Bạn đã đến với Harvest Moon như thế nào ?

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi KOTARO, 11/10/03.

1. heooiminu

heooiminu Mr & Ms Pac-Man

lần đầu tiên chơi HM là khi đi qua nhà thằng bạn thấy nó đang chơi cái gì mà câu cá rùi chăn bò tui liền mượm về cài thử chỉ chơi mới có 1 tháng mà riền đến bây giời luôn

2. Rainie

Rainie Youtube Master Race

Em lượn quanh 4rum dzô box coi mấy bài Review hay quá nên chơi. Em mới chơi thôi nhưng thjk lắm ^ ^

3. squallkid4ever

squallkid4ever Sith Lord Revan ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Tình cờ thôi, cách đây 6 hay 7 năm gì đó, ra tiệm đĩa thấy cái bìa đĩa dễ thương mua về xài giả lập chơi thử --> nghiện:D

4. mình-1-mình

mình-1-mình Youtube Master Race

trong 1 lần đi kiếm thằng bạn trong tiệm game thấy ngừ ta chơi trò này thấy hay hay =====> mê ==> chơi thử ==> ghiền :D

5. *ShAw*

*ShAw* C O N T R A

Mua báo echip được tặng cái đĩa bên trong là giả lập snes cùng rom harvest moon :D

6. vietzion1991

vietzion1991 Youtube Master Race

Khi không biết chơi gì ..... đi ra nhà bạn thấy hay hay về chơi thử và ... nghiền ...^^

7. cudu`

cudu` Youtube Master Race

sau một hồi tung hoành với FF và mấy cái game chiến lược, em muốn chơi 1 trò nào yên bình 1 chút, và thế là em đã đén với HM

8. billhainh

billhainh Persian Prince

phá đảo mọi game offline;làm đế chế napoleong thăng thiên;ta chuyển sang vua của HM:D

9. toilalean

toilalean Mario & Luigi

Cuộc sống offline đã làm mình chán ngắt thế là thằng anh đem về đĩa game boy 2004 vầ từ đó cuộc đời lên hương cho đến khi nhà kết nối mạng thì mình mới bít dc nhìu bản Harvest Môn khác. Mình chơi bản Harvest Moon đầu tiên là bản FOMT (lúc ấy khoảng 5 năm về trước)

10. caizi.com

caizi.com Legend of Zelda Lão Làng GVN

còn tui trong 1 lần anh tui dowload game để chơi tui đã thấy trò này ảnh rất đẹp và tập chơi sau 3 năm(trong game) ròng chăm sóc nông trại và bạn gái tui đã cưa đổ con Karen và nó đẻ con cho tui !nhìn thằng nhóc khóc chỉ mún ang 1 quả vào đầu nó thui! Đầu thằng bé trụi trơ không 1 sợi tóc::)

11. VGiaBao

VGiaBao Youtube Master Race

Tui thích nhất nhiều thể loại games.Tui đến với harvest moon rất tình cờ tui bỏ cái đĩa game boy của mình dzo chơi cho khỏi nhàm tui dzo đại ra cái bản Friend Minera tow hay sao ấy thấy hay vậy là tui chơi lun à.

12. 7321550

7321550 Mr & Ms Pac-Man

Vào một ngày đẹp trời-->đến nhà nhỏ bạn chơi-->thấy nó đang chơi game gì hết cho bò,gà ăn lại tưới cây,rùi câu cá,mình kết ngay lúc đó vì nhìn thật cute
    nhất là khoản can be married!

13. Voldemortvn

Voldemortvn Mr & Ms Pac-Man

Đến với harvest moon hả thì thằng ban tui nó cho mượn cái đĩa có giả rồi nó chỉ cho chơi rồi tò mò bấm vào Harvest moon chơi thoai nhwung chỉ tiếc tui chi chơi nhiều nhất là được 2 năm vì quá ớn hix

