Bạn đã đến với Harvest Moon như thế nào ?

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi KOTARO, 11/10/03.

1. Dragoness

Dragoness T.E.T.Я.I.S

Đến với HM như thế nào hả !? Lên gamevn , bắt gặp quảng cáo về HM trên GBA , down về chơi . Xong rùi ghiền , rùi lên đây , rùi kể cho mọi người nghe là mình bắt đầu gặp HM khi lên gamevn , bắt gặp quảng cáo về HM trên GBA , down về chơi . Rồi ghiền , rồi ......... :'>

Thế thui #>:)

2. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Đến với HM cũng rất đơn giản như đang giởn, ra tiệm chơi(vào năm 2001, lúc chưa có con game nào để chơi)và bắt gặp thằng Đội Nón Ngược trong HM:BTN nên chơi thử, ngờ đâu vào năm 2002 trở thành cao thủ HM:BTN(bây giờ quy ẩn về quê rồi).

3. kaze_hikaru006

kaze_hikaru006 Youtube Master Race

Mình chơi nhiều game mô phỏng lắm rồi , nhưng thấy hay nhất là HM và Sim đó. Hồi đó, cứ nghe nhỏ bạn thân khen "game HM hay lắm về chơi thử đi" nhưng mà mình nghĩ chắc cũng thường thôi , ai dè chơi lần đầu tiên mê luôn tới già , hihihi.Nhưng mà chơi game này phải mất nhiều công phu lắm nha, mới dzô chơi hông có kinh nghiệm nên ko biết gì hết , cỏ thì mình cứ tưởng là rau , củi thì nhìn sao thành cà rốt cứ chạy lại Bin ném vào hoài , khi kể cho nhỏ bạn nghe nó ôm bụng lăn ra cười ....xấu hổ ghê!!! :'>
    Phải nói càng chơi càng hấp dẫn nha,nhưng mà phải lên các web tìm kiếm vài cái mới lạ của HM mà mình ko hề biết, mèng ơi phải nói là công phu lắm nha, ngồi dịch TA sang Tiếng Việt 10 tờ giấy A4 mới biết đc HM có nhiều điều thú vị đến vậy...Nhưng bây giờ anh mình xóa phần mềm giả lập mất tiêu , hết chơi đc rồi , buồn ghê, bây giờ chuyển qua chơi SIm :;)

hey, hey, ai chỉ mình chỗ nào có thể down HM để chơi đc hông , pls....

4. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Các bạn chơi HM vui ghe nhỉ, mình đến với HM tình cờ lắm, mình nhìn thấy anh lớn chơi trò HM for girl cơ nên cũng xin chơi thử và thấy rất hay đó.Lúc đầu mình chơi thì ai cũng hỏi mình cả, nói rằng trò này không có gì hay cả chơi làm gì cho tốn thời gian mình bảo rằng " hay lắm đó chơi thử mới biết cơ".
    Sau này mình được chơi bản HM for boy thì thấy càng hay hơn nữa, mình nghiền luôn, lúc mình chơi là vào lúc tết cho nên mnihf thường tránh cach buổi đi chơi cùng gia đình để chơi HM đó, mình rất vui khi mình chơi HM đó. Mình tìm cách làm thế nào để tăng tiền này, làm sao để cua gái cho hiệu quả nè nhiều quá kể không hết nữa.
    Mình muốn có game online của HM quá, không biết có được không nhỉ.
    Anh Hiếu ơi, tại sao không có HM online nhỉ, nếu là có chắc là vui lắm nhỉ.

5. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

.
    _________Ai nói không :| ,thông tin từ IGN đã báo đầu năm 2006 sẽ có ,chớ bình tĩnh mà run...ý lộn mà chờ :))...Sẽ có HM online để chơi trong tương lai....

6. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Thế anh có thể cho em biết thông tin chính xác được không, em hồi hộp quá không biết có phải sự thật không.
    Khi nghe anh bảo rằng có HM online thì em vui lắm không biết sao nữa vì chắc là dân nghiền HM rồi anh nhỉ. :x :x
    Nếu thế thì anh hãy thông báo với mọi người trong Box của mình để chơi cùng một server cho vui anh nhỉ, khi đó thì có thể giúp nhau được rồi nhỉ.
    Em mong chờ cái ngày đó quá, trời ơi mong cho qua mau đến năm 2006 đi nha, cầu xin đó. :;) :;)
    Anh Hiếu ơi, nếu có chơi được thì anh đưa link cho em và mọi người nha.Mà anh ơi đến năm 2006 tây hay là 2006 của mình vậy, và trò này của game nước ngoài hay là của việt nam vậy.Nếu là VN thì lo mà dồn tiền trước nhé nếu không là không có tiền để chơi đâu nha. #>:) #>:) #>:)

