Bạn là fan ruột của Dungeon Siege II ư --> hay vào đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi TonyHawn, 6/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minhtaiag

minhtaiag Youtube Master Race

chho minh hoi tu DS 2.0 chuyen thang len BW duoc ko vay

2. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Tôi thấy bác hay giúp đỡ mọi người bên bõ AOE :;)
    Xem ra trò nào chơi bác cũng hiểu rõ chứ hok phải mỗi AOE

3. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Con Pack Mule max lên được 3 hòm cơ mà...Xài con này đựng đồ thì hơn
    Bài viết ko có j` phải bàn...Nhưng theo tui thấy là ở trong Phần Merc, dù giỏi lắm cũng chỉ kiếm được độ 50->55 point(Hình như max là 124 point thì phải) để cộng nên muốn học theo cách của ông Noxious thì tốt nhất là lên Veteran hoặc Elite rồi hẵng theo cách cộng point của ông Noxious...Tất nhiên nếu trình độ thì cứ theo vì phần Merc cũng khá đơn giản...Nhưng với newbie thì cẩn thận vẫn hơn

Dĩ nhiên là được vì DSII là 2.2 Đánh có dấu vào ko ăn chém đấy.

4. acmatv2006

acmatv2006 Youtube Master Race

=>>> post mấy ngày rồi X(X( lần nào vô coi cũng kô ai trả lời giùm là sao vậy X(X(X(X( mấy bác làm ăn thiên vị quá #>:)#>:)

5. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Cái này tui cũng đã thử nhưng có được đâu
    Đành phải chơi lai :-s

6. acmatv2006

acmatv2006 Youtube Master Race

Cảm ơn pác ::(::(::( nhưng đợi mấy pác trả lời thì .... đây tui chơi lại đc lv 53 rồi X(X(X(X( đang chơi bên BW

7. luckynano

luckynano Youtube Master Race

cam vu khi 1 tay + vu khi 2 tay

8. AMOEX

Mấy cái này trong bản BW hình như nó fix rồi ko xài được nữa đâu...Bây giờ chỉ có dual 1hand,2 hand hoặc 1 hand và 1 khiên thôi.

9. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Chơi lại càng hay còn ji` ;))
    Đang đầu năm cũng rảnh mà :wink:

10. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

em chơi combo magic mà,hiện tại trong party của em gồm có con em là Elf thì tăng combo magic,con Tarr thì tăng nature magic,và 1 thằng to to lúc đi cùng mình lúc mới vào game ý,half-giant à,thì lên melee rồi.Bây giờ em đã chơi đến ActII,đến đoạn kill con boss pháp sư để cứu công chúa rồi,con của em lv cũng tầm ~30.Con Elf của em tăng Combo magic thì em tăng chủ yêu 2 cái là nâng cái phép sét và cái phép đầu lâu ý.Em tăng phép sét vì em toàn dùng phép sét giật vì nó giật chuyền,chít nhìu con,còn tăng cái phép đầu lâu vì mấy cái phép đầu lâu mà mua ở shop hoặc nhặt được trên đường có damage rất cao,em chú ý thấy pbj phép xương của em damge đã lên tầm ~250 nhưng em thấy cũng hok hiểu quả cho lắm,bắn quái thì chỉ đc tầm 100 là giỏi,về def thì con này thuộc dạng giáp lởm nhất trong party dù em đã "thiên vị",luôn để đồ ngon cho con này,giáp nó có ddc tầm ~100.Còn Melee thì em tăng dàn cũng đều,em hok bít cái nào để tăng cho nó lên chỉ số damege cả nên hay tăng vào chỉ số chém nhanh hơn.Skill con này thì em chỉ dùng duy nhất 1 skill đầu tiên,nó chém phát nào là tầm 2000 phát đấy,còn các skill khác,em hok dùng vì hok thấy hiểu quả hoặc chhok bít dùng.Giáp con này thì trâu bò rồi,phải ~230.Damege thì em hok nhớ rõ lắm,dù em rất cố nhưng nó tăng nhỏ giọt một,nếu em hok nhầm thì damge này nó tăng theo strengt đúng hok ạ?Còn con Natrure magic thì thật sự là khổ sở,con này tí là die,tí là hết mana.Con này rất dễ chết dù giáp con này còn nhiều hơn con Combo magic,cũng phải tầm ~120.Mana con này của em cũng hơi yếu,gọi 1 con quái ra thì y như là hết mana.Để oánh nhau thì em dùng cái phép mua ở shop,damge cũng kha khá nhưng rất tốn mana.Trong bảng skill,em cũng thấy có các skill tăng máu nhưng em hok tăng 1 tí nào vào hồi máu hay tăng máu cho con này,em chủ yếu tăng cào skill tăng damge,tăng máu cho mấy con quái mà mình triệu hồi và nhất là tăng phép băng và đông cứng vì em thấy cái skill bắn băng của nature rất hiểu quả,bắn diện rộng mà damege của skill này rất đều,hok yếu yếu như giật sét của combo.Vì quá ít mana nên phép hồi máu em cũng hok cho con này dùng mà để cho thằng melee dùng vì thằng cha này chẳng xài j đến mana cả,xài thế cho đỡ tốn.Nếu so sánh giữa Combo và Nature thì em thấy Nature đuối quá.Con còn lại của party của em thì là...Pet,hồi đó cắn răng cắn lợi mua con Pet ở ngay mấy chap đầu tiên của ActI,em mua con bọ cạp,em cũng nuôi nó lên hết cỡ rồi,giáp cũng trâu bò,tầm ~130 thì phải,damge cũng rứa,có con này cũng lơi,có thêm hòm chứa đồ này,mà nó thuộc loại ranger lên nhìu lúc cần vào mấy cái phòng cần phải có ranger thì có nó cũng ổn,con này cũng có skill khá hay,tuy hok ổn định chút nào,lúc thì die hằng loạt,lúc chẳng chết con nào.
    Các anh thấy party của em như vậy đã ổn chưa ạ?Em đang tính thay con bọ cạp bằng 1 đứa khác theo loại ranger cho đủ bộ,em nhặt đc phần lớn là đồ ranger rất ngon nhưng toàn phải phi shop,rất phí,vậy thì em lên cho con nào vào party bây giờ?Em cũng hok bít cách cho người vào Inn,cách gia tăng số người thì em đã làm ddc nhưng gửi người ở Inn thì hok bít làm thế nào?Gửi vào Inn thì mình gửi mấy con Pet vào có đc hok ạ?Bây giờ bảo bỏ nó đi cũng phí,tốn bít bao nhiều đổ nuôi nó rồi.
    Em cũng bít cách Add đồ rồi nhưng thật sự là rất lởm,đồ enchenter nhặt đc toàn dồ trắng,add vào chỉ đc 1 cái--->lởm.
    Em chơi cái này thì toàn phải nghiến răng mua đồ trong shop,mấy cái vũ khí và nhẫn,vòng,có chỉ số rất đẹp,nhưng đắt lòi,toàn hơn 15k.
    Hiện tại em chơi mà thấy tốn mana quá,máy em lởm nên rất ngại phải về làng thường xuyên,có anh nào góp ý,chỉ giúp em với....

11. AMOEX

-Tui chơi cả Nat lẫn Com đều tăng vào cái chưởng +%mana và -%mana khi dùng phép...Sau khi dùng 2 đòn đó +buf +mana regen rate thì về mana không phải lo...
    -Về giáp thì dĩ nhiên là 2 con phép đó yếu rồi...Với Com thì có cái đòn Curse j` mà lấy xác quái vật tăng giáp cho mình...Lúc đầu Com Light đánh tốn mana lắm...Com lúc đầu nên đánh Fire thì hơn vì dmg TB mà lại đánh lây(Lv18 là có chưởng bắn 3 quả cầu lửa,cái đó theo tui thấy là ngon nhất)...
    -Nat thì chỉ có cách là đứng sau bắn ICE hoặc EARTH(Đòn nào lây ý)...Ưu tiên cho ICE vì có thể đóng băng...Phép buf có 4 cái thì 2 cái hồi máu...2 cái còn lại lựa chọn tùy theo pt...Nat theo tui đã đi trong pt thì ko cần gọi thêm PET ra làm j` cho tốn mana...
    -Fighter thì bạn ko nên chú trọng tăng cái đầu...Khi cộng point luôn cố gắng dàn đều để có thể được nhiều Power nhất...2hand thì máu nhìu ko tính...Shield và dual wield thì phải tăng thêm ít máu...Fighter nên học thêm 1 ít từ bọn Fist of Stone nữa...Fighter tui toàn chú trọng tăng skill nào mà + dmg cho mình...
    -Về đội thì đội của tui là dual; nat; com fire; 2 hand; range và con sói...Đội này khi đánh quái có vẻ yếu nhưng đánh trùm lại khá tốt khi có Combo của 2 mel và range...2hand có j` mà giảm def enemy và 16 đòn sau là crit(Power đầu)...Sau đó kết hợp giữa 2 đòn Combo cuối của dual và range(Đòn j` mà mỗi lần đánh đều có sét+lửa ý...quên tên rồi)...Đòn Combo này kéo dài độ 15-30 giây...Nếu cả đội có đồ +%power recharge thì đòn này cũng dùng khi train được...Tui lv 100 dùng đòn này thì 2-3 combo là chết con Archmage(1m4 máu)(Tất nhiên là phải cẩn thận nhưng canh đúng lúc nó nghỉ xả hơi thì hay)...Con sói tui dùng là để có cái phản đòn cận chiến...Tốt cho mấy đứa đứng quá gần quái...
    -Tất nhiên mỗi người 1 đội khác nhau nhưng tui dùng đội này.Ai dùng đội khác thì cứ post lên.

12. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

híc,khổ sở,mình mù dở tiếng anh,lại lười đọc mấy cái đấy,nó hok rõ ràng,combo thì hok thấy có cái phép lửa nào trong shop nên hok tăng,à,có mà damge của nó tầm ~30 thfi phải >_<;hôm nay vừa chơi thì đúng là hok nên gọi quái ra làm j,tốn mana mà hiểu quả hok bao nhiêu,tiếc đống skill tăng nhảm quá,chẳng bít về sau có reset tăng lại đc hok nhỉ.Mà bạn bảo tăng cái j của fighter để lên power vậy?con fighter của mình lv đã 33 nhưng damege xìu xìu,đc có tầm ~150 thì phải,chỉ đc cái giáp trâu,mình lắp đồ vào thì giáp tầm ~250,cho quái lv 3x đánh cả ngày hok chết,cái con combo magic của mình damge còn lên đc hơn 200.Đấy,các skill của mình dùng mình đã kể ở trên nhưng mình thấy các skill đó chỉ ổn khi đánh quái đông,còn kill boss thì hok đc hiểu quả khi skill sét của con combo magic quá lởm,skill băng của nature magic cũng rứa,chỉ còn trông chờ vào fighter solo,khi nào chưởng đầu tiên đầy 1 cái là mắm môi mắm lợi bấm chém boss,chém quái bình thường thì có đòn lên hơn 3000damge nhưng chém boss thì chỉ đc tầm ~900

13. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

câu trả lời là k được !
    theo đúng lý thuyết thì được
    nhưng thực tế thì k]
    vi data của bản BW khác với bản cũ
    mà dù sao cũng nên chơi lại thôi
    vì iteam của bản BW hay hơn
    nên chơi từ đầu để hưởng lợi thế hơn ;))

14. AMOEX

Vừa xem lại trong DS II...

-3 cái power mà tui dùng để combo là War cry của 2hand, Elemental Rage của Dual Wield và Charged Shots của Range
    -+ skill thì đối với Com Fire thì cộng vào Searing Flames...Com Light thì cộng vào Amplified Lightning.2 cái này tăng dmg lên...Còn cái ở ngay đầu thì tăng dmg chung cho cả 3 cái Death,fire và light...Com light đánh quái thì tốt nhưng khi đánh trùm chỉ nên dùng Fire hoặc Death thôi vì 2 dòng này có khả năng solo tốt hơn
    -Com và Nat tui cộng 1 ít vào Natural Bond(Nat) và Briliant(Com) để giảm tối đa lo lắng về mana...
    -Ở phần Mercenary và Veteran thì còn bt 1 tý...Nhưng sang Elite thì hầu hết các con quái đều có Resistant nên khi tăng skill cho Com và Nat cố tăng để nó đánh 2 loại(VD như tui là Com Fire+Light)...Nếu Com là char chính của bạn thì bạn có khả năng max skill cho cả fire lẫn Light(Nếu biết phân bổ tốt)...
    -Thêm 1 cái mẹo về Power là...Những power đầu(Như Critical Strike,Aim Shot,...) đều có khả năng phục hồi rất nhanh...Vì thế nên sau khi dùng xong 1 power nào đó...Pause lại rùi đổi sang Power Crit để nó phục hồi cho nhanh, sau khi Crit đã có lại đổi sang Power cũ kia để đánh...Cách này giúp cho mấy lv đầu sẽ có Power nhanh hơn...
    -Melee thì nó có skill tăng dmg cho từng loại.VD như dual wield thì có dual wield + dmg...
    -Muốn tăng power thì chỉ cần để chuột ở đó rùi đọc mấy cái dòng phía dưới...Mấy cái dòng phía dưới là skill và cấp bậc của skill yêu cầu để power đó có thể được sử dụng hoặc nâng cấp...

