Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. Alikikalasi

Alikikalasi Mr & Ms Pac-Man

à, câu hỏi này hơi ngoài lề , nhân vật chính của chúng ta langười đuợc đặt tên, chọn nàgy sinh xin hỏi việc đặt tên và ngày sinh có ý nghĩa như thế nào vây ,sao tui thấy chẳng có ý nghĩa nào cả >
    Người đ1o tạm gọi là Mark đi , sau khi kết thúc game chả thây chả đi đến đâu hay là chết mất xác ? Nếu còn thi qua Fe 6 hăn ở đâu mà ko được nhắc đền ?

2. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

ha, đây là 1 câu hỏi hay đấy, theo tớ thì tớ có thể giải thích thế này:

__FE 7 cũng là 1 trong số những game dàn trận thường thấy ở các hệ game như Snes, GB..., theo truyền thống thì ta sẽ điều khiển 1 đạo quân, làm mọi cách có thể để qua được màn chơi.... nhưng FE 7 có cái hay là ở chổ mà bạn đang nói tới. Ngoài khả năng chơi lại nhiều lần với nhiều sự lựa chọn Lord cho phe mình thì FE 7 còn dành ra hẳn 1 vị trí cho ta- tức người chơi. Điều này làm cho chúng ta có cảm giác rằng chính mình đang tham gia và cuộc mạo hiểm cùng với những-người-mà-ta-điều-khiển đó. Trong một số cảnh chúng ta sẽ được các nhân vật trong game hỏi thăm, trò chuyện hay tâm tình, điều này làm cho ta hiểu được thêm về tính cách của các nhân vật đó.

Đây là một nét độc đáo riêng của FE7, cái mà tôi chưa từng thấy ở những game dàn trận khác. Có lẻ vì điều này và những điều khác trong FE 7 đã làm cho nó trở nên nổi tiếng? Tôi không chắc lắm, nhưng tôi chắc 1 điều là thông tin về FE7 trên Internet là rất nhiều, qua mặt cả FE 4 lừng lẫy, FE3, FE5, FE8... Không tin? bạn hãy vào Google và gõ từ khoá Fire Emblem, bạn sẽ thấy rất nhiều kết quả về FE 7 đấy.

3. Copper***

Copper*** T.E.T.Я.I.S

thằng Mark đó là thằng đang ngồi chơi :D , nói chung nhân vật đó là quân sư (tatictian???) hay chính là bạn

4. My love NHG

My love NHG Youtube Master Race

Mấy đại ca ơi , hồi đó em có đọc 1 tài liệu nói rằng trước khi đánh trùm cuối , có một vòng đặc biệt là Chapter 29xx , và trong vòng này mình sẽ gặp được vợ của trùm cuối , nên khi kết thúc game thì sẽ có 1 kết thúc mới . Em đọc xong , về chơi thử , nhưng ko cái cái vòng nào là 29xx cả ! Em đã bị lừa chăng ? :whew: :whew: :whew: X( X( X( ::( ::(

5. Copper***

Copper*** T.E.T.Я.I.S

đầu tiên ở Lyn's story phải luyện cho Nils lên lv7, trong Hector's story hoàn thành chapter 19 trong 15 turns ----> chapter 19x , giết thằng gì gì đó mà nó tạo ra cái vòng silence -----> chapter19xx ( không phải là 29xx)
    trong FE 7 có 3 ending thực hiện xong chapter 19xx sẽ được ending hay nhất

6. ut13

ut13 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái afa's drop dùng để làm gì vậy

7. Thạch Sanh

Thạch Sanh Donkey Kong Lão Làng GVN

Hình như FE7 có phần đi của Hector, nhưng new game lại thì chơi y nguyên như cũ, load save ra thì phá đảo rồi, không cho đi tiếp . Vậy phải làm thé nào mới đi được phần của hector?

8. Alikikalasi

Alikikalasi Mr & Ms Pac-Man

kỳ vây ta ,câu hỏi này ngô quá , vừa New game là co thể chọn nhân vật rồi mà
    À, chắc tại chú bâm nhanh quá làm nó đi thăng luôn ko kịp chon tướng kể cả chọn đô hard hay nỏmal luôn chứ gì , bấm chậm thôi
    Còn ko thì chơi phần của Lyn trước , hết phần lyn thì chọn Lord .

