Bàn luận, hỏi đáp về FE4 : Seisen no Keifu [Snes/Znes]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi kissofaries, 18/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

Edin với lex ra lester có skill giành đánh trc với x2 exp
    mà thèng đó bắn cung ai lại gần đánh thì sao giành đánh trc đc
    thất sách ^^!

2. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

Edin ghép tốt nhất với Midir hoặc Jamka, Lex thì Aira/Tiltyu, cái pursuit ring chỉ có 1 thì nên cho đứa khác, thằng Lester sau này cùi lắm xài Faval sướng hơn :D, nên tránh ghép 1 đứa chuyên đánh nhau với 1 đứa chơi phép hoặc ngược lại (Fury và Levin ngoại lệ) còn chơi chán muốn nghịch thì ghép ai chả dc :))

3. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Faval sướng là sướng cái Ichival thôi, bắn nhiều có mà sửa méo miệng, lại ko cưới con trộm được mới đau =)), tui khoái xài thằng Lester hơn, cầm HeroBow nếu ko có Pursuit, lại cơ động hơn:D

4. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Fox nghe nói những món đồ không cho truyền con đời sau thì nó sẽ bán trong shop chợ trời (hỏng phải trong tiệm cầm đồ nha)
    Fox nhớ lúc đó luyện cây Iron Sword của dew lên 100 sao, sau đó chuyển qua cho ai đó rồi lúc đến màn cuối chưa có giao lại (hình như cho Alec cầm mà Alec thì Fox cho độc thân) thì qua đời con mua ở chợ trời cây Iron Sword cũng 100 sao (Fox luyện có 1 cây đó thôi, còn lại tập trung co mấy cây ngon hơn)

5. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

1 số bán lại trong shop, 1 số sẽ do boss giữ, đánh boss là có lại thôi

6. hahacailan1981

hahacailan1981 Mr & Ms Pac-Man

mình vẫn thích ghép edin với Midir dùng cung, trước khi hết phần 1 thì cho thằng Midir giữ cung killer. Sang phần 2 train thành cung 100* hit 100% bắn rất là phê

7. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

Nếu mình ghép Adan với Aiya thì con nó có được skill Great Shield ko nhỉ?

8. Hoselty

Hoselty Youtube Master Race

Great Shield là Skill của bọn giáp sĩ,ko phải là skill có sẵn của Ardan.Có kết hợp với ai đi nữa thì cũng ko truyền lại đời con được.:hug:

9. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Không chỉ đồ phần 1 không được truyền mà cả đồ của nhân vật phần 2 bị chết nữa. Nhờ vào cái này mới có chuyện Lacke cầm Balmunk ko cheat

10. elearn

elearn Youtube Master Race

anh em cho mình hỏi tại sao lachesis của mình chỉ level 22 thôi, các chỉ số như : Str 27, Mgc 11, Skl 21, Spd 24, Lck 20, Def 24, Ref 14 mà ở chapter 3 phần 1 luyện sao cho vũ khí tụi nó không nhào vô đánh thế nhỉ. Lachesis nếu dùng để luyện sao cho vũ khí thì có thể luyện được mọi loại vũ khí, thế mà tụi nó không nhào vô thì làm sao luyện? cho char khác luyện thì thằng captain cứ nhào vô đánh thôi 1 lúc sau nó tèo, nó ko tèo thì tụi lính của nó cũng chẳng đánh ai hết, cứ ra đứng nhăn răng cười mới bực mình chứ. mỗi turn nó ra đứng lại phải dùng quân diệt cho hết để thằng captain quay lại thành thì mệt lắm. mình đang muốn luyện tất cả vũ khí đều đủ 100 sao mà.

11. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

def vượt quá str + vũ khí của đối phương hoặc né cao hơn chính xác của đối phương

12. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Luyện tất cả vũ khí 100 sao thì cho toàn quân mình cùng làm việc có phải tốt hơn không?

13. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

Chui vào arena ko giới hạn :|
    Ở chap 7, sau khi đập hết tụi trong arena(lv7) thì nó sẽ nói ko còn ai đấu với bạn. Tuy nhiên, nếu bạn từ thành chính đi đến cái thành mà mình đã chiếm, vào arena, nó lại nói ko còn ai đấu với bạn. Sau đó thì quay lại thành chính, chui vào arena đấu tiếp ===> lên lv 30 dễ như ko :x (mỗi tội hơn tốn tg) ::(

14. elearn

Đâu dễ vậy đâu bạn, trong đội quân của bạn, 1 số có thể đấu với hầu hết đối thủ, số còn lại chỉ đứng nhìn người ta thôi mà cũng phải canh bước để đối thủ ko đánh tới. cái khó là trong đám quân có thể đánh được người ta thì ở chap 3 tại Ogahill hầu hết tụi nó kô dám lao vào chiến với bạn mới mệt chứ.

15. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

Chọn 1 con mún train lên chặn cầu lại, trừ mấy pé "tiểu thư" bơm máu và cung thủ ra thì mấy đứa còn lại có thể tự lo cho mình, cho Tiltyu ăn ké vài bộ công cụ lao động̃ng dc :)), đánh xa ra :D

16. elearn

bạn không hiểu ý câu hỏi của mình. hơn nữa khi train tiến đến gần thành Ogahill train nhanh hơn nhiều, và tiện lợi để train cung thủ và pháp sư nữa.

17. chicobo123

chicobo123 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nghe nói tướng con và Yulia (em cùng mẹ khác cha) có thể cưới nhau được phải không?? :-/ Sao tui cho đứng gần hoài mà không yêu nhau ::(

18. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

tui cũng nghe nói nhưng qua vô số lần chơi thì vẫn chưa được lần nào
    theo cái trang eaichu thì Yuria với Celice khi qua turn bị trừ love point, nên cách thông thường không được đâu

19. chicobo123

chicobo123 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nghe bạn tôi chỉ thì map cuối khi Yuria thành enemy, cho Celice đứng gần, lúc này qua turn không bị trừ love point, có ai thử chưa???

20. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Nếu có chuỵên đó thì không trừ cũng không cộng đâu. Cái này tớ cũng chưa làm được bao giờ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.