năng của EDEN á tức là ăn thịt quái vật , bạn hãy vào khu vườn tại BALAMB GARDEN đi vòng vòng ngay chiếc càu sắt á cậu sẽ gặp con khủng long tên gì ma T - cái gì đó tui quên rùi nhưng cứ đi vòng vòng chỗ đó mà ăn thịt khủng long ngon lắm một con ngang với một điểm str của ta đó cậu cứ làm theo !!!!!! lời tớ đi !!!!!cậu sẽ thích tuy nó hơi dài nhưng nó giúp ta gia tăng sức mạnh cũng đáng lắm cậu ạ

4. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

lính mới post bài vớ vẩn, chê hay ko là quyền của nguời ta, chẳng qua là sở thích. Nếu U chơi nhiều game mới thấy FF cũng có hạn chế của nó, chứ kp phải là nhắm mắt nhắm mũi khen lấy khen để như U đâu!!!

5. huynhminhyntd

tui đồng ý với ý kiến của KRONPAS trò diablo tuy dài nhưng bí mật của nó quá ít có một chút hà thua cả FINAL FANTASY nữa các pác có dồng ý không ??????? cái trò này dài đến nỗi bấm phát ngán chơi một chút rồi không muốn chơi nữa ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, có thể là vì tui thiếu kiên nhẫn nhưng theo tui là như vậy không biết các bác khác nghĩ sao cậu nhỉ ????????????? cậu có nghĩ như tớ không ?

6. huynhminhyntd

ah cái tên KRONPAS này tui mê FINAL FANTASY thì kệ tui , tui nhắm mắt khen kệ tui nhưng cậu thấy nó hay hơn mấy trò kia là được rùi !!!!!!!

7. Bé Kavana

Bé Kavana Youtube Master Race

đối với tớ là children story
    bây giờ tớ vẫn chưa đi hết vì đơn giản là tớ không thể tìm lại đuợc cái game đó huhuhuh
    mà hồi trưóc caí pass của tớ mang lên ebay bán đuợc những 5 USD liền

8. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Với tôi thì trò chơi chơi lâu nhất là tearing saga ,còn trò chơi ngắn nhất là Resident evil 3 ,cả 2 trò này tôi chơi trên ps1 .

9. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

KO hiểu sao khi vào Box này tui toàn thấy huynhminhyntd Post bài ko vậy , mà toàn nói những câu ko ra hồn ko hà , tòan đi khen ngợi FF rồi chê trò của nguời khác , ko hiểu ai cho cậu ta cái quyền đó thế nhỉ . Dù gì đây cũng là nơi cho mọi người kể ra những trò mà mình đi lâu nhất và hoàn thành nhanh nhất , từ đó cho mọi người so sánh , chứ đâu phải chỗ để khinh người ta do họ ko bằng mình , mọi người hơi đi lạc đề rồi đấy , nhất là huynhminhyntd đấy , mà yêu cầu huynhminhyntd nên sửa lời văn lại , giọng điệu cười cợt quá , khó đọc lắm .
    À , bạn Kurorolufer01 ơi( tên dài quá ), cái trò tearingsaga đó chơi có hay ko vậy , giới thiệu cho tui đi , tui cũng đang buồn vì ko có trò chơi trên PS1 đây ( còn PS2 thì 1 đống )

10. holy_holsety

holy_holsety Mr & Ms Pac-Man

Chú này kém thế.Ngay cả trò Tearingsaga mà cũng không biết.Thực ra dài có nhiều kiểu dài.Mấy trò FF thì thú thực là tôi chưa chơi bao giờ.Nhưng trò dài nhất mà tôi tự mình đi qua là trò Journey to the center of the earth.Mất khoảng vài tháng để qua được.Lý do đơn giản là trò đó không dài nhưng lại khá đơn điệu nên chơi nhiều là lại thấy ức chế.Còn trò ngắn nhất là mấy trò như kiểu X-Men,chơi có tí là đã phá đảo rồi.Mà lại dễ nữa.Còn 1 kiểu dài nữa theo kiểu của fantasy thì có nhiều lắm nhưng trò dài nhất tôi đã từng chơi là diablo

11. huynhminhyntd

cậu kể lạc rồi ,,, và tui cũng xin hỏi là cái trò TEARING SA GA có hay không mà đi đâu tui cũng nghe sợ mua về rồi hối hận quá có thể chỉ tui trước được không hả bạn ???

12. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Tôi chơi thì cứ trò nào đồ hoạ càng đẹp thì càng lâu (^_^) do mải ngắm!!!!
    Đùa thôi, chứ lâu nhất là những trò dnạg quản lý ( có kết thúch bao h đâu mà nhanh), nhất là CM!

13. huynhminhyntd

cậu nói như vậy mà cũng nói đến nỗi tu chẵng hiểu gì hết ,có phải câu đang tìm mồi để câu không chổ này bị no fishing rồi nhé vô chỗ khác mà câu

14. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Chú mày k1m thế , FinalFantasy mà cũng chưa chơi a ? Tui biểu giới thiệu game đó chứ ko biểu chê người ta à nghen .

15. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Trời ạ, huynhminhyntd đã ngu lại còn chửi người ta dốt , hay nói đúng hơn cậu ấy thiếu kiến thức về game , romeo_codon đang nói tới loại game mô phỏng mà bất cứ gamer nào cũng phải biết vậy mà cậu ấy lại nói chẳng hiểu gì hết . Chứ thử đi chơi mấy game the Sims xem , đố ai mà kết thúc nổi .

16. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

to huynhminh: nếu bạn từng say mê Fire Emblem thi tearing saga là trò chơi tuyệt vời !!!! Phải nói là rất tuyệt!!!!!!!! Nếu biết được nội dung và cốt truyện thì có lẽ nó sẽ sánh được với FE4!!!!!!!!!!!
    Hmmm!!!! Trò chơi nhanh nhất mà tui đã từng chơi và phá đảo trong thời gian ngắn nhất và dài nhất (trừ những trò không có nội dung cốt truyện như đá bóng hay quản lý!!!!) là:
    + Nes: Contra 2 - Subasa 2
    + Snes: Cao bồi 1 ( đi bắn, hình như tên tiếng Anh là Sunset Ride) - Fire Emblem IV
    + Play Station 1: Warrior of fate (tam quốc chí đi cảnh đánh nhau!!!) - Tearing Saga
    + PC: Delta Force: Land Warrior - Grandia 2 và Vice city!!!!!

17. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Wái , mấy trò đó có khó gì đâu mà bạn kể ra . Trò cao bồi đó tui về nước ko biết bao nhiêu lần rồi , còn trò tam quốc chí đó , hình xấu , nhân vật lại ít , đánh nhìn tướng phát tức cười , ông già hom hem cầm cây cung ra bắn xa tới 50 cm >_< . Nói chung trò đó tui ko thèm chơi đâu .

18. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Ơ bạn này hay nhỉ!!!! sao phê phán tui hoài vậy!!!! Topic này hỏi tui chơi trò nào dài và ngắn nhất thì tui kể thôi!!!!! Chớ tui có khen nó hay ho hay đại loại là đánh giá gì đâu???? Bạn không để ý à???? Mấy trò tui để đằng trước là trò ngắn nhất (nên nó bèo và dở là phải!!!!!) còn trò sau dấu - là những trò tui thấy hay !!!!!!!! (và phải nói rất hay, nhất là Vice City và Tearing Saga!!!!!!)

19. tu than thoi gian

tu than thoi gian Youtube Master Race

dài nhất là ff8.ngắn nhất là Hitman 3,chỉ có 13 màn.

20. conchaivn

conchaivn Mr & Ms Pac-Man

+trò dài nhất tôi từng chơi có lẽ là Morrowind. Hiện giờ đang chơi mà không biết khi nào mới xong nữa. Vừa đi học, vừa đi làm, vừa chơi, mà lại không chỉ chơi có một game thì các cô các chú biết rồi đấy. Bởi vậy không biết cuộc đời này có chơi xong không nữa.

+Trò ngắn nhất mà tôi từng chơi có lẽ là Dungeon Siege legion of aranna. Tổng cộng thời gian chơi là khoảng 28 tiếng. Vì tôi input nhân vật tôi đã built từ phiên bản trước vào cho nên chơi có dễ dàng hơn một tí. Với nhiều người đó là mất đi sự hấp dẫn nhưng với tôi thì khác. Tôi khoái dễ dàng. Cuộc sống khó khăn đủ rồi, chơi game dễ dàng chút để mình cảm thấy bớt khổ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.