Bàn chuyện về đồng phục cho REFC! Anh em vô đây nhá!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi taichuot, 27/7/05.

1. Shery_the chick

Shery_the chick T.E.T.Я.I.S

Vậy thì các bác tổ chức họp mặt đi,nói rõ thời gian và địa điểm nha...hay là tìm nơi nào có sự kiên gì đó lớn để gặp mặt???

2. ~TTMH~

~TTMH~ Donkey Kong

tui nghĩ nên chơi áo trắng ví cái hình nì
    đẹp ác ^^

3. wh0arey0u

wh0arey0u Mr & Ms Pac-Man

_Đuọc rồi !! Các Mem ở Hanội hãy chú ý:
    Chúng ta hãy để địa chỉ hoạc số phone lại để tiện liên lạc và chọn ngày để họp mạt các Mem o hanội ( tiện thể góp tiền gửi cho bác Nokia mua đồng phục một thể ).
    Khi nào thống nhất chọn một địa điểm nào đó thì nói nha .
    liên lạc qua nick yahoo cua tui la visaoemno_boanhradi./OK

4. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Ngày mai, Chủ Nhật 8/8 tui sẽ họp mặt nhóm nhỏ với Nokia và vài anh em khác SG, để cùng bàn bạc và design mẫu áo cho REFC đẹp nhất. Nếu tốt đẹp thì sẽ bắt tay vào sản xuất luôn.

To anh em Hà Nội : các bạn hãy họp với nhau rồi cử 1 người gửi tiền ra SG, và đồng thời gửi 1 PM hoặc 1 bài viết cụ thể về số lượng áo mua, cỡ size, địa chỉ ....
    Về phần Size, cái này cũng khó vì mỗi người mỗi form và ...không được thử trước áo nên cũng ko biết chọn size nào thì phù hợp. Thui thì đoán mò vậy : như tui đây vòng 2 khoãng 80cm, mặc size Large (lớn) là cái chắc, bạn nào vòng 2 khoãng 70cm thì chọn size Medium, Size Small chắc dành cho các bạn nhỏ con một chút.

À mà này, thí dụ bi giờ các bạn ngoài HN có 10 người mua áo. Sau này nếu có thêm Members muốn có áo thì làm sao? ko lẻ lại làm thêm trong này gửi ra ngoài đấy? Làm như vậy thì khó cho Nokia lắm, sản xuất nhiều thì còn đỡ chứ lắt nhắt năm ba cái một lần thì ko ổn đâu. Vậy các bạn cũng nên nghiên cứu vấn đề này nha!

5. nokia_ngageqd

nokia_ngageqd Mr & Ms Pac-Man

nói tóm gọn đây là thời gian cho các mem ở HN suy nghĩ
    1 là có áo mặc...2 là kô có áo RE suốt đời :) vì vậy hãy nhanh chóng lên nhá các mem ở xa...nói trước tui chỉ sản xuất lần này thôi kô làm nữa đâu mà nếu có làm nữa thì chắc cũng phải 6 hay 7 tháng nửa mới làm...

6. Shery_the chick

Shery_the chick T.E.T.Я.I.S

Okie...nhưng phải để tụi em hôi họp đã chớ...bác Kaka còn đang chạy đôn chạy đáo lên đây này.Nhân tiện hỏi luôn trong số anh em tại Hà Nội có ai có số điện thoại nầy không?0350665265

7. Koiwa Tetsubei

Koiwa Tetsubei Youtube Master Race

Làm thử cho mọi người coi, không biết đc ko.

Mặt trước:
    [​IMG] (click để xem hình lớn)

Mặt sau:

8. nokia_ngageqd

thôi đi cha ...thiết kế thì phải hợp lí 1 tí chứ....cái áo mà ông chơi hình 3D lên làm chi vậy...ai mà in nổi chứ .....ngày mai tui sẽ post 2 mẫu áo (màu đen và màu trắng) ai thích áo nào thì cứ báo cho tui 1 tiếng tui se làm cho.

9. nokia_ngageqd

gấp gấp gấp mem ở xa gửi tiền cho tui gấp nếu muốn có áo sớm vì mẫu chính thức có rồi tui đang sản xuất...còn châm trể thì phải chờ đợt sau nhá(khỏang 1 tháng nửa)....gửi gấp cho tui đi.....gửi đến địa chỉ: 889/5A TRẦN XUÂN SỌAN Q:7 P:TÂN HƯNG TPHCM....đây là số di động của tui ai có thắc mắc gì thì gọi nhá...0918976957...nhưng nhớ gửi 1 lần thôi nhá đừng gửi lắc nhắc nhá phiền phức cho tui lém

10. Koiwa Tetsubei

Trời, hình người ta Render mệt mún chết mà chê. Chê thì làm cái mới cho coi nà. In ko đc thì nói là in ko đc đi, bày đặt ... Wê wê ...

Mặt trước:

Mặt sau:

11. Koiwa Tetsubei

Thêm cái nữa, cool chưa ^^

Mặt trước:

Mặt sau:

Tất cả các áo đều được tui Design theo phong cách: "Dịu dàng mà ko chói lóa, là mặt trời của em" ... ha ha ha ...

