Bạn đã đến với Harvest Moon như thế nào ?

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi KOTARO, 11/10/03.

1. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

sim ở đây người ta muốn nói là game mô phỏng(hay đại khái là game thuộc dạng mô phỏng cuộc sống rồi hẹn hò...)...chả lẽ cứ nói từ sim thì dính ngay vào the sims àh? =)) =))

2. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

hê.......nhớ hồi trước Hei nghiền HM đến nỗi mua đĩa giả lập PS1 về chơi trên PC :)) nghiền đến nỗi cái đầu VCD 52x tan banh, làm nát cái đĩa HM bên trong =)) hix, hồi đó còn dốt lắm, có biết ổ đĩa ảo là gì đâu =))

3. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Thế mà ngỡ cậu Hei không biết chơi HM !

Ờ...từ địa phương =))

__Nếu có ps2 thì hei nên mua bản STH hoặc BTN về chơi ,hay lắm 0___^

4. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

chơi HM lần đầu trên ps1 nhưng tiếng nhật, sau này mới ra bản tiếng anh nên chơi-->thấy hứng thú nên cứ tiếp tục chơi , cho đến giờ vẫn còn mê

5. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

thấy trên báo HHT giới thiệu thấy có vẻ hay hay nên kiếm về chơi trên PC , hình như là trên giả lập SNES thì phải ( hông nhớ rõ lắm , mấy năm roài ><)

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

SIM --> simulation, mô phỏng. địa phương gì ở đây =)) . 2 tay này đúng là khó bỏ cái tính xách mé nhau =)) .
    H2T à ? à ... hồi đó bên Mực xanh, mực tím gì đó cũng có đề về HM BTN, nó giới thiệu chung với FF XIII nữa. mấy năm thì dám nó lắm

7. Black Mckenzie

Lên GP mà xem ,đúng sim ở đây là simulation :giả tưởng nhưng thằng gamespot lại để vào strategy mới chết ,vào thử tên link là biết ngay ,thay stra bằng sim coi nó có hoạt động ko?

Lạc đề rồi >___<

8. Cloud_182

Cloud_182 T.E.T.Я.I.S

Cái hồi mà echip giới thiệu nghe có vẻ hay hay nên mua về chơi.

9. Tiểu-Bảo

Tiểu-Bảo Guest

0
    Còn mình biết HM rất trễ , và chơi cũng khác đời người ta +_+ Lúc đó là năm lớp 8 , đi học xong qua nhà thằng bạn chơi gòi sẵn mượn nó mấy game PS1 về chơi = giả lập ( lúc này người ta đang ầm đùng PS2 nhưng vẫn còn cấm cúi vào PS1 - đúng là lạc hậu quá !!! ) Mình kêu nó giới thiệu game hay thì nó bèn lôi ra cái trò HM , nó nói có cưới vợ , làm ruộng từa lưa ... Thấy cũng zui zui và sẵn đang có hứng làm 2 lúc nên mượn về chơi . Khoảng thời gian đó gần như điện thoại nhà mình và nó kẹt suốt bởi vì có nhìu thắc mắc muốn hỏi nó . Lúc đó mình còn chưa biết HM nổi tiếng như vậy , khi ra ngoài hàng PS2 thấy có HM của PS2 là -> *** Động lực thúc đẩy mình khiên con PS2 về . Sau này từ từ mới nhấm thêm mấy cái HM của GBA , chỉ tiếc là chưa có dịp thử qua HM của GC

10. LuaThienTaThan

LuaThienTaThan Youtube Master Race

Con` minh thi biet den rat tinh co
    Minh di mua cd game pc nhung chu tiem dua nham cho minh game HM:BTN
    the lam minh bat dau tim hieu tu do.
    Den bay gio cung duoc
    gan 5 nam roi do
    ^^

11. funnymail

funnymail Youtube Master Race

Mình cũng chơi HM rất là tình cờ. Một hôm mình vào hàng CD games thì mình chọn game và kêu chủ lấy game xxxx (wên tên rùi), nhưng bà chủ lấy nhầm cho mình, thế là mình làm wen với HM tới bây giờ, nhưng bây giờ thì mình đã "tậu" cái PS2 để chơi HM:STH ^_^. Mình cảm thấy trò đó rất thích để giả "xì trét". :D
    Cảm nghĩ của mình đến đây là hết cho 1 tràn pháo tay nào. hihihi #>:) #>:) #>:)

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ko thích bình luận về ý kiến của người khác nhưng xem cái hoàn cảnh đưa bạn đến với HM rất ... ngộ =))
    xxx mà cũng lầm ra HM thì lạ thật, nếu đó là chuyện thật thì ie pó tay =)) . hi vọng ko ai tìm đến HM bằng cách tương tự ^__^

13. Black Mckenzie

Có lẽ yu nhầm ...Đầu óc đen tối quá ,ý bạn này là tìm 1 game nhưng ko nhớ tên nên nói xxxyyy đại ,chứ có phải là xxx đâu :))

14. funnymail

funnymail Youtube Master Race

Minh Hiếu nói đúng, pác kia đầu óc đen như mực.

15. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Nhà em có PS2 nhưng mà nhìn STH chán wa ko mún chơi.Còn bản HM nào trên PS2 mà zui zui hông anh?

16. Black Mckenzie

Chỉ còn bản AWL SE nữa thôi em ạ ,PS2 ko đc chú ý sản xuất nhiều như GC ,nhưng anh thấy STH hay đó chớ ,nhứt là nhạc !Tuy ko đc phong phú lắm !

17. Darshia

Darshia

Yu cũng thật...!
    Có lẽ không phải vì "đầu óc..." mà vì nhìn vậy Yu chợt nghĩ ra thui...
    Darshia thì mới đầu nhìn cái hình HM thấy dễ thương quá nên chơi thử, sau cứ mê dần đi...Nhưng tiếc là không được chơi nhiều...

18. Monter_hunter

Monter_hunter Youtube Master Race

Noi gi day nhi~????uhm`tui la nguoi rat thich choi game thuong thi la hanh dong va phieu luu.Tui den voi HM theo tri nho vi hoi be tui thuong hay ngoi coi thang ban than cua tui choi dien tu lam (ghien ma li. ko tien choi thi ngoi coi de hoc hoi~(^-^)),co 1 lan tui thay no choi HM nhung ma ko biet la no choi cai gi.Sau nay trong 1 lan buon qua(vi ko co gi choi ca~tat ca dia o tiem do tui da~choi het roi) tui keu ong chu tiem lay dia~gi hay hay ve choi thi thay co tro HM.Khi moi bat len thi tui thay hinh quen quen choi dc 1 hoi` thi tui moi nho lai.The la tu do tui ghien HM do cac ban.Ki~niem tuoi tho bao gio cung that dep phai ko cac ban ????

19. Black Mckenzie

Lưu ý cho bạn trên :Nhớ đánh chữ có dấu ,và xem các nội quy của box để ko vi phạm nghen ,và post bài đúng chủ đề nữa -______-

Thành viên mới lun đc chào đón ,vào topic thành viên mà đang kí :D

20. khanhvn

khanhvn Youtube Master Race

Tui là một fan của HM, nhớ hồi đó, thằng bạn nó nói về cái Harvest Moon ON Snes, chơi cũng hay rùi từ đó ghiền luôn (^_^). TUi chỉ tức là không có mấy cái GameCube hay PS2 để mà chơi các loại HM thui, nếu bạn nào biết chỗ down rom của GameCube hoặc của PS2 nói tui biết nha, tui thích chơi HM lắm