bạn có bao giờ chơi game mà ko chỉnh code chưa?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 2/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Mới cái chủ đề là đã ghét rồi còn phải bàn nữa :)) .Nói cũng phải nghĩ là có những game không có code thì làm sao chỉnh :)) thì sao đây hả => vừa ý "bạn có bao giờ chơi game mà ko chỉnh code chưa? " :))

2. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Vậy gamesoundtrack thử chỉ cho tui xem trò nào ko có code đâu ,tui cho liền . Bây giờ game càng lúc càng được chăm sóc kĩ , thà nói mấy trò trên PS1 cực dở sx vào những năm 97, 98 thì còn có thể chứ game bây giờ ko có code thì đừng hòng ai chơi .
    Các bạn thấy chưa ? Lúc đầu khi lập topic này ai cũng phản đối ,nhưng thảo luận dần cũng lộ ra những bạn có tình trang giống với bài viết của mình khi là nạn nhân của code . Nhưng cũng có nhiều bạn vẫn chưa quen xài code rất đáng khen ,thật đấy . Nói tóm gọn lại 1 câu là xài code cũng nên có mức độ , ko phải là ở chỗ chỉnh tiền hay chỉnh bất tử hay chỉnh gì đi nữa ,mà là chỉnh gì cũng được ^_^ nhưng phải vào những lúc mà theo bạn là cảm thấy thật cần thiết cơ , như vậy vừa giúp bạn qua được những chỗ khó mà game cũng ko giảm phần hay của nó . Bạn nghĩ sao ?

3. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Hầu như game nào cũng có thể cheat, đặc biệt là game PC không có cheat thì có thể hack, dùng trainer. Mà mình thấy bàn luận chỗ này cũng nhiều và khá đủ lắm rồi đấy.

4. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Có lẽ nó đã đủ với bạn ,với những người cảm thấy mình thật sự ko cần nó nữa .Nhưng sẽ còn rất thiếu nếu bài viết này ko đến được với những bạn đang xài code 1 cách quá lạm dụng mà vẫn chưa biết mình sai . Thôi thì cứ coi đây như 1 tiêu đề nhắc nhở mọi người , nếu ai cứ thấy nó "zô zuyên " thì cứ tự do vào bình luận , mình luôn luôn chờ trả lời .

5. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

đúng vậy hầu như tất cả các game đều có thể hack,chear,trainner được hết

6. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Ấy ro_t3 chớ có hiểu nhầm thế, mình thấy mọi người cứ cãi nhau hoài và có vẻ căng quá nên chỉ muốn ngừng lại hạ nhiệt thôi chứ có nói gì đâu.

7. Sorite

Sorite Dragon Quest

Thôi các bác bình tĩnh lại tí đi, chuyện xài code nhiều hay ít là ở bản thân gamer thôi, ai cũng có lí do của mình hết. Ai muốn chơi game giỏi thì ít xài code lại 1 tí, có xài thí lúc thật cần thiết và khó khăn nhất. Xài nhiều quá thì đâu còn gì để chơi nữa, mua game The Sims về chơi được rồi, game đó là đơn giản nhất.

8. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Đúng rồi, có cái trò The Sims chơi mã tiền thế nào đi nữa thì vẫn rất hay, không giảm thú vị nhiều phải không. Nó chỉ khiến trò chơi mất đi tính thử thách thôi, tức là không phải lo mưu sinh kiếm sống nữa mà chỉ phải lo cho Sim của mình... ăn chơi thôi :)).

9. Sorite

Sorite Dragon Quest

Hay hay, MH nói 1 câu chí lí, chỉ lo ăn chơi thôi, chỉnh mã bất tử rồi còn gì nữa đâu. Mà game đó có nhiều tiền thì mua được nhiều tiện nghi cho mình, rất thích. Có lẽ The Sims là trò chỉnh code mà ko biết chán là gì.

10. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Thôi nói chung lại 1 điều là :Chúng ta chỉ nên xài code khi gặp những tình huống sau :
    +Xài code khi qua những đoạn quá khó mà đi mãi ko qua .
    +Xài code cho game RPG hay những game khác có việc luyện quá nhàm chán
    +Xài code cho những game mô phỏng như the Sims để chơi vẫn thấy hay
    +Xài code 1 cách hạn chế , ko nên quá ỷ vào code mà làm lụt ttay nghề của chính bản thân
    +Ko nên xài code khi đã cảm thấy mình quá lậm vào nó
    +Ko nên xài code với những lý do nhảm như hoàn thành cho nhanh , giết trùm cho lẹ .Mà hãy cố gắng tới phút cuối rồi mới nghĩ tới nó
    +Có thể xài code để ... hoàn thành những game RPG hay những game khác sau khi đã hoàn thành nó lần đầu bằng chính sức mình
    Đấy ,ý kiế của mình là thế , nếu bạn nào có đóng góp thêm thì cứ tuỳ ý . Chúng ta cũng nên kết thúc bài luận tại đây thôi nhưng vẫn đừng quên bạn luôn luôn cần nó nhé .
    +

11. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Thiếu rùi:
    +Xài code sau khi đã "về nước" trò đó
    haha

12. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

Chơi game muh phải xài tới cheatcode thì dẹp lun cho rồi.
    Cheatcode chỉ nên dùng cho các mục đích sau:
    1> RPG sau khi finish, chơi lại, không có time giã lev nên xài cheat cho nhanh.
    2> Những người bận job, không có time để chơi nhiều, mày mò nhiều.
    3> Cho những người như các cậu, những kẻ không có thực lực để hoàn thành 1 game.

