Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. Dasgvinh

Dasgvinh Donkey Kong

diệt xong 3 thằng đứng thành rồi seize nó, trong đó có 1 thằng ngựa trong Four Fangs, đợi khi nào Farina ra nói chuyện với Hector rồi hãy seize thành

2. GBA of youth

GBA of youth Youtube Master Race

congtri88 ông làm gì mà căng thẳng thế nhà của Lindis có thù oán gì với ông chẳng ??? Ông biết thì ông chia sẽ cho anh em chứ ai bắt ông xem đâu mà .Tui năn nỉ ông đó

3. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

thù oán thì không có, nói đến thù oán thì phải chửi mấy cái thằng mất dạy vẽ lên mấy cái thứ đó kìa, tui mà gặp được tụi nó thì chắc là tui đập chết hết tụi điên khùng đó quá.
    không bắt tui xem hả?? đánh cái trang web đó làm dơ tay tui.

4. congtri88

nói vậy thôi, chứ nếu ông thực sự hâm mộ Lyndis thì tui khuyên ông không nên xem mấy cái hình mà tui biết, bảo đảm ông xem xong sẽ bị ám ảnh liền (sợ buổi tối ông còn nằm mơ cũng thấy ác mộng nữa đó).
    nguyên do rất đơn giản, vì mấy cái hình khác mà tui biết về Lyndis rất là...bậy bạ

5. Xking†luciferX

Xking†luciferX Youtube Master Race

Cho em hỏi em mơi' chơi tơi' chap 7 , ma` đả phải chọn 1 sô' tương' đi đanh' 1 sô' tương' để ngoai` rôi` . Cho em hỏi tương' nao` co' triển vọng sau nay` mạnh tương' nao` yêu' , để ma` cay` lv cho đung' sau nay` khỏi hôi' hận :D.

6. congtri88

tướng có triển vọng hả, đó là tùy bạn thôi, bạn thấy thích con tướng nào thì cứ việc cho nó ra(Lyndis thì tất nhiên phải cho ra rồi) àm theo tui thì bạn nên luyện thằng Wil đó, đừng chơi Wallace

7. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena Mintha Lão Làng GVN

Phàm những thằng đẹp trai và không già cả, không biến hình sẵn đều mạnh (ngoại lệ không đáng kể), thấy ai xinh thì lấy :D
    Tiếp nữa là trong quá trình từ prologue đến chap 7 phải để ý khả năng lên chỉ số của những nhân vật mình dùng (những chap đầu ra quân toàn bộ)
    Cleric nên chọn nữ (ít khi thấy cleric nam mạnh)
    Last but not least: cảm tính khi chơi game ^^ , cực kì wan trọng cho những kẻ không bao vờ đọc FAQ trước khi chơi xong.

8. congtri88

nói chung là tùy theo sở thích của mình thôi, cứ chọn những con nào mình chơi lúc đầu có chỉ số khả quan nhất, hoặc là những con nào có triễn vọng nhất. không thì nếu không thích con nào hết thì luyện 1 mình lord thôi, qua phần 2 rồi chọn tiếp (khúc này "mệt" lắm nghen) mà theo mình nghĩ là cứ chọn 1 vài con đi, như Erk và con cleric nữ đó (tên gì quên rồi) và Rath nữa, về sau rất là mạnh. Paladin thì con nào tui cũng không thích, Warrior thì đương nhiên là tui không thích rồi (mặc dù nếu chỉ số của nó max hết rất là mạnh), General hả, miễn bàn. Florina thì cũng được được. nhưng mà phải luyện thêm 3 con pegasus kia nữa mới đẹp, nên "oải" lắm, Wil thì thích cứ luyện, thằng đó về sau cũng ghê lắm đó, cho xài Rethflenche là ngon lành. Matthew, nếu muốn cho nó "an toàn" đi ăn trôm thì nên luyện, còn không thì phải bảo kê cho nó á. hoặc là đi mua mấy cái chét key hay dổ key, phiền phức. bấy nhiêu thôi, còn chọn cách nào thì tùy bạn.

