Bạn là fan ruột của Dungeon Siege II ư --> hay vào đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi TonyHawn, 6/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

hic. ::( Không được mới đau chứ, char chính 47 rồi, các char khác cũng 46, vào Inn View thì thằng ku Range kia vẫn chi 21, bó tay rồi ... ::(

2. HyperDemon

HyperDemon Youtube Master Race

bỏ chi cho uổng bạn,1 party mạnh chẳng cần nhìu người ,chỉ cần 4 thôi,mỗi char theo 1 class ( vì lỡ rớt đồ xịn của class ko chơi thì uổng lắm ^^) và nhớ chọn đủ 4 người khi đang ở chapter1 ở mức easy( vì sau này làm quest, có những quest thưởng điểm,mà nó chỉ thưởng cho những char tham gia thực hiên quest,nếu làm đủ quest thưởng điểm thì mỗi làn hoàn thành game bạn có >10 điểm ^^,lên chapter cuối ở độ khó 3 bạn có >30 điểm ,tha hồ tăng nhe' ^^)
    trong các class thì tui thấy range theo đường phi dao damge mạnh nhất,tuyệt chiu wa khủng<<< len đến độ khó 3 thì ko đánh bình thường nữa mà chỉ sài chiu power thôi,nếu mặc đồ hợp lý và có đủ điểm đễ tăng thì chiu powed có thể hồi phục ngay sau khi sử dụng

chiu mạnh nhất là chiu rễ cây của nature magic ( con nat của tui damege tay ở cuối độ khó 3 là 8k~11k ^^ mạnh ko?????????? đó là tui còn thíu cây gậy dragon eye <<< nếu lụm được cây này chắc damage còn cao nữa. còn bạn thấy chiu này tốc độ đánh wa chậm ??? chuyện nhỏ chỉ cần tăng max chiu cast speed bên class magic,tốc độ chắc chắn ko chậm.hình như là đánh 2 chiu thì mất 3s ^^)

một char mạnh có rất nhìu thứ để tăng,( ví dụ như nat muốn có thêm,tốc dộ đánh,sức mạnh của chiu power,thì phải tăng vào class của magic,chua kể tăng máu,kháng,amor,né tránh vào các class melee,range v.v.
    hoặc magic muốn giảm sư hao phí mana cho các chiu phép khi sử dụng,hoặc tăng mana siu để hộ thân <<< magic ko co cái này thì cạp đất mà ăn ^^( tăng max manasiu nó cản damege khoảng ~80%) thì phãi tăng vào class nature,chua kể tăng máu và nhìu thứ khác.v.v)

nên bạn hãy cố dịnh các char mình sẽ chơi ở độ khó đầu tiên,tui nghĩ 4 char là đẹp( party thêm chỉ tổ nặng máy,chưa kể các char trùng lặp phải chia dồ cho nhau,con mặc đồ xịn con mặc đồ dom~,cái chính là mấy con mới kết nạp về sau,do ko làm quest có thưởng điểm nên dẫn đến thíu điẻm để tăng nhìn rất khó chịu,thấy nó íu đuối thế nò ấy ^^

3. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

Bây giờ đang chơi lại phần 2, mà kiếm con Range ở đâu để thêm vào bây giờ, con cũ vứt trong Inn vẫn lvl 21 ::(
    Tui muốn chơi thêm Range cho đủ thôi mà, với lại có nhặt được mấy đồ Range ngon quá, bỏ uổng :'>

4. fengyun

fengyun Donkey Kong

nhận nó vào party là xong , nó sẽ tự động cộng lv tương đương nếu chênh lệch 20lv

5. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

đúng là cầm ko được ko biết sao ?? à trong các class nhân vật tôi thấy Natural Magic là khủng nhất tôi dùng chiêu rễ cây ( level 2) thấy damage ghi 2100~2600 (tính luôn phép hỗ trợ mới được như vậy ) đánh bất kì quái vật hay boss nào chỉ 1 chiêu hơn 2000 damage là chuyện bình thường ( chắc tôi chuyển sang Natural magic hết quá )Nhưng tôi ko biết cách nào tăng hổ trợ cho natural magic nửa ai biết tăng thêm chiêu nào thì chỉ tôi với ( chơi natural magic tôi tăng chiêu tăng sức đánh magic "chieu đó của tôi lên được 29 ", giảm độ hao tốn mana và khả năng cash spell nhanh) ngoài ra ko tăng gì hết.
    to HypeDemon: nghe bạn nói về cách tăng con ranged thì ko biết con assassin của tôi nên chơi theo cung hay phi dao nữa

6. YPAT

YPAT Youtube Master Race

hic,xui wa!toi vua mua bo dia DSII,den luc set up thi ko thay CDkey dau ca,file crack bi hong ,hom nay wa hang dia hoi thi ko co ai!bac nao doc mau tin nay co the post doan CDkey len day ko,mua tro nay cung ton xien ma ko duoc choi thi uong wa!