12. Koiwa Tetsubei

Áo trắng nè, thích nhé

Mặt trước:

Mặt sau:

PS: Mặt sau tui nghĩ để trắng đẹp hơn. Design hòai mà chẳng thấy vừa ý mặt sau của cái áo trắng. Cái logo vàng này nhìn tạm được thôi. Nói chung tùy mắt thẩm mỹ.

13. Dragonswordman

Dragonswordman T.E.T.Я.I.S

Áo trắng cùng Logo của Stars trên vai trái,biểu tượng Umbrella bên vai phải, chữ lớn REFCGVN trên ngực trái, thêm biểu tượng Biohazzard nữa là quá ổn và đặc trưng, phía sau nên để hàng chữ horror forever là nhìu ý nghĩa nhất.Đấy là ý kiến của huynh đoá,mặc đò đen trông giống Yakuza quá.

14. ~TTMH~

~TTMH~ Donkey Kong

15. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Cái áo trắng với logo này là đẹp nhất đó, nhưng mà anh thích cái logo nhỏ lại và nằm trên ngực trái thôi. Đằng sau lưng thì đừng nên in hình gì hết cho nó đẹp ( trời ơi mặc áo này đi ra đuờng bảo đảm ko đụng hàng trừ khi đi chung với băng REFC :(( )

16. Koiwa Tetsubei

Design thêm mấy mẫu "áo trắng ngời sáng tương lai" tặng mọi người nà.

Mẫu Umbrella.
    Mặt trước.
    Mặt sau.

Mẫu Biohazard.
    Mặt trước.
    Mặt sau.

Mẫu STARS.
    Mặt trước.
    Mặt sau.

Dành riêng cho The Movie. (riêng mẫu này áo đen)
    Mặt trước.
    Mặt sau.

Ps: Anh Gay có nhận in lên Underwear không ? Thấy bà con cũng hào hứng với cái này. Nếu in được thì em sẽ Design cho, bảo đảm là cool. Mặc là muốn đi khoe liền ^^ (khoe cái gì thì hỏng bít, ai thích khoe gì thì khoe đó)

17. Dasgvinh

Dasgvinh Donkey Kong

còn tui thì sao ?_^
    ai có cái font RE chi chỗ down cái
    thnx

18. taichuot

Vậy thì ông cứ gửi riêng, áo sẽ gửi cho ông riêng luôn, tại ngoài HN có nhiều Mem nên nói chung vậy mè.
    Để coi áo ra làm sao đã, N_gay đâu ùi, cho coi áo đi!

19. taichuot

Cái áo Bio 4 theo anh là okie, nhưng có số "4" vô nên thấy nó riêng riêng sao ấy, áo đồng fục là làm chung cho cả cái Series của RE, chứ như vậy "mang tính chất cá nhân wé".

Cái Bio xanh trên nền áo trắng khá bắt mắt, nhưng theo ý anh cũng như anh Aluco thì nên cho cái logo nhỏ, nắm ở ngực trái với hàng chử Biohazard nhỏ bên dưới. Còn dòng "Resident Evil" thì thêm vô "Fans Club" hoặc "Fanclub" cho hợp. Và hàng chử này đừng quá to, cỡ vửa thôi cho đẹp. chử mà to quá cũng xấu lém.
    Mặt sau thay cái logo cũ bằng cái logo Umbrella cùng hàng chử "Umbrella Corp." phía dưới, cỡ chữ cũng nhỏ vừa, ko cần to.

Mẫu Movie khá ấn tượng nhưng anh nghĩ ko hợp, "cà vạt loè loẹt quá, nhưng bảnh trai đấy" ^_^ loè loẹt thì có thật còn bảnh trai thì chắc ko quá :))

Các mẫu khác rất okie, giá mà có thể làm ra hết mấy bộ này thì quá đã, mỗi lần họp chơi 1 kiểu, ko ai đụng hàng :)) (hơi tham 1 tẹo hehheee)

Túm ý lại nà:
    Logo như vậy là rất chuẩn rùi, vấn đề là mẫu áo, kiểu áo mà thôi. Cần fải có 1 kiểu áo đáp ứng được các yêu cầu sau đây:
    1/ Đặc trưng RE (đã có đó là logo về RE)
    2/ Mẫu áo hiện đại, thời trang, mang dáng vẻ trẻ trung sôi nổi (thiết kế thêm sọc cho ra dáng mạnh mẻ, năng động)
    3/ Đơn giản, dễ chơi, dễ trúng thưởng ....ủa ủa, lộn lộn rùi, sorry dạo này TV quảng cáo nhìu quá nên lậm mất, túm lại là đơn giản, đừng quá màu mè hoa lá hẹ.
    4/ Cái áo fải làm sao mà khi mặc vào ko bị người ta tưỡng bị khìn, crazy, hâm...là được ùi ^^

Dù sao cũng cám ơn bạn gì gì đó đã Design nhiều mẫu áo đẹp, hun bạn 1 cái nè chụt chụt chụt,,,, chít chít chít :))

20. nokia_ngageqd

nói nhiều wá....được rồi...tui sẽ in tất cả các áo cũa KT (mỗi mẫi 1 cái)dến lúc đó ai thích cái náo thì buy cái đó ...ok?