7. Dragoness

Dragoness T.E.T.Я.I.S

Mừng là tốt nhưng kiểu này thì bạn đang spam đó :'>

HM online hả !? Kệ nó đi , khi nào ra hẵng hay ! Tớ chỉ quan tâm mình có thể chọn nhiều nhân vật không và lễ cưới sẽ như thế nào , lúc đó tớ sẽ mời cả box đến dự :>

8. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Hm Online có ra thì cũng khá lâu đấy ,khoảng đầu name 2006 hoặc trễ hơn....Tuy nhiên Hiếu vẫn chưa hình dung đc nó như thế nào :|

9. lolo_vodich

lolo_vodich Mr & Ms Pac-Man

Mình đến với Hm cũng tình cờ lắm hồi đó đọc trên hoa hoc trò có bài viết về HM lại có cả link download nữa nên tò mò down về chơi thử .... Hồi đó chơi bản trên Snes hix ....chơi bản đó nó giới hạn là 2.5 năm là hết làm hồi đó cứ tưởng là minh chơi dở nên bi đuổi >_< nhưng hồi đó chơi bản đó có 2 năm mà mình sinh được 2 thằng con trai hihi :D
    Giờ đang chơi bản Hm : FoMT lần trước chơi được 6 năm rồi nhưng bi format mất mất file save giờ quyết tâm chơi lại ....Quyết tâm dành được cái nhà trên núi #>:)
    ....Hix đã cố gắng lắm rồi mà ko thể quen với môi trường 3D của các bản Hm khác chac minh chỉ thích các nhân vật kiểu Anime thui :'>

10. LUFFY_TP

LUFFY_TP Youtube Master Race

hì giờ mới nhìn thấy cái topic này đoá, có lẽ do mắt mình hơi kèm nhèm :D
    Mình đến với HM là do một người bạn kể lại , hắn chơi bản Snes, hắn bảo chơi trò này vui lắm, có thể cưới vợ, sinh con, mà mình phải làm việc để có tiền mua nhà cửa ruộng vườn nên tui cũng thử chơi, nhưng lại chơi hẳn PS1- HM: BTN chứ ko thèm chơi Snes :D
    tử trước đến giờ được như đâu là 3 hay 4 năm rồi nhưng tui vẫn chỉ chơi mỗi có BTN, chả có bản nào khác (Snes xấu quá !)
    Hôm trước mới down được bản HM AWL cho PS2 với lại GC nhưng chơi giật quá nên thui coi như chưa chơi :D
    Mong sao Natsume tiếp tục phát triển thể loại HM này trên PS1 nhỉ(để chơi = EPSxe cho sướng :D)

11. khanhdl

khanhdl Mr & Ms Pac-Man

Tui thì thích chơi HM từ lần đầu tiên chơi cái games HM trên Snes, thú thật là lúc đầu cũng không thích lắm nhưng rồi cũng thấy hay và ghiền luôn, sau đó là chơi cái HM:STHL trên giả lập PS1.
    Tui đang có thắc mắc là cái giả lập của GameCube cấu hình nhiu thì chơi được vậy, bác nào biết chỉ tui với, tui hiện đang có giả lập của HM trên PS2 và GC, PS2 thì vô vọng rồi mong chờ vào GC thơi

12. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Các bạ có những hành trang đến với HM thật là vui nhỉ, Hoàng thì khác hẳn với các bạn đó nha, chúng ta thích HM thì tốt nhưng có bao giờ các bạn nghĩ là mình sẽ về làm nông trang như trong HM không riêng Hoàng thì Hoàng có mơ đến , mơ đến những ngày mình sẽ có những cuộc sống vui vẽ , hạnh phúc như là trong HM đó, và không biết các bạn có nghĩ đến không nếu có thì nói với Hoàng nhé.
    Chúc cho các bạn ngày càng vui vẽ hơn khi chơi HM nha.
    Có những điều mới lạ thì báo cáo nha, và có điều gì không biết có thể hỏi hoàng vì kinh nghiệm chơi HM lâu rồi mà. ^_______________________________________^

13. Tèođeptrai

Tèođeptrai Youtube Master Race

Tui thì chơi HM lúc mới ra bản HM:STH
    Lúc ra cái poster thấy đẹp đẹp mới mua dzìa chơi thử
    Ai ngơ mê HM lúc neo ko hay

