Bạn có tin vào bùa ngãi không ?

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi phananh1988, 8/4/11.

1. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Võ thuật nội gia luyện tập mà ko có thầy thì 100% tẩu hỏa nhập ma bác ơi.

2. nonzion

nonzion Donkey Kong

3. Nuyta

Nuyta Bát Phủ Tuần Án Lão Làng GVN

4. nonzion

nonzion Donkey Kong

Thiếu Lâm bát đoạn cầm trước đây tôi chỉ có nghe qua tên thôi, kô rõ nội dung thế nào.

Nhưng nói chung tập luyện với tinh thần cường kiện thân thể, dưỡng sinh thì hoàn toàn có thể an tâm. Có người tự luyện theo sách vở mà luôn muốn thành tựu như phim kiếm hiệp (tam hoa tụ đỉnh, ngũ khí triều nguyên, đăng phong tạo cực ...), lại kô tự lượng sức mình, chưa cảm nhận được "khí" hay "khí" chưa đủ lại muốn khai thông Nhâm Đốc nhị mạch. Những điều này rất có hại, lại dễ dàng khiến sinh ra tâm ma ---> tẩu hỏa nhập ma ;))

5. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Mấy môn Kim Chung Trảo hay Thiết Bố Sam nghe nói phải kiêng khem khá nhiều, hơn nữa chỉ dùng đc khi biểu diễn. Vì trước đó phải tập trung tụ khí vào một vùng nhất định, khiến vùng đó trở nên cứng rắn thì mới chịu đc đao thương. Mấy ông hay biểu diễn đập gạch hay thương đâm đều múa may hự hự một hồi chính là đang tụ khí chứ ko phải làm trò cho đẹp đâu. Chứ ko nói chẳng rằng rút dao đâm một nhát vẫn de như thường

6. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Cái đó do trình còi thôi bây giờ người luyện võ luyện cao lắm dc tầm 20 năm là cao mà cũng vừa luyện vừa kiếm tiền chứ ko như ngày xưa tự cung tự cập ko liên quan gì đến bên ngoài, 1 ngày luyện 10 tiếng luyện vài chục năm đáo thành công phu vả lại mấy người đó toàn ẩn dật chả show hàng bao giờ nên công phu thật sự còn imba hơn trong truyện nhiều.

7. Vinny

Vinny Dragon Quest

Mình với bạn gái cũng hay luyện với nhau môn Song Kiếm Hợp Bích lắm :) , cuốn bí kíp của môn võ công này do mình dày công lên mạng tìm tòi mà thấy :) . Mỗi lần tu luyện võ công cả 2 đều như bước vào tiên cảnh , ngỡ rằng mình là Dương Quá và Tiểu Long Nữ :) , từng động tác hòa hợp vào nhau , cuốn 2 cơ thể hòa chung làm 1 , mồ hôi chảy ướt khắp người làm tinh thần mạnh mẽ ,vô thức làm tăng cường độ của các chiêu thức lên cao và dồn dập , sau đó kết thúc bằng những động tác rùng mình và co giật tựa hồ như đang phát ra tinh khí làm muôn vật khiếp sợ , thật đúng là như đang ở trên đỉnh cao của võ học ! Mỗi lần luyện xong là cơ thể sảng khoái vô cùng :)

8. nonzion

nonzion Donkey Kong

Và tôi chắc chắn một điều là môn công phu này hai bạn kô thể luyện 24/7/365 ;))

9. Atick hem

Atick hem The Warrior of Light

nói thực thì.. theo kiểu chưa thấy chưa tin :|... nhưng toàn nghe vụ bùa ngải đi lừa người ta... :)).. nên cứ có cảm giác là thấy xong ko có cơ hội "thấy" j nữa :|

10. phamtuanduy212

Gì chứ trong truyện có nhiều chi tiết đếch thể tin đc nữa là ngoài đời. Như kiểu một gã béo ụ có khinh công tuyệt đỉnh =)) Điêu đến mức chống lại cả định luật vạn vật hấp dẫn :-j Cơ thể càng nặng thì khinh thân càng khó, chứ đừng nói là nhanh. Xong lại còn chi tiết gã què đi trên tuyết ko để lại dấu chân lol

11. Vinny

Vinny Dragon Quest

Cũng chẳng có môn công phu nào khác có thể luyện 24/7/365 đc :">

12. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Giờ bạn chạy đua với anh này coi ai nhanh.