9. GBA of youth

Tui thấy luyện paladin có ông già Marcus tuy mạnh nhưng ko tin tưởng nổi .Nếu mình luyện Kent từ "nhỏ" tới lớn thì mạnh lắm chứ ko đơn giản đâu cả warrior như Dorcas hay batre lên cũng ko tồi mà .Ông đừng kén chọn nhân vật đẹp hay xấu nữa . Warrior dùng devil axe hơi bị khá đó .Sain cũng vậy .Ông đã thữ luyện Rebbeca chưa mạnh hông ? Tui thấy ẻm cũng đẹp mà hơi yếu nên thôi ko luyện cả Owen nữa chán chết .Trong đó nói về sức manh của từng nhân vật thì ko có cao thấp đâu . Như Dorcas mà gặp Sword master thì cũng toát mồ hôi . Marcus mà gặp warrior cầm silver Axe hay bandit thì chỉ trông chờ vào may mắn được đánh trúng .... thích nhân vật nào thì mình lựa chọn để luyện thôi nhưng tốt hơn hết là mỗi loai 1 em như General thì chọn oswin .Paladin thì Kent hay Sain . Sage thì Erk , bishop thì Serra ,Duid thì chỉ có mổi Cannas , Lord thì ... tha hồ lựa chọn mổi người 1 vẻ . spiner thì Wil ( ko biết Rebbeca thế nào ) Warrior thì Dorcas tốt hơn . sword master chọn Guy . Pega kn thì tùy ai cũng được nhưng theo như tui thấy thì Floria mạnh hơn .Nói chung là những nhân vật mà mình luyện đến 20 và chuyển cấp thì luôn tốt hơn những nhân vật lượm được đã chuyển cấp sớm nên bạn mới chơi đễ ý màng nào có Arena vào luyện LV cho mau lên luyện xong nếu có đồ chuyển cấp thì chuyển và luyện tiếp tới 20 luôn bảo đãm wa màng sau 1 chiu là địch ko còn manh giáp .Tư vấn cho bạn những nhân vật đó nhưng nếu bạn thích ai khác cũng có thể làm theo ý mình .Nhưng nhớ là chỉ những nhân vật luyện đến 20 chuyển cấp thì tốt hơn hết. Nếu ban cần mình sẽ chỉ cụ thể về cách lấy nhân vật còn Side Quest thì mình có đăng ở những bài trước bạn lục lại sẽ thấy .Chơi vui nhé

10. congtri88

haha, tui đâu có kén chọn nhân vật đâu, tui đã chịu khó chơi hết tất cả nhân vật rồi đấy chứ (với tổng số lần chơi là 6 lần). nhân vật nào cũng mạnh cả, trừ mấy con biến hình sẵn, mấy con đó hơi dở (ngoại lệ là Pent). còn lại không có nhân vật nào là tui chưa chơi cả.

11. GBA of youth

Ông đã pót bài lên trả lời tui mà sao ko cho tui biết trình độ của Rebbeca luôn đi ! Nếu ông đã nói vậy thì Rebbeca cũng ko ngoại lệ đúng ko ?Tui chơi thử nó mà yếu thì tên ông nằm trong bản phong thần vì tội xúi dại đó .:D a` ma` ông có biết chỉnh làm sao cho nó bớt giật ko ? Admin room mình mấy bữa nay sao hông thấy nhỉ ông Caramen í định nhờ ổng chút chuyện mà sao hông tháy đâu chắc lo học .Ba con noi gương ổng nhá !

12. congtri88

bình tĩnh đi huynh đài, xúi dại ông hồi nào, tại vì tui mà luyện thì con nào cũng mạnh cả, và rebecca chỉ số tăng cũng khá, vì vậy mí lị mới nói vậy mà.
    caramen đi bắn gunbound rồi, có gì qua gunbound chơi

13. GBA of youth

tưởng siêng lắm chứ ai ngờ mà ông biết nick gunbound của ổng hông tui định luyện lại FE 7 mà làm biếng quá ông đưa cho tui phần save của ông nha ok ? Cám ơn trước :D

14. congtri88

tui đã đăng phần save của tui lên 2 lần rồi mà, bộ muốn tui đăng lên thêm lần nữa à??, kệ cũng được, cho ông thấy power của tui nè. à, mấy cái save cũ tui đã xóa(vì tui chơi 5 lần lận) nên không có Rebecca, muốn kiểm tra thì ông thua rồi.

Các file đính kèm:

15. Xking†luciferX

Chết rồi mấy anh ơi lên lv20 mơi' chuyển câp' hả , huhuhu em lở cho thằng Oswin lên lv 10 chuyển cấp rồi huhuhu, giơ` sao đây mấy anh , chẳng lẽ em chơi lại từ đầu ah` :((. huhu em tơi' đang chơi tới Chapter 16x hay mấy đó có cái arena đầu tiên á, luyện hết lên lv 20 rồi giờ sao đây huhuhu... Mà anh ơi cho em hỏi mầy cái chuyển cấp có nhìu ko vậy, em sợ thiếu lắm, lun tiện cho em hỏi lun là mấy thằng tướng chính như Eliwood , lyn và hecto co' chuyển cấp ko vậy mấy anh . Ah` còn cái suppuor gì gì đó << ko bít co' ghi đúng ko nữa , la cái gì vậy mấy anh , sao em thấy thằng eliwood và thằng hector đứng gần nhau cái xuất hiện dòng chữ đo' .

