Bạn có tin vào bùa ngãi không ?

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi phananh1988, 8/4/11.

1. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

chuyện ma thì mình hông dám bàn ...
    Một phần vì sợ các bác yếu tim bị ám ảnh...
    Nhưng mình tin là có ma.
    Còn việc Bùa với ngãi thì chắc là có cái loại làm mình bị ảo giác, chứ cái loại úm ba la biến thì không tin dâu =))

2. longub2211

longub2211 T.E.T.Я.I.S

có thật !!! và rất nhiều lời đồn xung quanh vấn đề này !!!

3. smeee

smeee Mr & Ms Pac-Man

Đừng nói bừa ! Cầu cơ mà các bạn dc có dịp thấy khi chơi với bạn bè 100% là bịp!
    Tự chỉnh ngón tay di lung tung theo những hiểu biết về đối tựong hỏi .
    Cầu cơ thực sự là mot trò rat nguy hiểm . Nếu là một ngừoi biết cầu cơ thật thì đó la nguoi hieu rất rõ tính chất của cầu cơ . và họ ít khi dám thực hiện nghi thức cầu cơ đó . Ngay cả việc xin số đề thì cũng ko dám dùng phưong thức cầu cơ này (chủ yeu chỉ dam xin số bằng quay hột gà ở nơi vong ) Ngoài ra cầu cơ ko dễ lên đựoc , phải cầu đúng nơi có vong , đúng ngừoi hợp với hồn ở đó ...
    Cái đám thanh niên hù nhau chơi chứ làm sao có thể gọi hồn lên đựoc . Đặc điểm dễ nhận biết nhất của cầu cơ thật và bịp là ở cầu cơ thật thì ngừoi đựoc nhập hồn sẽ bị bịt mắt kín mít
    . Bit mắt thì ko thể đẩy cơ theo ý mốn dựoc , nên ko thể có chuyện bịp .

4. Wolverine92

Wolverine92 Mr & Ms Pac-Man

mình ko tin nhưng mà sợ :(

5. HitDat

HitDat Dragon Quest

Ông nội mình bị ung thư bàng quang, lúc sắp đi rất yếu nên không kịp dặn dò gì ở nhà cả.. Ông mất, ở nhà gọi người đến, goi là thầy đồng thì phải, gọi ông lên nhập vào ba mình, căn dặn đủ kiểu, phong thái, cách nói, tư thế điệu bộ đều là của ông, tin hay không là tùy các bạn [​IMG]

6. stavic

stavic Mega Man Lão Làng GVN

Tối mai 8h ra 212 Phan Đình Phùng ta yểm bùa yêu cho xem =;

7. Thích Thể Hiện

Thích Thể Hiện Legend of Zelda Lão Làng GVN

ok babe !! mai xách xe chạy tới , ko có là đá cho 1 đá đó :)) ,

8. █║▌│ █│║▌ ║││█║▌

█║▌│ █│║▌ ║││█║▌ Fire in the hole!

Nghe các bác nói rợn hết cả da gà..............

9. marsinlove

marsinlove Mario & Luigi GameOver Lão Làng GVN

nếu có thì review nhóe bác :))

10. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

Ta nghi mai báo đưa tin một hòa thượng bị rape tập thể dã man .

Chỉnh sửa cuối: 8/4/11
  11. [PhanAnh]

[PhanAnh] Donkey Kong

và có thể sẽ có 1 topic như bên voz + thêm 2 cái ảnh :">

12. Hyunbo

Hyunbo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Bùa ngãi mình ko bít sao chứ ma hay linh hồn thì 100% là có thật :(

