bạn có bao giờ chơi game mà ko chỉnh code chưa?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 2/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

Các vị cãi lộn được đấy,cái topic này sắp biến dạng rồi.Chỉnh code hay không chỉnh code đều như nhau,không có xấu chút nào hết,mấy người không chỉnh code không thích chỉnh thì thôi chớ có nói kháy những người chỉnh code,nói thật nhé nếu không có trò code này á thì còn lâu mới có ai quay lại mấy cái trò chơi cũ làm gì cho mệt,chơi lại chỉ khoái vì có code đấy thôi.

2. M.Viduka

M.Viduka T.E.T.Я.I.S

Vấn đề này nói nhiều rồi mà . Nói chung là đã có game thì phải có cheat.
    Cheat là gì ? Là những mẹo vặt ăn gian làm cho bạn có thể thắng nhanh đối phương hay có được những khả năng mà đối phương không thể nào có được nếu không chơi cheat . Nói tóm lại cheat là một phương tiện, một công cụ đem lại lợi thế cho người chơi.
    Nhiều người nói chơi cheat làm game mất hay nhưng chỉ đúng một phần,đúng với những ai quá lạm dụng cheat mà thôi . Còn với những người nào dùng cheat đúng cách sẽ cảm thấy rất thú vị là đằng khác.
    Như khi chơi một trò chơi bất kỳ nào đó.Khi bạn mất bao nhiêu công sức,tiền của cộng thời gian mà không thể nào giành được chiến thắng.Hay bạn không thể nào tìm được con đường nào để lên chiếc cầu thang cao chót vót nếu không ấn mã bay . Hay như bạn không thể nào mà tiêu diệt được những con trùm có Health trời ơi đất hỡi,lực đánh thì có thể nói nếu bạn sơ xuất để cho lưỡi kiếm hay viên đạn chạm vào là có thể đi mất nửa bình máu thậm chí cả tính mạng của nhân vật ?
    Đơn giản vì AI của máy không thể nào tới mức kiệt xuất được nên nhà lập trình game phải cố gắng làm sao để cho người chơi không bị nhàm chán vì một game chơi quá dễ nhưng đôi khi họ lại làm cho game trở nên không dễ gì mà có thể xơi tái dễ dàng được ,thế nên nhiều tình huống trong game có vẻ như "không thể" lại có thể . Và bạn chỉ có thể qua được nếu không xài cheat (Đây là tôi nói các gamer nói chung còn ai thuộc tầng lớp Pro rồi thì không nói )
    Chơi cheat có cái hay của nó .Nhiều khả năng hay nhiều đồ vật chỉ có thể có nếu bạn chơi cheat . Còn nếu bạn chơi như bình thường,muốn làm một tay game trong sạch chưa bao giờ cho tay vào gõ cheat thì có lẽ sẽ tốn rất nhiều thời gian để biết được những điều thú vị của game,cái mà không phải dễ khám phá ra được.

3. N.H

N.H Youtube Master Race

TUI ĐÃ TỪNG CHƠI GAME HENTAI VÀ ĐÃ TỪNG CHỈNH CHEAT HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE HE.

4. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

cái việc chỉnh code thì tui có chỉnh khoảng 3 phần trăm trong các trò tui chơi thôi tui chỉ sử dụng nhưng code không để cho tui thắng đối thủ một cách mỉ mãng , mà toàn là những code thường thôi , nhưng tác hại của nó thì tui cũng gặp khá nhiều như tui chơi LANGRISSER 4 thì tui hay chỉnh đi nhanhvì cái code này mà tui phải chơi đi chơi lại cái trò này mấy lần mới về nước một lần thí dụ tui chơi trò nay về nước tới lần thứ mười một rồi mà có ba lần không chỉnh mã còn mấy lần kia chỉnh mã trên mà một lần của tui thành tới năm tới bảy lần vì chơi hay bị đứng hình , còn về trò như FINAL FANTASY 8 thì hỏi chê luôn chơi tới chỗ vào nhà EDEA là không vào được đến nỗi thiệt hại là cái mã save đó bị hư không load lại được , nên tui chơi trò này quá mà tui sành luôn , tui chơi code tui tởn luôn khi tui save lúc nào tui cũng save từ hai đến bốn chỗ trong một lần nên một cái save PLAY STATION một tui chơi chừng hai trò FF thì cái save bị FULL rồi thế nên tui mới nhắc các bác như trên mà qua lời giỡn tại người tuiu vui tính mà cứ bị chữi quài ấy chớ (bị hiểu lầm ) chứ tui đâu thích chọc người ta ,,, nên mấy bạn chữi thì tui không buồn nhưng có cái là hơi ức

5. huynhminhyntd

nhưng tui cũng khẳng định là tui có chơi game với code nhưng ít lắm !!!!!!! nhưng các bác chơi code nhớ cẩn thận như tui !!! à các bác có biết cách xoá bài viết mà mình viết đã gữi rồi không !!!!!!!! tui gữi nhầm hai bài giống nhau mà không biết cách sữa , giúp tui với !!!!!!

6. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Có mấy trò mô phỏng, xây dựng như The Sims, SimCity, Tropico... là chơi cheat không giảm hứng thú, có khi còn vui hơn là phải vất vả kiếm từng xu một. Mình đồng ý là vẫn chơi cheat nhưng chỉ nên chơi ít và hạn chế.
    To huynhminhyntd : không thể xoá bài của mình viết ngoài mod.

7. huynhminhyntd

KHÔNG THỂ XOÁ thế thì hơi mệt nhỉ vì tui thường bấm nhầm gữi hai bài liên tục sợ ngưưoì khác fát hiện mà trừ điểm tui , chắc chết quá thôi dù sao cũng cám ơn bác MH -KYU nha chúng ta quay lại vấn đề chính đi

8. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

bát nháo lên hết rồi đấy mod ơi.
    chỉ mỗi việc có dùng cheat hay ko mà phải mất hết mấy trang thì quả là nhảm.
    Dùng hay ko là tuỳ từng người thôi, nhưng có một số game bắt buộc phải dùng thì cũng ko thể cưỡng lại được

9. huynhminhyntd

buộc phải dùng cheat à !!! tui nghĩ tác giả nó cũng đâu dại gì mà tạo một trò khó đến nỗi mà bắt buộc mình phải ăn gian với cái việc này chứ !

10. NNK

NNK Dragon Quest

@-)...8-}...Đọc chả hỉu cái dek gì cả...Cái gì mà "có những game nếu không dùng cheat thì không thể qua được...? rồi "Có những game bắt buộc phải dùng cheat"...Game đó là game nào thế ? nêu tên ra thằng này thử coi nó khó tới mức nào nao` ? MK...Nói năng nhố nhăng vãi đái ! Chả có thằng ngu nào mà lại đi làm một cái game tới mức chả có thằng nào chơi được nếu không dùng cheat cả...làm thế chỉ tổ chúng nó chết đói thôi.

Rồi lại còn " Những game ngày nay càng ngày càng khó..."...lại vớ vỉn nữa, đúng là những game ngày nay càng ngày càng tinh vi, mức độ tái hiện thực tế ngày càng cao, không gian trong game ngày càng rộng...nhưng độ khó thì không những không tăng lên mà thậm chí là có xu hướng giảm đi vì mục tiêu khai thác tối đa tiềm năng khách hàng của các hãng game. Giờ đây, lúc nào người ta cũng quảng cáo là nâng cấp AI cho game, nhưng thực tế cái nâng cấp đó chả thấm vào đâu so với IQ của con người, trong khi những yếu tố suy luận logic, yếu tố thực sự gây khó khăn trong quá trình chơi thì bị cắt giảm cho tới mức không thể giảm hơn được nữa...Thế nên mấy cái game như RE, SH, DC, TR...mấy phiên bản đầu còn thấy tương đối khó chịu...tới mấy cái vừa rồi...chưa kịp chơi đã thấy xong game. Chán ! Thế thì thử hỏi những game hiện đại khó hơn game xưa ở chỗ nào ?

Quên nữa : về cheatcode, dùng hay không thì tuỳ, nhưng chỉ nên dùng khi đã chơi xong ít nhất một lần rồi thôi...còn cái kiểu chơi bất tử, end game xong lên bô bô : "tao chơi xong roài..."---> Nhục lắm !

Hết !

11. kingoflove

kingoflove The Warrior of Light

Tui thỉnh thoảng vẫn chơi cheat chỉ khi nào thử hết mua hết, nâng cấp hết mọi thứ xem như nào thôi, để lần sau còn biết tính năng mà còn sử dụng, chứ cứ chơi đàng hoàng thì có khi không biết hết các tính năng vì ko nhiều food.

