Bạn đã đến với Harvest Moon như thế nào ?

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi KOTARO, 11/10/03.

1. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tui chơi HM từ khi phát hiện được cái ROM HM trong một đĩa nhiều trò GBA. Dần dần, tui mới biết HM có rất nhiều phiên bản, đa số cho hệ Gamecube. Hi vọng một ngày không xa, tui cũng như các bạn thích HM khác đều được chơi trọn vẹn các phiên bản.

2. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Một lần tình cờ qua nhà con bạn chơi, thấy nó cứ hì hục ngồi nghịch game còn để mình ngồi nói chuyện 1 mình, cú quá mới phi đến xem nó chơi cái gì mà mê thế, hóa ra nó đang chơi HM:FOMT, lúc đầu mình ko để ý, đến lúc thấy nó cứ khoe là tán em này vui lắm, rồi chăn nuôi trồng trọt thú vị lắm, thế là thấy ngộ, liền mượn đĩa cop về máy, chơi đc 3 hôm nghiền luôn, rùi đi tìm đĩa PS1 BTN về chơi, giờ thì ko bỏ đc :D

3. Rubedo

Rubedo Mega Man

Tui thì mấy năm trước không có lên mạng nên vẫn chưa nắm bắt thông tin về game, may sao nhờ có echip nó giới thiệu game này nên mới biết và tới giờ đã chơi nát tất cả các phiên bản của nó...

4. XxSpider_ManxX

XxSpider_ManxX Youtube Master Race

Vào một ngày nọ, có đủ 3 yếu tố: Thiên thời, địa lợi, nhân hòa. Tui tìm được cái đĩa HM chơi bằng trình giả lập N64. Tui bèn copy nó vào và play, và từ đó tui mê tới giờ luôn.

5. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

:)) tui cũng vậy
    thiên thời: hôm đấy tự nhiên hâm hâm thế nào mua 1 đĩa HM về nghịch
    địa lợi: ông bán hàng bảo phải chơi trên PS1, định trả lại ông bảo nốt: chơi = giả lập, có chưa! chưa có thì mua
    nhân hòa: mê luôn :D

6. Meister

Meister Youtube Master Race

Khi bạn chơi 1 game mô phỏng thì điều gì làm bạn hứng thú nhất?
    Có lẽ ko cần trả lời ai cũng biết được thể loại game này đã mang lại 1 sức hút mới giữa hàng loạt thể loại game máu me,bạo lực...
    Và tôi đã đến với HM như thế đó.Một game mang đậm phong cách Manga của Nhật Bản;ko cầu kì,phức tạp,hình ảnh ngộ nghĩnh_dễ thương đến kì lạ,mọi thứ được đơn giản hóa từ việc lấy trứng gà ấp ra con đến việc mua bò,cừu rồi chăm sóc chúng.Đó như là một thông điệp của nhà sản xuất muốn truyền tới chúng ta: Hãy quên mọi phức tạp,lo toan ngoài đời thật mà hãy vào thế giới của chính bạn tạo ra.Đúng nghĩa với câu "Gieo quả nào gặt quả ấy" đc hiểu theo nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.Mà chính trong HM bạn sẽ thấy điều đó 1 cách rõ ràng hơn.
    Nào còn chờ gì nữa mà ko chơi HM đi,rồi bạn cũng sẽ như tôi thôi : Một Fan cuồng nhiệt và rất trung thành của các bản HM.
    Đây chính là cảm nghĩ của mình về HM,còn các bạn thì sao.

7. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Thanks thanks ::).....Cám ơn tình cảm của bạn dành cho game HM này .....
    Thành viên mới nên vào topic "thành viên box" để gia nhập nhé::)

8. Shahatta

Shahatta Mr & Ms Pac-Man

em thì thích cảm giác yên tỉnh của nông thôn nên bạn em giới thiệu cho em trò này nhưng em choi rất tệ (mặc dù rất thích ::) )
    em đang tìm các bản của nó để chơi có gì mấy anh chị giúp em nha ::)

9. Meister

Meister Youtube Master Race

10. blue-Xhm

blue-Xhm Youtube Master Race

mình đến vói hm từ một người bạn giới thiệu
    và bắt đầu yêu thích hm từ đó

11. donaldnguyen

donaldnguyen Youtube Master Race

Em thì tình cờ mua vì thấy tấm bìa trò này dễ thương quá!Mà chơi càng hấp dẫn hơn.Tóm lại là rất tình cờ và do tò mò!

12. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

hì mình thì thấy thể loại này hay hay và mấy cái hình cũng dễ thương chết đi dc(mặc dù tui là con trai :)) ) và tui iu thích HM từ đó

13. Rucario15

Rucario15 Youtube Master Race

tui thì chưa chơi Harvest Moon nhưng đã có đọc hướng dẫn về trò này rùi thấy hay quá mà chẳng hiểu nó chơi trên máy gì, chơi ra làm sao, tức tốc đi tìm thì ko thấy có bán, ở xa nó khổ thế đấy.có lẽ cũng chỉ được đọc thui vì nhình như trò này cũ rùi người ta sẽ ko bán nữa, thật khốn khổ.Đang giải sầu bằng tropico, hi vọng một ngày nào đó sẽ được nấu ăn đem tặng bạn gái
    Reply With Quote

14. Gamer Mystery

Gamer Mystery Legend of Zelda

mình đến với nó từ năm lớp 7 lận đó, ra ngoài tiệm thấy một anh đang chơi thì nhìn cũng ngồ ngộ mua về chơi thì ghiền luôn :D

15. Tư Mã Ý .

Tư Mã Ý . Dragon Quest

Tư Mã Ý chơi Hm đã mấy năm rồi . Ái dà cái này chẳng nhớ nổi hình như vào năm học lớp 5 thì phải . HM mới chơi hay cực kì . Nói trắng ra thì Ý ghiền nó như điên lúc đầu về sau thì hình như chán (nhiều tiền quá) .Uh`m cuối cùng Ý đến text game này vì một cô bạn và Ý muốn kiếm lại tuổi thơ chăng .

tật xấu duy nhất của Ý hình như thích nói dối =))

16. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Mình đến với havest moon một cách rất củ chuối khi nhìn thằng bạn chơi game này ...lúc đó đoạn Karen thi uống rượu vơi Duke ..."kết "karen ngay lập tức ...vì thế không thể không chơi havest moon...

17. Mr.Squall

Mr.Squall Youtube Master Race

Squall chơi Hm cũng đã nhiều năm rồi.Mình thấy HM là một loại game mô phỏng cực kì hay.Tuy có nhiều điểm cần khắc phục nhưng giàu những điều thú vị ở game này::) :D

18. bomt

bomt Mr & Ms Pac-Man

em rất nghèo chỉ xem HM mà ghiền nó tới giờ mẹ uýnh lắm cũng ko được

19. SpiritofHolyFire

SpiritofHolyFire Youtube Master Race

:devil: Harvest Moon ! Một game đòi hỏi nhiều thời gian và công sức. Tui thì đọc thấy Hoa Học Trò giới thiệu sơ qua nghe có vẻ hấp dẫn lần đầu tiên thì xì mũi xới cái game này xách dép cho FF - lúc đó đang chơi FF7. Sau rồi quay trở lại với bản game trên Nintendo chơi thấy hay và gắn chơi với nó dùng giả lập để chơi thậm chí cóp cả cái Snes 9x vào trong USB đi đến nhà thằng nào ngồi rỗi lại cắm vô máy nó chơi tiếp. Tuy vẫn không hài lòng về chất lượng hình ảnh và 1 số sự kiện hạn hẹp lắm. Giờ mới biết là có một số phiên bản đẹp nhất là PS 2 nhưng mình chưa đủ xiền nên có lẽ cứ tạm chơi PS1 đã rùi kiếm tiền và học hỏi tin học. Biết đâu mình sẽ là người phát triển một phiên bản nào đó của Harvest Moon và đưa vào đó dấu ấn những ý tưởng hiện nay của mình nhỉ....................Mong làm quen với các pác nhá :hug:
    :'> :'> :'>
    Đang thất tình đây chơi Harvest Moon cho nó sảng khoái coi nào đỡ nặng đầu
    =(( =(( =(( =(( #>:)

20. tokushitsu

tokushitsu Dragon Quest

mình sẵn thích thể loại RPG rồi hôm thấy cái đĩa game boy mua về toàn là trò RPG thich quá ở nhà hết tháng hè luôn chẳng đi đâu cả nhưng bận chơi YUGI (card) mãi sau mới chơi harvest moon vì lỡ tay xóa mất trò kia X( nhưng đánh lại thấy harvest moon hay hay rồi dần dần nghiền lun:D