[Bàn Luận] Might & Magic: Heroes VI #3

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 18/10/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Life Drain+max dam+stand ground cho con Mauler =)) nó tán khá kinh, khi nào up lên tier 2 thì nó vã đến 2 cái :))

Khi nào có Heroic Charger thì có Happier, hit&run :D

2. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Necro trong này nhìn xấu quá, y như mấy con zombie, thích mỗi death knight mà cũng chẳng thấy đâu, haiz

3. kidn00bz

kidn00bz Youtube Master Race

Thấy mọi người nói về độ trâu chó của Haven khi build đường Might Defend mà không thấy ai kết hợp giữa đường công và thủ nhỉ :(
    Tình hình là mình thấy con Sun Crusader bị bug skill đi xuyên khi cast lên người nó Heroic Charge thì phải :-? , nếu bình thg` cast thì vẫn gây dmg dựa theo số bước của bản thân nó + số bước của skill Heroic charge ... tuy nhiên sau khi buff cái đi xuyên người thì nó lại như dạng flying units thì phải ? buff Heroic charge vào không thấy tác dụng .

Mình đang nâng bộ skill tấn công bao gồm : Cleave, Rampage, CounterStrike lv 3 , chưa nâng Giant Slayer
    Các skill buff hỗ trợ thì thấy Mass regen hiệu quả tốt nhất khi chơi early game, còn khi quân bắt đầu đông thì cảm giác skill này ít hữu ích đi nhiều .
    Các skill còn lại : mass inner fire với mass heroism thì thấy cái mass heroism lên phí phạm quá ( cộng có 10% dmg và 5 morale,5luck ..) trong khi đó tăng Stone skin hoặc Mass slow, mass haste có khi hiệu quả hơn :(

4. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

but mass inner là spell,tốn mana
    về late game khi bạn chơi 1 tướng mà đi dọn map thì mana ko đủ đâu,với cả tầm lv <20 thì ko đủ mp để cast inner liên tục nếu là might
    thật ra mình thấy mass heero-mass inner cũng như mass regen-mass life drain thôi,early mạnh và late mạnh

5. kidn00bz

kidn00bz Youtube Master Race

Tính ra thì mass Inner với Mass Regen dùng đều tốn 40 mana 1 turn . Khi đi clear map liên tục thì không phải lúc nào cũng có mana để dùng các skill này ( pool mana chỉ quanh quẩn tầm 150-160 ở lv 18-20 ) .
    Tuy nhiên mình thấy mass regen hữu dụng ở early , Mass Inner hữu dụng ở mid-late thật , chứ còn thằng heroism thì như vứt đi ( vì early mình sử dụng dmg tay của tướng để đánh là chính :P quân chưa có mấy mà :D ) .
    Early đôi khi đi đánh nhau với vài con lính yếu xìu rồi chết hết , nên mình lôi 1 stack tầm 5-10 con Sun Rider sau đó buff Regenation và cho nó đi càn quét creep mở map :D con này đc cái amor trâu, lúc phòng thủ chờ attack chay của tướng chính cũng gần 70% .

6. kalyng

kalyng Youtube Master Race

bác nào biết về cách đánh lan trong hero 6 không!! em hót custom mãi mà thằng bạn ko nhìn thấy hót đâu hay cái này chỉ cho mullting trong 1 máy thôi ạ!!!

7. ZynSO

ZynSO Mr & Ms Pac-Man

hình như chỉ chơi multi qua server của nó thôi chứ k đánh lan đc :-s

8. NeroX

NeroX Donkey Kong

Mấy con ghouls đích thị là zombie mà.Vương quốc của người chết thì lấy đâu ra mà đẹp, có con lord vampire nhìn cool:D

Haven nếu chơi đường might thì late thuận lợi, early khó giữ quân. Trong khi đường magic thì early, mid đánh tốt, giữ quân dễ nhưng đến phần late thì hơi hụt. Build thế nào để đi được từ đầu đến đít ngon nhỉ??\:D/

