Bàn luận & bình chọn Battle System FF series ( version 2.0 ) !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 16/3/07.

?

Theo bạn Battle System FF nào hấp dẫn nhất ?

Poll closed 12/9/07.
  1. FFI và FFIII

0 phiếu
    0.0%
  2. FFII

0 phiếu
    0.0%
  3. FFIV và FFIX

13.2%
  4. FFV và FFX-2

7.5%
  5. FFVI

3.8%
  6. FFVII

22.6%
  7. FFVIII

17.0%
  8. FFX

13.2%
  9. FFXII

15.1%
  10. FF Tactics ( PS1 , GBA )

7.5%
  1. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

FFVIII quái có gì mà hồi hộp khi ra đòn ? Cũng Attack bình thường thôi mà ;)) . FFVIII speed của nó ngang với FFVII và X-2 đấy .
    FFX là Turn Base mà nhanh hay chậm gì ?

2. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

ff12 nếu có gambit hợp lý roài chỉnh chế độ wait thì cũng như các ff khác thui chứ có gì mà nhanh tay mới cả chậm tay, chả wa u chỉ thích mỗi ff8 nên nhìn nhận các bản khác hơi bị thiên về ý kiến chủ wan vậy thui

3. The secret man

The secret man C O N T R A

Ủng hộ Battle System của FFXII... Vì có nhìu thay đổi đáng kể...

4. anima99998

anima99998 Mega Man

ặc. FFX nhanh hơn FFVIII =))
    So ra thì FFVIII cũng ngang X-2 thôi, tại cái kia nó quá dynamic nên có cảm giác vậy thôi.
    mà sao lại hồi hộp vậy?

5. Hoang_HP_LL

Hoang_HP_LL C O N T R A Lão Làng GVN

1 phiếu nữa cho FFVII yêu thương :dancing:
    I love FF7's BS :x

6. kiddo_final

kiddo_final Youtube Master Race

to anima99998 : tui nói FFVIII hồi hộp hơn vì tui chơi nó nhìu lần nhất trong các FF mà mỗi lần chơi lại thấy cảm giác mới lạ cho dù đã bít hết đường đi nước bước, nhất là lúc đánh với con Malboro đó ko bít là có chết ko (nói vậy ko phải vì yếu hay vì ko bít cách xử nó mà vì muốn làm cho trận đấu thêm hấp dẫn thui), ngoài ra mình còn phải tính toán các nước đi nữa chứ (lúc đấu với con Ruby Dragon). Nói chung đây là cái FF đầu tiên nên vậy đó.
    to Drk_Shd : tui thích tất cả các FF, và thích nhất là FF7 và FFX chứ ko phải vì tui chủ wan đâu.
    to Leon Kenshin : đầu tiên phải cám ơn you vì nhờ có you mà kiến thức về FF của tui khá hơn nhìu (ko phải tui ngu mà tại vì có những cái tui ko bít và chưa hề nghe nói tới thôi) thứ nữa là rất khâm phục you. Còn việc tui thấy BS của FFVIII hay hơn mấy cái khác là do ý của tui. FFX BS theo turn base nên bít hết các lượt đi, lượt này tới ai, lượt kia tới ai nên hơi mất hứng.

nếu không tại vì chơi FFVIII trước thì chắc có lẽ vote cho FFVII rùi (đang chơi FFVII).

7. lap100584

lap100584 Youtube Master Race

tui đã chơi FF6, FF7 ,FF8 , FFX ,FFX-2 , FFXII . vote cho FFXII vì BS năng động và Phải có chiến thuật hợp lí mới chiến dễ

8. anima9999999

anima9999999 Mr & Ms Pac-Man

@kiddo-final: tui nghĩ bạn chơi qua FFX-2 sẽ có cảm giác mạnh hơn :)) (nhớ chỉnh active và fast)
    mún không hồi hộp thì chơi FFX

9. kiddo_final

kiddo_final Youtube Master Race

anima9999999: mình chơi FFX-2 rồi, đã chỉnh ATB active và fast (nói chung là chỉnh nhanh hết) nhưng không bít sao vẫn thích FFVIII hơn (có lẽ tại chơi FFVIII đầu tiên hehe)

10. squallphu

squallphu The Warrior of Light

còn tui thì ngược lại với mọi người, thích nhất BS của IX vì nó chia ra từng job + black magic hoành tráng.
    ghét FFXII nhất chỉ vì duy nhất cái hệ thống gambit. có gambit chẳng khác nào có autoplay. nhưng nếu hỏi ngược lại : hok có gambit thì sao? kinh hoàng cho các gamer hay càng làm cho gamer thích hơn?

