Bạn có tin vào bùa ngãi không ?

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi phananh1988, 8/4/11.

1. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Mấy bác qua topic xe cộ hỏi Nguyễn đức Thuấn để biết thêm chi tiết.

2. Vinie'sMan

Vinie'sMan Fire in the hole!

thấy bảo sang box ts cũng bị ng ta đuổi như đuổi tà =))

3. Hikari_Aoi

Hikari_Aoi Mr & Ms Pac-Man

Cái này là tại ai mà ra? ;))
    bác đừng có đổ thừa bùa ngải chứ :-<

4. TommyVC

TommyVC T.E.T.Я.I.S

Lân sau bị nhớ bảo mình, mình đi theo giải bùa đó cho ;)) Còn đứa con gái ếm bùa kia thì để mình xử lý :)

Ngải ăn trứng gà này, ghê chưa

5. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

món trứng ngon quá vậy ?????

các cậu xem Phim chơi ngãi quen rồi riết rồi ám ảnh à =))

6. nonzion

nonzion Donkey Kong

Xem nè: (Mao Sơn Pháp Thuật) ;;)

[video]HT83-xE24wU[/video]

7. NGUYEN DUC THUAN

haynhi3, ko biết thật hay ảo thuật vậy nhỉ ? còn cái nào nữa ko share lên đây thưởng thức cái nào bạn hehe

8. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

mình có nghe nói tới ngải nhưng quả thật là các cụ nhà mình, các ông, thầy giáo mình, toàn bộ đội ngày xưa cả, đánh từ Pháp sang Mỹ đều bảo là chả sợ vì "bọn tao nặng vía, giời vật cũng không chết" nói gì là ngải nên em cũng chả sợ
    CÒn bạn bè thì đứa nào cũng sợ, thậm chí lên DakLak chơi, đi qua chỗ người dân tộc, đứa nào đứa nấy 5 6 củ tỏi :|

Ông NDT chưa mò xuống total war chứ ko thì dám ko còn xác mà về spam =))

9. nonzion

nonzion Donkey Kong

Giống trên video, là Thạch Đầu Định Thân Thuật ;;)

10. NGUYEN DUC THUAN

hồi trước có đọc 1 bài viết trên dân trí 1 thằng người nước ngoài nó xếp được mấy cái tảng đá được chính xác đến nỗi ko bị đổ xuống, ko biết cái này có phải do kỷ thuật xếp thăng bằng hay là pháp thuật nhỉ ?

11. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng Lão Làng GVN

Bạn nói là dừng, nhưng lại kèm theo thái độ "phỉ báng", lúc trước bạn cũng chẳng tranh luận đàng hoàng mà toàn mỉa mai là chính. Thế nên tôi cũng dùng lời lẽ tương tự để đáp lại :|

Mà ko hiểu sao bạn cứ quan niệm phải giúp đời, phải thế này thế kia nhỉ? Bạn đã giúp gì đc cho người ta, đời giúp gì đc cho người ta chưa mà suốt ngày đòi hỏi thế? Tôi đồng ý là cống hiến cho xã hội là tốt, nhưng người có nhiều kiểu, ví dụ tu hành hay dùng ngãi thỉ thường ko quan tâm tới chính trị, kinh tế,... nói cho cùng cũng ko có cơ sở nào để nói tu là tốt, ngãi là xấu. (nói rõ là tu hành tôi nói ở đây là tu theo trường phái "cứu mình" ấy, lấy cái này làm ví dụ cho nó có nhiều điểm tương đồng với dùng ngãi).

Về vụ bằng chứng thì đã nói rồi, bạn chẳng hỏi cho đàng hoàng mà toàn đưa thái độ mỉa mai ra thì ai rảnh đâu tìm bằng chứng cho bạn? Tôi thấy xung quanh tôi có chuyện đó thì nó đáng tin hơn là bạn cứ đợi sách báo hoài. Cũng ko có chuyện nhà nước hay 1 hội đồng khoa học nào đó chứng nhận chuyện này đâu, giống như các nước có phát triển vũ khí giết người hàng loạt thì họ cũng giấu nhẹm đi. Ngãi nói chung cũng ko phải là thứ tốt cho mọi người, ai mà biết thì họ cũng giấu đi bạn ạ, ko phải cái gì cũng bô bô lên đâu.