14. BlackPuma821

BlackPuma821 Youtube Master Race

Tui đến với HM cũng tính cờ ...Hồi lúc còn nhỏ, có 1 lần lại nhà anh bà con của tui...mỗi lần lại nhà là ảnh mở trò chơi này cho tui,nhìn hình tui rất thích,rất dễ thương nhất là con bò..Lần nào lại nhà cũng vòi mở cho dc.....Vài tuần sau,anh đi lên Sài gòn đi học..nên ko dc chơi nữa .Đến năm lớp 6,tui ra tiệm mua cái đĩa giả lập snes về chơi,tui chơi thử tất cả các trò,và mò tới trò HM thì có cảm giác thân quen và biết đó là trò chơi hồi nhỏ mà mình thích ->từ đó ghiền tới giờ lun :D

15. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Bạn có những kỉ niệm về HM đẹp ghê hơn tui rồi, tui chơi HM khi tôi còn học lớp 9 cơ, khi đó tôi thấy mấy anh chơi mà thấy thích hơn là mấy trò đánh nhau nhiều, tui thấy thế liền xin chơi thử lúc đó tui chưa biết gid đâu chỉ chơi cho vui thôi, tui chơi sang mùa thu rồi mà chưa biết nâng cấp đò dùng nữa cơ, khi đó mấy anh thấy vậy mới bảo tôi chơi lại và chỉ dẫn cho tui thì lúc đó tôi mới chơi thành thạo được rồi, vui ghê bây giờ mà nhớ tới thì vui lắm

16. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

Lúc mình chỉ có PS1 , chơi cũng nhìu game đánh lộn, phiêu lưu ( chơi riết ngán =)) ) , vào 1 ngày mát mẻ, vửa ra chơi, mình nghe mấy thằng bạn rủ nhau thứ 7 cùng tập trung rồi chơi Harvest Moon ( ai mà bít Harvest Moon là cái gì đâu ) , mới xin qua nhà chơi ( lúc đó tưởng là đuổi bắt :)) , hay trốn tìm =)) ) , ngho72 đâu nó bật lên cái PS1 , cho vào dĩa HM rồi ngồi chơi, thấy vui quá chừng lun, nào là câu cá, nào là lễ hội ^^ , thích quá mới hỏi xem trò này tên gì ( tiếng anh = mù :D ) nó mới nói là "người làm vườn" , bấy giờ mới ra tiệm dĩa rồi ngồi mò chơi, chỗ không hiểu thì hỏi mấy thằng bạn, lúc đó 1/2 lớp tui chơi HM ^^

17. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

Thế ông bạn chơi lúc lớp mấy vậy nhỉ, sao mà cả nữa lớp cùng chơi vậy thế thì vui thiệt, nhưng mà bây giờ còn chơi không, chắc là hết rồi nhỉ

18. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

Uhm thì lúc đó tui 18 tuổi, học lớp 12, còn trai tơ mà ^^ =)) , vẫn còn đi học chứ, gì thì học + làm T_T

Hồi đó mấy đứa tụi tui có chơi, kô bít tụi nó chuyển sang trò nào rồi, tui thì vẫn chơi đấy thôi ^^

19. chocon_iz

chocon_iz Youtube Master Race

mình thì mói bắt đầu chơi HM đây thôi và mới chơi được có 2 bản trên PS2 la SHL và Oh WSL thôi nói chung mình đến với game khá tình cờ, mình vốn là fan rất ghiền chơi các game thuộc thể loại tam quốc chí từ dàn trận đến đánh nhau và còn ghiền cả game FF đặc biệt là FFX mình đã chơi FFX tổng cộng 3 lần lần nào cũng đánh hết tất cả các con trùm từ phụ đến chính ngay cả Dark Aeon nếu ở đây bạn nào có chơi chắc biết nhưng cách đây 1 tháng khi mà FFX chơi hoài rồi cũng chán lại chưa có game mới phát hành mình lên trang gamevn và vào box HM này lúc đầu chỉ định xem chơi cho vui nhưng khi đọc qua bài hướng dẫn chơi HM: Oh WSL của Hieu thì mình tò mò hôm sau ra tiệm bảo bà chủ lấy đĩa về chơi thử và trong những hôm chờ bả lấy đĩa(vì bà chủ tiệm mình chơi có tính hay wên kinh niên mà) thì mình chơi đỡ HM SHL mà bả có sẵn và các bạn biết ko mình đâm ghiền và bây giờ ra tiệm chỉ biết ngồi cày có mỗi trò này thôi đến độ có mấy hôm nói xạo bạn gái đi công chuyện chỉ để trốn di chơi HM thôi đấy :D
    nhưng hiện giờ đang gặp chút khó khăn nên hix chơi lại đã 3 lần rồi

20. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

lúc trước chơi the sim nghe nói trò hảvest môn cũng hay như the sim nhưng là mô phỏng về nông trại nên chơi thử rồi ghiền luôn về sau mua cái GBA về thế là có nhiều thời gian để luyện HM luyện tới nỗi cái băng hư luôn rồi