7. YPAT

YPAT Youtube Master Race

tai but:hoacôcthe gui doan CDkey do wa mail cua toi cung duoc: nqv2907@yahoo.com.vn!cam on nhieu!

8. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

CD-KEY nó đây. Chúc bạn vui :wink:
    JF282-YTKJM-H76H8-XQP96-8PTBQ

9. hanhtrinh00

hanhtrinh00 Youtube Master Race

cac bac oi,co ai biet lam het các quét cua DS chua?
    neu ai biet thi chi dùm mình nhé.Hoặc là các bác post bài lên cho anh em xem
    mình TA hoi kem len ko biet lam ve cac quest
    ai biet chi dum nhe.thank

10. smonster

smonster Youtube Master Race

chắc chắn thế nào thì tui không rõ lắm,nhưng tui đã từng có lần có hiện tượng như bạn,tui đoán rằng thế này : khi lvl của char chính của bạn vượt quá lvl max của easy thì mọi quyền ưu tiên của bạn trong game sẽ bị lock hết,điển hình là các char khác để trong inn sẽ không tự động up lvl được như bình thường.Bạn có thể khắc phục tình trạng này như sau : bỏ qua tất cả các Q phụ còn lại,thực hiện hết các Q chính,phá băng phần easy.Sau đó,bạn qua phần normal,vào inn,nhận char đó vào party.Thoát khỏi normal,quay lại easy,vừa cày lvl,vừa cày đồ,vừa làm nốt các Q phụ còn lại,party lại lên 5 người,oánh cứ gọi là tổ bố :p
    Đó là cách tui đã làm trước đây,khi qua phần mới,lvl của bạn nằm trong khung giới hạn của phần đó,quyền ưu tiên được khôi phục,bạn chơi thêm 1 chút để máy load thêm phần mới ( hoặc quay về easy chơi luôn,tùy bạn ) thì các char còn lại trong inn sẽ được up lvl bình thường
    Nhưng có 1 lưu ý nhỏ,char mà bạn party thêm sẽ có mức lvl khá thấp ( ở đây là 21 ) nếu bạn cứ để nó trong party mà chơi tiếp,còn nếu bạn vứt nó ra,chơi 4 char,1 lúc sau quay lại lấy nó thì lvl của nó lại được up bình thường ::)
    Bạn thử xem ! have fun !
    <br>

11. smonster

smonster Youtube Master Race

làm hết từ đời nào rùi ý chứ :D
    tui nhớ là đã có bác nào post bản hướng dẫn chi tiết lên rùi mà,bạn cố tìm đi
    have fun

12. hanhtrinh00

hanhtrinh00 Youtube Master Race

em moi choi DSnhung ma nghe cac file mod co ve tai nang qua'
    no chiem 1074kb thi khoang 1ghi em mang USP 512 ma coppy ko dc
    chan' the'
    ai biet con cai' mod nao chi roi do` set thoi ma roi theo lv y'
    lam on chi em dum`

13. fengyun

fengyun Donkey Kong

1mb thôi =)) ,gì mà nhầm lẫn ghê vậy

14. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

1. 1074Kb > 1Mb chút xíu, mang cái đĩa mềm 1,44 ra copy về cũng được :cool:
    2. Cái USP là cái quái quỷ gì thế :-/
    3. Chơi mà dùng Mod thì chắc chưa phá băng được Easy đã thấy chán rồi :-s copy về làm gì cho khổ ra, trò này độ khó cũng chỉ ở mức trung bình thôi <đấy là nói các Q chính> ráng chơi tử tế đi :cool:

15. TloveT0803

TloveT0803 Youtube Master Race

hahaha mắc cười wa' 1074kb mà tới 1GB à. Cái mod đó chơi chán lắm đánh toàn rớt đồ xịn lụm mỏi tay lun---> chán:D . Theo tui chơi cái mod mới phần Easy mà đã party đc 6 thằng á, cái đó hay hơn.
    <br>
    À mà cho hỏi chút có cheat hay mod nào làm tăng skill thật ko, chứ ko phải skill ao? đâu. Tui làm hết Q gòi giờ ko bít làm ji nữa nên giờ chỉ đi săn đồ=((

16. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

hôm nay chơi lại
    gặp chuyện mắc cười quá =))
    đúng là hiếm có trong DS2 luôn ;))
    kể cho anh em nghe mà cười sặc sụa nhé =))
    tôi đang lv 28, mới sang chỗ núi tuyết
    hình như chap7 act1
    tại con Com của tôi có dùng cure dam/s
    thường thường trên màn hình luôn có chỉ số máu rò rỉ của quái nhảy tưng tưng
    nên tôi không có thói quen chú ý xem nó là cái giống gì nữa
    với lại cái chỗ đó nó cây cối um tùm che hết cả quái nên muốn nhìn cũng khó ra
    nhưng đến khi cái "máu nhảy" ấy nó nhảy tưng tưng khắp nơi
    với tốc độ di chuyển nhanh và còn... rớt đồ
    (hì đồ thì tất nhiên là... quan tâm đặc biệt rùi ;;) )
    tôi mới kịp nhìn ra nó là con "???" :O
    ấn nhanh 1234 tùm lum nhưng... chưa full nên chẳng phụt ra được quả overdrive nào
    chủ yếu là muốn đánh để kiếm thêm đồ thôi chứ cũng không hy vọng kill nó
    ai ngờ có thông báo nhận được misterious stone =))
    không tin nổi
    vào kiểm tra lại thì có stone
    có cả con ??? trong danh sách quái vật bị kill
    trong act3, sau con hòm ma
    nó còn ghi là killed 5 lần =))
    mắc cười ghê
    sao bảo con đó lv khoảng 4x và máu khoảng 20k cơ mà nhỉ
    thế hóa ra mình là người kill được ??? với lv thấp nhất rùi hehe
    cả làng chúc mừng tôi đeeeeeee
    <br>

17. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

Nat thì tôi chỉ dùng 2 Buff
    +icedam & %chance to freez 1s
    +recover
    vì cả 2 buff đó đều có hiệu quả chiến
    và thích ứng được với các thể loại char

18. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

way cái vụ "mana siu" ấy thế nào vậy?
    80% sao ? sao tui thấy nó yếu xìu mà
    tăng vào đâu được 80% vậy?
    mà hình như 1hit thui hử?

nhìu char càng lợi chứ
    ví dụ thêm 1 con Com nữa mà không lợi sao
    2 con Com, mỗi con thêm 1 cure dam/s
    máu nhảy như disco trên khắp màn hình
    chạy qua quái vật là nó tự chết hết rùi
    mà nó tự cure "tăng khả năng dính đòn" cho light fire death riêng cho nó
    khác gì buff của Nat đâu

19. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

những chuyện đó đâu có gì vui con combo magic của tôi khi mặc áo unique gì đó vào thì nhìn lại ko thấy thân hình ở đâu hết chỉ thấy hai tay hai chân và cái đầu thôi (tưởng Ma ) . à cho tôi hỏi chiêu cash spell nhanh là chiêu có ghi dòn " combo magic and natural recovery rate .. % " phải ko ?
    to NoxiousRose : hmm tăng theo đường ice & %chance to freez 1s làm gì cho tốn điểm point ?? lúc đầu tôi theo đường này nhưng thấy chán tăng max chiêu %chance to freez cũng đóng băng chưa tới 2 giây trong khi đó tôi thấy những items khác armor cao và ghi " when hit change :freez 3s " thấy ghê ko ? và còn có nhiều chiêu rất hay (trong đó có cả chiêu rễ cây của natural magic nữa ) chán quá nên tôi tẩy lại (trong broken word có thể tẩy lại điểm point tùy thích ) tăng chiêu sức đánh của natural magic, giảm sự tốn mana và cash spell. vã lại tăng theo ice thì chẳng liên quan gì tới chiêu rễ cây hết ( chiêu rễ cây là chiêu mạnh nhất của natural magic )
    Nhân tiện cho hỏi sao ai cũng nói chơi ranged thì theo đường phi đao là mạnh nhất nhưng tôi thấy những cây crossbow mạnh hơn rất nhiều so với phi đao. tôi thấy phi đao chỉ chơi skill là mạnh thôi
    à mà tôi ko hiểu trong đây cũng có mana siu nữa hả ?? tôi thấy trong đây chỉ toàn phép hỗ trợ cũa từng dòng thôi mà vd : chơi ranged thì có phép của combo magic hỗ trợ (khi phép bật lên thì có hình hai cái đầu lâu, melee thì có natural magic ( có 2 cục gì nhìn giống cục than) . Còn vụ mana síu là sao có thể giải thích rõ không

20. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

1. Cái recovery rate % theo tôi đó là thời gian hồi lại tuyệt chiu nhanh thôi, còn cái Tốc độ xuất chiu là "Cast Speed"
    2. Cái mana shield ở con Nat hình như tên là cái gì mà Absord ý
    3. Bây giờ tôi không dùng cái chiu rễ cây nữa rồi, dùng chiu ICE hay hơn
    4. Ranger có cái Crossbow trong bộ Solider Gift Set cũng khá là mạnh, dame 6X - 136
    5. Chơi bản cũ giờ chán quá, tẹo nữa lấy lương ra mua Broken Word về chơi vậy :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.