Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

ông đang hỏi tui đấy thôi, FE7 sau khi chơi xong lần 1 map của Lyn và Eliwood thì chơi lại new game, sẽ thấy thêm phần của Hector.(phần của thằng này mới khoaí)

2. Xking†luciferX

Xking†luciferX Youtube Master Race

Bớ bà con ơi sao thằng sát thủ tóc đỏ ko có chiêu ăn trộm thế ( em quên tên rồi :D).Hay là chuyển cấp của cheif là ko có chiêu đó hix' hix' đang định cho ku tóc đỏ thế chân thằng ăn trộm hồi lâu , thê' mà T.T.
    Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi.Em đùa mà hi hi. <-- Tô đen sẽ thấy , lần này anh tha, lần sau 1 thẹo! Taichuot

3. congtri88

đề nghị anh mod xử lý người này vì post bài đểu để kiếm điểm, bộ tưởng tui không nhìn ra hàng chữ phía sau ha, đó là "em đùa mà hi hi" chứ gì, up bằng chữ trắng lên rồi làm nhiều lần. kiếm điểm kiểu đó để chi vậy, tạo 1 acc với tui trong gamevn này chỉ để thảo luận thôi.
    câu hỏi: ko trả lời

4. Xking†luciferX

Xking†luciferX Youtube Master Race

Hix' hix' hu hu em đâu có bít đâu anh T.T , em thấy mấy người khác làm rứa em làm thử cho dzui thôi mà T.T , anh thứ lỗi cho em , lần sau em ko dám làm nữa T.T hix' hix'.

5. congtri88

tụi nó làm thì kệ tụi nó, cần gì phải bắt chước theo kiểu cách của tui nó làm gì, nếu thấy tụi nó làm vậy thì phê bình hay là làm cái gì đó là được rồi, vụ này để anh taichuot xử lý chứ tui chẳng có cái quyền hạn khỉ gì hết.
    câu hỏi ở trên: đó là gì Jaffar lúc được Nergal đem về đã đào tạo thẳng thành assasin luôn rồi, chứ đâu có cho nó đi cướp bóc rèn luyện kỹ năng gì đâu, bởi vậy nó mới có biệt danh là Angel of death. còn phe mình có Legaut và Matthew đều là dân ăn trộm "chính gốc", nên khi cải tiến thành asasin, hình như tụi nó vẫn còn chiêu chôm đồ.

6. mavericks-hunter

mavericks-hunter Youtube Master Race

này cho hỏi:có ai có cách giết con rồng màn cuối nào hay hay không chỉ đi
    tui giết nó bằng pháp sư cũng được mà hơi lâu đó,còn mấy thằng lord hình như không làm dc gì hết á

7. congtri88

trời, con rồng màn cuối mà đem pháp sư đi giết á, tui nhớ là mỗi con bị nó xịt 1 phát 40hp mà? bấy nhiêu thôi cũng chết ngắc rồi. 3 lord mà không làm gì được hả???, vụ này mới à nghen, theo tui 3 lord và Athos là những người chủ yếu trong việc sát rồng ấy chứ.
    muốn giết con rồng thật gọn lẹ thì dùng Nils thổi sáo bài tăng sức đánh cho Hector (cho chắc ăn, vì thằng này dai máu nhất).
    có thể dùng Canas hay Athos sử dụng Luna bóng tối, sẽ làm cho con rồng mất hơi phê máu đấy ^^. đừng có chơi trò thí cô hồn nha, vì trò này hơi bị tàn nhẫn đấy.

8. Atem

Atem Mr & Ms Pac-Man

Tối qua mới phá đảo FE 7 :p, hơi muộn
    mà mấy thằng Lord :)) , ko nuôi lv nên cao nhất là Lord Blade lv 13 thôi, đánh con rồng đấy lâu thật :)), lão pháp sư Archsage ( ? ) là có công nhất, đánh nó mất nhiều máu
    mà Fe 7 là phần trước của Fe 6 ? nhưng Fe 6 tiếng nhật ko hiểu gì cả, có ai tóm tắt cốt truyện ko ? chứ chơi ko hiểu gì chán quá :D

9. congtri88

hìhi, nếu chơi "bình thường" thì đương nhiên Athos là có công nhất, vì nó là trùm pháp sư mạnh nhất, nhưng nếu bạn chơi loại Hard thì con rồng sẽ xịt 1 phát 40 máu, lúc đó Athos cũng chịu lép vế (vì nó có đúng 40 máu), Lord blade lvl 13 à, ý là Lyn phải không? theo mình, lvl không quan trọng lắm, quan trọng nhất là chỉ số kinh hồn của riêng từng nhân vật kìa, chứ Lyn phe bạn lvl 13, mà lỡ atk của Lyn mà max thì thiệt là ghê gớm.
    còn về cốt truyện của FE6 à, nói chung, FE6 là FE có cốt truyện, có thể nói là chán nhất, nhưng nó đáng để người ta chơi là vì nó tiếp theo cốt truyện của FE7 (mấy người mà chơi FE6 trước tiên thì chắc bỏ chơi quá, sau đó chơi FE7 rồi mới chơi lai FE6)
    cốt truyện của nó chỉ xoay quanh việc Roy tìm giết Zephiel thôi à, rồi sau đó giết con rồng, vậy là xong, đâu cần phải nhiều việc lắm hen.