Vả lại, nếu bạn đã ko tin là có ngãi thì bạn đừng suốt ngày nói ngãi hại đời, lừa đảo, bá đạo, xấu xa,... \m/

Và, con người sống mỗi người 1 suy nghĩ. Người dùng ngãi, có thể họ k quan tâm tới mọi người bên ngoài, họ dùng nó vì lợi ích của họ, hoặc có 1 ràng buộc nào đó khiến họ chỉ có thể dùng nó vì mục đích cá nhân,... Còn rất nhiều thứ mà chúng ta, thậm chí những ng dùng ngãi chưa biết thì sao lại cứ mang cái suy nghĩ đợn giản là dùng ngãi giết thằng này thằng kia thế. Vả lại, giết chính trị gia của nước khác, tạo sự hỗn loạn, gây chiến tranh,... chẳng hay ho gì đâu bạn ạ, tự xưng là theo Phật thì nên có suy nghĩ chính chắn 1 chút đi.

12. [PhanAnh]

[PhanAnh] Donkey Kong

Mình nghĩ nên lock topic này lại :) .

13. nonzion

nonzion Donkey Kong

14. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Không cần nhạy cảm thế đâu đồng chí. Mới tranh luận hơi gay gắt thôi mà. đã mắng chửi nhau hay vi phạm nội qui diễn đàn đâu mà phải bị lock?

15. NGUYEN DUC THUAN

cái clip cuối, gớm thế nhỉ ? ko biết là loại pháp thuật gì ?

16. KgZ

KgZ Mario & Luigi

Sống mà ko giúp được gì cho cái xã hội này thì sống có mục đích gì ? Còn hỏi câu đời đã làm gì cho người ta thì tôi éo hiểu trình độ bác tới đâu. Được sinh ra và trưởng thành trên cái đất nước này đã là ân huệ lớn cho họ lắm rồi. Lại hỏi đời đã giúp gì cho họ.=)) Còn chuyện tôi giúp người khác hay không thì bác có biết tôi đã làm gì, nghĩ gì đâu mà hiểu.

Người dùng ngãi nếu gọi là " tu hành " thì tốt nhất không xâm phạm xã hội tức là đã không giúp được thì đừng phá rối. Đằng này theo bác nói người dùng ngãi toàn lợi dụng vào mục đích cá nhân như trả thù vặt, kiếm lợi thế khi đi buôn... đó là một sự bất công hoàn toàn đối với những người khác. Tu hành cái kiểu gì mà cho ngãi ăn trứng gà trước khi đi buồn 8-}.

Trả thù người khác theo quan điểm của mình. Đi hái trộm, gây sự, đánh nhau... cái đó sẽ có pháp luật giải quyết, người biết ngãi không có quyền éo gì phán quyết. Vì đầu óc họ có hạn, không thể hơn nhiều người và kinh nghiệm nhiều năm đúc kết ra pháp luật.

Nếu ngãi có thật thì việc một số bộ phận người biết dùng ngãi chỉ có hại cho xã hội chứ không giúp ích được gì. Khi gọi là tu thì họ không nên truyền cho những người chưa tinh thông hết đạo lý, vẫn còn lòng tham, vấn vương với đời. Chứ để sức mạnh ngãi lan ra ngoài để người khác hại đời thì người tu ngãi cũng tự phạt bản thân quá ngu.

Còn chuyện chứng cứ thì thôi bỏ qua, vì thật sự không có cơ hội chứng kiến tận mắt mà các bác cũng éo đưa ra được cái gì thì đành chịu. Hi vọng sau này có cơ hội lên chứng kiến. Còn h thì quả là bó tay, éo tin.

Vậy mọi người giải thích thử việc ngãi tồn tại có gì lợi mà tôi không thể gọi nó là bá đạo ?;))

17. NGUYEN DUC THUAN

thôi 2 cha, cãi nhau dài dòng quá, xì xòa đê, cái vụ Ngải với chẳng bùa, ko gì chứng minh dẫn chứng được nên cãi đến già luôn cũng ko được gì.

18. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Mỗi người 1 quan điểm sống. Cứ phải giúp ích xã hội mới là sống ???