9. bangsnntk

bangsnntk Dragon Quest Lão Làng GVN

Necro: mình cũng thấy nhớ con Death Knight, con đó trong H5 khỏe vãi luôn. Mình đánh Uriel thì cầm Lich với Vampire đánh là chính, những con còn lại đứng làm mồi cho Uriel, 1 mình 450 con Vamp cân hết cả 90 con hộ vệ của Uriel (tính cả hồi sinh nữa). ngoài ra Ghoul đánh phụ mấy con cung. Còn thịt con thiên thần thì Lich là công đầu, có 200 con mà dam 10k! Con Lamasu theo ý mình là vô dụng nhất (có lẽ vì ko biết dùng). Đầu game mass regen nhiều, cuối game mass life drain là chủ yếu. Summon con Dark hay hơn Earth vì đánh ko phản, kết hợp với lifedrain là đẹp.

Sanc: công nhận là đánh thành khó chịu thật, đi camp 1 cho 4 quái đầu ko con nào bay dc. Thế là xảy ra tình trạng Priestess ở ngoài bắn, quân nó trong cứ đứng lì đấy mãi ko ra. Skill nhảy của con Kappa nếu có tảng đá trước mặt thì ko dùng dc đúng ko, và cũng ko cần đứng cùng hàng với địch mà lệch 1 ô cũng dùng dc.

Neutral: phép summon phoenix của mình tướng Magic mà summon ra quá yếu luôn, dc có 3 con, 6con Pit Lord vào đập tí là chết. Còn đâu phượng hoàng oai hùng với phép hồi sinh xưa kia nữa, giờ chỉ là con chim cánh to mà yếu sinh lý.

10. manhntnt

manhntnt Youtube Master Race

em xây 2 nhà teleport rồi mà chả biết cách teleport thế nào, chỉ giúp em với

11. dopperlanger

dopperlanger T.E.T.Я.I.S

Mình chơi đc rồi nhưng khi chơi bị đứng game liên tục.
    Đã cài 1.1.1 và prophet crack, mọi người ai biết vì sao xin chỉ giúp, thanks nhiều :)
    Đây là cấu hình máy mình, ko biết có phải do ko đủ cấu hình ko :(

Chỉnh sửa cuối: 31/10/11
  12. Xiao_Qiao

Xiao_Qiao Youtube Master Race

1 nhà cho phép tướng tele từ bất kỳ đâu về thành đó , Còn 1 nhà cho phép từ thành có xây nhà đó tele tới tất cả các thành của mình . Tùy theo hoàn cảnh mà dùng :| Chịu khó đọc trg game chút đi chứ .

13. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Cái Giant Slayer thấy có 5-6% nên tui chả nâng, đánh 1k dam thì thêm dc có 5-60 dam, chả ham :/

14. nguyencao

nguyencao Legend of Zelda

Đang chơi chiến dịch Necro,chơi tới map 4,vừa xuống lòng đất hủy diệt thành lữa(Q hồi phục Dragon Vein đó),thì cái Lược cài tóc có thêm dòng buff "Pupet master",lên lòng đất thì bị Lính lữa chiếm mất 1 Fort,chạy vào đánh nó thì thấy có 422 con Breeder(elite,chả hiểu có phải nó Diplomat được hay ko nữa vì mới có tháng thứ 2 dù Hard nhưng ko thể đông như thế)!!còn may là ko có hero
    Turn 1,con đầu tiên tui đi thì tui dùng skill Pupet từ cái lược(ko có từ học skill) thì treo máy-> thoát ra,vào lại,làm y chang như thế 2 lần nữa thì vẫn treo máy!!!
    Thoát ra vào lại,turn 1,con đầu tiên tui Wait,tới lượt con trước con Breeder đó tui Pupet con Breeder(422 con thì thật là vãi cả linh hồn @@) thì điều khiển đc con breeder rồi cho nó đánh con Breeder đã nâng cấp ( có 15 con à),thì con Breeder phóng ra con gì đó bay tới giết đc ...nhưng lại treo máy tiếp
    lol ko dám sài skill Pupet này nữa wa
    PS: mỗi lần lên 1 lv Blood hay Tear thì tui có thể Reset skill của Hero đó 1 lần(trong bảng skill,chổ 2 mũi tên xoay theo hình Elip đó ^^ tuyệt wa)!!Necro chơi sướng thật,tui chỉ học phép hút máu-tăng magic power-lightning-chainlightning-Implosion-tăng Might power-lv 25 còn 13 skill ko học vẫn win tốt
    chỉ ở map 2,thằng tướng cuối khó wa,đánh lần đầu ko lại nó,nên chạy về thành hồi sinh lính quay lại giết nó ngon ơ ^^