16. congtri88

tin buồn rồi bạn ơi, Ớin lvl 10 chuyển cấp hả, bạn bỏ nó đi được rồi đó, cố cầm lòng nha. nếu siêng thì chơi lại từ đầu cũng được.
    mấy cái chuyển cấp hả, vừa đủ cho các nân vật ưa thích của mình. không nhiều lắm. nhưng trong màn kế cuối victory or death thì lại có secret shop để mua tất cả những thứ đó.
    về lord thì sau này phải xài heaven seal để chuyển cấp, cái thứ nhất thì được Lord Pent cho, cái thứ 2 thì được hoàng hậu cho. 2 cái đó dành cho 2 lord kia, còn lord chính(Eliwood hoặc Hector) thì sẽ được Athos "hậu đãi".
    support đó hả, đó là tinh túy của game này, nếu bạn đọc đuợc tiếng anh thì nên đọc mấy cái này, hay lắm đó. nhưng mà không phải lúc nào cũng có để mà đọc đâu, có khi muốn đọc cũng không có cho mà đọc đó.

17. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena Mintha Lão Làng GVN

Muốn biết bao giờ max lv để promote thì dễ thôi, luyện đến khi nào exp không lên nữa, lúc đó khung exp nó hiện -- thay vì số từ 00 đến 99.
    Lỡ biến rồi cũng chả sao. Game này cũng không đến nỗi khó để cứ max mới sống sót được. Kì thực FE chơi hệ hard nhưng đến last boss trừ một sage max lv do đi bơm máu cho mấy đứa đánh nhau trong arena, ngoài ra chả có mấy mạng vượt được lv 11 sau khi biến hình.
    Vẫn sống bảnh ^____^
    Với lại last boss chỉ cần 1 Ninian, 3 lord, mấy đứa khác gần như ngồi chơi, khỏe lắm.
    Mà lord thì đến lúc promote được thì không lẽ không lv 20? Otherwise you suck!
    Support có thì rất tốt, but đây là game tactic, mà tactic thì chiến thuật là số 1, mấy thứ phụ tùng râu ria hoa lá cũng chỉ là phần nào thôi, không nên quan trọng hóa quá đáng.
    Thứ nữa FE7 kết thúc nhân vật thường không vui, như của Priscilla, Nino... nên cũng chả ham.

18. congtri88

kết thúc nhân vật không vui à, ý bạn nói đến khúc giới thiệu cuối cùng đúng không, cũng có 1 số ko rõ ràng thiệt chứ nhỉ.
    nhưng mà FE7 nó cũng kết thúc nhân vật cho mình(chứ như FE4 mình cưỡng ép nó lấy ai thì có hơi...)

19. caramen

caramen Great Lord

Nếu mà support của mình được LV A của nhân vật nào thì sẽ có được kết thúc đặt biệt của NV đó . Nói vậy thôi chứ tui đi được mí nhân vật cho lắm , chủ yếu dàn binh và chém giết .
    Tui còn nhớ con nhỏ pegasus cuối cùng mà mình thu phục ở phần Hector , tốn 10k á , lên LV A với Hector , thế là hết game con nhỏ chen vào lúc 2 tên E và H nói chuyện coi cũng vui

20. Xking†luciferX

Mà mấy cái support á , minh để nhân vật mình đứng 1 chập là có , quái thiệt, em đang gò lv ở arena a' để nhân vật ở ngoài đứng gần nhau, chập lâu nhân vật nao` củng có cái support cả :D.À mà mấy anh ơi , cái + điểm cho nhận vật sau khi lên lv a' , cái mà + str hay speed v..v, mấy cái đó hình như là ngẫu nhiên hả , nó + lực ngẫu nhiên hay là sao mà lúc thì em lên lv nó + cho em có 1 hp , 1str , em thấy ít quá bèn load lại đánh lại theo kiểu khác nó lại + cho em 1hp , 1 str , 1luck v..v . Như vậy là sao thế mấy anh , em mà chơi đc + it' là em load lại đánh sao cho + nhìu thôi :D.