19. Thích Thể Hiện

Thích Thể Hiện Legend of Zelda Lão Làng GVN

mềnh hồi nhỏ cũng hay nghe chuyện ma ở dưới Bình Định, sợ vãi cã quần ra do dưới đó chưa có điện , lùm tre lại nhiều , lớn lên nghe lại thấy buồn cười , đúng là con nít mới tin mấy chuyện đó =))

còn ngãi mềnh ở trên Gia Lai nè , miền núi đây , lên Huyện Đức Cơ chơi gần campuchia hỏi thằng bạn là người dân tộc, ở đó có ngãi không ? , nó kêu tao dân cơ động nằm vùng suốt , chuyên vào làng ăn cơm , nhậu nhẹt , bắt gà ở làng suốt mà có ngãi quái đâu ra , toàn mê tín =))

20. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng Lão Làng GVN

Bạn nói như kiểu bạn là người đạo đức lắm ấy nhỉ? Mục đich sống của mỗi người mỗi khác, thằng nào ko giúp ích cho xã hội thì bạn đều quy cho nó ko có mục đích sống á :o cái nhận định này ai dạy cho bạn hay bạn tự nghĩ ra mà sao nghe buồn cười thế =))

Vả lại, thằng dùng ngãi nó thích sống sao là quyền của nó :o Giờ nó ko giết Mỹ, ko làm bọn TQ điên (nói chung là ko chiều theo ý muốn của bạn) là bạn quy cho nó cái tội ko đóng góp cho XH à? Tôi trước giờ chưa giết đc thằng chính trị gia nào cả, vậy tôi có đc quy cái tội ko đóng góp cho XH ko =))

Đc sinh ra và sống là ân huệ hả, ừ thì cho là vậy đi. Nhưng có bao nhiêu thằng "đc sinh ra + sống" nó đi giết người để thoả cái tiêu chí "đóng góp cho XH" của bạn vậy =)) Bạn giết đc thằng phản quốc nào chưa mà suốt ngày đi kết tội mấy ông xài ngãi là ko đóng góp cho XH thế =))

Tôi ko nói người dùng ngãi là tu hành, bạn thích xoáy thì cũng đọc cho kỹ nhé. Tôi nói nếu họ thích thì họ học cách dùng ngãi, như người tu hành họ tin thì họ tu, thế thôi. Chẳng có lý do gì mà đi kết tội họ, cho rằng họ bá đạo, hại đời,... cả :|. Thằng nào dùng bùa đi lừa đảo là nó sai, nhưng sai là sai do lừa đảo, chứ ko quy cho dùng bùa là sai đc. Thằng cướp dùng súng bắn chết người là sai, công an dùng súng bắn chết thằng cướp đó cũng cho là sai à :)) sao bạn cứ tranh luận thiếu suy nghĩ và thiểm cận thế nhỉ ;))

Mà bạn thôi bô bô cái kiểu đụng tí là lôi pháp luật ra đi, ừ thì theo lý thuyết là thế, thế bạn kêu pháo luật đi giải quyết mấy chuyện trộm vặt đi =)) Giết người, hãm hiếp,... còn cả đống thứ pháp luật chưa giải quyết hết kia kìa. Đừng lôi ra đây doạ =)) Bạn đã từng gặp bọn côn đồ xin tiền, nó móc hết + tát cho vài cái chưa? Ngồi đấy mà đợi PL nhé =))

Mà tôi nói thật, bạn nói là "eo tin ngãi" thì thôi cái việc kết tội nó giùm tôi [-X Đơn giản là nếu ngãi có tồn tại, thì ko thể nói là đúng hay sai dựa vào việc dùng ngãi cả. Đúng-sai, tốt-xấu ở đây là ở việc người ta dùng ngãi vào mục đích gì.

Còn bạn, suốt ngày đòi mấy bà dân tộc thiểu số đi giết tổng thống Mỹ thì thôi im giùm, cho tôi xin =)) Bô bô cái miệng là theo Phật mà toàn đòi hỏi chuyện giết người hoặc làm người khác điên =)). Rồi nữa, như bạn nói thì người dùng ngãi làm gì có quyền giết người tuỳ tiện, làm thế là sai, việc đó phải để Nhà nước, phải để Pháp luật giải quyết chứ nhỉ =))

Bạn con nít ở chỗ lúc đầu thì mỉa mai, bị mỉa lại thì lồng lộn lên. Rồi nói thì chỉ cùn cùn, chẳng đâu vào đâu, cứ như kiểu bạn cho nó đúng là nó đúng ấy. Rồi chính những gì bạn nói nó cũng mâu thuẫn với nhau, thế thì nên tự xem lại đã.

Xoáy cho vui thôi, nhưng thấy bạn chỉ cãi cùn nên cũng chán rồi \:D/