15. Xiao_Qiao

Xiao_Qiao Youtube Master Race

Hự , tướng magic tăng Might chi dzạ :|

16. Kaorou

ko riêng gì chiu puppet mà là game nó crash random hay sao ấy =))
    lâu lâu vẫn bị crash but do wi luật deja-vu nên cứ save-load làm 1 hành động gì khác thì hành động gây crash sẽ ko crash nữa =))
    hên là tần suất crash vẫn còn thấp

17. nguyencao

seo hem nói đại là lỗi game cho gọn,qui luật đó hem bít có ai bít hem :D

Chính xác là Month 2,Week 2,day 2,mà nó có 442 con Breeder vl!!Chắc chơi lại map 4 wa,kiểu này thì sao đỡ đc!!Đã thế sài skill Pupet Master thì treo máy(dù đã tự học skill chứ ko nhờ vào Item)
    http://img846.imageshack.us/img846/9520/mightmagicheroesvi20111.png

Tướng magic gì thì cũng học thêm ít,cái đó tăng sức tấn công của lính Might mà,dành cho những trận đấu lớn mà magic đánh dam chả xi nhê gì mấy thằng lính wa đông!!Thêm vào đó skill chưa học còn khá nhìu 14 cái gì đó chưa sài :))
    http://img221.imageshack.us/img221/3208/mightmagicheroesvi20111tx.png

Ai chê con Pheonix thế,bị nó đánh chết thì ko hồi sinh hay Heal được đâu

Cho hỏi skill Reinforcements có tác dụng gì,theo như nó chú thích thì lính ta chết trong combat sẽ đc chi viện free,đúng ko ta?Lười wa

Chỉnh sửa cuối: 28/10/11
  18. ahabanhbao

ahabanhbao Youtube Master Race

các bác cho em hỏi , em đang mua quân ngon , tự nhiên sang 1 tuần nó báo gì gì đó rồi từ đó không mua được cũng như không resurrect quân được , đây là bị bug hay rule của campaign này vậy .mình chơi necropolis đến campain 3 rồi điên thế
    http://img265.imageshack.us/img265/8089/cantrecruitnecropolis.jpg

19. Kaorou

bạn gặp tuần bệnh dịch + 1 con hero có skill mua thêm quân nên nó thế
    search topic này,hình như có ai đó trả lời rồi

reinfor : tăng số unit of 1 stack lên tạm thời,kiểu như summon ấy

20. nguyencao

ờ chắc học thử coi sao,ko tốt thì load lại vì đã hết cái Reset Ability rồi

^^ cái nhóm quân thử thành của nó may mà ko có hero nên dù month 2,week 2 mà có 422 con breeder cũng bị tui Time Statis 3 turn,rồi cho lính vượt tường vào giết,cuối trận nhờ hút máu mà ko tốn 1 quân
    Skill hút máu vl,Vampire Lord hút có 20% mà skill solo spam hon 90% của dam đánh đc!!Hút máu còn hơn ma cà rồng chúa.thật là ko đỡ đc:))
    Mà sao con vampire mới cùi wa,đi đã chậm hút máu lại có 20%,đã thế đánh nó nó đánh lại vỡ mồm ra!!Chả bù Lich đánh dam vải cả linh hồn,con Yêu nhền nhện cũng thế,đã thế con nhền nhện còn dùng skill làm 2 turn những tên xung quanh ko action gì đc!!
    Chả bù con vampire mấy bản trước mạnh vãi ra
    Hero tên Sandro nghe quen quen,hình như Hero III nó có mặt thì phải!!?
    PS:lạ thật,skill Pupet chỉ bị treo máy khi sài khi đánh nhau mà sài trên 442 con Breeder thôi,sau này ko bị

Chỉnh sửa cuối: 28/10/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.