[Bàn luận & Hỏi đáp] King’s Bounty: Crossworlds

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 19/8/10.

1. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Ai biết cách sửa lỗi ko hiện chuột ko? Hồi đó chơi ko sao giờ cài lại tự nhiên nó ko hiện chuột, ko biết sao nữa :((

2. minhbtx

minhbtx Donkey Kong Lão Làng GVN

Bạn thử nêu cấu hình máy xem, có thể máy không đủ cấu hình để chơi thì sao.

3. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Lúc trước mình chơi được, sau này thì xóa đi. Sau lại cài lại thì ko có chuột nữa, chẳng hiểu sao. Cái direct X gì đó cũng cài rồi mà sao vẫn ko được.:((

4. Kjn*Ran

Kjn*Ran Donkey Kong

Nản Dow game về để đó nhìn làm cảnh! Chưa bao giờ bị cái lỗi ngớ ngẩn như vậy

5. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Bạn update Driver card graphic, cài bản direct mới nhất

1- cài Kings Bounty Armored Princess
    2- cài King's Bounty Crossworlds ( dẫn đường dẫn đến chỗ bạn vừa cài Armored Princess )
    3- chép crack
    4- chơi

Nếu vẫn bị nữa, bạn cảm phiền nêu cái cấu hình máy của bạn lên đây :)

6. vinafarmer

vinafarmer Youtube Master Race

Bạn phải thay cái avata khác thì chuột nó mới dám hiện ra. :D

7. RemagBoon

RemagBoon Youtube Master Race

Ai có mẹo nào đánh Hard hay Impossible không? Mình đánh Hard tới Verona thì chịu không nổi nữa!

8. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

cho tớ hỏi là bi giờ tớ nên chọn 94 archer (attack 27) hay là 21 canoneer (attack 39)

9. HYNPLO

HYNPLO Donkey Kong

Luôn luôn chọn lính lác có lv cao vì thứ 1 là nó trâu hơn , thứ 2 là nó sẽ ko bị mấy cái phép mind kiểu fear hay sleeps. Trong trường hợp này thì canoner ăn đứt acher ko cần nghĩ.

10. nobnob

nobnob Donkey Kong

Cá nhân mình thì thích Archmage hơn 2 con này ^^

11. Darth Malak

Darth Malak Mario & Luigi

Mẹo ở chỗ bạn chơi theo dòng mass tank hay mass range ??
    mass tank thì cứ paladin + Knight + buff haste rồi chém chém chém
    mass range thì cứ wall + bắn bắn bắn

đơn giản :D

Mình đánh impossible vẫn tốt :">

@nobnob : con armage là cái con theo mình là rank cao mà vô dụng nhất
    Dam thì yếu đã là range unit mà đánh melee lại bị yếu đi
    dam thì dạng dam magic .... đánh vào bọn quái rank 4-5 như gãi đít =))
    leadership thì đòi lại cao .... máu thì cùi mía giáp thì kháng gì cũng 0% trừ cái kháng phép dc có 45% =))

Chỉnh sửa cuối: 26/11/10
  12. quangnha

quangnha Mr & Ms Pac-Man

2 chiến thuật mà bạn nói tôi ko nghĩ là no loss đc các trận imp, còn archmage vô dụng !!?? hài thật, nó là con buff và khóa stack ngon nhất đấy, nếu đamage nó mà to như trái mít nữa thì thôi rồi. còn đánh troops lv5 thì xin thưa, chả có con ma ranger lv4 nào del damage khủng đâu, ngay cả lv5 đánh nhau đamage còn cùi bắp nữa mà, wan trọng là con nào vs con nào thôi.

13. nobnob

nobnob Donkey Kong

Archmage mà vô dụng nhất à -.-" Buff magic shield giảm 1/2 dam cho tanker, % đánh shock cao, magic resist pure là 50%, immune to mind, no range penalty chỉ việc đứng 1 chỗ buff và bắn.

Nếu là mage thì có thể xài Archmages Staff lúc chưa có item xịn hơn...+5 int và 20% lightning damage (+ archmage damage).

Bộ đôi Paladin+Archmage giúp đạt dc medal +7% all resist nhanh nhất!