11. Leon Kenshin

Thứ 1 : bạn có thể ko dùng Gambit và vẫn có thể tự điều khiển từng người chơi nếu thích qua chế độ Wait .
    Thứ 2 : nếu bạn đủ tự tin ko cần Gambit thì bạn có quyền ko dùng , ko ai ép bạn dùng .
    Thứ 3 : nếu Gambit là auto play thì những FF trước càng auto play hơn . Chỉ cần một cần điều khiển có hỗ trợ Turbo Mode thì chỉ cần treo game là có thể lên Lv . FFXII nếu muốn treo theo nghĩa Auto hoàn toàn ko thể vì ko có Battle Field .
    Thứ 4 : FFIV cũng có chia Jobs , FFVI cũng có Jobs và FFV có hệ thống Jobs .
    Thứ 5 : nếu bạn nói FFXII chỉ có duy nhất Gambit thì License quăng đi đâu ? Nếu vậy tôi cũng có thể nói FFIX chì duy nhất hệ thống Eqipment .

12. squallphu

squallphu The Warrior of Light

hok biết mình nói nhầm hay kenshin hiểu nhầm 1 chút.
    điều 1+2 mà kenshin nói, mình chấp nhận. và mình chơi vẫn dùng gambit ấy chứ, hok dùng thì điều khiển hok kịp
    điều 3, mình đọc mà cũng chẳng hiểu bao nhiêu, có lẽ vì hok biết turbo mode là gì, và cũng hok hình dung ra đc cách auto của ff trước xii. còn ffxii là ff đầu tiên mình để máy tới sáng để luyện lv chỉ nhờ gambit.
    điều 4, có lẽ keshin hiểu nhầm ý mình muốn nói, hoặc mình ghi thiếu. mình thích chia job kiểu FFIX hơn FFVI vì, pháp sư thì chỉ dùng gậy phép thôi và chuyên xài về magic, hok đánh melee đc. còn các nhân vật khác thì toàn đánh melee hoặc sử dụng các kỹ năng riêng của họ. giá như FFVI, magic chỉ có terra, celes, relm, và ông già xài dc magic thì chia job như vậy mới gọi là kỹ càng.
    điều 5, mình nói là chỉ ghét FFXII ở cái gambit thôi, vì nó làm mình đc lên lv kiểu .....úc:D (sao đc lợi mà ghét nhỉ?:p ) các ff khác hok biết cách treo::(
    license mình đâu nói là ghét, thậm chí còn khoái nữa vì nó là dạng BS của riêng FFXII (mặc dù hơi hơi giống ffx:p ).
    tóm lại, túm nại, chỉ ghét gambit thôi, nhưng vẫn phải dùng. vì nếu hok dùng gambit thì chắc mình hok nghĩ rằng mình có thể phá đảo đâu. càng hok dám mơ đến chữ "hunt":D

13. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

ff10 và ff x-2 dều thích như nhau nhưng chỉ dc 1 nên chọn ff10

14. anima99998

anima99998 Mega Man

mấy ngày nay chơi lại khúc đầu FFVII và FFX thì Battle sys FFX hơn hẳn FFVII, nhưng càng về sau thì FFVII càng phong phú hơn

15. your_final_fantasy

your_final_fantasy Persian Prince

FF12 ^^

tại đánh boss khó hơn mí cái kia :P

16. anima99998

anima99998 Mega Man

tại cái battle không còn như mấy cái FF cũ nữa, tính toán khó hơn.
    FFXIII sẽ ra dạng BS gì nhỉ

17. kenshin_top

kenshin_top Donkey Kong

Số skill trong FF VII dùng được tối đa là 8 vẫn sướng chứ, đỡ phải nhấc lên đặt xuống như trong các FF khác

18. Leon Kenshin

FFVII và FFVIII chỉ có Command Skill - ko có những List Skill như FFVI , IX , X , X-2 nên nói có hiện đủ cũng ko phong phú gì .

19. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

1 phiếu cho ff12, chạy đua với quái hơi bị thích

20. anima99998

anima99998 Mega Man

ừa. FFX-2 thì phải thay đồ lung tung trong trận đấu mới pphong phú, nhưng mỗi lần làm thế là mỗi lần nguy hiểm