12. thanhnguyenhuu

thanhnguyenhuu Donkey Kong

Mình thì chưa sử dụng cheat lần nào cả(vì nếu sử dung cheat thì nó làm mất đi sự hứng thú của mình)
    Có lẽ bạn sẽ hài lòng và vui sướng khi bạn tìm được 1 bí mật của trò chơi hay tìm ra 1 vũ khí mạnh nhất (chứ choi cheat thi có sẳn hết thế thì chơi làm gì nữa)

13. holy_holsety

holy_holsety Mr & Ms Pac-Man

Haha,chưa chơi chít thì không bao giờ khá lên nổi đâu chú em ạ.Chứng tỏ chú chưa bao giờ phải gặp những trò quá khó rồi.

14. thanhnguyenhuu

thanhnguyenhuu Donkey Kong

Thế bác nói thử trò nào là khó thử xem,để còn biết mua về chơi để tiến bộ nữa chứ
    Nói sao chứ mình nghĩ xài cheat chỉ nên tham khảo thui đừng sủu dụng nó làm trò chơi mất hay (cái gì cũng phải chịu khó tìm tòi 1 chút là tìm được ngay thui mà)

15. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Ko phải là ko sử dụng mà là phải sử dụng nó đúng lúc , đúng chỗ , ví như xài code sau khi mình đã hoàn thành 1 trò chơi thì càng hay đấy chứ . Nếu như 1 trò chơi lần đầu bạn fá băng ko chỉnh code , nhưng chắc gì lần đó bạn đã tìm thấy hết các item , keytem hay nhân vật bí mật .... , lúc đó chỉnh code sẽ làm lộ ra các bí mật đó , có thể gợi ý cho bạn cách để lấy những thứ đó , ko tiện lợi sao ? Còn xài code đúng chỗ nghĩa là phải đúng trò chơi , như MH-Kyu ấy , ta có thể xài code cho những game mô phỏng như The Sims , Racoon .... làm như vậy sẽ làm game hay hơn bình thường đấy . Vì vậy đâu nhất thiết chúng ta cứ " ko chỉnh code cho mình trong trắng " , miễn là chúng ta đừng chỉnh quá nhiều , còn chỉnh đúng nơi đúng chỗ thì vẫn nên chỉnh chứ sao .

16. Sorite

Sorite Dragon Quest

Trong các game hiện nay, tui thấy chỉ chỉnh code cho The Sims là ko giảm phần hứng thú khi chơi. Có nhiều tiền thì có thể mua đủ thứ, xây nhà lầu, đừng nói là mí bác ko thích í nhen. Chỉ lo đi chơi, ăn uống là dzui ùi... hehe

17. UIdiot

UIdiot Youtube Master Race

chơi The Sims mà chỉnh code thì chán chết.Chẳng còn gì là vui nữa.Theo mình thấy chơi từ đầu,khi không có gì đến khi giàu có thì mới thích!Như vậy có cảm giác thật hơn nhìu!Bạn cứ thử xem!
    Người nào chơi game mà lại không muốn cảm giác thật,phải không?

18. asu_kua

asu_kua Youtube Master Race

tôi nghĩ chơi games không cần cheat cũng là một ý kiến hay, nó luyện cho ta khả năng chơi games độc lập, tôi hồi mới biết chơi game cũng rất quen xài cheat nhưng rồi một hôm thằng bạn rủ chơi mạng chung với nó (chơi trò age of empires2 đấy mà) khi tui và nó bị tự động đánh, tôi cứ hoản lên vì chỉnh mã không được (lúc ấy tôi cứ "how do you turn this on" trời ơi mày đâu rồi! ra lẹ dùm nhưng không thấy đâu) thế là thua thảm bại. (hu!! hu!! hu......u.u.)

19. kgo_pl

kgo_pl Mr & Ms Pac-Man

Nhờ có chơi game không gian lận mà bây giờ tay game của tôi không đến nỗi tồi.
    Hơn nữa chơi game không gian lận sẽ phát hiện rất nhiều cái thú vị trong trò chơi và rất hứng thú khi người biết bí mật lại là mình chứ không phải là ai đó.
    Từ xưa tới nay tôi chơi game có bao giờ dùng cheat code đâu mà vẫn về nước đấy thôi(trừ trò chơi bị hỏng thôi)
    Ý kiến của tôi là vậy

20. conruaden00

conruaden00 Youtube Master Race

Tui chơi game nào cũng chỉ xài cheat một lần thôi, để thử xem có gì bí mật trong game không thôi, còn sau thì không xài, vì nếu xài cheat thì game dễ quá, chơi mất cả hay.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.