Bàn luận, hỏi đáp về FE4 : Seisen no Keifu [Snes/Znes]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi kissofaries, 18/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. love1951

love1951 Mr & Ms Pac-Man

Thằng Alvis Sở Khanh quá,nên em Diadora ko yêu.
    Với lại cái ấy là do Manfoy ép duyên,chứ ko thì Alvis ko có cửa với Diadora đâu.Em này từ nhỏ sống trong rừng với bà phù thủy già lẩm cẩm,toàn nghe truyện cổ tích nên toàn mơ đc lấy bạch mã hoàng tử.

2. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

không nhờ thằng Alvis thì đào đâu ra 2 mage khủng thế cơ chứ, Diadora tư chất kém thế mà cũng ra được Julia ngon thế còn chê :))

3. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

2 mage khủng nhất game ... nếu mà ko có thằng manfloy nhảy vào chắc là cốt truyện sẽ hết teo từ lâu rồi ..........

4. boyinred

boyinred Mr & Ms Pac-Man

Từ lâu tui có thắc mắc này, chắc ai cũng nhớ trong Harry Potter có nhân vật thuộc phe "ác" là Malfloy. Từ lúc chơi bản tiếng Anh thì tui mới biết tên thằng phù thủy già trong FE4 tên là Manfloy - khá là tương tự, trong khi FE4 thì ra đời lâu lắc trước Harry Potter.

Vậy cả hai cái tên đều xuất phát từ một nhân vật truyền thiết nào đó hay chỉ là trùng hợp, không liên quan ... ???

5. love1951

love1951 Mr & Ms Pac-Man

Từ nhỏ sống trong rừng,ăn uống kiêm khem thì làm sao em ấy phát triển tốt đc:'>
    Julia chỉ khủng có mỗi cái Narga thôi,chứ stats thì cũng thường thui.Có điều thích gương mặt lúc nào cũng buồn ngủ của em ý.

6. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

2 cha con nhà Malfoy chứ ko phải Manfloy ^^, khác nhau hoàn toàn:D

7. backforquiet

backforquiet C O N T R A

Julia có thể max Mag , Spd , Mdf mà cũng thuờng sao ?:-/
    phe mình có Julia là có Mdf cao nhất

tính riêng các pháp sư ( kể cả có hay ko thánh khí ) thì Julia là mạnh nhất mà yếu là sao ?

8. boyinred

boyinred Mr & Ms Pac-Man

Thì tui nói nó tương tự chớ ai nói nó giống y chang nhau đâu pa :D

9. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Nếu dựa theo 1 truyền thuyết thì tên phải giống nhau hoàn toàn chứ, chắc là trùng hợp thôi :D

10. chicobo123

chicobo123 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Có khi bà tác giả có chơi Fire Emblem 4 chăng :-"

11. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

đó là 1 khả năng :))
    -------------------

12. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Theo tớ nghĩ thì đơn giản đó là một cái tên thích hợp để đặt cho nhân vật phản diện. Manfloy, Manfroy hay Manfoy đọc lên nghe cũng có vẻ ác ác cả

13. lubu999

lubu999 Youtube Master Race

có FE4 có thể chơi trên điện thoại được không cho mình xin để chơi

14. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Theo tớ biết thì được, tùy loại điện thoại di động
    Cậu vào đây tham khảo thêm nhé

15. lubu999

không thấy FE4 đâu xin chỉ lại và không biết cài ai biết chỉ với cám ơn nhiều

16. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Vào cái topic tớ post ở trên để lấy giả lập, vào topic download trong box này để down room. Sau đó nghiên cứu thôi. Lưu ý FE4 là game hệ snes nhé

17. lubu999

không biết cách cài chương trình giả lập cho điện thoại bác có biết xin chỉ em từng chi tiết thật dễ hiểu cám ơn rất nhiều

18. steneir

steneir Youtube Master Race

ko biet pac zhugeliang con ko cho tui hoi nho ty:-/:-/ bac noi bac choi tro nay tu hoi nam 97 vay den bay h bac con nho cach lay vu khi 255 sao ko.Con chuyen lay bua cuoi thi em chua thu lay lan nao nhung em doan co the la o phan 1 danh cho thang cam bua giet bo no ko biet co dc ko.va con chuyen cuu thang cam giao cuoi do em nghi rang cung co cach cuu no nhung e nghi ko can thiet cuu no lam gi nen em cung chua thu lan nao

19. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Lâu rồi không vô đây....thấy bạn steneir post bài không dấu thấy sợ dùm bạn luôn...đọc qua nội dung thì bạn đang bàn về cái tin đồn không bao giờ có thật vụ cứu vợ chồng Cuan và lấy búa sao...Fox có nói trước kia rồi, trong quân mình cứ ai có máu thánh thuần thì mình sẽ có thánh khí của dòng máu đó (đó là lý do vì sao mình không có Búa sao, Sét sao, Lửa sao và phép đen -cái này hàng độc quyền củ trùm cuối coi như không bàn nhưng mấy cái khác thì Lex chỉ có sao mờ Neir, Tiltyu thì sao mờ Tordo, Azel cũng sao mờ Fala luôn...điều kiện để có thánh khí là phải máu thánh thuần mới xài được, không xài được thì lấy làm gì? để lộng kiếng chắc....)
    Còn vụ Vợ chồng Cuan là nó mặc định giống như Sigurd bị thảm sát luôn nên mới có vụ Althena là con gái 2 vợ chồng này bị bắt làm con nuôi của cha già quỷ quyệt Trabant mới có FẸ cho các bạn chơi....

Còn vụ kiếm sao 255 thì Fox có, đó là dùng cheat cho Sigurd băng qua khỏi khu rừng mà không tiến tới bìa rừng bên kia để không có Diadora xuất hệin (ai xài code sẽ thấy nếu có Diadora thì code của bả dính bả còn không có bả thì code dành cho bả ảnh hưởng người thu phục tiếp theo là Hollin, code của game này dành cho số thứ tự chứ không dành cho nhân vật) Nhưng mặc định thì Sigurd sẽ yêu Diadora nên khi đến map 5 Sigurd không có người yêu, mình save đi save lại lúc chiếm thành cuối thì thế nào cũng ra được 1 Selice máu thánh từa lưa cầm cây gãy kiếm sao 255 (số lượng tùy thuộc luôn, lúc là 255, lúc 200...) mà không thể nào rèn lại được có điều không thích vì skill nó ít xỉn hà! Nhưng may mắn thì bạn sẽ có 1 Selice cũng máu thánh từa lưa nhưng skill ưng ý của Fox là có Ambush, Double Strike, Prayer, Wrath, Immune, Continue attack! Vậy là vô địch rồi đó.

Mong rằng các bạn đừng ai phao tin đồn thất thiệt vì những ai chơi game TBS đều dễ tin mà lamkhồnng có kết quả như mong đợi trước nhất là mất thời gian thứ 2 là bực mình...bực mình trong người thì rất khó chịu..khó chịu vì mình bị lừa đó các bạn...
    Have Fun!

20. steneir

steneir Youtube Master Race

neu noi cach lay kiem 255 sao ko noi lam j` nhung tui noi la ko dung cheat hay hack ma lay dc lau rui tui ko choi nen ko nho ro lam nhung cung~ noi cho ban hiu luon ban nho chapter ma cuu dc con Ki Si Rong o phan II ko den bai do ko can hack cung co the lay dc nhung voi 1 dieu kien ko cuu con giong va 2 dua nua o bai nay va co gang ko de no ve thanh goi quan truoc khi cuop dc thanh gan cuoi o bai nay

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.