14. reyuu

reyuu Youtube Master Race

tui chẳng còn nhớ hôm đó là ngày nào,chỉ nhớ là tự nhiên đi qua hàng ps1,thấy có 1 thằng bé ngồi chơi cái trò gì mà điều khiển thằng nông dân đi đi lại lại.Cảm nhận ngay lúc đầu chính là sự thích thú về một miền quê yên bình với những cảnh vật,nhân vật rất dễ thương,cùng với nhạc nền của một buổi sáng làng quê^^.Nói không ngoa chứ HM đã hút hồn tôi ngay tư cái nhìn đầu tiên ấy.Thế là ngay buổi tối hôm ấy đi lùng sục khắp nơi và mãi mới tìm được đĩa mà ông chủ hàng gọi là nông trang 3.về nhà thế là cứ bám riết lấy cái ps1 ko rời,đến nỗi bị mắnh và ăn mấy cái roi.Đến nay tuy đã có rất rất nhiều bản HM nhưng có lẽ bản mà tôi cảm thấy thích thú nhất là HM FoMT.Cầu mong rằng HM sẽ tiếp tục phát triển và mở rộng trên mọi hệ máy game.Biết đâu,một ngày nào đó lại có 1 thằng bé tình cờ đi qua cửa hàng game và lại bị cuốn hút như tôi ngày trước ???

15. toto124

toto124 ●๋• Reflect The Sky ●๋• Lão Làng GVN

Em lên trên mạng thấy cái trò này đc điểm khá cao mà nhìu người chơi quá nên chơi thử giờ thấy hay quá cơ mãi ko chán

16. alias_bibi

alias_bibi Youtube Master Race

tui đến với harvestmoon chỉ đơn giản vì nó hợp với tính cách của tui:D

17. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Thấy nó trồng trọt chăn bò nên chơi thử để về sau nếu mình có...... còn biết :'>

18. Lucky Luke123

Lucky Luke123 Mr & Ms Pac-Man

Từ lúc mấy thằng bạn trong lớp chơi havest moon, chúng nó bàn luận quá xá, lại còn rủ nhau ra quán chơi tập thể trên PS nữa chứ. Thế là mình cũng tham gia rồi mê luôn, bây giờ thì xa nhà, hết PC + hết PS => hết chơi

19. nhócquậy89

nhócquậy89 Mr & Ms Pac-Man

để tui kể cho nghe nè:
    hồi đầu tui chỉ chơi game PS1 thui , mấy trò cũ rích như : đấu thú, đua xe gà,...
    có 1 lần đi chơi dzới thằng em thấy 1 ông kia đang chơi HM , thấy cũng ngộ ngộ nên chơi thử, mới đầu dzô đâu bik làm jì đâu nên chỉ bik..... thả chó ra rùi lấy cuốc búa nóa, thấy kon chó chạy mà trên đầu nổi sao nhìn dzui lém , gùi thui hok chơi nữa, gùi tới 1 lần khác tui thấy 1 anh kia ngồi chơi HM nữa , tò mò nên lại hỏi thăm , sau khi nghe kể là : xây nhà , trồng trọt, nui thú, gùi cho thú đẻ, gùi bán trứng, bán sữa , kòn dc nâng cấp nhà dzới cưới vợ gùi kòn có kon nữa , nghe dzui wá nên bắt đầu tập chơi , lúc đầu thì chỉ bik đi đào khoáng thoai hok bik trồng cây nữa, pà kon tin hok cui cày save đó 2 năm ( trong game) = cách đi đào khoáng mỗi ngày (^o^),thấy nó chán wá nên tui bỏ lun, gùi tới 1 ngày đẹp chời kia đang lang thang trên gamevn.com thấy dc bài hướng dẫn chơi HM của ai pót lên ó quên mất tiu ùi , từ đó trở đi tui bắt đầu chơi lại cho tới bây jờ , phần lớn những jì trong đóa tui đã bik hết gùi , chỉ có mấy bản HM mới là chưa thử thui ....

20. Monsoon_poc

Monsoon_poc Mr & Ms Pac-Man

chạy wanh wán game ---> Ah, game boy mới ----> về nhà chơi thử các trò ----> Harvest moon la gì zả? ----> chơi thử ---> thấy hay ---> chơi hoài.

Bản em đang choi la HM - Fomt còn các bản khác chua7 chơi thử