13. Thích Đập Cá

Thích Đập Cá Donkey Kong

Đây là câu chuyện về việc bị thư mà ông anh mình đã chứng kiến và đây là lý do tại sao sau 75 nhiều bộ đội quê ở Bắc giải phóng xong không về quê mà ở lại lấy vợ dân tộc.[spoil]Ông anh của mình kể, đơn vị của ông ấy cách đây 5 năm được phân công đi giúp dân (kiểu mùa hè xanh ý) ở trên vùng dân tộc của A Lưới, khi đi chỉ huy đã dặn, không đc ăn hay uống bất kì cái gì mà dân đưa cho, đi trong rừng, lỡ có ai đó đập tay vào vai mà gọi thì không được quay đầu lại mà phải chạy tới trước ít nhất 10 bước rồi mới trả lời. Hết hè, đơn vị về lại nơi đóng quân, xe vừa dừng xuống cổng doanh trại thì có 1 anh trung úy tự xưng khoác ba lô lên rồi đi bộ theo hướng xe, mọi người cứ tưởng anh ý ra quán mua thuốc, nhưng quá quán hàng rồi vẫn không dừng lại, mấy anh em đuổi theo hỏi đi đâu thì không trả lời, 2 mắt cứ nhìn thẳng phía trước mà đi. Mấy ông vật xuống đem vào quân y thì đến khi hở ra lại đeo ba lô đi về hướng đấy. Đến khi thủ trướng xuống điều tra vì nghi anh này bị thư (ông này người Quảng Bình, ở sát vùng dân tộc) hỏi mọi người có thấy trước đó anh trung úy kia có biểu hiện gì lạ không, ở trên kia có ăn món gì lạ không? ông anh mình với mọi người nghĩ mãi không ra thì có anh kia giật mình nhớ là sáng hôm đó, anh kia có qua nhà dân để trả mấy cái rựa, đến khi lên xe 2 ông ngồi gần nhau thì thấy thoang thoảng mùi bánh lá, vì tối qua chia tay nên ủy ban xã có tổ chức nhậu nên ai cũng mệt vì rượu dân tộc, ngủ luôn, đến khi về thì xảy ra cái việc này. Ông thủ trưởng mới giật mình chửi: "Mạ tụi bây, trước khi đi đã dặn đừng có ăn uống cái chi của bọn hắn rồi mà không nghe lời, chừ như ri thì phải nhờ người khác giải thôi." Ông mới điện về gia đình của anh trung úy tới đơn vị nhận con rồi chở ra quảng bình, lên trên tộc nhờ ông kia chuyên giải bùa, giải ngãi (trên đường đi phải trói gô anh trung úy lại). Ông kia tới nhìn vào mắt anh trung úy rồi nói: "thằng ni bị con mô ưa hắn thư rồi, chừ cái ni giải khó lắm vì còn tùy thuộc vô người thư có cao tay khôn nữa, bây nhờ thì choa giải thử thôi cha khôn biết đc mô nghe". ÔNg kia lấy que hương châm vô giữa trán anh đó rồi lầm bầm cái gì đó, xong thì vỗ 2 tay thật mạnh vào trước mặt anh kia, anh kia xỉu luôn, 1 lát sau tỉnh lại thì mắt không còn vô hồn như trước nữa.
    Về đơn vị, anh em hỏi thì anh kể là, qua trả rựa, có mấy đứa con gái nó mới nấu bánh lá ( bánh nấu bằng gạo,không có nhân gói vào lá chuối hoặc lá dong rồi hấp, mùi giống bánh chưng), có 1 con trong đám đưa mời anh ăn, anh đã định không ăn định mang về rồi đôi, nhưng mà cả nhà nó ngồi đó bắt ăn hết rồi mới đc về, sợ mất lòng với cả cứ nghĩ là mấy ngày nay chả có việc gì thì chắc cũng không sao. Ăn xong tự dưng đến khi lên xe người đờ đẫn rồi mệt, sau đó thì không biết gì nữa. [/spoil]

14. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

:"> Clip dài 1 tiếng nữa chứ , chắc bán chạy lắm đây !

15. Thích Thể Hiện

Thích Thể Hiện Legend of Zelda Lão Làng GVN

thôi kéo theo thằng bạn cho chắc :"> , mai 8h nhé :">

sẽ có review cho các bác , stavis đưa số điện thoại đây :">

16. TRUONG QUANG VU

TRUONG QUANG VU Donkey Kong

Mình thì mình không tin vào những cái thuộc về tâm linh :)
    Mình chỉ tin vào khoa học , bởi khoa học nói lên được sự thật của những hiện tượng trên trái đất này một cách khách quan và lập luận rõ ràng
    Có thể có những chuyện các bác nghĩ là do tâm linh , nhưng tại sao lại ko nghĩ đó là do 1 hiện tượng nào đó mà khoa học chưa khám phá ra được ?

Nói về ngãi , nếu nói nó có những tác dụng gì về mặt khoa học thì mình còn tin , còn nói nó có tác dụng ma quái hay phép thuật này nọ thì rõ là vớ vẩn , nếu ngãi có tác dụng ghê gớm như vậy thì sao hồi chiến tranh ko làm phép cho tụi giặc giết chết lẫn nhau hết đi , để biết bao nhiêu người lính Việt Nam phải ngã xuống nhiều như vậy ?

Tin vào những thứ dị đoan như vậy để làm gì ? Để tiếp tay cho những người lợi dụng lòng tin của người khác mà moi tiền à ? Tại sao lại ko tin vào chính bản thân mình ? Hay là do người VN mình hay có tật đổ lỗi cho thứ khác khi không dám chấp nhận cái sai về mình ?

Mình không nói rằng chúng ta ko dc tôn thờ phật hay chúa , nhưng phải biết rằng chúa và phật được tạo ra để dạy cho con người hiểu sống trên đời nên làm việc thiện thay vì việc ác chứ ko phải để dựa dẫm vào bùa phép hay ma quái các kiểu .

Ba cái bùa ngãi này mà hiệu nghiệm đến mức có thể chữa bệnh bằng phép thật của nó thì giờ này các nhà khoa học cần gì phải căng óc ra để nghiên cứu cách trị những căn bệnh chưa có thuốc chữa hiện nay nhỉ ?

17. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

:"> Nhớ thanks và tín dụng nhé , làm bài RP hoành tráng vào nếu ngon thì share cho anh em !

18. Sniper_12192

Sniper_12192 Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

sặc, sao trùng hợp quá vậy :o

hồi chiều nay chị nhà kế bên nhà mình vừa bị dính bùa ngải gì đấy, nó vào nhà lụm sạch $ bạc đỉện thoại, h nghe kể lại ghê quá, bt` chỉ có mỗi mình mình ở nhà từ sáng đến chiều :-ss

19. Keni_

Keni_ One-winged Angel

mình vừa tin vào tâm linh mà vừa tin vào ngãi 8-|

20. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Trc ko tin mẹ gỉ thấy nhảm nhí bỏ bu giờ gặp bạn nào bảo ko tin mình lại cười thầm.