Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. caramen

caramen Great Lord

đầy là link của Support conversation theo yêu cầu của Uper , có gì không hiểu hãy post câu hỏi lên và Caramen sẽ trả lời

2. uper

uper Mr & Ms Pac-Man

ở vòng living legend sao tui chỉ dùng được 2 con thief và thằng canas để đào thui, cho dù có những con luck rât cao 26 Dorcas, 21 Ninian. đào được có 4 món trong đó có hero crest, còn 3 cái kia thì bình thường wá, tui cần những món có thể up char lên, giúp tui dzí làm ơn.

3. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Đào đồ thì chỉ nên dùng thief thui , vì chúng có 100% cơ hội tìm thấy đồ . Màn 22 này có 6 món đồ : 1 cái Ocean Seal tìm thấy ở phía dưới cùng của bản đồ , từ bên phải sang 3 ô , các món còn lại thì có thể kím quanh hai bộ xương.

4. caramen

caramen Great Lord

đúng là đào đồ chỉ có Thief là 100% thui ,các thử post lên coi còn thiếu thứ gì thì Caramen sẽ bổ xung và chỉ chỗ cho , lưu ý phần lớn các món đồ xung quanh bộ xương á , nhìu lém

5. caramen

caramen Great Lord

wên mất , có ai có yêu cầu gì về Story line ko , vì kì này bên bài hướng dẫn Caramen đang nghiên cứu sẽ viết sao cho dễ hiểu và chi tiết nên cắt phần Story đi , mai mốt làm Fiction , nên anh em có gì cần biết về cốt truyện xin post lên

6. uper

uper Mr & Ms Pac-Man

sao tui làm xong phần của Eliwood rùi, lại kô có phần của Hector dzậy? bộ thiếu file sao? nếu thiếu thì cho tui xin chỗ down rủi up làm sao lun nha. cảm ơn nhiều.

7. caramen

caramen Great Lord

sao lạ vậy , bình thường sau khi xong Final chapter : Light là sẽ có 1 đoạn giới thiệu và prologue , nếu chịu khó coi thì bạn sẽ hiểu kết cục của các nhân vật và đồng thời nó cũng unlock phần chơi mới cho mình . Nếu upper cần thì mai sẽ post file save lên cho , chỉ thiếu 1 mình Karla(Sword Master , nữ) là ko thu phục được thôi

8. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Ừ , con Karla này liên quan đến thèng Rìu áo xanh á (wên tên gòi) , hổng luyện thèng này thì khó mà thu phục được con Karla.
    Tui chơi tiếng Nhật mà cũng biết phần chơi của Hector nè bạn Uper . Bạn chịu khó mò một lát là ra à . Phần Hector thì khác ở Chapter đầu tiên thôi , mí màn sau giống phần của Eliwood hết á.

9. caramen

caramen Great Lord

ko đâu taichuot , bên phần chơi của Hector ngoài chapter 11 : another journey ra thì còn khoảng 3 hay 4 chapter khác so với phần chơi của Eliwood

10. caramen

caramen Great Lord

sau đây là hình chú Guy và cô nàng Fiora kiêu hãnh , có ai có yêu cầu gì thêm ko , post lên luôn !

11. uper

uper Mr & Ms Pac-Man

thiệt mà, tui làm xong phần của Eliwood rùi, xem xong phần final của nó lun nữa, nhưng có thấy nó unlock cho tui phần Hector đâu, dzị là sao?

12. caramen

caramen Great Lord

quái lạ , chắc file của u có vấn đề chứ , bình thường ai cũng đi phần Lyn , sau đó là Eliwood , khi đã xong phần Eliwood , bạn đi 1 new game thì nó sẽ xuất hiện 3 Lord cho bạn lựa chọn .

13. Cress

Cress Legend of Zelda

Tức là sao hả ? Load file save cuối cùng tôi thấy nó quay lại cảnh giới thiệu lúc cuối game . Rồi Fin . Rồi start lần nữa , load lại cũng y hệt thế .

14. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Sau khi Start lại thì bạn sẽ thấy hình của 3 Lord , hãy xoay tròn đến vị trí của Hector , chọn him , sau đó play thôi.

15. caramen

caramen Great Lord

còn nếu mà 3 ô save của bạn đã có chỗ thì bạn phải xoá bằng lệng " eraser data " ngay màn hình chính thì mối có thể bắt đầu 1 game mới được !

16. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

có ai bít địa chỉ link fe 7 free ko làm ơn giúp giùm tui nhé thark nhìu

17. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

cho tui hỏi một chút ở màn 20 sau tôi lại không thấy thằng thief thứ 2 đi cùng legault
    mà thằng đó lại cầm member card mới tức chứ . có thể tôi làm sai cái gì đó ở màn nào đó .Đây là ảnh của nó nè :

Các file đính kèm:

18. caramen

caramen Great Lord

có 3 trường hơp xảy ra
    -1 là bạn đã để nó chạy mất
    -2 là bạn đã bịt lên chỗ mà nó xuất hiện
    -3 là chưa tới lược nó xuất hiện mà bạn đã kill boss và chiếm ngai qua màn

19. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

sorry nghen , cho mình hỏi 1 cái nha , trò MĐ này chơi trên máy nào vậy , có thể down về máy tính chơi đc ko , down ở đâu , các bạn giúp mình với nghen

20. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

làm sao để cho 3 thằng lord biến hình được vậy nhỉ . mình chơi đến vòng 23 rồi mà tui nó cũng chưa được biến hình nữa . 3 thằng này tự biến hay là cho nó cầm đồ vậy