Hờ .. trùng hợp thế :D:D

15. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

khiếp đọc cái bài của e mà tí xỉu
    Com thì a có viết 1 bài khá dài trước đó rồi
    lật lại mà xem e a.
    Com lúc đầu ít mana nên theo dòng Death
    dam chủ yếu là Cure dam/second (rò rỉ máu)
    học skill tăng hiệu quả Cure lv 17
    sau này cả Com và Nat đều thừa mana nên chả cần học mana làm gì

Elf của e mới chơi sao k theo Acher mà lại học Com để theo Assassin làm gì
    point để học theo chính dòng còn chưa đủ

Taar bay giờ yếu thì k nên quá tập trung thành Nat chiến
    hãy chuyển sang Nat buff
    tăng chủ yếu cho Buff Warth
    để tăng hỗ trợ cho toàn bộ công và thủ của cả pt

Mel thì e nên theo dòng Dual
    Dual này theo kèm với class Stone
    sẽ có spell add wp dam
    Stone sẽ có skill tăng hiệu quả công của spell
    (skill dòng trên ấy, dòng dưới là hiệu quả thủ)
    học đến lv8

16. AMOEX

Nói chung là mỗi người có 1 bí quyết riêng để tạo ra thành công...Và đằng sau thành công bao giờ cũng có hình bóng 1 ng` phụ nữ....=))=))=))

Nếu bạn chơi ở nhà thì chỉ cần bỏ thời gian ngồi cày và chết :D:D
    Tự khắc bạn sẽ tìm ra được cách xây dựng 1 pt thích hợp với mình.Trên mạng chỉ có thể góp ý chứ ko thể chơi hộ được...

17. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

k đọc kỹ chỉ dẫn của các skill là 1 thiệt thòi
    ví dụ skill project của dòng Rang
    nếu k đọc sẽ k hiểu gì về skill này
    add 1 đống point vào đánh cũng chẳng rút ra được kết luận gì đâu :D

spell thì shop bán đầy, spell nào chả có
    lần này vào k có thì exit ra vào lại là có thôi

sang BW reset được
    thoải mái tư tưởng mà chơi

Mel mà đánh overdrive đầu tiên để đánh boss là đúng sách rồi
    đập mạnh, hồi nhanh
    nhưng sau này có nhiều point thì Dual Wave hiệu quả hơn
    10 Wave và lại add wp dam từng Wave luôn

overdrive của Light và Ice chủ yếu là để đánh đông
    đem ra đánh boss thì tất nhiên là k hiệu quả rồi
    nhưng nó k lởm đâu ;))
    nếu ban đầu muốn đánh boss bằng overdrive của Com và Nat
    thì nên đánh overdrive đầu tiên của Com
    Com chỉ việc chạy lăng xăng cho nó tự bắn
    Nat thì buff cho pt chống đòn

18. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

oh,thank các anh,tại em noob,chưa hỉu cách chơi và các từ chuyên môn bọn anh dùng.Em mới chơi thể loại rpg action thôi,hồi trc ở nhà cũng chơi rpg nhưng lại theo kiểu Final Fantasy lên qua cái này chịu chết.Hồi trc có thử chơi Diablo nhưng chơi mãi toàn chết và ghét nhất là mãi hok bít lắp đồ dù nhặt đc bao đồ lên từ đấy đâm ghét mấy trò rpg action,mãi về sau mới bít là phải giải đồ.

19. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

FF hình như giống game chiến thuật chơi theo turn hơn chứ có phải RPG đâu nhỉ ;))
    diablo thì hình như thuộc dòng nhập vai chính thống, nếu 3g là hành động luôn quá hixhix
    có dùng nhiều từ chuyên môn đâu
    chẳng qua là e lười học TA và ít tiếp súc với những từ đó
    chứ ai chơi game mà chả quen mặt mấy từ như dam,def,wp...

20. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Cái thằng BW làm kiểu gì mà lúc chơi sao mà tụt Fps rã man thế!
    Máy đang chạy DS II ngon lành mà cài thêm BW vào Test thấy là cùng 1 vùng đất của bản DS II thì Fps tụt gần 1 nửa và rất dễ xảy ra tình trạng rớt Fps thảm hại đang từ 60-80 mà rớt xuống còn 20 là chuyện thường xuyên dù không cần quái đông( ngoài ra để ý thấy hình ảnh còn mờ đi mới đau)
    Chơi tì là lag lag và lag bực hết cả người!
    Mấy ông làm DSII hiểu rõ phần cứng của game vậy(DS II đồ họa tốt mà cấu hình thấp?) mà mấy tay làm BW lại kém thế làm ức chế người chơi! Đã vậy lại còn không hề có 1 patch nào cho bản DS II BW này mới nản!
    Có anh em nào trong diễn đàn nhận thấy điều này không? Chứ lag và tụt Fps thảm hại thế thì ai mà chơi nổi thà chơi DSII còn hơn !!!
    Máy tui cũng còi thôi nhưng ít ra là cũng đủ chạy tốt DSII:
    PIV 3.0 Ram 1G VGA 256 ATIRadeon 9550GE 128bit
    Ngoài ra còn dùng thêm Gmehike và ATItool (ép xung VGA) để chơi 1 số game như TitanQuest,Fable,Farcy, PESWE 2007 cũng thấy ổn!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.