Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

ôi dào, lo lắng chi mí lị cộng ít cộng nhiều. miễn là mình chơi ngon là được rồi ;), chứ cộng nhiều quá thì chắc thằng Nergal bị xẻ thịt bít tết quá (1 mình Athos chơi nó đủ rồi :P)
    to caramen: lâu quá ko gặp, cho tui nick gunbound của ông đi, kaka.

2. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena Mintha Lão Làng GVN

FE7 đâu có thua ai, Elwood support A với ai thì lấy người đó (trừ với Ninian kết thúc có ghi khác đi một chút)
    Hector support A với ai thì lấy người đó
    Nino tương tự.
    Thường thì nhân vật nữ support A với nhân vật nam nào thì kết thúc sẽ marry nó, dù nhìn chả xứng đôi chút nào @_@
    Mộc đế thì muôn đời vẫn như rứa thôi.

3. congtri88

trời, vụ này, không lẽ support bậy bạ cũng cưới sao? (may mà chưa cho Lyn support với thằng Hector), để bình tĩnh suy ngẫm cái đã.

4. GBA of youth

GBA of youth Youtube Master Race

pa` con a`! chuyện support này là đau đầu nhất trong FE 7 mà hahaha mới đầu tui đọc mấy bài trước thấy người ta đăng về những kết thúc khác nhau tui tưởng Lyn cưới cả Rath Kent ..... :D nhin` kĩ mới thấy đó là những kết thúc khác nhau :)) tui ngố quá phải hông

5. congtri88

tui dưa cho ông cái trang web "đồi trụy" đó bộ ông chưa thấy hả? hay là ông chưa coi? (chưa coi thì càng tốt) X(

6. GBA of youth

chưa tui sợ mất đi hình tượng đẹp của tui về Lindis nhưng cũng đâu có gì gọi là đồi trụy chỉ là hình mấy đứa con nít vẽ thôi mà ông dùng từ hơi quá đáng rồi

7. congtri88

chưa coi thì tốt :), hình con nít vẽ, tui đương nhiên là không tin, nhưng mà với tui, tui ko cho phép tụi nó vẽ mấy cái thứ đó, làm mất đi hình ảnh của người ta. à, ông cứ theo cách của tui, tra trên google mấy cái hình đi, sẽ có mấy cái hình ông thích đấy.

8. GBA of youth

ok thôi hà hà ông khỏi phải nhắc tui mê Lyndis mà .Ai đã chơi trò THE KNIGHT OF LODIS làm ơn chỉ giúp tôi bên topic tui mới tạo bên handheld ok ??? Trò này cũng giống FE lắm nhưng nó còn có thể thu phục lính bên địch thành bên mình :D 1 game rất đáng chơi rất hay !!!! Mời bà con game có trong các đĩa GBA ngoài tiện số từ 3-->7
    nói chung tìm hết tui hổng nhớ đĩa nào nữa

9. Sweet Angel

Sweet Angel Youtube Master Race

Mình ít khi lên đây hõi. Nhưng bí roài nên bây giờ có lười cũng chịu.
    Caramen giúp mình chỉ cho giùm mấy cái Shop bí mật với.
    :wink:

10. congtri88

tui biết hầu hết các shop bí mật ở đâu, nhưng mà bắt tui diễn ta kiểu a-->z, 1--->100 thì đành bó tay(tui ko biết úp hình nha

11. Xking†luciferX

Xking†luciferX Youtube Master Race

Có ai có thể chỉ em các Secret shop ko , từ chap 20 trở đi anh caramen post ảnh trong phần hướng dẫn em ko thấy gì cả :((, hoăc có ai bít cách nhận bít Secret shop thì ... :D , anh congtri88 học post ảnh rồi post lên cho em xem với :D.

12. congtri88

hôi` đó mình coi của ai đó, tên gì quên rồi mà có trong phần trả lời các câu hỏi về FE7 đó, hay trả lời các câu hỏi về FE đó, chứ còn cách post hả, mình ko có minh ko biết post mình ko biết làm

13. congtri88

nhớ rồi, đó là lyhap, mới ra xong vô lại nhớ liền, thấy tui hay ko?(mà ko úp hình lên được, quê quá), bạn thử tìm trong 5,6 trang trước cua topic này xem, biết đâu có. để mình tìm thử xem, rồi post thêm bài nữa, anh taichuot tha tội.

14. congtri88

xin chúc mừng, đó là trang 34 ở phần "hỏi-đáp về FE", qua đó coi lẹ đi, ko thì sợ có gì bây giờ

15. Xking†luciferX

Ah thấy rồi cảm ơn anh côngtri88 nhìu , anh vất vả quá :D.

16. congtri88

có gì đâu mà vất vả, mình chỉ bị tăng thêm 1 chút độ cận thôi, mắt mờ 1 chút í mà ^^

17. Xking†luciferX

Mấy anh ơi sao trong hướng dẫn ghi chaper 23 sẽ xuất hiện genaral để mình thu phục, ma` sao em chơi chả thấy thằng đó xuất hiện dậy, còn cái hầm ở xa mạc , mấy anh kêu là thu phục thằng rìu rồi kiếm 700exp = cách giết hết la` sao vậy , để mình thằng đó giết hết hay sao vậy .

18. congtri88

giải đáp 1, để có thằng general ở 23 thì phải cho 3 lord có lvl dưới 50(3 lord cộng lại), sau đó cho Lyn hoặc Florina hoặc Kent hoặc Sain tới nói chuyện với nó (nó là thằng bờm Wallace chứ ai). trùm vòng đó là Lloyd. nếu trùm vòng đó là Linus (trong trường hợp 3 lord lvl trên 50) thì lại khác, mình sẽ thu phục được con khác (cũng vậy, 2 con yếu như nhau).
    màn sa mạc à, cho ai lên giết cũng được, miễn là đếm tổng số tất cả cộng lại là 700exp là ngon lành.
    xong rồi, còn gì thắc mắc lấy ra đây giải đáp luôn thể

19. Xking†luciferX

3 thằng lord của em lv 20 cả , nghĩa là tất cả hơn 50 , nhưng anh nói trường hợp hơn 50 thì xuất hiện thằng khác , vậy cho em hỏi nó xuất hiện ở đâu vậy trong hầm đó lun à , ở turn nào và cho ai thu phục :D. Còn màn sa mạc em ko hĩu lắm điểm số tất cả em ko để ý lắm , nhưng em giết hết tất cả bọn chúng ko bít tổng cộng điểm có 700exp ko mà sao chẳng có gì xảy ra cả :D ( à có vài thằng để thằng pent nó kill mất :D ) . À cho em hỏi lun có nên luyện thằng cươi rồng ko , trông củng cool em định cho vào đội hình đó :D.

20. GBA of youth

Pent hơi bị mạnh đó nên bạn cho những ai có thể di chuyển nhanh trên cát .Màng này mang ngựa và warrior thì hơi rùa bò nhưng chẳng sao bạn có thể dùng canas ( nhớ là druid 20) ban sẽ làm được .To congtri88 nghien cứu màng a b c chưa ???