13. nonzion

nonzion Donkey Kong

Anh này là ai mà nhìn quen quen vậy kà? :-?

14. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

1 người theo lời bạn phamtuanduy là đã phá vỡ định luật hấp dẫn.;;)

15. phamtuanduy212

^
    ^
    ^
    Bạn đã xem anh ấy đá lúc đang béo ị chưa mà dám bảo mình chạy đua :)) Ronaldo lúc đá ở Corỉnthian đá kí thuật là chính chứ ko có những pha bứt tốc như thời trai trẻ nữa. Vả lại cách nhau cả nửa vòng trái đất, bạn bảo mình chạy đua như đúng rồi, lấy căn cớ gì bảo mình sẽ thua :-j Lấy Ronaldo ra dọa mới buồn cười. Bạn nặng bằng anh ấy, chạy đua với mình mà thắng thì mình phục. Mình ko muốn tranh cãi chứ mà nếu muốn thì Wall of text luôn chứ chả 2 dòng nhẹ nhàng đâu. Nếu mà béo chạy vẫn imba thì vận động viên cần ăn khoa học với luyện tập làm đếch gì :-j

Chỉnh sửa cuối: 14/4/11
  16. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Bạn so sánh 1 ông cao thủ mình cũng lấy 1 cầu thủ chuyên nghiệp ra so giờ lại giở giọng quay so sánh người bt.

17. phamtuanduy212

Cầu thủ chuyên nghiệp ko có nghĩa là béo vẫn chạy nhanh bằng ng thường, càng về già thì kĩ thuật càng đc đề cao. Mình chả có ý so chuyên nghiệp với ng thường, mình muốn nói: Bạn so sánh kiểu gì khi mà mình sẽ chẳng có lấy nửa phần trăm cơ hội chạy thi với Ronaldo? Muốn chứng minh thì tìm một ng vừa nặng bằng Ronaldo, vừa có thể chạy thi với mình. Chứ lôi một ông ở đâu đâu ra nó...vô nghĩa :| Mình ban đầu chỉ nói một câu vô thưởng vô phạt, bạn nhảy vào lôi Ronaldo ra dọa, tức là bạn đã chính thức tuyên bố muốn loại bỏ luận điểm của tôi. Muốn thế thì phải chứng minh tôi sai, cậu có thể ko?

18. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Tất cả những gì tôi mún nói ở đây là bất cứ điều gì chỉ cần có khổ luyện con người đều làm dc chứ mang những cái tiêu chuẩn cao siêu so sách với những cái thứ bt làm sao dc.

19. phamtuanduy212

Thì tôi cũng chỉ nói béo ụ mà khinh công bảy nhảy như chim là không thể, chứ tôi ko nói con người không thể làm thế. Ko phải cái gì cũng đặt niềm tin là đc. Có 2 người muốn làm tổng thống, và đều rất khát khao, liệu cả 2 có thành công? Ko, chỉ một người mà thôi. Con người có tiềm năng rất bao la, tôi hiểu. Nhưng cái gì nó cũng có giới hạn. Không có con đường nào dài vô tận. Trên đời có việc có thể thì cũng có những việc không thể. Tốt nhất nên dừng ở đây, tôi ko thích làm lạc đề topic thêm chút nào nữa.

20. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

mập thù lù mà bay nhảy như phim thì tạm thời chư thấy nhưng bụng bự như bà chữa 9 tháng mà chạy nhảy nhào lộn như phim thì thấy rồi.