Câu hòi trên về Mark thi tớ đã tạm biết ,bây giở thì tui muốn hỏi sau khi về nuớc th2i 3 vũ khí truyền thuyết trong game sẽ trả về chỗ cũ phải ko , qua Fe 6 tới chỉ thấy 1 cây kiếm cảu Eliwoul thôi , còn 2 cây kia ko rõ ,còn tung tích của Lyb sau khi kết thúc trò chơi nũa , quam Fe 6 ko thấy đâu

9. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Sau khi finish game 1 lần, mình chắc bạn sẽ save vào 3 vị trí cho phép của game fải ko? vậy thì bạn hãy xoá đi 1 cái và chọn vào cái đó để chơi tiếp. sau khi chọn, bạn sẽ thấy có 3 Lord của mình, có thêm phần Normal/Hard để bạn chọn chơi, hãy chọn phần chơi của Hector (Lord dùng Rìu)... sau mỗi lần về nước của game bạn hãy làm theo cách đó để chơi tiếp các phần khác nhé!
    P/S : phần Hard thì quân địch có chỉ số cao hơn phần Normal đó, bạn có thể so sánh. Chúc bạn chơi vui!

Hì, cái FE6 này chưa chơi bản E nên cũng ko rành lắm, chắc phải lên mạng tìm thông tin thôi.

10. menoimeno

menoimeno Youtube Master Race

các bác có thể cho toi biết những màn nào có shop bí mật được ko.Tui vào FE map thì chẳng thấy nói rõ cửa nào có shop bi mật cả.Nếu được có thể cho biết cả chỗ của shop bí mật luôn .Cám ơn các pác nhiều.Nếu được xin gửi đến mail cua toi chetchonhanh@yahoo.com

11. suprime

suprime Youtube Master Race

Xin nhờ mọi người giúp đỡ: Tôi đang đi đến bài 14 thì gặp trục trặc: khi đánh hết quân địch, sau 1 số hội thoại thì màn hình đen xì ::( và chờ mãi chẳng thấy đoạn tiếp theo gì cả. Không biết tại máy của tôi hay tại file trò chơi nữa.

12. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Thôi , ông này giống tui y chang rồi , nhưng tui còn khá hơn , chơi tới chap 18 , vô Tower đánh tới lần thứ 3 , hoàn thành xong là đứng luôn , hết chơi được , lúc trước đã hoàn thành trò này với cả 2 hành trình Eirika và Ephraim trên bản tiếng Nhật , bây giờ chơi thử bản tiếng Anh thì nó bị như rứa . Mẹ cha nó thằng nào cho mình cái rom đểu , thấy bản patch là mình đã sinh nghi rồi .

13. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Chết mịa , nhầm rồi , đây là topic FE7 mà , tự nhiên dzô nói FE8 , xin lỗi mọi người cái đa , dạo này đầu óc kém quá .

14. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Sao không ai nói cái Afa Drrop để làm gì? TÔi cũng không biết...???

15. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

afa drop à, cái đó dùng để tăng cái khả năng tăng chỉ số của nhân vật thì phải, ồ, chắc vậy

16. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

dzị hả,cám ơn về thông tin này nha,mình...sẽ không chơi lại Fe 7 nữa đâu,hihihi,...

17. congtri88

e hèm, vậy hỏi chi vậy, hay chắc đó là điều thắc mắc cuối cùng còn sót lại nên thấy "ngứa" đúng không?

18. Dasgvinh

Dasgvinh Donkey Kong

chắc tại file bị gì rồi down lại đi 30 30 30 30 30 30 30

Yeah, one more! You will die! (TC)

19. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

cho hoi , muồn DL game này chơi trên PC offline thi sao ?
    có ai có cái link o ?
    game này tui mê làm
    từ hôi có cái game choi = disk >> PT1 như PT2 thi hinh như o có nữa
    tui chi choi duoc mộc đế 2 hay 5 gi do o nhớ nữa
    vi ngoài tiệm sell game ... game nào giống là nó bảo là Mộc đế ,,,,

sry tui choi hết 3 cái mộc đế rồi

mà thật sứ tui choi Mộc chi duoc có 2 thôi

20. congtri88

nguời trên nói tui chẳng hiểu gì hết, chơi mộc đế mấy, trên hệ máy gì, như là 3,4,5 trên nintendo, 6,7 trên game boy vậy, nói rõ mới có thể cho ý kiến đuợc