Về damage dealer đối với mấy con lvl 4-5 thì đã có Black Knight với Bone Dragon lo liệu rồi, archmage chỉ việc đứng buff và bắn mấy con lvl thấp hơn thôi.

14. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Ko biết có còn ai chơi King's Bounty: The Legend ko??? Mình thì với chơi đc hôm nay, nhưng mà sao quest của nó khó thế???
    Mấy cái quest phụ ý. Có cái quest mà gặp thằng Zombie trong cối xay gió ý. Nó bảo gặp con Zombie nữ tìm cái nhẫn mà mình nói thế nào con Zombie kia nó cũng ko đưa nhẫn cho... Vậy thì phải làm thế nào đây các bác?

Còn 1 cái Quest nữa là lên tằng 3 lấy cái gì đó mà lên đên nơi thì quân giặc đông khiếp toàn Archmage với mấy cái tower gì bắn lighting xuống khiếp thật. :(

15. hardy

King's Bounty: The Legend

Con zombie nữ đó là vợ tương lai đấy :) chủ yếu là cách nói chuyện thui....

Bạn cần cái này :D
    Hướng dẫn về Wife
    Hướng dẫn chi tiết :| tự mò sẽ hay hơn :)
    Ở bản này thì nên kiếm vợ ếch và snake ring càng sớm càng tốt <-- royal snake sẽ lợi hại hơn rất nhiều...đánh ngang với rồng luôn :D unit chính của tui đấy :x qua bản Princess thì ko còn đc imba như trước nữa :(

Chỉnh sửa cuối: 26/11/10
  16. Hajktom

Hajktom C O N T R A

^
    Link bị sao ý bác Hardy ơi. Vào nó ra cái gì ý, hình như là link die rồi. Cái game này lấy vợ rồi có đc lấy nữa ko nhỉ bác? :D
    Mình chơi tướng Mage thấy quân ít quá, mà quân nó ngày càng mạnh.

17. hardy

uh, bạn vào http://www.gamefaqs.com search "King's Bounty" đi :) vào FAQ để kiếm hướng dẫn...nó ko cho dẫn link trực tiếp :(

1 vợ 1 chồng à, game ko có chế độ đa thê :P mình cũng muốn cưới nhiều lắm chứ =)) cẩn thận khi quyết định đuổi em nào đi nhé, 1 đi ko trở lại á :| và nên đeo đồ hơn là đẻ con =))

Chỉnh sửa cuối: 27/11/10
  18. Darth Malak

Darth Malak Mario & Luigi

Tùy cách nhìn từng người
    hồi mới chơi tui cũng khoái nó lắm ... chơi riết tới rank càng cao càng ghét =)) chả hiểu tại sao
    chỉ khoái combo paladin + Knight thôi tướng điểm ngon chút + buff lên thì khỏi nói về độ trâu bò ;)) đánh impossible thoải mái chả cần suy nghĩ nhiều mệt não cứ haste lên rồi Stone Skin =)) cứ thẳng tiến éo sợ thằng nào ;))
    kiểm đc set ngon chút cái thằng paladin nó kháng physical gần 70% magic 50% poision 40% Fire 75% =)) buff lên nữa thì ... chưa kể nó có mastery ability nữa càng bị đánh càng trâu ... =)) thấy 18 con rồng đen của địch phun lửa 1 phát nó mất có 2xx máu =)) phê vãi, đánh què tay nó chết tầm chục con nó ngồi xuống cầu nguyện phát hồi sinh hết =)) pó tay

Chỉnh sửa cuối: 27/11/10
  19. DAfan

DAfan Youtube Master Race

Bạn đánh mấy đảo cuối chưa? chơi bản CW chưa? Phantom ra hs phụ thì may ra no loss.
    Paladin+Knight trâu thì trâu thiệt nhưng damage chẳng thấm vào đâu so với BK. Theo tui BK là con imbalance nhất AP/CW đó bạn.

20. kobwad

kobwad Persian Prince

Campaign 2 đánh con spider no loss kiểu gì thế. Đang chơi mage impossible. Đen quá, ko có stone skin với Troll =.= ko tank nổi.