10. hark

hark Mr & Ms Pac-Man

Zephiel ? theo trí nhớ của em thì đấy là thằng hoàng tử cái vương quốc hùng mạnh gì ở FE 7 đúng ko ? :o
    mà lv 13 sao max được lực đánh, kể cả lv nào cũng tăng strg cũng chịu thôi :-?

11. congtri88

chỉ cần "cố gắng" 1 chút thôi là chỉ lvl 13 là mã được lực đánh thôi.
    Zephiel là thằng hoàng tử đó, đúng rồi, nhìn nó hiền hiền vậy thôi, chứ qua FE6, nó đô con và ghê lắm đó

12. pegasus

pegasus Youtube Master Race

13. congtri88

thực ra chơi FE7 này, nhìn tướng nhân vật thì không thể tưởng tượng nổi đời sau của nó như thế nào (nhìn mặt thằng Eliwood trong FE6 già mà xấu quá).
    cuối cùng trong FE7 tui chỉ bí ở cái secret shop cuối cùng, đúng là xui' quẩy ><)

14. bloodydevil

bloodydevil Youtube Master Race

híc, FE 7 cũng có secret shop ah ? :|
    hôm qua em ngồi chơi lại, chơi đàng hoàng để có đầy đủ các nhân vật, cái bài mà thách đấu thằng tướng cướp ấy, cho quân vào luyện Arena, bản này luyện nhanh thật, quân lv 20 hết :|, tiền thì lên 200k =)), mai sau mua gì thì cứ gọi là thả phanh
    mà đau nhất là lại " lỡ tay" đập thằng Dart, bây giờ đang đến bài có thằng Warrior , ko có thằng Dart sao mà thu phục đây, thằng Nils bảo là cần người " smell of the sea " mà , nghĩ ra mỗi thằng Dart T_____T

15. congtri88

ái chà, phiền đây, mà sao lại lỡ tay đập thang Dart vậy? hồi mới biết chơi, tui cũng làm vậy với nó. và với tahng82 đại ca luôn (đương nhiên là game over rồi), sau đó mới biết cách thu phục

16. devil of life

devil of life Youtube Master Race

thôi thì, cố luyện cho thằng fighter của mình lên lv 20 rồi chắc cũng chuyển thành Warrior được, Berserker có thằng ở sa mạc rồi
    mà ngoài Guy ra mình còn thằng Sword Master nào ko nhỉ ? :-/

17. congtri88

Fighter thì luyện Dorcas đi, con Dỏcas của tui lên lvl 20 ghê lắm, mạnh và nhanh như quỷ. Bểker thì khỏi luyện cho rồi, nội cái tướng của nó thôi là cũng đủ lý do rồi (hồi đó luyên con Hăkeye thấy ghét)
    ngoài Guy ra còn Karel, Karla nữa

18. mavericks-hunter

mavericks-hunter Youtube Master Race

sao tui thấy chỉ có thằng karel thui chứ còn thấy thằng nào nữa đâu,hình như là ở vòng đánh trong lâu đài tui gặp thẳng nào mặc áo đỏ mà bị nhốt chung với quân xanh lá cây đó,có con nhỏ pháp sư ở màn Lyn bị nhốt chung nữa mà tui lúc đó không cho Lyn đánh nên khi gặp thằng đó đành.....làm mất luôn cả thằng đó lẫn con nhỏ pháp sư...hic...
    to congtri88:tui đâu có thấy phần Hector trong newgame đâu,chơi xong thì bấm lại thấy vẫn chơi phần con Lyn như cũ thui.Mà cho tui hỏi tí:nếu tui nhớ o lầm thì hình như thằng Dart là thằng leader của bên thủy thủ dc cử theo mình mà?

19. congtri88

Karel, ngoài ra con Karla, em gái nó, trong vòng 29x, là cái vòng đi mua đồ không đó. Vòng đó thì phải cho thang Bartre lvl 5 Warrior đi thì Karla mới xuất hiện, sau đó, cho thằng Bartre vô võ đài để thu phục nó (nếu còn sống sau 1 lần đánh lộn với nó).
    thằng mặc áo đỏ nhốt chung với quân xanh lá cây à??? theo trí nhớ kém cỏi của tui thì chỉ có thang pháp sư xài phép ánh sáng tên Lucius nhốt chung với quân xanh lá cây trong vòng 15 à.
    còn thằng đó và con nhỏ pháp sư đó?? thằng đó tóc tím đúng không, còn con nhỏ pháp sư đó tóc hồng hả? nếu đúng là ông không thu phục được thì quả là có hơi ngạc nhiên, vì chỉ cần cho Lyn nói chuyện lúc đầu là xong rồi, còn không phải thì chắc tui lộn.(Erk và Serra?)
    sau khi chơi xong phần Eliwood thì ông phải chờ cho nó giới thiệu xong hết đã, rồi mới quay lại newgame, chứ ấn rết thì có lẽ nó không chịu.
    Dart mà là leader à? không đâu, nó chỉ là 1 con lính nhép thôi, thằng này như sên

20. GBA of youth

GBA of youth Youtube Master Race

Lâu quá mới gặp fire emblem 7 fans :) tui đang luyện lại FE 7 theo ông thì có nên luyện Bartre ko hả công trị tui thấy nó cũng được . FE7 không đủ Arena cho các nhân vật theo ông thì nhân vật nào ko nên luyện ( - các nhân vật chuyển cấp sẳn ) tui ko thích luyện general cho lắm nó chậm chạp quá với lại Spiner tui bỏ hết .