Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. shade_shaman

shade_shaman Mr & Ms Pac-Man

Woa woa woa, trình khiếp nhẩy ;)) vô gvn mà to mồm là phù mỏ nha cưng ;))
    - FE nào mà ko max lv được 8-} đú ko nổi thì để người khác đú cho nha, đừng có quáng gà rồi nói càn nói bừa 8-}
    - Đánh máy tính "quá giỏi" => người khác nhìn lộn, tại ai ? :D
    - Forums là nơi hoạt động cộng đồng, muốn nói gì thì phải nhìn trước ngó sau, ăn nói bừa bãi thế đến khi bị dân "pro" vô chửi rồi bắt đầu nổi máu lên chửi lại => loạn 8-} Khắc ghi nha em !

2. back_ket

back_ket Youtube Master Race

Nói sao hay thế::(...................................

3. daitubi

daitubi Youtube Master Race

cho mình hõi cách luyện lv nhanh nhất cho unit cũa mình nha mấy bạn

4. caramen

caramen Great Lord

luyện lv nhanh nhất là cho vào Arena, ngoài có mấy con Priest nó heal cho. Vừa có xiền , vừa lên lv mau. Chỉ cần cẩn thận chút là giàu mấy chốc $-)

5. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

Vô Arena ác lắm đó giỡn, chỉ cần def của mình cao 1 chút là nó xách silver ra đập liền, còn resistance của mình mà nhiều hơn tí là nó chơi cấp A ra chuỡng tới tấp, bởi vậy đừng có nghĩ là: "def cao quá, trùm trùm" 8-} => tiêu

6. daitubi

vậy làm sau dánh bây giờ??
    vậy chĩ cho mình cách đễ đánh mấy con đó mà không bị tỗn thất số lượng máu nha!!!

7. daitubi

trời mấy bạn chĩ mình cheatcode cũa trò FE7 đi
    sao mấy bạn thão luận lung tung thế:-/ :-/

8. gaara

gaara Mario & Luigi

pm hỏi anh lanceangel ấy, toàn 1 lũ **** mở mồm ra là cheat :|

9. congtri88

Làm sao mà đánh à :o, dễ lắm, chỉ cần click vô arena rồi mở bàn thờ ra cầu nguyện :"nam mô đừng để quân con mất máu" là được à.
    Cheat FE7 hả? năm sau đi

10. lyse

lyse Youtube Master Race

tấhy đánh gần thua thì bấm cancel bay ra ngoài thui, chỉ sợ nó critical thì chết là xui:D . Nhưng khi mình mạnh rùi thì trùm ra hiếm bị critical lắm.

11. congtri88

Ờ đúng rồi, thử đi, đánh như vậy thì đến tết mới max lvl được, nếu save vào thấy thằng này đán thua thì load ra cho thằng khác vô, còn thua hết thì mới chơi trò cancel để "thay đổi tuơng lai" 8-}

12. adfty

adfty Donkey Kong

Ông già Athos lúc cuối nói lảm nhảm gì đó về tai họa ở Bern. Nhưng tui chơi FE8 lại không thấy gì.Chắc là các FE không liên kết.Nhưng họa là họa gì?

13. Crescentvn

Crescentvn Mr & Ms Pac-Man

Cái họa đó là ở FE6 chứ không phải FE8.

14. THNK

THNK Mr & Ms Pac-Man

Ý hắn muốn hỏi là các FE ở game boy có liên quan với nhau ko ấy.
    Câu trả lời là FE6 và FE7 thì có, còn FE8 thì ko, và FE8 ko có Bern, còn hoạ à, bộ chơi rồi ko biết sao, hay là nhắm mắt chơi thẳng ko đọc gì cả :-?

15. caramen

caramen Great Lord

Kết thúc FE 7 là mở đầu của FE 6 đấy bạn, ko hiểu sao mí ông bên Nintendo lại chơi cái trò này nữa. Trong FE6 các bạn có gặp Eliwood và Hector trong chap nào đấy(ko nhớ nữa :P) nhưng sau đó 2 lão này đi bán muối hết

16. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

hector bị thằng Zephiel, ngưởi mà nhóm bạn Eliwood,hector,Lyn ra sức bảo vệ ở thành map mấy đó.Hắn sau này lớn lên luộm ở đâu được cái Seal Sword lên làm trùm.Lật đổ thành burn...nếu chơi FE7 trước sẽ hĩu rõ hơn về Fe6.

Roy là con trai duy nhất của eliwood với Ninian thì phải.
    còn con nhỏ Lirina là con gái của hector.

Cuối cùng 2 đứa nì cuới nhau cho ra con gì ko biết ^_^

À mà quên nữ.Con bé hiệp sĩ map 8, nếu bạn để ý thì sẽ nhận ra nó y chang Lyn.Cô ta là con gái của Lyn với ...chắc là thằng ngựa cung Rad.

17. Reverie

Reverie Youtube Master Race

erh.. runan tuyên bố chắc chắn wá nhỉ 8-} Xin lưu ý là nhà sản xuất ko cố định điều gì cả. Bây giờ tôi bảo con bé Lilina là con gái của Hector với Florina cũng ko ai dám cãi vì lý do Hector và Florina có thể yêu nhau. Tương tự Roy là con trai của Eliwood với ... Lyn cũng chả sai 8-}

Mà vụ này hồi xưa hình như có làm nguyên 1 topic rồi thì phải 8-}

18. serebi

serebi Mario & Luigi

Nhưng thấy Roy con của lyn với Eli thì có vẻ hợp lý hơn tại vì con Ninian trở về thế giới rồng rồi còn gì thèng Eli có kịp mồi chài gì đâu :'> .Mà thèng Roy nếu nói nó là con của Ninian thì cũng chua7 chính xác vì nó có biến thành rồng như con mẹ nó đâu.
    @ Bạn FFFF kun có nick mới rùi àh bạn có cái sign nào dễ xương tý hok cho mình xin đi bạn FFFF kun

19. congtri88

Roy là con của Eliwood + những char nữ có thể support A FE7 hoặc con gái tà đạo ở đâu đó
    Lilina là con của Hector + những char nữ có thể support A FE7 hoặc công chúa con nhà giàu gì gì đó
    Con nhỏ bắn cung cưỡi ngựa tóc xanh lá cây mà mister Runan nói có thể là con của Lyn + ai đó có thể support A với Lyn hoặc là thằng giang hồ sa mạc nào đó.
    Suy luận của riêng tui, còn chính xác à, 1 thằng $@#%^! mới dám nói là thằng nay yêu con kia là 100%, thằng này có con với con này là 100%

20. shade_shaman

shade_shaman Mr & Ms Pac-Man

_ Zephiel do bị Idoun thôi miên nên mới thành ra ác đấy chứ :'> thanh windy sealed word đó chắc cũng là do ả "gửi gắm". :'>
    _ hình như cái thành của zephiel tên là bern :D
    _ Ninian là rồng, làm sao x với người đc :))
    _ Ko biết runan nhìn thế nào mà thấy con bé nomad ấy giốg lyn hay rad :-/ Nhỏ chỉ có mái tóc màu green truyền thống của Sacae thui :))