Chơi game muh phải xài code thì các developer tăng độ khó lên để làm gì nhỉ?

13. xoioi

xoioi Donkey Kong

Cheat đựoc tạo ra để fục vụ các gamer như sau
    1.Hông có thời gian chơi hết trog
    2.Có thời gian nhưng ko có trình độ
    3.Luòi
    4.Đã chơi xong và xàiđể tìm các bí mật của Game

Nóichung thì khả năng thứ 3 Vn gamer chúng ta rất khoái thì fải

14. SWAT2004

SWAT2004 Youtube Master Race

Em có 1 lần ko chơi cheat:
    Tetris

15. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Trời , SWAT2004 quả là người vượt qua mọi rào cản , Tưởng chỉ xài code trò tetris , ai ngờ chỉ có tetris là trong sạch . Riêng bạn khỏi cần đọc bài này nữa vì bài này viết về việc ko xài code chứ bạn thì vẫn xài code cho dù có bài này hay có gì đi nữa cũng ko ngăn được tình cảm keo sơn giữa đôi bạn thân code và SWAT2004 .
    BunnyForever sao nói nói cái ý kiến thứ 3 nặng nề và có vẻ đụng chạm vậy , Đây là Box thảo luận mà , mọi người vào đây để cùng nhau bàn về những vấn đề mình còn thắc mắc về game kia mà , đâu phải chỗ để miệt thị nhau . Nếu bạn cảm thấy những ý kiến của mình hay của người khác ko hợp ý kiến của mình thì nên cho ý kiến chứ sao lại nói vậy . Mình lập ra chủ đề này cũng chỉ để mọi người có những đóng góp thiết thực về việc dùng code khi chơi game thôi . Nhưng theo bạn nói việc dùng code khi chơi game là làm game trở nên hoàn toàn vô nghĩa thì sai rồi , đâu phải trường hợp nào cũng vậy , lỡ người chơi game là dân bận rộn hay là người muốn tìm hiểu tất cả bí mật , tất cả vũ khí mà ko có người hướng dẫn thì cũng xài code vậy . Lú đó code lại trở nên hữu ích đấy . Nếu ko người ta đâu lập ra những trang web đồ sộ về code như vậy . Nói chung những ý kiến của các bạn nêu trên đều có 1 mặt đúng của nó , nhưng cũng tuỳ hoàn cảnh , tùy trường hợp mà sử dụng code thì code sẽ ko còn chỗ sai ko còn chỗ để trách móc được nó nữa đâu .

16. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

TUI NÓI THIỆT tui cũng phải kiêu má ơi về cái tiêu đề này ,vì tui chắc ai cũng không có tiền nhiều mà đi chơi ở ngoài nhiều mà để luyện mạnh lên đâu chắc chắn ai ai cũng phải nhờ đến code thôi!!!!! tuy chơi trò chơi với code thì hơi hèn nhưng nếu không có nó thì đố bạn hoàn thành được một trò chơi khó như trò DEVIL MAY CRY chẳng hạn , nếu không có code thì đố ông viết tiêu đề trên qua nổi đến màng mười ba là ổng cũng muốn té đái rồi hahhah chứ nói chi là chơi hết , đúng không các bố !!!!!!!!!!!

17. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Nói chung nếu các bạn chơi game ngoài hàng mà không rủng rỉnh tiền thì có thể dùng các cheat cho các chỉ số max (không nên bất tử) để chơi cho nhanh chứ cứ ngồi luyện thì rất tốn tiền mà lại lâu. Còn những ai mà có máy ở nhà không nên dùng cheat một chút nào.

18. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

Bác MH-KYU bác đúng ý của tui đó lại có những ông quyện làm biến gần nhà tui lại chơi theo cái kiểu không dám giết lại một thằng trùm lần thứ hai đấy bác ạ bác nghĩ sao ????////////////////

19. Sorite

Sorite Dragon Quest

Too bad, chắc giết được lần đó là do hên á chứ ko dám chơi lại vì sự thật là đâu giết nổi đâu

20. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Nếu đó là những trò kinh dị như Resident Evil, Silent Hill... thì có thể thông cảm được, nhưng trùm trong Final Fantasy hay Kingdom Hearts mà thế thì không biết nói thế nào nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.