Bạn đã đến với Harvest Moon như thế nào ?

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi KOTARO, 11/10/03.

1. Erie's Friend

Erie's Friend Mr & Ms Pac-Man

Em mua cái đĩa gameboy về , chơi từng trò một và ghi nhớ những trò hay hay , sau cả 1 tuần chọn lựa , Harvest Moon đã vượt qua tất cả các trò khác . Thế là em mê lun .^^

2. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

HAHA....Còn tui bị thăng em đầu độc. Thế có chết không cơ chứ.

3. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

lúc đầu thấy nó trong đỉa best emu and roms=>tò mò=>chơi=>ghiền lun:D

4. mercurystellar

mercurystellar Youtube Master Race

Còn tôi chơi là do có một nhỏ em nhìu chiện khoái chơi Gameboy nó rủ rê tui vào "con đường tội lỗi" , hic . Lúc đầu thấy nó chơi "cùi mía" quá nên tôi ngứa ngáy nhào vào chơi , sau đó thì mê luôn . Hơn nữa Harvest moon không phải là một trò chơi mang tính ăn thua , chơi để xả Stress là tốt nhất ( Nhưng đang Stress mà chơi đua ngựa hay chơi đá gà mà thua thì Stress tăng lên gấp bội , hahaha !!! )

5. Erie's Friend

Erie's Friend Mr & Ms Pac-Man

Này này , ai là nhỏ em nhìu chiện hả , chính bà kéo tui vào chơi cùng đó nhớ::( .Xin tiết lộ với mọi người , em , Erie's Friend là em gái dễ xương của bà chị mercurystellar mới gia nhập .:devil:

6. censy

censy Castitatis Lilium

wa nhà con GF, thấy nó chơi, mua chơi thử => ghiền :))

7. Dragon Quest

Dragon Quest C O N T R A Lão Làng GVN

Mượn đĩa SNES của thằng bạn, duyệt qua từng game và....... :p

8. titannaron

titannaron Youtube Master Race

Còn tui đến với HM wa giả lập GBA nhưng cũng còn gà lắm mong anh em chỉ thêm

9. kidmega1412

kidmega1412 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hix!!!... Mình bắt đầu chơi cách đây 1 năm(lớp 9) hix.... lúc đầu mấy nhỏ em chơi thoai.... ăn rùi thấy nó chơi rùi cứ nói trò này nhảm>,...,<.... đúng vào một ngày thứ 7 sau khi ôn bài để chuẩn bị thi, ko bít làm gì lấy cái này ra chơi, ghiền ngay(hix...) , chơi thâu đêm suốt sáng:D ... ko ôn thi chuyển cấp lun... ghiền đến độ trước khi đi thi còn chơi nữa... tui chơi bản đầu tiên là HM:FOMT(GBA).... tui thấy bản này khá hay sau HM Innocent Life(PSP) với HM : A Wonderful Life Special Edition:'>

10. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

mình chơi hồi học lớp 8 lúc đó chỉ chơi harvest moon snes mà thôi rồi tiến lên các phiên bản mới hơn như hvm fomt, rồi hvm mfomt, hvm ps1

11. Sun1102

Sun1102 Youtube Master Race

Hix em mới vô đây thôi ma` thấy anh chị viết hay wa ta.. em cũng có chơi havestmoon va` lúc đầu thấy chơi cực kì hay nhưng bây giờ thì nó ko phat' triển gi` thêm được nữa nên em nghỉ chơi roi`.

12. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

:)) Ech thì lại là mem mê chơi Game, nhưng chỉ là những game làm vườn như trồng cây, nuôi gà, nuôi bò ..., hoặc bất kì cái gì có cảnh nông thôn thui ^^. Chơi miết từ hùi cấp 3 tới giờ thì cũng mòn hết đĩa game ở nhà lun rùi :)) . Tiếc là game về đề tài này ít quá nên nghỉ mất một thời gian. Một hum tình cờ lên gamethu.net thấy có giới thiệu về HM, chời, trúng tủ mình rùi :)) -> tiếc gì mà không mua đĩa về chơi luôn :'> -> ghiền tới giờ :p . Nhưng chỉ tiếc là chỉ chơi được những bản giả lập thui ::( .

13. Mi_an_lien

Mi_an_lien Hợp vô cùng hợp táng đởm hợp kinh tởm hợp lồng lộn Lão Làng GVN

Ah ha, vừa phát hiện ra cái Topic này, hay đây.
    Mì thì Mì đến với HM 1 cách rất tình cờ: anh 3 của Mì vốn là dân chuyên về các game xây dựng khiến Mì 1 thời cũng trốn học ở nhà chơi Sim. Nhưng về sau các bản Sim ngày càng ko hay, lại nặng nữa nên 2 anh em mới lên mạng kiếm phiên bản mới của Sim, ai ngờ mò ra được bản HM-BTN của NS, mua đĩa về bỏ máy chạy giả lập chơi thử, thấy hay hay rồi ghiền luôn. Bỏ hẳn Sim, chuyển sang chơi Hm :))

14. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Tui thì thấy trong cái đĩa game boy bỏ xó, lục ra thấy chơi ngồ ngộ, hay hay(tui bị lạc đường nữa ấy chứ) thế là nghiền từ lúc nào không biết. Và con em tui cũng hùa theo...thế là cả hai anh em thi nhau chơi..mà lạ thiệt, tui chơi đầu tiên mà lại thua con em mới bực chứ.!!!

15. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Nói ra thì rất dài dòng, ko nói kẻo phí tơ lòng thì sao =)).
    Em vào Mineral Town nhà mình trước khi chơi HM :D. Số là lang thang bên box game của accvn.net thì lạc wa gamevn nhờ link trên chữ ký bạn As, vốn thích game mô phỏng muh lại thấy 1 tên game là lạ là HM thế là lạc vào đây rùi nhờ mọi ng` mà down đc bản FOMT dìa nhà chơi thử :D. Ghiền ^^.
    Đúng là lý lịch thật lòng thòng ^^"

16. yabasamira

yabasamira Youtube Master Race

Hè năm lớp 9 tui vào khu vườn của nhà mình làm việc 2 tháng. Khi đi tậu theo có PS1 vì trong vườn có nhà và cả tv nữa. Lúc đi ra hàng CD game lấy một cái cd có tên là Harvest Moon: Back to Nature. Lúc mua cứ tưởng là game chiến đấu giống FF chứ! Thế là cả 2 tháng ban ngày làm vườn của nhà, ban đêm làm vườn của Nitendo ^:)^ . Đặc biệt có lần huýt sáo gọi con cún trong HM thì con cùn ở nhà đang ngủ cũng chạy ra =)) =)) =))

17. Nickky9x

Nickky9x Mega Man Lão Làng GVN

Vào 1 chiều tháng 6 năm 2005, 1con virus kinh khủng đã tấn công vào hệ thống máy vi tinh của công ti Nickky9x, đó là HM, sau đó nó đã lây lan khắp cả hệ thống với nhiều biến thể: ban đầu chỉ có HM:FOMT típ là HM:BTN,HMDS và đang manh nha tới STH, AWL, Harvest Moon :Tree Of Peace (đang tích cực uống yomost để kím cái Nintendo Wii ^_^) nhưng kinh khủng hơn nữa là nó sắp tạo ra 1 con quái thú kĩ thuật số siu hạng có tên là Harvest Moon: Change your life

18. AngelicLayer

AngelicLayer Youtube Master Race

Còn mình, chắc có một sự khởi đầu khùng nhất : đi trên đường thấy mấy thằng nhỏ cầm cái đĩa chạy lăng xăng, được một hồi wăng cái véo vô thùng rác (nhưng ko trúng, hú hồn!) Thấy tiếc quá cầm thử về, chà đĩa hãy còn mới mà, vứt uổng. Xong liều mạng bỏ vào máy dù bất chấp có thể bị virus, mở lên mới biết là gameboy, lục cục một hồi kéo trò chơi về máy mình, chơi thử trò Havest moon thấy hay wá ghiền luôn từ đấy. Nhân từ, muốn mọi người biết được trò này, đem nó quẳng vào thùng rác (hụt!). Thế là cuộc gặp mặt của mình với cái đĩa gameboy kết thúc !

19. Pokemon Mato

Pokemon Mato Youtube Master Race

Hồi đầu hè mình đứng trước nhà xong có thằng nhỏ chạy wa nhờ mình giữ hộ cái đĩa gameboy, nó kêu ba nó sẽ tịch thu nếu thấy cái đĩa trò chơi nào trên bàn (hè rồi cơ mà !) Nói đoạn nó chạy biến, mình mang vào nhà rồi rồi hành hiệp trượng nghĩa thay ba nó, tịch thu ! (thật là nhân đạo ^^!) Rồi mình cũng thay nó chơi giùm HM nữa, hay tuyệt cú mèo ^^

20. CHSM

CHSM Youtube Master Race

Mình nhớ năm đó hình như là đang học lớp 7,8 gì đó. Đang giờ ra chơi thì thằng bạn thân lại bảo: " ê , lát về ghé chỗ kia chơi trò người làm vườn đi, vui lắm !". Mình nghe thế nên cũng đi theo nó tới tiệm game chơi thử ( Lúc đó game online chưa phát triển nên các tiệm game chủ yếu là game off ). Và thế rồi mình thật sự bị trò chơi đó cuốn hút ! Bọn trong lớp cũng nổi lên phong trào chơi trò chơi ấy....
    Rồi thời gian trôi, mình phải bận học để lo thi tốt nghiệp cấp 2 nên phải gác trò chơi đó lại một bên. Cho đến lúc này mình vẫn chưa biết được tên thật của trò chơi đó ! Dần dần mình quên đi trò chơi đó !
    Một thời gian sau mình đọc báo Echip thấy có giới thiệu một trò chơi giống với trò mình đã chơi liền bắt đầu tìm kiếm và cuối cùng cũng biết được tên thật của trò chơi đó : HARVEST MOON ! ( Cái bản mà mình chơi là HM:FOMT trên GBA còn trò giới thiệu hình như là HM:AWL SE). Từ đó cuộc sống ảo trong HM của mình mới thật sự bắt đầu !